[3DS] Monster Hunter 4 - Hunt or be hunted

Thảo luận trong 'Nintendo' bắt đầu bởi shenlong213, 7/10/13.

?

Bạn sẽ pick vũ khí nào trong game ?

1. GS - Great Swords

2. LS - Long Swords

3. SnS - Sword and Shield

4. DS- Dual Swords

5. Hammers

6. HH - Hunting Horns

7. Lances

8. GL - Gunlances

9. SA - Switch Axes

10. IS - Insect Staff

11. CA - Charge Axes

12. LBG - Light Bowguns

13. MBG - Medium Bowguns

14. HBG - Heavy Bowguns

15. Bow

Multiple votes are allowed.
Results are only viewable after voting.
  1. Jin Axl

Jin Axl > Draw 2 Life Moderator GVN Veteran

Thanh niên nói chuyện buồn cười vồn. Với thằng Wide thực tế Load Up có hay ko chẳng quan trọng, vì tốc độ reload của nó cực nhanh. Và vì GL chain combo chọt rồi mới Charge Shot dc, thế nên 2 viên hay 3 viên chả khác gì nhau.

Ở trên người ta hỏi vì sao dùng Load Up cho CB, thì anh mày đưa cùng 1 lý do với GL Normal: để tăng damage một loạt burst lên tối đa (Artillery God + x1.2 cơ số đạn). Vì Impact Phial và Gunlance Shell đều gây True Damage, nên đừng thắc mắc vì sao lại như thế. Còn chuyện thời điểm nào để Full Burst của GL thì cũng y như thời điểm nào để Full Burst của CB: phải biết chọn chứ ko lẽ mặt đối mặt để trade hit với con quái à? Bị ngu hay bị thiểu năng?

Nói như cái câu sau cùng của mày, y chang như bảo "C3 của GS cũng mạnh, nhưng đã xài là xác định trade hit với quái rồi" <<< tự đọc lại xem phát biểu ngu cỡ nào? Và nhân tiện, chắc chắn Full Burst của GL là nhanh nhất > Full Burst của CB > C3 của GS, mà đánh GS thì BUỘC dùng C3. Thế nên, cho cười phát vào mặt. Lol.

2. ~Scarless~

~Scarless~

Nghiên cứu lại đê a ei, nếu nói theo logic giống vậy thì wide 2 viên = 100%, thêm 1 viên là thành 150% > 120% so với fullburst 6 viên. Nên nói 2 hay 3 viên k khác gì nhau thì nhầm to rồi a, e cũng chả biết phải giải thích thế nào (đúng ra là chả có cái logic nào giải thích được), cơ mà ko phải tự nhiên ngta tôn wide Gunlance lên làm bố 2 loại còn lại :v (cũng giống như CB impact và CB elemental vậy, cái hơn cái thua rõ ràng)
    GS charge xong còn roll ngay đc, GL fullburst xong là wide open ~ free hit. Fullburst của CB hầu hết đánh trúng đầu là quái nó KO ngay nên ko sợ trade hit, fullburst của GL đánh trúng mấy phát chưa chắc stagger nữa á

3. Silver_veno

Silver_veno C O N T R A GVN Veteran

Cơ bản là thấy thằng CB chả cần thiết phải xài Load Up để thêm 1 phial làm gì khi mà chủ yếu vẫn là spam burst thường thôi :5cool_big_smile:. Các cao thủ trên ytb thấy cũng chẳng mấy khi dùng fullburst cả.

4. gaubenh0

gaubenh0 Legend of Zelda

các pro có ai rành cách farm relic weapons không chỉ cho em với, em chơi solo ạ

5. ninh2959

ninh2959 Youtube Master Race

ai chỉ mình với
    có cách nào chuyển save game card mh4u sang game mh4u chơi bằng cia ko

6. Jin Axl

Bố cái con mẹ mày ấy à? :-??
    Hay chỉ có mày để nó lên đầu mà thờ? Mỗi loại GL có 1 style đánh hoàn toàn khác nhau, và nói thẳng luôn là đánh Wide cũng đ-éo nhanh hơn dc Normal/ Long mấy. Và nói thật, tranh cãi vụ Load Up với mày cho vui chứ anh mày đánh GL đ-éo bao giờ bắn luôn? :-??

