Ảnh thành viên, ko spam + chat

Thảo luận trong 'Thư viện' bắt đầu bởi yugi_hiro, 7/4/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

Thread cũ nhiều bài viết chat/thảo luận nên ko tiện theo dõi nên sẽ lập thread mới ... Đề nghị mọi người ko thảo luận để cứ mỗi post là có ảnh :D

Sẽ tổng hợp trong 1~2 ngày, những ảnh + thông tin mỗi lần offline cũng sẽ nhét vào đây

Have Fun !! :hug:

2. lucky__boy

lucky__boy Youtube Master Race

Tường thuật buổi Offline ngày 06/04/2008 của box The Sims

( ^^ Trích nguyên văn của TAT ^^ )​
    Sau đây xin tường thuật buổi off ngày 6/4 cho mem nào hem đi dc sẽ tức chơi.
    Chặng 1: Sakura - Hoa Anh Đào
    Lúc 10g10 TAT chạy xe tới. Sau khi đi 2 vòng mua card đt mừh hok có, khi way dzìa, TAT thấy bạn Ken đứng chờ. 1 lát sau thì em "Super rờ 7 lần" tới. Cả đám đứng t8m 1 hùi thì ss Kin từ đâu chạy tới. Lúc đó ngó đồng hồ của Ken thì là 10g20 (vậy mà ss hẹn em 10g5. Hừ). Sau đó thì nhóm chúng ta có thêm bạn "Girl 1 lờ" và bạn Thịnh (Lucky_boy) gia nhập. Và cúi cùng, sau 1 hùi đứng dưới trời nắng chang chang thì TAT đã dc diện kiến dung nhan của bạn LB. Wow, bạn đẹp rạng ngời mà chói lóa cả mắt. Sau khi tập hợp đầy đủ thì cả đám kéo quân tới Sakura. Quân ta đông như quân Nguyên, kéo tới đâu là wán ng ta fải ghép bàn tới đó. Sau đó TAT way lại NVH TN để dẫn bạn Samuel. Hẹn ở cổng MK, bạn Sam đứng ở cổng Phạm Ngọc Thạch làm TAT kím mòn mỏi lun. Sau đó thì cả nhóm kéo đến wán Sakura, vừa uống vừa tự sướng, nhầm, tự giới thiệu về nhau. Hì, kỳ này có 2 bạn cùng tuổi với TAT làm mình thấy mình đỡ già hẳn. Nói 1 hùi thì Yu đến. Em nóa vẫn đẹp rạng ngời với chiếc mũ màu xanh chuối (mà hình như có 4 anh bồ câu bị sức quyến rũ từ mũ của Yu nên đến đứng sẵn thì fải, Yu vào rùi mấy ảnh cũng đi mất.) Cả đám ngồi nhí nhố 1 lát thì kéo nhau đi ăn trưa. Àh wên, trong time tại wán, Yu có chạy vào toilet 2 lần chẳng biết làm j và Yu cứ nhìn bạn Samuel liên tục. Chậc.
    Chặng 2: 001 thẳng tiến
    Sau khi tập hợp ở Sakura, chặng đường dừng chân típ theo là wán 001 trên đường NĐC. Wán hẹp, không gian fình fường nhưng food đa dạng. Food của mọi ng chọn sẽ dc up hình lên sau ( để mọi người thèm chơi, hehehe ). Nhìn ngon lắm. Yu có chiện nên xin fép về nhà 1 tí, lát sẽ đi tăng 3 (hình như vợ gọi vìa cho con ăn). Thế là món của Yu dc mọi người xử rất đẹp và lẹ. Wả là món chùa có khác. Thơm và ngon hơn hẳn.
    Chặng 3: Rich House
    Vì mọi người wá thix không gian của RH lại có thể hóa trang thoải mái nên chặng 3 của chúng ta là nhắm RH mà thẳng tiến. Nhờ đến sớm nên lại chiếm dc căn fòng cũ. Ôi căn fòng này từng lưu dấu bao kỷ niệm hok thể fai mờ của Yu và Ken (ai mún bít thêm chi tiết, xin lục lại topic ăn chơi trc đây). Và lần này típ tục chơi trò rút gỗ hóa trang. Và lần này cúi cùng thì thần may mắn cũng mỉm cười với Yu (Yu ơi tại em ngồi kế ss đó), người thua là LB và em "Su pe rờ 7 lần" đã dc hóa trang. Dù em "rờ 7 lần" đã hết sức cố gắng "tâm tĩnh như thủy, mặt lạnh như băng, chân vững như thạch" nhưng e không wa khỏi. E nối gói theo Ken làm nàng tiên cá...mập. Chân dung 2 bạn này sẽ dc up sau, mong mọi người đón xem. hok xem tiếc ráng chịu.
    Chặng 4: về đích
    Sau khi chơi 1 hùi thì mọi người lấy xe và đi....về nhà. Kết thúc 1 ngày off vui và mệt.
    Tổng kết lại sau khi off:
    1. Nghe báo đồn hum ni trời giông nên tưởng mát, ai ngờ có Yu nên trời nắng chang chang.
    2. Được diện kiến dung nhan mấy bạn mới. Cái này vui nhất.
    3. Thề hok way lại 001 nữa.
    4. Cái này wan trọng: Mọi lần ss Kin có TAT làm bạn đồng hành trên con đường tuổi già. Nhưng lần này TAT có đồng mình là bạn "Girl 1 lờ" và bạn Lucky nên ss Kin đương nhiên lãnh danh hiệu là người già nhất. Congrates ss iu.
    5. Yu vẫn là đề tài dc bàn tán và mổ xẻ nhìu nhất. Chứng tỏ mọi người wan tậm em lắm đấy nhá.

