2 Tuần để làm cho em ấy yêu mình?

Thảo luận trong 'Tâm sự' bắt đầu bởi Lộc Lộc, 18/1/10.

1. Lộc Lộc

Lộc Lộc C O N T R A

hihi nghe thì giống như câu chuyện " trò chơi 1 tuần " nhưng thật ra chuyện của mình cũng giống giống như vậy...

Em ấy cho mình cơ hội để làm cho em ấy yêu mình trong vòng 2 tuần ( chuyện này mình đề nghị ) trong 2 tuần này em ấy sẽ là bạn gái mình. Nếu sau 2 tuần mà em ấy ko có tình cảm gì với mình thì mình và em ấy là bạn bình thường ( mình ko muốn )

Mình và em ấy đã là của nhau rồi. Nhưng mới tuần trước em ấy nói chia tay vói mình với lý do là mình không biết cách làm cho bạn gái, ko có thân mật với bạn gái, nhiều lúc nói những câu thân mật em ấy nói mình nói ngượng, xưng nhau thì xưng tên... nhiều lúc mình xưng em ấy thân mật thì em ấy xưng tên lại với mình.

Ko biết chia sẽ với ai hết, lên đây nhờ các bạn tư vấn dùm, mình nên làm gì để trong 2 tuần làm cho em ấy yêu mình và " ko có anh, em sống ko đc". Mình nghiêm túc, mình ko muốn em ấy là bạn của mình.

2. kenturo

kenturo Mr & Ms Pac-Man

khó lắm bạn ah, người ta 2 tháng mà còn chưa tới đâu, chú có 2 tuần mà đòi đc như thế .
    cho dù có rồi cũng sẽ break mau thôi ah, tội gì phải làm như thế cho mệt thân, t/y đâu thể nào 1 sớm 1 chiều đc chứ ,phải có time tìm hiểu nhau mới wen nhau đc chứ. Ken mất 3 năm mới làm cho ngta yêu mình đấy. Dù sao cũng chúc bạn may mắn zay.;;)

p/s : thử sử dụng ma lực của đồng tiền xem sao ;));)):P

3. phat1987

phat1987 Mr & Ms Pac-Man

cố gắng làm cho e ý cười nhìu vào và tỏ ra quan tâm e ý 1 tí, con gái thì đa phần thích mẫu đàn og có tính hài hước và bít quan tâm cho mình thui

4. kenturo

kenturo Mr & Ms Pac-Man

uhm, con gái iu bằng lỗ tai mà lị ;));))

5. Lộc Lộc

Lộc Lộc C O N T R A

Tiền thì mình ko có và cũng ko nhiều bằng em ấy đâu ... nên tiền thì mình ko nói ... em ấy và mình cũng là bạn gần 2 năm rồi, nhưng trước giờ mình ko có ý gì với em ấy, nhưng năm nay mình lại thích em ấy và đã nói cho em ấy biết, em ấy đã từng nói với mình là em ấy cũng thích mình và cũng ko muốn mất mình. Giờ em ấy ko biết có thương mình nữa hay ko? cho nên em cho anh cơ hội, nếu em còn thương anh thì 2 đứa mình làm lại, ko thì như lúc trước là bạn bè.

uh, mình sẽ cố gắng thay đổi cách xưng hô, hạn chế kêu em ấy bằng tên mà là em hoặc anh... mình cũng quan tâm em ấy lắm nhưng mà sẽ cố gắng hơn :P

Chỉnh sửa cuối: 18/1/10
  6. black_rose2007

black_rose2007 † Son Of Devil †

Tức là abc xyz rồi :-?

7. mauthankinh

mauthankinh Dragon Quest

nên thay đổi 1 chút thôi, thay đổi quá thành gượng gạo, hãy là chính mình, nếu em kia cảm thấy ko hợp thì sớm muộn việc chia tay sẽ xảy ra

8. datlee

datlee Donkey Kong Lão Làng GVN

HÌnh như đâu cần cứ phải xưng anh em đâu nhỉ, xưng tên cũng đc mà, quan trọng là tình cảm của nhau kìa. Xưng anh em mà yêu hời hợt thì tớ thà xưng tên mà gần gũi hơn :D.
    Bọn tớ vẫn xưng tên :P

9. ryudo1992

ryudo1992 Legend of Zelda

cũng tùy. có những người thích tình cảm nồng nhiệt hơn. như kiểu thằng bạn mình, bạn gái nó phải nói "hôn em đi" thì thằng này mới hôn =)) nói chung là kiểu bảo gì làm vậy đó. có 1 số người ko thích thế

10. Lộc Lộc

Lộc Lộc C O N T R A

chưa ... mới kiss thôi:|, của nhau là của nhau đó, yêu nhau đó :D

Thật ra, 1 lần tình cờ mình thấy em ấy và bf cũ nói chuyện với nhau rất thân mật :( cứ anh, em rồi ......... cho nên mình mới muốn gọi em ấy thân mật hơn mặc dù mình biết kêu tên với nhau cũng ko có gì với lại mình cũng ko quen xưng anh, em với em ấy nhưng kể từ khi em ấy đòi chia tay mình và nói mình những lời như vậy, mình quyết sẽ làm những gì mà mình thấy ko quen từ trước tới giờ.

