Bác nào dùng Dcom 3G tư vấn cho em mua cái (để về quê chơi ^o^)

Thảo luận trong 'Diablo' bắt đầu bởi taisaolaikonhi, 26/9/12.

1. taisaolaikonhi

taisaolaikonhi Youtube Master Race

chả là tuần sau em về quê vợ chơi (Hưng Yên), ở làng vợ em internet còn chưa phổ cập cho lắm :7cool_extreme_sexy_ . Mà patch mới lại sắp ra ko được cày chắc em điên mất:2cool_after_boom:.
    Bác nào đang xài Dcom của mạng nào thấy ổn định ping xanh lét như FPT tư vấn cho em cái em cảm ơn các bác nhiều nhiều :2cool_sexy_girl:

2. bepro8x

bepro8x Mr & Ms Pac-Man

mua cái dcom của viettel nhưng đã được unlock 3 mạng ấy, giá chỉ + thêm 100k thôi. Khỏi phải lăn tăn !

3. Catman_vn

Catman_vn

tui cũng dùng 3g của viettel, chạy khá ổn. 1 giờ chơi d3 mất khoảng 5k vnd tiền cước thôi :D

4. LGD

LGD Dragon Quest

lâu không vô box diablo (vì d3 lấn chiếm d2) giờ vô thấy bác hỏi em cũng góp ý là xài dcom viettel chơi game nước ngoài fake IP vẫn tốt, 120k/tháng xài thoải mái nhưng là mạng 2G ^^ nạp tiền xài thường thì rất ok :))

5. taisaolaikonhi

taisaolaikonhi Youtube Master Race

thanks các bác góp í chiều em làm 1 con vịt teo test vay :2cool_sexy_girl:

6. YuXiong

YuXiong Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

đang dùng 3g của vina phát qua đt, bị limit băng thông còn 256kb ròi mà ping vẫn xanh lè này, bác ko phải lo

7. SoloTop

SoloTop Youtube Master Race

B1. Mua 1 cái 3G của Mobiphone, hỏi loại dùng được nhiều mạng ấy, giá giao động trong khoảng 400 - 600k. Ko nên mua Viettel, mất công phải đem unlock, mà unlock xong thì hết bảo hành. Có thể mua của Vinaphone.

B2. Mua thử 3 cái sim rác của 3 nhà mạng, đăng kí gói cước 40k/tháng (Viettel là 50).

B3. Về quê và xài thử, mạng nào ngon thì xài mạng đó.

8. langtu183

langtu183 Youtube Master Race

viettel đang có khuyến mãi kìa mua nhanh đi kẻo hết

9. Catman_vn

Catman_vn

kg biết mạng khác thế nào, viettel phải đang ký dcom, sim rác kg vào được dcom

10. SoloTop

Hi, em có 2 cái usb, 1 cái viettel, cái viettel vẫn dùng sim rác viettel bình thường, tất nhiên là ta phải tự thiết lập APN là v-internet, cấu hình mặc định của nó chỉ cho truy cập sim DCOM.

11. Catman_vn

Catman_vn

vậy thì chỉ luôn cho mọi người đi :D, vì lúc trước cũng thử mua sim khuyến mãi gắn vào thử nhưng kg được :D

12. SoloTop

:2cool_after_boom:
    Thông số cài đặt 3G của Viettel

Sim thường
    Username: để trống
    Password: để trống
    APN: v-internet (mặc định sim D-Com APN là : e-connect)

(Nằm trong phần Tùy chọn -> Cấu hình hay sao ấy, em hiện tại đang dùng Fast connect nên ko nhớ rõ, bác cứ mò trong đó là thấy) Mà sim thường bác chỉ dùng đc gói cước của sim thường thôi nhé, ko dùng gói cước của Dcom được nha. Điểm lợi nhất của sim thường là gói cước ko giới hạn (40k/tháng và 10k duy trì cước phí) có thể đủ duy trì nhu cầu lướt web và chơi game bình thường (Ngoại trừ download, nghe nhạc và xem phim trực tuyến)

Gói cước của sim thường: http://viettelonline.com/cac-goi-cuoc-3g/viettel/mobile-internet
    Gói cước của sim DCOM: http://viettelonline.com/cac-goi-cuoc-3g/viettel/d-com-3g

13. mylove878

mylove878 Youtube Master Race

mình thì đang dùng của vinaphone . khá ổn định