Aveyond: Gates of Night

Thảo luận trong 'Mind & Mini Games' bắt đầu bởi langtutinhyeu88, 2/8/09.

1. langtutinhyeu88

langtutinhyeu88 Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

A trainee spy races from a powerful vampire mage, in a bid to stop the world being plunged into eternal darkness.
    Before his untimely death two hundred years ago, the evil sorcerer, Mordred Darkthrop, created two opposing magical orbs - the Orb of Darkness, and the Orb of Light.

Unwittingly stolen by Mel, a young thief, and placed into the hands of Gyendal, a vampire who calls himself the Lord of Twilight, the Orb of Darkness is about to be used to plunge mankind into eternal night and slavery. Mel, a descendant of Darkthrop, is the only one who can activate the orb.

She is also the only one able to stop the Lord of Twilight's evil plan.

Mel's life has been turned upside down. She has joined forces with an unusual band of friends, as she races to find the Orb of Light before the vampire lord succeeds in fulfilling the Darkthrop prophecy.

Begin your amazing adventure in Aveyond: Gates of Night, or continue the journey you started in Aveyond: Lord of Twilight

Gates of Night is part 2 of the Orbs of Magic series.

Home Page : http://www.amaranthia.com
    Download Trial (Release 2009/07/31) :http://www.amaranthia.com/downloads/Aveyond-Gates-of-Night.exe
    Crack : http://www.ziddu.com/download/5847069/Aveyond-GatesofNight.exe

2. ivonnie

ivonnie Donkey Kong

AVEYOND : GATES OF NIGHT​

Từ một điệp viên thực tập cho đến một tộc ma cà rồng đầy uy lực, bằng tất cả sự cố gắng, họ cùng nhau chống lại những thế lực đen tối đang từng ngày nhấn chìm cả thế giới trong bóng đêm vĩnh cữu .

200 năm trước, Mondred Dakthrop - một thầy phù thủy quỷ quyệt, trước cái chết của chính mình, ông đã tạo ra hai quả cầu ma thuật đối nghịch với nhau, một là The Orb of Darkness (Quả cầu Bóng đêm) và hai The Orb of Light (Quả cầu Ánh sáng)

Nhưng vô tình, Quả cầu Bóng đêm đã bị đánh cắp bởi Mel - một tay trộm trẻ tuổi, và được trao lại cho Gyendal, một con ma cà rồng luôn tự xưng là Lord Of Twilight, người suýt nữa đã có thể dùng Quả cầu Bóng đêm để thực hiện mưu đồ của hắn nhằm nhấn chìm tộc người vào bóng đêm và sống trong cảnh nô lệ vĩnh viễn . Nhưng, chỉ có Mel, hậu duệ của Darkthrop mới có thể khiến cho quả cầu này hoạt động .

Chính vì thế, Mel cũng đồng thời trở thành người duy nhất có thể ngăn chặn âm mưu xấu xa đó của Lord of Twilight .

Từ đó trở đi, cuộc sống của Mel bị đảo lộn hoàn toàn . Cô kết thân cùng một nhóm bạn bí ẩn trong cuộc đua tìm kiếm Quả cầu Ánh sáng trước khi Gyendal có được nó và hoàn thành lời tiên tri của Darkthrop ngày xưa .

Hãy bắt đầu cuộc phiêu lưu mới đầy thú vị với Aveyond: Gates of Night (Những cánh cổng của Bóng đêm), hoặc tiếp tục cuộc hành trình còn dang dở trong Aveyond: Lord Of Twilight

Gates of Night là quyển II của loạt The Orbs of Magic (Những quả cầu ma thuật) .

<Ivonnie>

------

Tranh thủ dịch ra luôn ... có dở đừng chê mềnh nhớ =((
    Lord of Twilight ko biết dịch sao cho hay (Chúa tể Chạng Vạng) :-/ nên để đó luôn ^^

3. spy107

spy107 Youtube Master Race

Bạn nào chơi rồi hướng dẫn mình cái quest đầu đi!!!

