1 cách sửa lỗi card ATI

Thảo luận trong 'Grand Theft Auto' bắt đầu bởi minze, 4/8/05.

1. minze

minze Mr & Ms Pac-Man

Cuối cùng em đã sửa dc lỗi card màn hình , các bác dùng card ATI có thể tham khảo xem ( em thấy nhiều người cũng đã sửa dc )
    các bác vào đây down cái Omega Drivers mới nhất về http://www.accesswave.ca/~sruxton/drivers/rad_w2kxp_omega_2625a_7z.exe
    1. Gỡ cái Catalyst của các bác rồi khởi động máy lại
    2. Cài cái Omega Drivers vừa down về vào , khởi động máy lại vào chơi :D ( nếu còn chưa dc nữa thì các bác để lại chế độ màu màn hình là 16bit rồi vào trong game để lại chế độ 800*600*16)
    em đã thử chạy thấy ngon hơn nhiều
    để gỡ bỏ cái Catalyst các bác nên sử dụng Driver Cleaner http://www.drivercleaner.net/
    Chú ý : các bác dùng cái Driver Cleaner gỡ bỏ hết mấy cái ATI trừ mấy cái ATI IGP nếu ko là khởi động dc windows nữa đâu
    chúc các bác thành công ! :D

2. minze

minze Mr & Ms Pac-Man

3. than_gio

than_gio Mr & Ms Pac-Man

Cám ơn bác nhé , tui đang mắc mà may wá :D

4. Asakura Love You

Asakura Love You Nho Tia Chớp :* :x Lão Làng GVN

thanks. ALY đã sài thử và kết quả là vẫn thế => pó tay với con ATI nhà mình. Chúc các pác khác thành công :((

5. godfather_sg

godfather_sg Donkey Kong

Đa số lổi do sound chứ o do card màn hình, mình hồi đó cũng bị nhưng khi sửa lổi sound la hết bị.
    Bạn chỉnh phần speaker settíng trong phần volủme vào advanced vào performance chọn mức thấp nhất thì ok Gl.....Hết

6. Asakura Love You

=)) có post lộn không zị. từ thủa bé tới giờ mới nghe thấy chơi game bị văng là do cardsound bị lỗi =)) cho cười thêm một lúc =)) ha ha sặc cười =))
    đề nghị MOD xoá ngay bài này kẻo xấu hổ box GTA và gameVN =))

7. Super_man_199

Super_man_199 T.E.T.Я.I.S

Sao máy tui dùng ATI có thấy bị sao đâu.
    Các bạn cứ chỉnh lên mức max, sau đó là bỏ cái Flame Limit đi (chỉnh thành OFF) thì tự khắc khung hình xẽ lên thôi.
    - Đối với những bạn card yếu thì nên chỉnh Flame Limit vì nếu ko thì khung hình sẽ thay đổi đột ngột từ cao nhảy ngay xuống thấp và ngược lại.
    - Còn những bạn nào card từ dòng 9800 Pro trở lên thì tốt nhất nên bỏ cái Flame Limit đi vì như thế nó chỉ làm chậm cái khung hình của bạn đi thôi.

Còn bạn godfather_sg nói sai rồi !
    KO phải lỗi do card sound đâu vì card sound chỉ có nhiệm vụ chuyển tải những thông tin về âm thanh đưa đến loa thôi. Ngoài ra thì nó ko hề có dính líu gì đến tốc độ của máy hay tốc độ khung hình cả.

8. godfather_sg

godfather_sg Donkey Kong

Các chú o nghe thì chịu thôi tui chỉ nói nhửng gì tui làm được còn bạn thấy tui làm sấu hổ thì ok bạn muốn làm gì thì tuỳ, tại sao game này o được đánh giá cao có phải nó có lổi o phần sound o tui sài x600 ati và tui sửa đưọc lổi rêset khi save là nhờ vậy..... hết
    và thêm đây mốt tui sẽ o đóng góp gì cho box GTA nửa vì tui qua noob mắc công bị ALY xoá bài good bye

9. Asakura Love You

hx sai ròi mà còn cùn ... đúng là khoai một cục =>> thoai, nếu đã có lòng tự trọng cao ngất trời zị thì tụi nầy không cản. hãy bước đi và đừng nghĩ suy ...

10. BoY_KoReA

BoY_KoReA Youtube Master Race

cảm ơn bác nhé em sửa đc con card goài
    Thằng CJ của em mới tập graffiti các bác xem đc ko :D:D:D

11. Hungry Dead

Hungry Dead Youtube Master Race

Troi ui cha biet co duoc ko nua,Cata cua tui 5.8 han hoi ma con ko duoc,Hic!

12. khongthebiet2

khongthebiet2 Donkey Kong

cho em hoi , sao cau hình máy nhà em là : pentium 4 , 3 ghz , card do hoa radeon 9500 128mb ram 256 chơi mà vẫn hơi lagg nhung luc cua và lúc có khói ???

13. minze

minze Mr & Ms Pac-Man

Ram của bác ít quá , lúc có khói bị giật là đúng thôi ( chắc cũng tại bác để chế độ hơi cao nữa , bác nên giảm bớt các chế độ đi ) Máy của bác thì ram phải 512 thì mới phù hợp .

14. Asakura Love You

mua thêm 1 cây RAM 128 hoặc 256 nữa về cắm dual là chạy êm. RAM min của nó là 384 cơ.