SHOW HÌNH ĐÂY - ZÔ CHIÊM NGƯỠNG NÀ PÀ KOAN :D

:hug::hug::hug::hug::hug::hug::hug::hug:​

Tấm nì đc chộp ở wán Sakura nà

Bỏ phiếu cho 2 tấm của "người đẹp" rờ 7 lần và LG, nhìn zô hem thể nhịn cười nổi :)) :)) :))

3. yugi_hiro

Page 1 : Best of the Best

CoInoisme ~> :D

GuybrushMarrley ~> nhìn bên tay phải, ko phải bên tay trái à :))

quynh_nhu ~> trông như dv TQ :wink:

crew ~> mod The Sims, lúc đầu tưởng ... già lắm :devil:

DanteXXL ~> người già nhất box TS tính đến thời điểm này :)) updated ! :cool:

cõi trên tưởng nữ ko đấy :-?

Maybe... bên tay trái ... :devil:

kl_meteor ~> rất có phong cách ... :wink:
    link

Kenta ~> mod thứ 3 dự bị cho 2 mod hiện tại này :>

milachi ~> mì là chính ... :devil:

4. yugi_hiro

Page 2 : Passion :devil:

Allyssia_us ~> \:d/

LEO_1994 ~> 1994 chắc ... tuổi nhỏ nhất Box rồi đấy :D

kasaki yuri ~> lại mem nữ :devil:
    link
    link
    link
    link

dokylam ~> :;)

Akira™ ~> \:d/
    link

girlovely ~> :'>

Tử Anh Thảo ~> bà già :devil:

...

5. yugi_hiro

Page 3 : Secret and Secrets :-?

duongqua_669 ~> :-?

kinado ~> gọi là cụ :devil:

buomma ~> 1 chú bướm ... tận Biên Hòa ;))
    link

bachlongfilius ~> ::)

hoangnam1993

xuantam ~> lâu lắm ko thấy :-?

urina ~> :x

pinkcat1996

kagome09 ~> ss kin nói đúng, nhìn muốn nựng thật :wink:

laguna_hfl

6. yugi_hiro

Page 4 : Negative​

ai cũng đc ... hị hị =))

samuel ~> em họ "khá xa" của Eto'o bên Barca :devil:

Chỉnh sửa cuối: 10/2/12
  7. iloveminhdao

iloveminhdao Donkey Kong

2 ảnh cũng mới, không post lên blog :D cũng không post lên đâu hết, nhưng lại post lên đây :-" do số phận đưa đẩy =))
    [​IMG]có cục mụn to wá :(( xấu :((
    [​IMG]vừa chụp vừa run tay nên nó mờ mờ ảo ảo :'>

8. DanteXXL

DanteXXL Persian Prince

Quảng cáo sữa "Bố bồng con" :D

Khuyến mại thêm quảng cáo sữa "Mẹ bồng con" :p

Yu gỡ tấm đầu tiên của anh xuống nhé (_ _") Thay 2 tấm này vào :D Chụp bằng iPhone nên hơi mờ, tấm chụp mình bế baby "có người" chụp run tay >"< Mờ tịt :((

9. GuybrushMarley

GuybrushMarley C O N T R A

hơ hơ :)) Nhìn anh Dante khác so với cái ảnh hồi trc nhỉ :))