4. ivonnie

ivonnie Donkey Kong

quest nào hả bạn ?
    tùy cách bạn chơi thì quest đầu sẽ khác ... trừ phi có walkthrough ai cũng đi theo như chỉ dẫn thì mới biết cái nào là cái đầu, cái cuối .. :D

5. MurasakI

MurasakI Youtube Master Race

vừa chơi hết xong, hóa ra là chưa hết ạ =_= còn phần 3 nữa cơ =_=
    Aveyond: The Lost Orb sẽ realeased vào tháng 11 năm nay, mọi ng chịu khó chờ vậy =_=

tớ vừa chơi xong, mất tầm 12 tiếng j đấy, cái tội thik đi lại lung tung ^^

đánh thằng boss cuối khó kinh, thằng Gyendal ý, nó bắt con Stella đánh cùng nó, cái con ấy cứ heal nó liên tục, khổ ơi là khổ, bao công sức đổ bể hết, mà thằng đấy mà cho 2 phát Lighting Grid thì cả đàn toi hết T____T

đánh mấy lần mới mò ra cách đánh, hint cho mọi ng tí nè (cho n~ ai k dùng walkthrough như tớ)
    _Level: ~40 (hp tầm >1000, nếu k sẽ k chịu dc đòn tấn công)
    _Party: nên cho Lydia, Edward và Galahad vào
    + phép Siren của Lydia đánh dc tầm 2000~2500 (tớ chơi lv 36 dc 2000; 43 dc 2500)
    + Edward đánh khá khủng vì nó dùng kiếm Holy, tầm gần 2000
    + trong 3 đứa còn lại thì Galahad dùng Thor sẽ có attack mạnh nhất, máu cũng nhiều nhất nên tốt nhất là lấy Galahad. 1 lần attack dc ~1500-2000 (yếu hơn Edward đấy, nếu cần dùng đồ thì nên chọn nó)
    _Dùng Trip của Mel để cắt lượt của Stella và Gyendal, 1 lần dc 1 lượt, tức là cắt của Gyendal trước thì lượt sau cắt lượt Stella; nhưng xác suất k cao
    _Poison rất có hiệu quả, làm bọn nó xuống máu rất nhanh (~10000) nên mới thắng dc =>dùng 1 spider egg là đủ ^^ sau đóa bọn nó sẽ chết nhanh lắm, tớ chơi mãi đến khi sắp chết, liều mình dùng thử các loại trứng mới phát hiện ra đấy chứ ^^

à, quên mất, hỏi mọi ng chút: có ai bik lấy cái dây đàn cho con Pia ở Naylith thế nào k?
    còn nữa, làm thế nào để Mel lấy thằng Edward dc? lúc mình đánh xong về lâu đài thì Edward phải lấy con công chúa ng Orc, trông tởm bỏ xừ =_= lúc đấy attraction của mel mới có 5 thui, tìm ở đâu đây?

6. July7

July7 Dragon Quest

Dịch vậy là hay lắm rồi, không dở đâu. Thường mấy cái tựa tiếng Anh tôi không cố dịch ra nghĩa Việt đâu. Twilight đúng nghĩa là chạng vạng rồi nhưng nói đến từ này thì người ta thường liên tưởng đến những sinh vật hoạt động khi màn đêm buông xuống, giống như ma cà rồng ấy!

-----------
    MurasakI,

Mới đó mà chơi xong game rồi! Để tăng atraction với Mel thì phải mua bông với thơ tình tặng cho Mel. Người bán ở ngoài đường phố, ở nhiều khu khác nhau. Còn muốn lấy Lydia thì mua quần áo cho her trong mấy cái shop hay sao đấy. Tôi chưa thử mua lần nào hết vì sợ vậy Mel không làm đám cưới được.

Bây giờ tôi muốn chơi màn cuối thì phải train level rồi. Mới được 22 thôi!

7. Ramus

Ramus Youtube Master Race

Mới bắt đầu chơi từ buổi sáng.
    Hiện h đã giải quyết xong bọn cướp biển để mua tàu nhưng ko bít làm thế nào để lấy cái quaters key từ chỗ mụ heptitus.
    Có ai chơi qua đoạn đó rùi chỉ dùm mình với!!!;;)

