AOK campaigns, TC campaigns

Thảo luận trong 'AOK: The Conqueror' bắt đầu bởi _paladin_, 14/6/02.

1. _paladin_

_paladin_ Youtube Master Race

:? Có bạn nào biết chơi phần 'Thành Cát Tư Hãn' không, mình đọc truyện về nhân vật này và thấy thích ông này quá trời, vậy mà khi chơi phần này thì chẳng thể qua được bàn 1, đã đánh tan tành quân địch rồi mà không qua được. Giúp mình với nhé, xin cảm ơn nhiều
    :D

2. hao_pqlinh

hao_pqlinh Mr & Ms Pac-Man

Bạn check phần objective. Trong 1st campain của Gengis Khan bạn phải giết 1 trong 2 tribe để tribe còn lại theo mình. 1 tộc ở phía bắc bản đồ, tộc kia ở phía tây - tây nam (chỗ bạn xuất phát là hướng nam).
    Giả sử bạn muốn giết tộc ở phía bắc. Thả 1 con scout chạy xuống chỗ tộc kia (để campain finish nhanh hơn). Bố trí camel, scout và cavalry archer của mình quanh quân của tộc phía bắc (lúc này diplomacy vẫn đàn là friendly). Sau khi đã chuẩn bị xong, bạn click diplomacy và đổi diplomacy với tộc này thành enemy (nhớ nhìn màu cho chính xác). Sau khi giết hết quân của tộc này và scout về đến base của tộc kia là bạn hoàn thành nhiệm vụ.

Good luck :)

Gengis Khan là campain Linh thích nhất trong AOK. AOK:TC thì linh thích El Cid campain.