Mãi mới dám post cái này lên đây , bức này chụp ở phòng Đoàn đội trường THCS Ngô Sĩ liên ngày 26/3 :)) , Guy ngậm cái lông đỏ :)) Đứa nào cũng đầu tóc dựng ngược , mỗi tội bị bọn kia ép xịt màu nên trông thằng nào cũng kinh

10. HaNoiCapital

HaNoiCapital Youtube Master Race

1 thành viên đến từ TSO. :D

11. milachi

milachi Mr & Ms Pac-Man

ọc Yu ui! đổi hỉnh cho milachi đi.... tấm đó nhìn con nít woá.... milachi lớn òy avartar đó

12. girlovely

girlovely Donkey Kong

Tường thuật buổi đi chơi ở Đầm Sen^_^

Do có dư vé mời nên lôi kéo đc 4 mạng đi chung vô ĐS chơi. Hẹn cả đám là 4h30 đi hi vọng trc 5h sẽ có mặt đông đủ. 4h20 ku bạn tui wa nhà chở đi tới đó là 4h35. Đứng chờ mỏi cẳng đi mua 2 chai trà xanh 0 độ uống cứu khát xong call ss Kin thì she nói là giờ này ku boy mới wa (chịu nổi hok>_<) dây thun bà cố. Rùi sms nhắc ku boy nhớ wa rước TAT (hok thui bả đi lạc tội nghiệp hehe). Lại đứng chờ, tán đóc 1 hồi đến 5h20 mới thấy 3 người còn lại tới. Vào gửi xe... Way ra cả đám fải chờ ku boy đứng tán gái 1 hồi. Đi vô... Chưa gì đã xí xọn kiếm chỗ chụp hình (ss Kin^^) vì sợ trời tối chụp hình hok đẹp. Ừa cũng kiếm đc 1 chỗ (ss Kin định chơi nổi leo lên mà sợ bảo vệ bắt nên thui đứng ké chiếc xe kaka)
    Tiếp tục đi zòng zòng lụm leaflet mấy cái du lịch + tranh thủ kiếm cảnh đẹp chụp vài pô^^
    À ss Kin đã fát hiện ra 1 chỗ lí tưởng (waaa đẹp mà lãng mạn wóa ss ui^^)

Ku boy và bạn tui "tình thương mến thương"^^Tư thế do tui đạo điễn hí hí hí
    Đi ra tới bờ hồ thì GL với ss Kin fát hiện cái tượng "ngộ như xe cộ" à ờ lại chụp hình kỉ niệm:D:D
    Lại tìm ra 1 địa điểm lý tưởng (để chụp hình^^)... Waaa ai sau lưng mình mà xí wóa zị ta:D:D
    Đi tới mấy chỗ cục đá (GL cũng hoik bik gọi chỗ này là gì nữa) ss Kin đạo diễn tư thế AI CŨNG CƯỜI CHỈ 1 NGƯỜI KO CƯỜI (Chắc mới bị ngta jựt hụi^_^)
    Tui chụp cho 4 người thì jờ tới lượt tui chụp chớ, hjhjhj (cảnh đẹp wá chòy hok chịu chụp lại bu ngay cục đá xấu xí>_<)... Trời ơi bạn của tui ơi chụp sao mà nhìn tui lùn tĩn zị nà hjxhjx (1m62 chụp sao mà dòm jống 1m52 zị chòy:(:(:()
    Kế bên mấy cục đá xấu xí là 2 con ngựa hay con gì đấy và cái cỗ xe. 2 ku hú hí nhau leo lên làm kiểu
    Thêm 2 bà^^
    Đi ngang cái thác nước (lại chụp hình)
    6h chiều ngta đóng cửa hok cho leo lên... Bi jờ là 6h kém 15 kakaka
    Làm thân trai khổ wá hở ku boy^^
    Đi nhìu wá mà trời lại tối thui nên ai cũng "đói như con chó sói" (trừ ss Kin đã "thủ" sẵn ở nhà mấy chén cơm nguội>_<)... zô zô măm măm thui
    Ực ực... đây là đồ ăn của tui... Còn 2 đĩa cơm nữa mà lỡ ăn trc rùi nên chụp hok đc... Mấy người kia lo ăn hok chịu chụp hình đồ ăn trc cho người nào đi hok đc thèm chơi:D:D:D
    Xong rùi lúc đó là 7h==>Ring...ring ai vậy ta? Aaa hóa ra là Ku đen (ờ à wên AKira) em nó bảo là vô chơi với mấy ss vì ở nhà bùn wóa (haha còn ku bạn tui với ku boy hóa ra cũng là... ss à:D:D:D). Kiu em nó vô khu ẩm thực. Chờ...chờ...chờ hok thấy tăm hơi. Tui có công chuyện nên fải về trc... Khúc này dành cho ku boy tường thuật lại và up hình