8. ivonnie

ivonnie Donkey Kong

ừhm .. bây giờ muốn lấy thì bạn vào chỗ cái nhà có hình quyển sách và cây bút ở witchwood, kế bên cái inn ... vừa vào thì sẽ gặp 1 đám phù thủy nói về việc sắp tiêu đời vì ko có kẹo cho lũ con nít, bọn con nít sẽ ăn thịt từng người :|
    :))

tiếp theo, một phù thủy sẽ cho bạn biết rằng Harriett <hay tên j mà qên mất :( > đã chôm hết đống kẹo đó, quay trở về stormbend (gợi ý cái mirror express rất có lợi ;))> .. vào cái inn ở stormbend, leo lên cầu thang, bạn sẽ thấy 1 phù thủy ở đó ... Harriett đấy, nói chuyện 1 lúc bà ta sẽ bảo là chôn kẹo ở sinoa plains và đưa bạn 1 cái xẻng xúc đất ... tiếp tục đến với sinoa plains ... đi thẳng cho đến khi thấy cây cầu thứ nhất, đi qua nó và hướng phía Bắc đi thẳng, nói chung là cái chỗ có cái cano íh .. leo lên nó và chạy đến hòn đảo thứ 2 ... tìm dirty pile .. đừng leo lên cái cầu thang làm j, ko phải dirty pile mà chỉ là cái ụ để quả trứng lúc trước thôi :D ... đi về phía bên phải

xem hình để biết thêm chi tiết :D
    sau khi lấy kẹo xong thì trở về lại chỗ đám phù thủy ở witchwood .. sau khi trao kẹo xong tụi nó sẽ reward 1 cái faux map ( bản đồ giả :|)
    sau đó, thoát khỏi witchwood rồi quay trở lại, bạn sẽ thấy lũ con nít đi vòng vòng, mấy phù thủy thì chạy lung tung .... lẻn vào nhà của Heptitus và a lê hấp ... chôm ngay đi !

@July7 : uhm, thanks bạn :D
    mà tớ nghĩ cũng gần xong rồi ... nhưng tiếc là :( ko cho Mel và Ed cưới nhau được, lỡ tay mua thơ tình dởm (ở Orc Kingdom :(( ) .. attraction tuột thảm hại, còn có 1 thôi :((

@murasakI : Mel cần 7 points lận Y___Y .. tức là từ đầu game đến cuối game mỗi lần có bông hay thơ là phải mua tặng ẻm hết :-<
    Lydia thì 0 point cũng cưới đc ... Stella là 4 points !

9. heavendemon

heavendemon Mr & Ms Pac-Man

ko vào đây nữa :-j
    mình còn chưa chơi mà các bạn spoiled kinh quá :-ss nhất là ivonnie :-j ko nên lạm dụng cái guide đấy bạn à :-j
    mà công nhận đấy là cái guide chi tiết nhất mình từng xem :))

10. ivonnie

ivonnie Donkey Kong

đùa tý cho vui chứ nhìn cảnh này nhớ đến lúc chiều, dù đã học swimming skill, nhưng Mel ko bơi như thế mà lại đi trên nước :-j .hic

@heavendemon : haha .. cái này là bất đắc dĩ thôi .. bạn ấy hỏi nên phải trả lời xD ... mà thú thật mình ko lạm dụng guide như thế đâu, dùng guide chỉ để xem mấy cái bản đồ khi lạc đường và danh sách mấy viên đá gắn vào excalibur của Ed, xem cái nào mạnh yếu để đi bán lấy tiền :D ... mình ko load lại file save =)) chơi mới luôn ... xD

11. July7

July7 Dragon Quest

Giờ mới biết Ivonnie trùm về dịch thuật! Ngày mai tôi sẽ chơi tiếp cho hết luôn! Bản game tôi download đâu có hướng dẫn đâu. Đi cũng mò mẫm thôi. Thôi để chừng nào bế tắc thì vào réo Ivonnie cho nhanh, khỏi đọc hướng dẫn. Tôi sẽ ráng cho Mel làm đám cưới với Edward.

À, có cái nhiệm vụ nhỏ là bầu chọn người đẹp ấy thì nên vote cho ai? Ở khu Ogre ấy, tôi chừa ra chưa làm.

12. ivonnie

ivonnie Donkey Kong

uhm .. bầu cho con gái của cái bà cho broken wand í .. sau này sẽ cần dùng để trao đổi với museum ở Thais để nhận cuốn sách phép thuật cổ cho Lydia :D
    mà . dịch đại đấy chứ trùm j mà trùm :P
    thanks July7 nhé !

