Ai là Fan của GUNZ thì vào để đòi hỏi sự công bằng !!! Cung cách làm việc của Mod box

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi mask, 7/5/06.

1. mask

mask Mr & Ms Pac-Man

Các bạn chơi GunZ ắt hẳn có nhớ đến cái topic >> Trung tâm hỏi đáp GunZ << cũ của chúng ta, topic đó đc set lên làm "chú ý", dài gần 400 trang, các bạn nhớ ko ??

Mod ko thường xuyên online nên topic này loạn lên, các member vô văn hóa chửi nhau, ngang ngược, xúc phạm người khác rất nhiều. Để khắt phục hậu quả Mod đã del luôn cái topic ấy. Đó là việc làm cực kỳ vô lý và ko tôn trọng chúng ta. X( X( X(

Trong khi đó, Ban quản trị của diễn đàn thì không thế tìm thấy tung tích của topic đó nên không có xử lý được. Các bạn hãy lên tiếng như 1 lời minh chứng để giúp đỡ cho tui.

Các bạn nào không chơi gunz mà cảm thấy sự tệ hại của MOD thì cũng góp ý 1 lời vì lợi ích của mình và lợi ích chung.

Link từ box Góp ý:
    http://www.gamevn.com/forum2/showthread.php?t=188198&page=1&pp=10

Thành thật cám ơn.

2. ZzHowiezZ

ZzHowiezZ C O N T R A

lại 1 chuyện vô lý o đây
    box thảo luận chung thi chi có 2 mod
    mà chú ý thi nhiều
    các bạn chơi GUN o tồng trọng nhau và o biết giữ trực tự thi del là phải rùi

thấy cái boxx NAVYFIELD o ? bọn tui có làm gi xấu o ?
    đã nói là thảo luận rùi mà

GUNZ del là phải rùi

3. AzuReTemple

AzuReTemple The Warrior of Light Lão Làng GVN

del thì cũng phải tạo lại cái mới cho bọn tui chứ?hay là thích thì del,ko thích thì để cho nó loạn lên à?hay là để spammer vào quậy rồi ko lock nick hay cảnh cáo,chỉ để spam cho vui. ? nhớ 1 tháng trước có thằng kangta lên tuyên truyền credit card,paypal,hack diễn đàn... suốt buổi trưa hôm đó thằng đó quậy banh cái box này luôn nhưng lạ thay,mode biến đâu mất?

lúc cần thì chẳng thấy đâu,lúc ko cần thì xuất hiện del topic người ta,đó là việc làm đúng à?

4. mask

mask Mr & Ms Pac-Man

Hoàn toàn ko đồng ý với cách nói của bạn.

Thứ 1 : Topic >>>Trung tâm hỏi đáp GUNZ<<< được lập cách đây khá lâu từ hối khoảng tháng 7-2005 , có đến 400 bài viết, rất nhiều thành viên tham gia trong topic từ newbie cho đến các pro kì cựu. Đó cũng là lý do tại sao topic được mod set lên làm "Chú ý" Trong 400 bài đó ko chỉ đơn giản là những bài cãi nhau.

Thứ 2 : Việc các member vô văn hóa vào đây post bài chửi rủa, lăng mạ các thành viên khác thì các MOD phải có trách nhiệm cảnh cáo, del bài và block nick các thành viên đó. Đằng này, MOD bỏ mặc nguyên cả cái BOX (chứ ko riêng gì cái topic này) . Sau khi thấy topic lộn xộn quá thì del 1 cái cho rãnh nợ, đó là 1 việc làm cực kỳ thiếu trách nhiệm và thiếu đạo đức.

Cái topic đó và những FAN GUNZ như tụi tui ko có tội tình gì cả. Chúng tôi cũng ko thể quản lý topic khi không có bất cứ 1 quyền hạn nào. Bạn nói xin hãy suy nghĩ.

