Bàn luận GTA:San Anddreas

Thảo luận trong 'Grand Theft Auto' bắt đầu bởi Prince, 30/12/04.

1. Prince

Prince Dragon Quest

_Hic trong này toàn hỏi và đáp ruì lại hỏi rùi lại đáp chán wá.Tui mở topic mới cho anh em vào đây bình luận về GTA:San Anddreas thui nha không như các topic khác topic này dzô post bài bình luận không hỏi không đáp chỉ cùng nhau bàn luận, nêu thành tích,bí quyết :D về moị thứ tất tần tật về GTA:San Anddreas.Tui trước nha hehe
    _Các homie nghĩ sao về vụ lái Taxi vậy hehe xem thử ai trong mấy homie chở điều nhiều hành khách nhất nhỉ.Tui thì mới chở được 10 em chán wá xá áh
    _Còn có ai sống sót wa nổi 6 sao không dzậy hehe tui nè tui nè
    _Có ai có khả năng mod xe nào siêu cấp nhất không vưà nhanh vưà đẹp lại vưà cua được gái áh

2. Asakura Love You

Asakura Love You Nho Tia Chớp :* :x Lão Làng GVN

taxi trong GTA á, tui làm được 28 em nhưng do chạy nhanh quá xe nổ => mất hết súng => chúi một nải luôn.
    chuyện 6 sao thì chưa nhưng 5 sao thì roài, lết được con xe rancher của cảnh về tới chỗ save game 2 lần và 1lần phải nhục nhã trốn trong đường hầm của xe lửa gần 30 phút để nó giảm sao. hix hix

3. NIKITA KABUTO

NIKITA KABUTO Sonic the Hedgehog

_Vậy thì ALY qua bên SF cua con nhỏ gì đi ( wên tên T_T ), sau khi có nó xong là Wasted khỏi sợ mất súng. Còn cua con nhỏ cảnh sát bên LV thì khi bị Busted khỏi mất súng lun. Nhưng mà mình thường bị Wasted hơn là Busted nên NI xài cái này ít bị mất súng. Đã vậy còn đem súng ra đường nâng cấp ( bắn người í ) cho nó lên, Wasted thì mình bắn tiếp ... :))
    _Àh, mọi người chơi cái này có để ý đến cái Status của mình không dzậy ? Nhớ để ý đi, vui lắm đó ( cái phần đầu tiên của phần Stat đó ), bây giờ stat của NI là Hoo-Rider và số điểm cũng là 14-15.000 gì đó ::) .

4. Prince

Prince Dragon Quest

Thía àh dzô trong bảng Stat coi áh được tui dzià xem thử điểm tui ra sao mới được.Hic hôm nay đang cố lèm xong mấy cái xịt mấy cái hình trên tường bên Los Santos mệt wá.Hehe ông Aly ui hình như nhiệm vụ lái Taxi cũng có trong phần hoàn thành lấy 100% đó cố lên 50 em đi :)).Hehe tui nè wa 6 sao mà vẫn sống nhăn răng nè dek sợ thằng nào hết M4 bắn hoài ko hết và sẽ không bao giờ hết trừ phi Busted and Wasted thui áh :)).Hehe có ông nào tất cả vũ khí mình đang có mà bất tử hết chưa vậy hehe xem thử ai nhiều đạn nhất.Tiếc là GTA chưa có vụ lấy 2 save đánh nhau xem thằng nào đúng là CJ :))

5. NIKITA KABUTO

_Để bữa nào kiếm thông tin rồi post lên cho anh em xem, mấy cái bí mật của GTA SA ấy mà. Dạo này tạm thời không chơi GTA SA cho đến khi chơi xong GTA III, chơi GTA SA xong mà chuyển qua GTA III là khó chơi dữ lắm. Vì có mấy cách mình cứ nghĩ là bên GTA SA làm được thì wa bên GTA III lại 0 làm được, bất tiện nhiều cái. Nhưng giờ NI cũng khá quen, có thể thong thả GTA III được rồi, đang làm NV cho ông trùm Don ::) .
    _Còn chuyện kua gái bên GTA SA thì NI đã phát hiện ra 1 cái hay mà GTA VC không có :
    * Đó là lấy bất cứ chiếc xe nào cũng được ( nhưng phải bốn bánh và không phải là xe đặc biệt )
    * Sau đó đợi tầm tầm tối tối thì bắt đầu mấy em đổ ra đường.
    * Mình cứ nhắm em nào mặc đồ "thiếu vải" thì chạy lại bóp kèn.
    * Lúc đó nó sẽ nói là "Want to have a good time, honey" ( mấy câu này không nhớ rõ lắm đâu nha )
    * Mình bấm nút <- thì nó sẽ bỏ đi ( vì CJ sẽ từ chối ), còn bấm -> thì nó sẽ vô xe ( vì CJ sẽ đồng ý ).
    * Đến đây mới là mới nè, các bác chỉ cần kiếm chỗ vắng người, chỗ nào nó ghi là "This place is seem OK" thì nó sẽ bắt đầu ... :'> chứ không cần chui vô bụi rậm.
    * Còn chỗ nào đông người quá thì nó sẽ ghi là "This place is too secluded", nếu vậy thì mình cứ kiếm chỗ nào vắng vẻ là được, lề đường, công viên, ... miễn sao không có ai quấy rầy là ... :'> ... Chúc thành công nhe mấy bác :hug: .