1 tiếng sau gọi lại cho "em iu" xong chạy về Yoki. Thế là tui và ku bạn đua xe (à ko Yoki thẳng tiến). Vù... vù...vù tới nơi
    Thức uống nè^^
    2 người đang tình tứ coi lại hình đú đỡn lúc nãy ở ĐS^^
    Mới 9h30 mà Akira than thở là bùn ngủ wá (trời ơi 10h mới lên chuồng lận mà em iu:D:D)... Mọi người ngồi 888 đến hơn 10h thì ai về nhà nấy^^Kết thúc buổi đi chơi
    PS: do Ku boy hậu đậu up hình chưa xong (mấy hình đc up là do tui chụp^^) nên tạm thời bỏ trống 1 số hình sẽ update sau nha pà kon>_<Up đc có 1 tấm hình đưa cho tui cũng ko ra hồn==>this image or video has been moved or deleted==>nóng máu dễ sợ hok
    PS: chờ Ku boy up hình cũng lâu, đã vậy còn cho link sai mấy chục bận nữa... 3h30 sáng mới đc tha đi ngủ... Ác dễ sợ!!!

13. lucky__boy

sau khi girl 1 lờ kẹt công chiện đi về trc, kòn lại lucky_boy, ss kin và TAT, 3 người định đánh bài chuồn thì từ xa xa 1 ku vừa lạ vừa wen xuất hiện....hóa ra là Akira ^^

zậy là kế hoạch chuồn êm phá sản =(( nguyên đám 4 đứa nổi máu sung lin nhào zô cái "chuồng" cáp treo, hehehe.............8888888 đã cái wên chụp hình lun :D:D:D

sau khi ngồi cáp treo phê roài tưởng đã đc giải thoát........ai dè tới lượt máu "ngựa" nổi lin tranh thủ đi vòng vòng tạo dáng làm vài pô tự sướng cái coi........( nói vài pô chứ thực ra chụp nhiều tới nổi đếm hem hết ) , hehehehe

nguyên đám 4 mạng chui lin tầng trên cái đình chộp vài phát..... ( tạo dáng trên cao "phê" hơn ) :devil::devil::devil:

.........và sau đây là những kẻ thách thức bảo vệ, hohohohoho ( nhìn cái bảng cấm tự hiểu nhoa ) :cool::cool:

...ehhhhh....mấy thằng kia koan kia thấy cái bảng chình ình đóa hem? giờ tụi bây cho tao "tự sướng" vài pô ko thì bảo, ̀tao thổi còi phạt mỗi mạng 1 "vé" bi giờ..... ( thuyết minh cho thằng cha bảo vệ ham hố ) ...nói thẳng ra là già mà hem nên nết ( tưởng tượng ) ...:)) :)) :))

êh cái thằng kia định chuồn êm hửh........coi cái bảng trc khi phi thân kìa, lát mắc công ô nhiễm cái hồ tao phải vớt mày lên nữa ( trích lời thằng cha bảo vệ đáng ghét ) X( X( X(

ss Kin làm gì mờ nhìn mặt Akira "kì" zậy :devil: :))

Last edited by a moderator: 5/8/11
  14. Tử Anh Thảo

Tử Anh Thảo C O N T R A

[​IMG]Đây hình chụp hum wa, lúc cbị bưng wả. Hix, đt ox cùi wá, chụp mình mờ kinh. k pts, k make-up :'>:'>:'>
    [​IMG][/IMG]tấm nì bị chụp lén :'>:'>

15. AzuriVN

AzuriVN (a.k.a. Akira™) Moderator

Tường thuật buổi cafe tối thứ 7. Thực hiện bởi phóng viên Akira.

Buổi đi chơi đc bắt đầu bằng một trận mưa khá là tầm tã, nói tầm tã chứ thực ra cũng chỉ có tí xíu thôi :D.

Khởi đầu một buổi đi chơi cũng như bình thường, do có khả năng đặc biệt mù đường hết thuốc chữa nên đành phải đi sớm trc nửa tiếng. Hy vọng mình sẽ là người đến đầu tiên, nhưng rất tiếc ng` đến đầu tiên lại là ss Anh =.=, chạy gì mà nhanh thế ko biết.