Thứ 3 : Đây cũng là vấn đề chung của cả box. Ko chỉ MOD bỏ mặc cái topic GUNZ mà bỏ mặc cả 1 cái box Thảo Luận Chung này, và đây là cũng là quyền lợi chung của các bạn chứ ko phải quyền lợi của riêng Fan của GUNZ>

5. SCX

SCX Donkey Kong

thì topic đó kéo dài tới mấy tram trang ......... lại có nhgiu2 ku dzo đó chat nhảm câu bài nữa .. nên thỉnh thoảng mod delete cho thoáng thôi mà ....... cac pac cứ lập lại đi .........

6. RoyalVirusX

RoyalVirusX Donkey Kong

Del rồi thì làm cái mới hướng dẫn cho cụ thể dzo thì topic lại trở thành chú ý cãi cọ chi cho nó mệt

7. taykiemquy

taykiemquy Liu Kang, Champion of Earthrealm

troi` bỏ là dung' rùi mấy pa member iu quy' vô dấy cãi nhau suong' miệng luôn .rốt cuộc cai' topic là nỏi thi chủi rùi .vả lai no' dài dến mấy trăm trang lận nên phai xoa' hết chu' sao nhiều wa' gamevn còn dất dâu dể bot bài

8. mask

mask Mr & Ms Pac-Man

to all: Tui post bài này vì 2 mục đích.

thứ 1 : Là để xác nhận cái topic >>>Trung tâm hỏi đáp GUNZ <<< đã từng tồn tại với mấy trăm trang bài viết !!!!

thứ 2 : Cung cách làm việc của MOD box GameOnline - Thảo luận chung .

---------------

Mọi người hiểu chứ ạ. Với các bạn nào không chơi GUNZ thì việc del cái topic GUNZ thì với bạn chẳng là nghĩa lý gì và đó chỉ là suy nghĩ cá nhân đầy chất ích kỷ của các bạn. Và chẳng hay ho gì khi bạn nói cái suy nghĩ đó ra !!! Sao các bạn ko nghĩ là 1 hôm nào đó các topic game mà các bạn yêu quý bị bỏ mặc cho người ta phá hoại, đến khi MOD xuất hiện thì del cái topic game mà bạn yêu quý, bạn sẽ thế nào ?

9. Ajihad

Ajihad Legend of Zelda

Vui quá ha??. Bây giờ tự nhiên mấy cái topic hướng dẫn game của ông chơi đùng 1 cái cuốn theo chiều gió, làm lại đi
    Ko quan sát, ko cảnh cáo, ko làm việc, giờ del cho sướng, đúng là làm MOD thế khỏe thật
    Oh Yeah!, cái nào mấy trăm trang nên phải del cho có đất post bài ?? ==> Del hết cái database của gamevn cho ông post nhá?

10. Sould_Master

Sould_Master Youtube Master Race

Tôi tuy la` member mới của GameVN nhu*ng cũng là 1 Fan của GunZ va` tôi xin thay mặt anh em VNsCLan cũng nhu* tất cả những người chơi GunZ yêu câu MODD phải dền bù thiệt hại vì thiếu tôn trọng chúng tôi va phải lập ngay 1 Bõ dành riêng cho gunZ như những ngày tháng vừa qua X( X( X( :cool: :-? =D> =D> =D>

11. maivanhien

maivanhien Youtube Master Race

MOD miếc làm việc chán vãi ...

trả lời thì cùn cả lũ ...

Nhảm quá ra làm web riêng đi an em ... đỡ mệt ... chắc thấy Gunz sôi nổi quá ghanh tị nên xóa đây mà
    ;))

12. Rickblood

Rickblood The Warrior of Light

Đừng buồn các bác ạ , mod box này đi nghỉ mát vô thời hạn rồi =))
    thấy tụi nó spam cái box mà tui nản , nhất là Mr ănbond gì đó rồi thêm mấy thằng nữa, lập topic nhảm nhí !
    nói thật nha 2 mod , nhắm làm ko nổi thì quăng cái chức mod wa đây

13. =-KOS-MOS-=

=-KOS-MOS-= C O N T R A

Thì nhân dịp Mods đi "thỉnh kinh" chưa về tụi nó mới tranh thủ vậy chứ
    Mà có lẽ các Mods đi "thỉnh kinh" trên đg bị yêu quái ăn thịt rùi cũng nên =)) =))