Cái dòng thứ 2 vẫn phát biểu ngu như chó, anh thề. Thằng Capcom phán là CB Impact > CB Element hay chỉ mình mày thấy vậy? CB Impact chỉ hiệu quả nhất khi đánh team, có nhiều người tạo điều kiện cho KO, còn hỏi khí ko phải chứ đánh solo mày KO 1 con quái dc mấy lần? CB Element cả team hay solo vẫn đóng vai trò damage dealer cực mạnh nhé, kể cả dù nó có burst hụt 2-3 Phial.

Các thanh niên toàn nói chuyện trên giấy, đại loại kiểu "bọn pro trên mạng nó ko xài blah blah". Thế bọn nó là bố các em à, nó bảo mặt trăng hình tròn các em cũng tin à? :-??
    Bao giờ có ai xài Load Up cho GL/ CB xong rồi thì lên đây phát biểu tiếp, nhé. Còn ko thì các em cứ khư khư cái truyền thống bú đít bọn pro cũng dc, chả ai thúc ép giề. Lol.

@ Silver_veno: vấn đề của các bạn toàn là solo tự kỷ tự sướng. Còn tôi thích teamwork nên tôi gear đồ tối ưu nhất cho teamwork. Còn đừng lèm bèm kiểu đánh 4 thằng thì quái nào cũng muỗi, cần gì màu mè hộ cái. Các bạn đ-éo phải gánh cái hội hơn chục thằng toàn lũ ăn hại như cái hội tôi =))

7. Silver_veno

Lol, chuyện học hỏi người giỏi hơn là cái chuyện quá là bình thường, không có gì mà phải sỉ nhục người khác đến mức "bú đít" cả thanh niên hổ báo ạ :2cool_burn_joss_sti.
    Tôi cũng chẳng đến mức chỉ ngồi coi mấy cái clip và lao vào đây chém cả. Đơn giả khi xem thấy bọn nó dùng hiệu quả, và khi mình dùng cũng thấy nó hiệu quả. Việc KO quái chỉ cần 2-3 lần trong 1 lần hunt cũng là rất tốt rồi, xả được 3-4 chiêu element discharge cũng không tồi chút nào cả.
    Còn việc bạn setup thế nào và nó hiệu quả ra sao ... thì cũng như bạn nói, mỗi người có một style, đừng áp đặt và sỉ nhục người khác vì không thể hiểu được cái độ bá đạo trong việc setup của bạn 8->. Được chứ?

P/s: đợt trước cũng thấy có thiện cảm với bạn vì kiến thức về game khá sâu ... nhưng không biết tự bao giờ lại học được cái thói ăn nói hổ báo mạt sát người khác như vậy :puke!. Dĩ nhiên là việc tôi nghĩ sao về bạn cũng chẳng ảnh hưởng gì tới bạn cả ... chỉ là nói cho biết vậy thôi :9cool_haha:.

TrinhCTai thích bài này.
  8. shenlong213

shenlong213 シェンムー Ryo Hazuki GVN Veteran

Sai cơ bản

Cái thói đó có từ lâu rồi không phải đến bây giờ mới có =))

Cơ mà dạo này mạng mẽo chán quá toàn tự kỷ solo một mình, các thanh niên recommend cho set nào ngon để tự làm xem nào

TrinhCTai thích bài này.
  9. Silver_veno

^ cơ mà khi trước thấy cũng đỡ hơn bây giờ =)).

Công nhận đợt này đứt cáp lâu, muốn online cũng khó :(. Lão lông đang ở khúc nào :(game). Em đang G1, vẫn còn xài đồ high rank (set ukanlos) :5cool_big_smile:. Bé giờ xài sharpness +1 quen rồi nên giờ bỏ có chút khó :2cool_after_boom:.

10. Burmy

Burmy C O N T R A GVN Veteran

Thông cảm tại bị đứt cáp, không lấy dc sừng Kirin nên Jin cũng điên hơn =]]] !!!!!

