AI VỀ nước STILLLIFE RỒI giúp mình với

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi trieuvan2005, 4/7/06.

1. trieuvan2005

trieuvan2005 Youtube Master Race

ở khúc mở đầu của ông nội VIC di dến khu nhà có ông già đang khám tử thi đó nó kêu mình giải mả các chử tượng hình tren cái đồng hồ chỉ mình với bảng chỉ đường viết sơ sài mình ko biết bạn nào biết chỉ mình nhé ?????

2. Luthor

Luthor C O N T R A

Bạn chỉnh các biểu tượng trên đó cho giống với mặt sợi dây chuyền là xong, tự xếp nhé cho thú vị, chứ tui chỉ cho thì chán lắm

3. Allone84

Allone84 Dragon Quest

Người hỏi 1 kiểu người trả lời 1 kiểu khác :)) Bó tay
    Bạn nhìn kí hiệu trên cái đồng hồ ứng với các kí hiệu chỗ cái két đó mà tự suy ra.

4. viet_hoangquoc

viet_hoangquoc Donkey Kong

Trò này theo đánh giá của pcworld dễ lắm mà^^

5. BlackXIII

BlackXIII Mr & Ms Pac-Man

Tui cũng vừa chơi xong trò này,nhưng mà sao cuối cùng cũng ko bít mặt hung thủ vậy bà con?Đoạn movie cuối,hung thủ bị Victoria bắn 1 phát,rơi xuống sông,rớt mặt nạ,nhưng sao nó ko cho mình bít mặt hung thủ?Còn trong đoạn Ending thì nghe Victoria nói chuyện với Claire,có hỏi là tìm được xác chưa,Claire bảo là đang tìm?Cũng ko nghe nhắc tên hung thủ lun
    Tui nghĩ chắc hung thủ là Richard,ko bít đúng ko pà con?

6. Harley Quinn

Harley Quinn Sonic the Hedgehog

<=== Kiểu này là vừa chơi game vừa lọ mọ tìm đường , ko chú ý các đoạn hội thoại rồi , chơi lại lần nữa đi rồi sẽ biết.

7. BlackXIII

BlackXIII Mr & Ms Pac-Man

Tui cũng xem hội thoại khá nhiều,nhưng có lẽ có nhiều lúc mệt quá,buồn ngủ nên ko chú ý.Bây giờ kêu tui chơi lại chắc ko có thời gian,bít là hung thủ giết người theo những bức tranh của M.Ackerman(tên này cũng là seri killer mà ông nội của Victoria trước đây điều tra,những bức tranh của hắn cũng là vẽ lại cảnh giết người của hắn,hix...biến thái quá..)Nhưng Ackerman ko bị bắt là vì cha hắn có thế lực lớn,sau này là thống đốc LA.Có lẽ Still Life 2 sẽ có bối cảnh ở LA

8. ngondoiimlang

ngondoiimlang Youtube Master Race

tui mới mua still life dinh chơi xem cảm giác có bằng syberia ko, nhưng khi cài xong, cho đĩa hai vào chạy thì nó cứ báo phải nhập cái dãy số gì gì đó, tìm cả đĩa mả chẳng thấy cái dãy số đó là gì, ai biết giúp với

9. re_code_v_x

re_code_v_x Khoan hồng GVN LEGENDARY ‍ ⚚ Mystic Mage ⚚ GameVN Lady

still life đâu có giống syberia đâu.:|
    chơi hết 1 đĩa rồi mà vẫn còn bảo là nó giống nhau, bó tay.=))
    cái trò mò số quên xừ rồi, hình như là mò cho hình nó giống số rồi lắp tương ứng vào hay sao ấy.:|

10. ngondoiimlang

cụ nhầm rùi, ý con là con cài game mà nó không cho chơi, nó đòi nhập cái dãy số bảo vệ đĩa gì đó, chứ có phải là chơi hết đĩa 1 đâu, giúp đi

11. Kheops

Kheops Mr & Ms Pac-Man

cái này mình không nhơ lắm nhưng hiên tượng này tụi bi một lần>>đó là do trình bảo mật của đĩa >>>do ông bạn khôngchuij đọc hướng dẫn trước khi cài game>>vào xem đỉ rùi biết tại sao không chơi được

12. ngondoiimlang

cuối cùng thì cũng chơi được, nghe trên pc world bảo rằng dể, nhưng thực ra thì cũng không dể tì nào, suy luận các câu đố cũng mệt óc, hơi thất vọng một tý khi khung cảnh trong game rất nhiều mà chẳng khám phá cặn kẽ được một nơi nào nhiều chỉ đi qua loa, thật tiếc giá như được khám phá tường tận từng nơi như syberia thì đã nhỉ.

13. viet_hoangquoc

khi cài trò này có đoạn demo của 1 trò khác kèm theo là obscure ,bạn nào chơi thử trò obs chưa

14. re_code_v_x

* Nó bảo dễ kệ nó chứ:-w, cái báo PC World Game này vớ vẩn lắm, toàn nhận xét linh tinh thôi hà:|, trò này mà bảo là dễ á, bó tay, vậy chắc nó chính là người đã nghĩ câu đố cho game rồi.=))
    * Chán nhất là cái kết, thật chẳng ra làm sao cả. = =:|
    * Rồi, game kinh dị, cũng tạm được, ko tệ, nhưng cũng ko thật hay như RE, SH hay FF.:|

15. badbaby_000

badbaby_000 Dragon Quest Lão Làng GVN

cái trò nầy chơi kiểu dạng nào hả recode ???????????
    chạy bắn hả !!!!!!!!!!!!!!!111

16. re_code_v_x

Trò nào cơ:-?, Obscure ấy hở, thui trò nầy để sang box Thảo luận chung của Game kinh zị mà xem, có topic riêng về nó đấy, chứ hỏi nhau ở đây ko khéo anh aluco lại chém chết vì tội lệch "tủ" đấy.=))

17. viet_hoangquoc

chắc game có phần 2 ;)) mấy bức ảnh trong still life cũng đáng sợ ko khác gì game kinh dị đâu :|

18. linh_thanhomenh

linh_thanhomenh Mario & Luigi

ôi dời ai nói game này là game chán thì tui cho là người ấy không biết thế nào là tình yêu với game phiêu lưu.người ấy nên giải nghệ đi thì hơn.STILL LIFE là game hay nhất mà mình được biết.:D

19. re_code_v_x

* Mong là vậy;)), vì cái kết của "phần I" cứ dở dở ương ương thế nào ấy.=))
    * Chắc đây là game phiêu lưu - kinh zị.;))
    :|:|:|
    * Vậy là U cũng chưa biết hết các game phiêu lưu hay hở?;)) Broken Sword 3: The Sleeping Dragon, Syberia 1 & 2, Paradise,......... cứ chơi thử đi rồi sẽ thấy.;))

20. badbaby_000

badbaby_000 Dragon Quest Lão Làng GVN

recode ơi
    ko phải
    là still life cơ !