Bàn luận về Class sẽ chơi khi Aion free

Thảo luận trong 'AION' bắt đầu bởi kei1989, 22/2/12.

1. icarus_2812

icarus_2812 Mr & Ms Pac-Man

;)) k thèm đọc cm trước luôn :) khinh người quá :(( hên là k phải iu mình , chứ k là mình bỏ aion luôn ;))
    Thế ông chọn Sever chưa EU hay NA ?

2. devilcrying

devilcrying Mr & Ms Pac-Man

chà vậy à ^^ đang cắm đầu làm quest và thưởng thức đây!

3. lumisery

lumisery Mr & Ms Pac-Man

Eu thì nhiều người quen hơn vì ta cũng đã ở bên đó 1 thời gian với anh em ở nước ngoài( nước ngoài 100% ko phải VN :)))
    Còn NA thì ping tốt hơn tẹo...nên cũng đang phân vân ...thôi để từ từ rồi tính...chơi EU trước rồi khi nào rành đú luôn NA...ko biết thời gian đâu ra cày nhỉ =))
    CÒn việc post thì ko phải ko đọc mà lúc ta post chưa update nên ko có thấy :))..đừng buồn nha tình iu ;))

4. p&d,q.e.d

p&d,q.e.d Donkey Kong

Thớt đã thành cuộc tranh cãi của các siêu nhân. Đi ra vậy.

P/S: Cãi nhau làm cái đêó gì hem biết. Thích thì hẹn nhau cùng một sever rồi chia asmo vs E ra mà quất là biết ngay mà. He. Thêm tý lửa.

5. icarus_2812

uk, đang chờ anh em nó quyết định rồi NA hay EU , có nhóm bên sin cũng đang me EU, k biết sao :( cày nữa, cực quá :((
    p/s : mà lumi ah`, bật mí nhé, có thể list yh của ông có nick tui đó =))

---------- Post added at 21:36 ---------- Previous post was at 21:34 ----------

thật sự mình rất muốn tặng bạn 1 câu j đó, nhưng thôi, k nên gây thù chuốc oán, bạn nên đọc các cm gần đây xem có ai chửi bới hay j` j` đó k nhé :)

Chỉnh sửa cuối: 25/2/12
  6. iBreaker

iBreaker Donkey Kong

Thì cái nào ra trước chơi trước, nếu sau khi chơi thấy EU không ổn bằng NA thì chuyển cũng chưa muộn.
    À, bọn tôi sẽ chơi Elyos vì trước giờ vẫn thích Elyos, Nếu có anh em nào thích Elyos thì cứ liên lạc để vừa chơi 8 cho đỡ buồn.

7. icarus_2812

uk, chỉ biết thế thôi chứ sao h :( mà Eu đến 28 thì mở nhỉ :| ( cho những ai k có Tk CB và chưa đạt 30 trở lên trong Cb )

8. _MissYou_

_MissYou_ Mr & Ms Pac-Man

Mình nhá :))
    OB ta đi train cùng nhau nhá :L

9. Joo

Joo Donkey Kong

ae chơi thử có lag ko @@ lag thì lười chơi lắm

10. stormxlll

stormxlll Youtube Master Race

[video=youtube;mtQTDa3RQHE]http://www.youtube.com/watch?v=mtQTDa3RQHE&feature=results_video&playnext=1&list=PL8E140E96793083C3[/video]
    siu nhân này :))

---------- Post added at 03:09 ---------- Previous post was at 02:51 ----------

thực sự là aion chuyện 1v3 gear không chênh lệch là điều có thể ,nhưng thế không có nghĩa là chanter là class imba ,chơi lâu hiểu về các class ,skill + khả năng xử lý tình huống linh hoạt 1 chút thì sẽ 1v3 được thôi,đứng giáp mặt mà đánh với 3 thằng thì kể cả nó đồ cùi mình cũng chẳng sống nổi . bạn nói "pt full chanter đi instance cho lành" chứng tỏ bạn chắc ít pvp ,aion pve với pvp chẳng liên quan 1 chút gì với nhau đâu

---------- Post added at 03:31 ---------- Previous post was at 03:09 ----------

http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=G5YaVlW7cWM

11. thobong16

thobong16 Donkey Kong

vậy chanter là class cần trượng à.. em sẽ chơi class đó :D

12. QuaiVatToTBung

QuaiVatToTBung Godslayer Κράτος GVN Veteran

lol reply ko liên quan gì đến bài quote cả :))

13. danteit

danteit Youtube Master Race

Sao thấy ít ai bàn gladiator nhỉ? mình đang tính chơi class này nhưng không biết ưu nhược ra sao mọi người tư vấn hộ.

14. lumisery

lumisery Mr & Ms Pac-Man

Gla là class tuơng đối dễ chơi ...và số gla thường luôn gần như gấp đôi số temp 0.0
    ....trong các server retail gla chiếm khoảng 18% đứng thứ nhất trong các class được chọn...(temp thường chỉ khoảng 10-11%,chanter cũng thế :)) )
    Không thực sự rành gla lắm vì ko chơi class này nhiều nhưng chủ yếu bộ skill gla là deal dame+giảm def của đối phuơng và 1 số buff dành cho melee,tăng att,kháng các chỉ số...