_Àh, nếu CJ bị mất gần hết bình máu thì 1 đêm anh ta phải "tiếp chiến" với cũng phải 4-5 em mới "hồi phục sinh lực" lại được. Còn ai thực dụng thì cũng khó kím lại tiền lắm vì có em hào phóng, sau khi chết còn bo mình vài tờ, có em chết rồi thì ngậm tiền lun. Nhưng mà dù sao nó cũng lấy không bao nhiu ( mấy chục ) nên tui cho lun :D . Đến khoảng 7-8h sáng là mấy em về ngủ hết, tìm hoài sẽ không có đâu, chỉ có buổi tối mới có thôi ::) .

_Một cái hay là ở gần chỗ "Xuất xe" ở SF có một chiếc Môtô nhìn rất đã. Mấy bác có lại đó lấy chiếc đó chưa vậy ?

6. Prince

Prince Dragon Quest

_Hehe bác Ni bây giờ biết chiếc xe NRG-500 àh ,chiếc này trước khi lấy phải chơi ` trò chơi nhỏ nhưng tui chưa thắng được hic hic :(
    _Bí mật cuả GTA:San Anddreas thì cũng khá nhiều đó có ai biết tung tích bé Ghost Car kô tui chưa kiếm vì con đang dzui dzẻ bên Los Santos ái chà tui đang cố xịt hết lên tường để có được 1 số vũ khí loại 1 free hehe dzui wá xá.
    _Hic homie Ni biết chỗ nào nhiều gái không dzậy tui lâu lâu mới thấy àh vì trước giờ toàn đi môtô cho nó lẹ àh vì thế đến bây giờ chỉ số lái oto cuả tui chưa được nửa cây nưã :)) còn lại max hết òi hehe.Hình như vẫn còn ít mem chơi GTA:San Anddreas wá bằng chứng là mới có 3 người post bài àh hy vọng GTA:San Anddreas đến lẹ với PC để anh em vào đây bình luận đông dzui hơn hehe
    _Ý có ai biết Bezoka bán ở đâu không vậy tui kiếm òi không thấy.Hình như trong tất cả các nhiệm vụ phụ thì nhiệm vụ tập bắn súng là khó nhất độ khó là 10/10 hơn cả nhiệm vụ cuả thèng Zero 9/10 àh :D hehe

7. Sora1988

Sora1988 Mr & Ms Pac-Man

Bazooka ở trên cái sân bay Trực thăng ở SF có đó Free kô sướng seo phải đi mua????:D Tui lại thấy cái NV lái xe xung wuanh TP là khó thui đi oài kô wa ai chỉ tui zới!!!!!

8. jackychun

jackychun Mega Man

Trước cũng có topic thảo luận nhưng chú ni move nó vào hộp rồi... Thực ra những cái trong hộp chỉ để chứa những bài viết có thể dùng được lâu dài, còn những bài như Thảo luận hay Preview thì ko nên vì sau khi có game rồi thì ta cũng ko cần nó nữa, có chăng chỉ để tham khảo thôi...

THôi tiện đây lấy topic này để thảo luận luôn. GTA SA ở bên Đức đã bị dính bản cencorship, tức là bỏ đi những cảnh bạo lực, cụ thể là:
    - Ko có đoạn quay cảnh headshot
    - Giết người thì ko ra tiền nữa ( haha mất mối kiếm tiền lớn )
    - Ko đánh đập được xác chết nữa, VD như đập vào đầu,....