hix... cách thì mình có rồi nhưng mà ko biết thành công ko? mình mong các bạn tư vấn mình thêm. thanks mọi người :D

à hôm qua mình đưa thằng bạn mình những nick chat của mình để nó add vô facebook cho nhiều friend ... thì trong những nick đó có nick của thằng bf củ của em ấy ... rồi hôm nay tự nhiên cái nick đó chat với bạn mình, hỏi này nọ ... rồi đột nhiên em ấy nhắn tin cho mình nói là hồi nãi mình chát với ex bf em ấy hả? tại hồi nãi nick đó là em chat ...

#:-s mình ................

Chỉnh sửa cuối: 18/1/10
  11. sasuke1212

sasuke1212 Samus Aran the Bounty Hunter

Tiền thì cũn có đấy, nhưng mà ko giữ chân được lâu đâu :))

Nếu em ấy ko thương bác thì bây giờ bác cũng ko còn là ny của em ấy, ko còn lập cái topic này để bàn luận và đã bị đá từ lâu :))

Cố gắng thay đổi hết sức mình, những cái mà ko sửa chữa được thì hãy để đó. Lo mà sửa đổi cái khác

Hãy nhớ câu "Let goes what you can't control or does not belong to you"

12. Lộc Lộc

Lộc Lộc C O N T R A

Cho mình hỏi: làm sao mới là người lớn? làm sao để em ấy cảm thấy là người lớn? Mình đang thắc mắc chỗ này, ai biết xin chỉ dùm ... :(

13. kinglord

kinglord Mr & Ms Pac-Man

thất bại hoàn toàn...người ta cho bác 2 tuần để bác hiểu là tình cảm ko còn như trước nữa để bác khỏi "phiền" em nó.

nói thật bác so với em này thì còn nai lắm...đừng có cố gắng quá vô ích thôi. Đôi khi bạn nghĩ cái xưng hô anh, em hay tên ko quan trọng...Nhưng đối với mấy người con gái quan trọng lắm đấy (nhất là đối tượng tương tự như bạn).
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    hỏi như vậy là....trẻ con rồi nè. Ko thể nói sao là người lớn dc. Nhưng rồi cũng 1 lúc nào đó bạn sẽ cảm thấy bạn lớn rồi mà thôi. Chứ có người 30t vần còn trẻ con chứ ko phải lớn sẽ là người lớn, còn ít tuổi là nhỏ đâu. Chỉ là trong lối sống và cách suy nghĩ của mình có già hơn mọi người ko thôi.

14. quymattim

quymattim Youtube Master Race

mình chưa yêu ai cho nên chưa gặp cái này,theo chủ topic thì bạn còn nhát hay lạnh nhạt quá thì phải, trong 2 tuần này thì cố gắn hết sức, còn ko được thì chịu vậy, good luck

15. Cóc_vàng

Cóc_vàng Youtube Master Race

muốn yêu dc em ý như thế thì bác fải xem là tính em ấy như thế nào?rồi tìm cách để hợp dc với em ý
    bác thử trình bày lên gamevn xem nào :|

16. alone again

alone again Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

:))
    hãy cư xử bình thường với những gì bạn có bạn ạ ...

17. thang_lau_ca

thang_lau_ca Lao Công Gamevn Lão Làng GVN

đừng biến bản thân thành mẫu người mà em ấy đặt ra .......thế thôi ;))

18. Lộc Lộc

Lộc Lộc C O N T R A

Minh cũng nghĩ mình sẽ làm những gì mình có. Nếu ko thành thì mình ko trách đc :(

Đúng là so với em ấy mình "nai" thật ... mình cũng ko biết nói gì hơn :( chĩ chờ sau 2 tuần mình sẽ biết kết quả :(

19. Edward Elric

Edward Elric Fullmetal Alchemist

_ tôi 3 năm rồi mà vẫn chưa đổ -_____- , khó lắm bạn ơi... Phải có 1 cú hích thật mạnh kìa

20. phat1987

phat1987 Mr & Ms Pac-Man

nếu k thành thì có thể nhận người ta như e gái xem sao , tui cũng có cưa 1 e(e họ của 1 người bạn học cùng) , k bít e ý có ý gì với mình hay k nhưng khi tỏ tình thì e ý bảo la học xong e ý sẽ có câu trả lời :( ,e ý có 1 đứa bạn thân ở quê và e ý cũng kể khá nhìu về mình cho đứa bạn thân nghe và cho cả số DT mình nửa , bạn của e ý cũng có nt mình bảo là e đó do mặc cảm , và sợ ng ta bảo là lợi dụng .... vì gia đình e ý cũng k khá cho lắm trong khi mình thì kinh tế mạnh và bây giờ cũng chỉ xem như a e bình thường =((