Kĩ năng đọc hiểu của một số gamer vn có vấn đề thật...chắc tại nền GD...ko nên trách :))

15. Warofgod

Warofgod Youtube Master Race

@danteit: Gladiator class dễ nhất để chơi ( trùm ninja luôn , (tại vì có thể cầm được nhiều loại vũ khí : Mace , Sword, Dagger, GS, Spear, Bow) về quần áo thì Gladiator nó bận cái gì cũng được ( bận gì cũng được miễn làm mình mạnh lên) ninja đẹp luôn khỏi cần nói thêm) hehe &[]
    Gladiator nhược điểm: hmmm không biết nói gi luôn
    Gladiator ưu điểm: dmg mạnh , hp và def trâu như templar (thua xíu ^^!) Aoe mạnh và là class duy nhất có thể có 50%+ PVP attack ,là con quỷ hút máu người để sống ( nếu cần biết thêm chi tiết thì hỏi pro về gladiator chỉ là thằng noob, nếu thêm mấy anh pro ve gladiator nói em phán ngông cuồng nữa )

16. kevinzheng

kevinzheng Red, Pokémon champion GVN Veteran

Nói cũng như ko, trò quái nào mà chả cần kỹ năng xử lý tình huống với quen thuộc skill chứ riêng j cái trò AION. Thế giờ 1 thằng có kĩ năng tốt fang với 3 thằng có kĩ năng tốt thì thế nào?
    Rốt cuộc thì ý cậu cũng chỉ là nếu thằng chanter có kĩ năng tốt hơn 3 thằng kia thì nó thắng dc, thế có phải giống câu số 1 của tôi là rape noob ko? Nói đi nói lại cũng chả khác j ko nói =)

17. lumisery

lumisery Mr & Ms Pac-Man

Thì đã nói rồi khả năng hiểu vấn đề của 1 số bạn "rất tốt"....thấy 1vs3 là..á...á...good good....;))...ko biết rằng phải quỳ gối xòe cánh bao nhiêu lần để có 1-2 lần như thế :))
    Các bạn xem clip thì chỉ dòm được cái phần nổi của tảng băng thôi...nó là best part còn cái part chìm ở dưới ko ai post cho mà xem đâu :))

18. winglove8751

winglove8751 Mr & Ms Pac-Man

:D......Các bạn muốn chơi class gì là tùy vào sở thich của các bạn , class nào cũng mạnh cã ......đừng quá tập trung vào các bài của những người khác post mà theo...:D có khi người ta chưa bao giờ chơi or đạt được đến cái lv đó or chơi những server ..........., vì thế hãy chơi class mà mình yêu thích :D không class nào yếu cã chỉ có người chơi không hiểu hết class và điều khiển nó thật tốt thui :D
    ( Bác nào trial siel vaziel hay Israphel có thể pm mình ....:D mình giúp đỡ linh tinh chém gió : . có cái time OL của mình là từ 12 khuya đến trưa) thx

Chỉnh sửa cuối: 26/2/12
  19. Hexan

Hexan Youtube Master Race

LOL, lâu mới mò vào 4rum thấy loạn ghê? MOD đâu không close cái topic này lại? đi lạc chủ đề chém gió tùm lum close đi, ace chuẩn bị tinh thần chiến retail nào! còn 2 ngày nữa thôi.
    @Lumi: dạo này rảnh vl nhỉ, nghỉ LX chửa. vào cày tiền trả Hex 1b kinah đê, lên đây chém vãi nhể. Chém gì thì chém nhưng nhả câu này là không ổn rồi :|.
    Kĩ năng đọc hiểu của một số gamer vn có vấn đề thật...chắc tại nền GD...ko nên trách , cẩn thận ăn gạch lại khổ^^.

20. lumisery

lumisery Mr & Ms Pac-Man

Eu server Uk nhá đồng chí,chơi ely cạnh tranh các bác amos..;))...ko biết có chú nào nhận cày thuê ko dạo này cũng bận ko rảnh để mà cày.))
    @hex:mụ hex mới vô quăng gạch ta rồi ah`,vụ thiếu nợ lên Y!m đi ta trả cho.:))
    Về câu nói mụ bôi son lên thì ta chỉ nói thế này:góc nhìn của ta và một số đồng chí là ở góc độ tổng quát về vấn đề PVP ,còn một số đồng chí khác thì nhìn ở góc độ nhỏ hơn PVP ở khía cạnh 1vs nhiều ,2 góc nhìn khác nhau nên ko hiểu rõ vấn đề của nhau,vậy thôi :))(đổ lỗi nền GD cũng hơi quá vì thực ra nền GD VN thì...ko nói ai cũng biết. :)))
    Còn gạch thì quen với anh em VN rồi ,việc ăn gạch là chuyện thường tình. ;))

Chỉnh sửa cuối: 26/2/12