11. Eruur

Eruur Mega Man GVN Veteran

cho hỏi tí là giờ farm Kỉin có nên xài set pellet ko chứ rất ngại farm mấy con chạy nhong nhong như con quỷ này :2cool_after_boom:

12. Jin Axl

Từ xưa đến giờ vẫn vậy, và chưa có ý định thay đổi. Đi 1 vòng cái 4rum này hỏi Jin Axl bố láo cỡ nào thì rõ ngay mà =))
    Nhưng dc cái mình bố láo + thích thể hiện, ko đạo mạo học giả, thế nên cũng ko cần ngạc nhiên =))
    Thật ra nếu chỉ nhiu đây mà gọi là "mạt sát" thì tính ra mặt thanh niên cũng mỏng =))

P/S: Btw, đoạn nói với thanh niên là lịch sự vô cùng rồi, xem lại thấy mỗi chứ đ-éo là hơi bất nhã. Còn đoạn trên là nói với thằng ~Scarless~, và nó là đệ của tôi, quanh năm suốt tháng quen nghe chửi từ chỗ làm về tới nhà r. Nó ko mếu thì ko việc gì thanh niên mếu hộ, nha =))

13. gaubenh0

gaubenh0 Legend of Zelda

Tình hình là em mới mua cái game card mới, bỏ file save trên sky để chơi lại từ đầu. Cho em hỏi hội mình có hay onl ko ạ. Muốn nhờ mọi người kéo giúp 1 chút mà ko biết làm như nào.
    P.s: klq nhưng sao e lập room mà toàn mấy anh bên pháp vào chơi rồi thi nhau fainted như kiểu troll vậy. Chưa clear đc 1 quest online nào. Híc

14. Silver_veno

Tôi cũng chả rảnh ttớ mức đi mếu hộ =)). Những gì cần thiết tôi đều quote đầy đủ ở post trước, nếu chưa hiểu ý có thể đọc lại. Tôi cũng không muốn lại post thêm một bài chỉ để chỉ cho thanh niên là "đây này chỗ này này, ông chửi tôi chỗ này nè" =)).
    Còn nếu ngay cả những gì mình nói/viết ra mà cũng thể hiểu nổi thì ... Thôi vậy :1cool_byebye:

15. Jin Axl

Quote luôn lại cái đoạn nói với thanh niên luôn nhé, rồi lại bảo lọ chai? Có vấn đề đọc hiểu ko biết đứa nào à? :-"
    Còn nếu thanh niên vẫn muốn mếu hộ, thì giờ tôi nói chuyện với người nhà tôi thế nào kệ cha tôi, miễn ko dùng cùng 1 giọng đó để nói với thanh niên thì thôi nhé :-"

16. Jin Axl

Add Facebook anh đê, tối tối onl thì hú. (dmk.designer)

17. ~Scarless~

~Scarless~

Cho chết cái tội ếu bh chịu ăn nói tử tế :))))

18. Silver_veno

Lol, nói vậy mà vẫn cứ mếu hộ :2cool_after_boom:. Vậy để tôi nói rõ luôn. Ngay post trước tôi nói là các cao thủ trên ytb thế này thế kia thì sau đấy cậu viết là "các thanh niên toàn nói chuyên trên giấy ... Blah blah blah" rồi là "bọn nó là bố các thanh niên à ... Bú đít bọn nó ... Abcxyz". Vậy thì tôi nên hiểu thế nào :4cool_confuse:.
    Còn việc đồng chí nói chuyện với người nhà tôi xen vào làm gì :2cool_after_boom:.

Chỉnh sửa cuối: 13/6/15
  19. gaubenh0

gaubenh0 Legend of Zelda

Thôi thôi, làm gì mà căng thế :2onion58:
    @Jin Axl : em không tìm được fb của anh. Tìm chỉ thấy Tổ chức thôi à
    p/s: em mới lấy băng chiều qua, cả tối mới làm đc set kut-ku với cái hammer stelas thôi, có đủ nhiệt để chiến vs anh hông:9onion57:

20. Burmy

Burmy C O N T R A GVN Veteran

đủ nhiệt để ăn "sỉ vả" của Jin sa ma rồi !!!!