May vẫn còn đủ VK với cả máu.... Hy vọng bản PC VN ko bị thế này :cool:

9. NIKITA KABUTO

_Tại NI thấy cái topic kia hỏi dữ quá, nhiều khi vừa trả lời xong bên "Hỏi đáp", qua "Thảo luận" lại thấy hỏi tiếp. 2 cái nó hỏi tùm lum, nhiều khi hay lộn qua lộn lại. Còn chuyện move vào Hộp Lưu Trữ vì sắp tới GTA SA còn phát hành cho PC nữa mà. Có gì để cho những ai chưa chơi GTA SA trên PS2 thì vào đó mà xem, sau khi GTA SA trên PC ra độ khỏang 1-2 tháng thì mình move đi cũng chưa muộn ::) .
    _Ôi giời, NI vào xe chạy khỏang 2-3m thì bước ra, chờ khỏang mấy giây là nó mất chứ cần gì chơi cái trò đó holme. Có bữa ham mê chơi cái trò này bị té xuống sông làm mất chiếc xe, tiếc chết pà. Làm ngồi chơi với chiếc xe hàng 1 hồi lâu mới có lại ::) .
    _GC là xe gì vậy ??? Chưa nghe bao giờ cả, àh mà homie lấy cái tin này ở đâu vậy. Cái này làm NI nhớ hùi đó lúc GTA SA ra cỡ 1 tuần thì có 1 tin đồn là trên đỉnh Chiliad người ta phát hiện ra một con Bigfoot ( người vượn ), có nhiều người thì kêu là nó có thật, có nhiều người thì quả quyết là nó không có. Còn NI cũng ham dzui lắm nên lấy Jet Pack ra bay lên đỉnh, ai ngờ chả thấy mô, thế là cho con Bigfoot này vào dzĩ dzãng lun :D .
    _Cái đó thì ông cứ canh độ tối tối, lạng quoanh ngòai đường thì sẽ gặp thôi mà. Có cái vui là sau khi làm xong NV Pimping ( chở 10 em ) thì sau khi "nhảy xe" nó còn cho mình tiền nữa ;;) .

10. manh9d2

manh9d2 Youtube Master Race

Các bác đố các bác ở đâu có con gà trống đó
    Em nhìn thấy con gà trống rồi đó
    Còn cái chiếc xe jip thể thao các bác đã ăn được chưa và cả chiếc xe đua mà nằm lái đó các bác
    Bác nào muốn thì bảo em nói cho chỗ lấy nha
    Và bác nào muốn hoàn thành 100% game đừng hòng vì còn có cái trò đứng đợi dắt xe cho khách bên San Fieero nữa mà mặc cái bộ Valet Uniorm đó các bác

11. Prince

Prince Dragon Quest

_Hehe cái đó là nhiệm vụ đầu tiên cuả tui khi wa San Fierro đó phải nói là cũng dzui thiệt mà dễ nưã chứ do đó sau khi thực hiện sau nhiệm vụ đó thì được nhận 1 khoảng tiền nho nhỏ mỗi khi ghé lại đó ( thực ra chỉ có 2000$ àh :(( )
    _Hehe muốn lấy 100% àh khó đấy chơi xong hết đã là 1 vấn đề thực thi xong hết các nhiệm vụ khác lại thêm vấn đề nưã nhiều lém mệt lém hic hic.Tui còn đang lo sơn hết mấy bức tường bên Los Santos mà chưa xong nè còn 2 cái không biết nó nằm đâu hết tức wá :((
    _Ý có ai tham dự trò chơi cuối tuần ở bờ biển Santa Maria chưa vậy ?Cái này tui đang mệt vì sức cơ bắp cuả tui max òi tham gia không nổi chạy chút xíu là mệt đứt hơi òi chỉ có mỗi lái xe đạp tui thắng àh bi giờ đang lo giảm cân bằng cách ăn kiêng với Rau xà lách :))

12. Soujiro Seta

Soujiro Seta Mario & Luigi

Ủa giờ mà NI còn rớ vô bản GTA III nữa à? Bộ mới chơi GTA 2 tháng gần đây hả? Nghe mấy u bàn về SA đã thiệt, tiếc là tui không thích PS2 nên ráng đợi nó ra trên PC vậy. Bực mình hãng Rockstar quá, thiên vị PS2 hơn PC.

13. NIKITA KABUTO

_Nhưng mà PS2 lại gặp 1 số trục trặc về đồ hoạ nên có lẽ sẽ không trơn tru như bản PC sắp tới T_T.
    _Còn cái GTA III là chơi rồi, nhưng mà chưa chơi hết, giờ mua về chơi lại :p .
    _Nhưng mà kể ra thì Camera của GTA SA trên PS2 có những cải tiến khá giống với PC. Có thể xoay tùm lum chứ không gò bó như mấy bản trước. Vậy nên mới nói bản GTA SA mà chơi rồi qua mấy bản cũ là thấy khựng liền ::( .