14. Stormrage

Stormrage Dragon Quest

Vào trong cái Box Thảo Luận Chung để đọc bài, thì vô tình nhìn thấy cái này: http://www.gamevn.com/forum2/showthread.php?t=188941 hay là có nhiều đứa rỗi hơi post cái topic tên nghe ngu như thế này: http://www.gamevn.com/forum2/showthread.php?t=188884 và thêm 1 cái kiếm tiền nữa được post từ hôm qua: http://www.gamevn.com/forum2/showthread.php?t=188720 thế thì hỏi MOD để làm gì, MOD lập lên là để làm cảnh, rồi lúc nào ngứa tay thì del nguyên cái topic đi àh. Cái topic Trung Tâm Hỏi Đáp Về GunZ là do được MOD cũ VATC lập nên cho những người chơi GunZ, do nắm bắt được tình hình bùng nổ GunZ ở VN. Trong vòng nửa năm (Đến tháng 1 năm 2006 hay sao ấy, tôi ko nhớ chính xác thời gian), topic rất sôi nổi, với những bài bàn luận về skill, về clan từ buổi ban đầu, khi ai cũng là noob, bây giờ đọc lại cũng hay. Nhưng đoạn này đã bị cắt phăng đi mất, ném đi đâu, tôi lúc đầu cảm thấy ko vui lắm nhưng cũng chấp nhận, đến khi cả topic bị xóa thì đúng là " wtf? " Box Thảo Luận Chung là một box nhỏ, với 1 main box không có sub box gì cả, vậy mà MOD không điểu hành được. Thử sang box Warcraft 71 xem MOD làm ăn kiểu gì, chỉ với 2 MOD mà điều hành 6 box (kể cả sub-box), chưa kể còn thiết kế bannner, viết bài hướng dẫn, và đưa thông tin. Tôi thực sự mà nói thì chưa bao giờ thấy MOD box TLC, và chẳng hiểu MOD đã làm được gì cho box. Vấn đề ở đây là Admin Staff phải xem lại Mod của mình, đề lần sau chọn mOd 1 cách có lý hơn

15. Siemens52

Siemens52 Donkey Kong

Chà... cái Box TLC này vẫn còn có người phản ảnh nữa ư. Từ cách đây lâu rồi tui nghĩ đó là điều ko tưởng chứ !
    Cái Box này loạn lâu lắm rồi, và cũng lâu lắm rồi nó cũng đâu còn là 1 cái forum nữa..
    Dù bạn có mục đích gì đi nữa, tui cũng công nhận 2 điều mà bạn nói là hoàn toàn đúng.

16. @Monster

@Monster Youtube Master Race

Cần ng` để làm chứng với admin hả ? Tui làm chứng cho. MOD của box này BullShit lắm rồi... giờ chắc đang nằm ngủ. mod ko làm được thì để người khác thay, chứ để mod làm cảnh thì không ổn rồi :hug: :hug:

17. gunz

gunz Legend of Zelda

Cái quan trọng là topic loạn hay không thì MOD phải ra tay chứ , chuyện này thì đơn giản quá mà, thui chắc MOD nên từ chức cho rồi .

18. NowAngel4

NowAngel4 Mr & Ms Pac-Man

thì pm thằng Admin Đi Del gì mà ủa tlc hình như là hỏng nói nữa nắm đầu admin lên gói

19. David-Duc

David-Duc Youtube Master Race

mod box vô trách nhiệm, công việc của mod là quản lý bõ, nếu thấy mem nào post bài hơi bị thiếu VH thì del bài đó đi, nhắc nhở, chứ ko thể làm việc như mod bõ TLC này được, bỏ xó cả cái box và topic gunz, rồi sau đó nhìn nó loạn xà ngầu lên thì bịnh lười nổi dậy => del nguyên cả cái thread dù chỉ có số ít là spam, chửi còn đa số post đều là các bài viết có giá trị hướng dẫn choi gunz. Chán mod miếc quá rồi. Đề nghị mod undelete cái thread và xóa những bài spam + chửi đi, để anh em gunz có chỗ bàn tán nữa.

20. anhempro

anhempro Youtube Master Race

ai cho hoi web GUNZ voi tui ko biet web GUNZ a` hix hix