13. spy107

Ờ,mới zô mình bí vụ tìm kẹo đó,đi tùm lum tà la hết,=)),thanks ông ivonnie,mà cái attraction xem ở đâu vậy????:D

14. langtutinhyeu88

langtutinhyeu88 Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

Hiện tại đã có Aveyon:Gate of Night Strategy Guide nhưng mà mình xài được 5' là hết time

15. spy107

Cái đó thằng Bigfish cũng đem ra bán nữa,hình như vài $ hay sao í,lên mạng có bảng full mà dịch cũng đuối ;;)

16. medassin

medassin The Pride of Hiigara

Cho mình hỏi:
    1.Có bao nhiêu bản aveyond?
    2.Mỗi bản là khác nhau hay đi tiếp phần trước.
    3.Bây giờ chơi thì nên chơi bản nào?

17. Ramus

Ramus Youtube Master Race

Thanks ivonnie nha.
    Lúc đầu làm đc cái nv lấy kẹo rùi mà sau đó ko bít làm thế nào để mụ phù thủy ra khỏi nhà.
    Lấy đc 2 cái key rùi, thiệt là sung sướng :D
    Bi giờ thì ko bít đi đường nào nữa, cứ đi loanh quanh shadow woods. Bọn quái nó mà tập trung oánh 1 đứa thui thì nó vả cho 2 phát là ngoẻo....:-w.

18. ivonnie

ivonnie Donkey Kong

@Medassin :

1. Aveyond I,II, III quyển 1, quyển 2 ... và còn nữa =))
    2. Bản I và II thì khác nhau, chỉ bản III mới nối tiếp .. !
    3. Aveyond II (theo tớ thôi, hehe) .

@Ramus : hehe, ko có j :P
    Bây giờ trở về stormbend làm mini quest đi ;;) .. nếu mà đang ở witchwood thì đừng quên mua cái glue nha ... mua được thì mua, ko cho mua thì cứ đi về stormbend vậy ! Vào chỗ Items có ông bán đồ chơi ý, nói chuyện 1 chút thì ông ấy sẽ bảo là hết glue rồi, nếu có thì đưa cho ổng, hông thì đi lấy ... Sau đó, ông sẽ đưa lại 1 món đồ chơi bảo đem đến cho thằng nhỏ <nhà của nó là căn thứ 2 bên trái qua khi vừa bước vào stormbend>, lên lầu 2 sẽ thấy nó, đưa đồ chơi và maid của nó sẽ đưa cho bạn hộp nhạc <rất cần khi đến Orc Kingdom để lấy key thứ 3>

Gợi ý : Dùng mirror express cho lẹ, nếu muốn đánh để tăng level thì cứ save liên tục :D . Đừng tiếc tiền vì sau này đánh 1 con quái thì 3000 golds cũng có, có bọc tiền 7000 và nhiều nữa cơ ;))

nhằm tránh spoiler tớ sẽ hide walkthrough đi nên bạn ráng bôi đen để xem hen ;;)

@spy107 : ừ, bạn vào phần profiles ý :D, chọn profiles rồi nhấn vào nhân vật !
    @langtutinhyeu88 : có cái full time luôn mà xD

19. ♥ Rozen Maiden ♥

♥ Rozen Maiden ♥ Youtube Master Race

Trời ! Tớ mới vào chơi tiếp Chap 2 , Mel 25 , Stella 23 , Edward 23 , Lydia 25 Vậy có ổn chưa ạ . Mà Stella mình train cho nó đã rồi khúc kết của GoS nó theo Gyendal luôn hả ? Vậy qua Chap 3 nó ... mất luôn b-( ?

Mấy bạn chỉ giùm mình mấy Quest sau nha , bí quá :(( :

○ Find the lost Gold Mine for Wert
    ○ Bring back Candy to Witchwood
    ○ Find interesting artifacts for the Thais Museum
    ○ Bring clue to Gappeto
    ○ Retrieve Quarter back from Hepptitus in Withwood .
    ○ Bring 4 quarter keys to Naylith Summit .

20. spy107

Cái faux map đó là hàng thật đấy,2 thằng cướp biển vô mỏ,chỗ học kĩ năng leo í,tớ thấy 1 mớ vàng mà ko xơi dc cục nào =))