14. manh9d2

manh9d2 Youtube Master Race

Các bác biết có ai đa làm nhiệm vụ bằng bộ đồ Valet Uniorm chưa
    Nếu chưa tui nói cho mà biết

15. Asakura Love You

yeah, GTA SA chơi vầy đâm ra lái ô tô dễ hơn và cũng đơn giản hơn trong những pha cua gấp ALY có thể đi con xe thể thao ở cửa nhà $ (chỗ học lái đó) phóng nhanh và cua gấp không xoè :D đỉnh quá thui :))

16. Prince

Prince Dragon Quest

_Pó tay cha này luôn áh con xe nào vậy :D chiếc Bullet hay Super Gt dzậy áh.Hic vụ đồ hoạ thì chán wá tối thui àh nhìn chả ra cái quái gì cả phải ngồi chỉnh ti vi cho sáng lên thì chơi được nhưng không mịn lém.
    _Hehe chắc chắn bản PC sẽ hơn PS2 nhiều òi , thèng nào ra sau mà chả hơn thằng trước :))
    _Ý còn vụ Vallet cực dễ luôn nếu ai không qua nổi mấy màn đó thì đừng mơ đến hoàn thành nhiệm vụ lái Taxi,Cứu Hoả,vvvv...vvv. khó nhất vẫn là lái xe cảnh sát bắt cướp
    _Hehe tui đã hoàn thành gần xong khu Los Santos òi còn 1 số nhiệm vụ nưã là khoẻ òi,có ai đã xịt hết bức tường chưa tui xịt xong òi chỉ được 4 vũ khí bèo lém nhưng cũng xài tạm cũng được.
    _Ý ai giúp tui chỗ này dzới tui đi mod xe Blade màu bốc lưả :)) sau đó đem về nhà cho vào Garage vài hôm không biết nó bị mưa thấm hay bốc hơi mà màu bốc lưả cuả xe tui biến đâu mất hết chỉ còn mỗi màu trắng trước khi mod xe thui àh.Chuyện này lạ wá ai biết giải thích dzới

17. NIKITA KABUTO

_Cái vụ này tui làm rùi, phải nói là khá dễ, cũng chẳng có gì nhiều ngòai việc đỗ xe và dắt xe. Làm hình như xong 5 Level là mình được sở hữu cái nhà này, số tiền là 2K :D . Àh mà đó là Valet chứ không phải Vallet đâu Prince ;;) .
    _ALY thắng bánh trước hả ??? NI hay thắng bánh trước bằng môtô lắm, vì đi Môtô cho dù chạy nhanh cách mấy mà thắng bánh trước cũng không bao giờ lệc đường cua, mà còn nhìn đó phê phê nữa chứ. Đã vậy, thấy chú "bồ câu đen" nào lọang qoạng ra púp nó lấy xe chơi zậy áh ...=)) ... có 1 sao chứ nhiu :p .
    _Cái này chắc là do Glitch của gagare rồi. Mấy bản GTA hay bị cái này, đặc biệt là khi gagare nhiều xe thì còn bị mất nữa chứ. Bữa mới "độ" đựơc chiếc kia bên SF ngon pà kố lun, tính cất zô gagare mốt lấy ra chạy, ai ngờ ngày hôm sau .... mất tiêu ... :((

18. Asakura Love You

Kô, ALY chạy nhanh, sau đó cách khúc cua 1 đoạn nhấn R1 sau đó đẩy Analog sang trái hoặc phải là nó cua luôn. Khi giữ được khoảng gần 1 giây thì thả R1 và cần Analoag ra. :D phanh trước làm gì
    Thui tui đua típ đây ;))

19. Prince

Prince Dragon Quest

_Uí uí thế còn nhiệm vụ đi đưa thư ông làm chưa NI ui cái này cũng dễ lém áh nhưng khó hơn Valet mà $ cho mình cũng chỉ 2K àh ác wá ác wá xá luôn .
    _ALY đua gì vậy tui khoái đua môtô hơn dzới tuị cảnh sát dzui lém lên cỡ 5 sao đi đua thoải mái luôn :)).Còn đua kiếm tiền bằng môtô khá là khó nhưng chưa khó bằng đua ôtô đâu áh
    _Chán wá tui đang chờ bản PC đây lên gamespot coi hình GTA:San Anddreas trên PC đẹp lém có nhiều thay đổi lém hình như cái bản đồ khác so với trên PS2 thì phải.Ai biết thêm tin tức post lên cho anh em nào :(

20. hdht_gamer

hdht_gamer Claude, S.A gang boss

Tui mong có GTA : San Andreas cho PC mau mau, ghiền quá rồi :D
    Đi đá banh PS2 thấy thằng nhóc ngồi bên cạnh chơi GTA : SA mà phát mê, cảnh nhìn đẹp mà tươi sáng, đúng là màu sắc và không khí của vùng Châu Mĩ .
    Cái GTA mới này hơn hẳn các phiên bản đầu vì thằng nhân vật chính có thể ăn bánh mì or uống nước ngọt ở mấy cái kiosk hay máy bán nước ngọt -> good ! Vưà tăng máu lại mới mẻ
    -> Có tính sáng tạo
    Game này chơi tự do nhất trong thể loại Action đó . Có một game mới khác, ạnh tranh với GTA but tui quên tên rồi :P