2 chị em ngồi chờ khá là đã đời thì anh Thịnh và ss Kin đến. Sau đó là đến Sam, Yu ( mặc áo xanh lá chuôí lun, nổi wá :D ), tổng cộng đầy đủ 6 anh em siêu nhân :cool:, à ko 6 chị em siêu nhân mới đúng với già làng là... ss Kin :devil:.

Đồ ăn :D

À tấm này nữa :)), tình thương mến thương wá.

Mọi ng` chia tay nhau ra về, chở Yu về đến cuối đường SVH thì gặp một anh dân phòng đành phải... cho Yu đi xe ôm về vậy :D, mai mốt rút kinh nghiệm nếu muốn quá giang về thì nhớ mang mũ bảo hiểm nhé Yu ^^.

Chỉnh sửa cuối: 11/2/10
  16. lucky__boy

còn xót 2 tấm bay lên lun ( mãn nguyện rùi hen ss Kin ^^ )

17. AzuriVN

AzuriVN (a.k.a. Akira™) Moderator

Hình buổi đi chơi 17/5/08, thực hiện bởi Akira do... ss Anh lười ko chịu up hình :D

Suốt buổi đi chơi chỉ có thể nói là mưa, mưa và... mưa (_ _!). Box TS toàn mem... "hiền lành" ko mà sao trời lại đối xử như vậy nhỉ :devil: :devil: :devil:.

Do trời mưa nên "kế hoạch công kích nhà ma" chưa được thực hiện, mọi người tạm thời vào KFC làm nơi trú ngụ và 8 ^^.

Vẫn truyền thống cũ, mở màn là phần... chụp hình đồ ăn :hug:

Ý là đói wá trời, ko cho ăn, còn ngồi chờ mấy ss xếp thành hình bông hoa nữa chứ =.=.

Sau màn chụp đồ ăn là màn chụp hình mỗi người cùng với... đồ ăn ( vẫn chưa đc ăn >.<, đói wá rồi ).

Ss kin lợi dụng e ko để ý cầm chai tương cà làm gì thế, tính xịt vào à :-s

Sam với phong cách lạnh lùng rất cool, nhưng mọi người ko chịu gọi là phong cách "kun" mà lại cứ đòi gọi là phong cách... hent4i :D

Yu hôm nay giòm "men" wá, vậy mà mọi người vẫn ko buông tha, khổ thân Yu thật ^^

Anh Thịnh vô trễ mà hình như mọi người quên phạt rùi thì phải :D

Ss Anh do ăn dở dang nên đành mượn dĩa của anh Thịnh, nâng niu dĩa gà giòm giống nhận phần thưởng wá :))

Sau khi ăn uống đã đời cả đám rủ nhau qua LTR kiếm nhà ma, sau khi đi vòng vòng dầm mưa và bị mấy em nhỏ bắt mua bông, do ko mua nên bị chửi keo kiệt xỉ vả đủ thứ =.=, mọi người nhận đc tin nhà ma đã... dẹp T.T Chậc, lại wên màn hội đồng Yu nữa rồi, thôi bữa nào mọi người làm bù đi.

Nhưng... mưa mặc mưa, mọi người lại típ tục cuộc hành trình, mới bịnh xong nhưng cũng đành phải típ tục đi theo đến quán nước Juice station (dừa sương sa, sương sáo gì đó, hành trình này có vài chuyện để kể nhưng mà thôi tốt nhất là... ko nên kể :'> ). Uống nc xong dắt nhau ra về, cũng hên có Sam dắt về nên ko bị lạc ^^.

Tuy mưa nhưng vẫn vui.

Chỉnh sửa cuối: 11/2/10
  18. kinado

kinado The Warrior of Light

Hôm nay ham vui post hình mới của Kin. Hình được chụp ở Bình Quới ^^..

Hìhi thấy cây là leo lên ngay ^^

Cảnh vào hình thì nhìn như ở quê, thấy bình yên nhưng thật ra lúc đó Bình Quới đấy người. Khó khăn lắm mới giành được cây cầu này định ngồi chơi cho mát nhưng chỉ được 1 lúc lại có người hỏi mượn để chụp hình. ;)) May mà đã làm trước vài po với nó.

19. BBL2R

BBL2R SPARTAN John-117

Bên này chắc cũng hay off lắm nhỉ, bữa nào kết hợp với box SPEED làm 1 cái cho hoành tráng nhé. ;;)

20. helpman

helpman Mr & Ms Pac-Man

Thấy mấy bạn post nhìu quá .Cũng tham gia cho dui :D :mới cắt tóc:lol:

helpman ----->:;)

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.