Ảnh động dung lượng quá to là sao

Thảo luận trong 'Phần mềm' bắt đầu bởi Chat3d, 11/1/09.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Chat3d

Chat3d Mr & Ms Pac-Man

Em có dùng jacs animation 3 làm đc mấy cái ảnh động mà dung lượng quá to .Ngoài ra em còn 1 số thắc mắc mong mọi người giải quyết dùm em .Trước khi có người trả lời mong admin đừng khóa hoặc có chuyển nhớ báo em để em bít nha.THank các bạn nhiều lắm

-Tại sao ảnh em làm ra dung lượng lại rất to....Các bạn có thể down ở đây để xem...
    http://s19.galaxyz.net/data/3908090c0d0d0c08/Anh dong.rar.glx

=>Có phần mềm nào chỉnh lại cho cái dung lượng nhỏ bớt,đại loại là nén nó lại cho nó gọn nhẹ đó,nếu ko em ko tài nào up lên photobucket được.
    Nếu ai hảo tâm về nhà chỉnh sửa hộ em cái file trên và gửi lại cho em xem.
    Hoặc cho em tên phần mềm nén ảnh gif.
    Qua đó cho em biết cái ảnh mà em up lên nén tối đa được bao nhiêu dung lượng.
    -Sao cái ảnh em làm ra nó xem bằng acdsee bình thường mà coi bằng windown picture thì bị đứng hình vậy.Có phần mềm nào chữa cái đó không?​

Tạm thời 2 vấn đề trên em cần rất gấp mong mọi người giúp đỡ.

Còn mấy cái nữa không gấp thì sau khi đc trả lời em sẽ hỏi tiếp.Thanks all

2. thanhtungtnt

thanhtungtnt You Must Construct Additional Pylons Lão Làng GVN

Chuyển ảnh động đó thành file gif, rồi dùng một chương trình resize nó lại nhỏ hơn 75% (hoặc nhỏ lại tùy bác). Thế cũng giảm đáng kể.

3. chocoboXX

chocoboXX C O N T R A

Ảnh động to có nhiều nguyên nhân, chủ yếu như sau :
    1. Do có quá nhiều hiệu ứng.
    2. Do đó là 1 file được chuyển thể thành file ảnh.
    3. Do file ảnh đó được giấu 1 file khác vào.
    Cái này người khác làm giùm cho, vì mình hiện không rảnh cho lắm.
    Phần mềm nén ảnh thì có đó :
    ReaCompressor
    Hoặc :
    stripfile101

Wpicture cùi bắp dĩ nhiên là đứng

4. Chat3d

Chat3d Mr & Ms Pac-Man

-oác,thank các bạn nhiều lắm nha.Để tớ down cái 2 cái phần mềm trên xem có hiệu quả không.

-Bó tay cái Windowpic cùi

-Tuy nhiên em quên không nói,có thể nén mà nó chất lượng xấu đi cũng không sao.Dùng phần mềm nén đc chứ dùng tay chẳng biết chỉnh mấy cái ảnh thía nào :(..Chẳng lẽ ngồi xem xét từng cái mệt lắm.

Ảnh của em cấu thành gồm tầm >150 tấm lên tiếp,nói chung down về thấy liền nhưng mà ko bít nén xuống thía nào cho hợp lý nữa :(

5. chocoboXX

chocoboXX C O N T R A

Chất lượng nén của những trình này có thể chấp nhận được, file nén xong không giảm là bao nhiêu. Tuy nhiên đừng vội xóa file gốc nhé.
    Ảnh động nhiều thế thì chắc nó nặng là phải, đã từng có lần làm cái ảnh động 5MB.

Nếu có làm thì lần sau dùng các chương trình tạo ảnh động tốt, file tạo ra được nén lại nhỏ.
    Bạn có thể dùng trình Format Factory nén ảnh động của bạn dưới dạng abc.gif thành 1 file ảnh động copy thứ 2 mang tên cde.gif, nó sẽ giảm dung lượng đi rất nhiều và không hề mất chất lượng.
    http://www.formatoz.com/

6. Chat3d

Chat3d Mr & Ms Pac-Man

Thank bạn chocobo nhiều lắm :). Tớ dùng 2 cái trên nó nén xuống nhưng ko đc tí nào.Khôg bít co phải do thao tác của tớ ko nữa :(.Tớ kiếm đc cái video userpic 1.0 dùng cũng đc nhưng mà khôg có crack or CDkey,kiếm mãi mà ko thấy,bạn kiếm cho mình đc ko vậy :).THank thank thank :).Có kiếm đc cái bên serials.ws mà ko xài đc =>có crack thì tốt.Nếu ko đc để tớ post lên chỗ hỏi xin crak :D

Tớ sẽ down cái factory bạn gửi để dùng thử ....Thank nha :x

7. chocoboXX

chocoboXX C O N T R A

8. Chat3d

Chat3d Mr & Ms Pac-Man

Mà choco ơi tớ down cái trên nó là cái Vidlogo 3.2 chứ đâu cóa phải video userpic 1.0 đâu :((.Để tớ thử xem sao :).Thank nha

9. chocoboXX

chocoboXX C O N T R A

Kiếm hoài không thấy crack.
    Với lại sức mình có hạn, khả năng còn hạn chế, chắc không crack được nó.
    Bạn có thể dùng 1 phần mềm kéo dài thời gian sử dụng chương trình để xài lâu hơn như : Time Stoper

Ngoài ra còn 1 trình nén ảnh mới rất tuyệt đó là :
    DzSoft Quick Web Photo Resizer 2.6.1.3

10. Chat3d

Chat3d Mr & Ms Pac-Man

Thật đã làm phiền bạn quá nhiều.Chúc bạn 1 ngày,à không,1 năm vui vẻ và hạnh phúc nha.Thank :x.Để mình down cái trên về xài thử :)

11. So_No_Mi

So_No_Mi Follow_Your_Heart

Dung lượng sau khi xuất ra file ảnh động tùy thuộc vào các hình (ảnh động bao gồm các ảnh tĩnh ghép lại bằng phần mềm làm ảnh động) và độ lớn của ảnh , ảnh càng lớn và càng nhiều thì dung lượng càng cao và ngược lại !

Muốn làm 1 file ảnh động mà chất lượng cao nhưng dung lượng bé thì khó à , nén thì chất lượng càng giảm ... phần mềm Animation Shop sau khi xuất ra file gif thì nhòe lắm , hehe ...

Dùng Photoshop đi cho lành bác à !

12. chocoboXX

chocoboXX C O N T R A

Dùng Photoshop á? Thế còn Image Ready?
    Mình tưởng PS không tạo hoạt cảnh GIF được chứ nhỉ?
    Điều này là tất nhiên do nó không có tùy chỉnh. Với DzSoft Quick Web Photo Resizer 2.6.1.3 sẽ khác ^^

13. Chat3d

Chat3d Mr & Ms Pac-Man

Cám ơn 2 bạn đã giúp mình.Việc mình cần ko yêu cầu chất lượng cao.Hôm nọ mình xài thử video avatar cũng được rồi.Thank các bạn.:x.Chúc 1 năm mới vui vẻ :)

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.