Bàn mọi vấn đề về TCM 2006....

Thảo luận trong 'TCM / FIFA Manager' bắt đầu bởi Master_VN, 29/1/06.

1. xiahou_dun

xiahou_dun Mega Man

Nói bậy.......như vậy tức là ông vẫn còn đang dùng bản "gin" v1.0 , chưa update patch , cho nên mới có chuyện như vậy , còn khi đã update lên v1.1 thì nó đã sửa lại bug đó rồi , nó chỉ bắt việt vị nếu cầu thủ đó tham gia vào tình huống tấn công , ví dụ như ngay sau tình huống đồng đội sút bóng đập cột dọc hoặc bị thủ môn đẩy ra , cầu thủ mà trong tư thế việt vị trước đó mà lao vào đá bồi thì nó sẽ thổi việt vị........

2. realmadrid_cf

realmadrid_cf The Warrior of Light

em nói bậy với bác làm gì, có gì em nói vậy, em up bản 1.1 cách đây chừng vài tháng rồi,

3. xiahou_dun

xiahou_dun Mega Man

Thế đã cho lên v1.2 chưa???Tui cũng không nhớ rõ là nó sửa bug đó ở bản nào , nhưng mà chắc chắn là bây giờ tui không bị như vậy , nó chỉ thổi phạt khi thằng trong tư thế việt vị tham gia vào tình huống thôi , có khi thằng kia sút bóng chạm vào người thằng đang việt vị , thế là thằng trọng tài thổi.:|

4. gh@st123

gh@st123 Youtube Master Race

có ai biết cái vụ Rival Bid không ? chỉ tôi với

5. xiahou_dun

xiahou_dun Mega Man

Rival Bid là tình huống xảy ra khi có hơn hai Clb tranh chấp chữ ký của một cầu thủ....Khi bạn đang thương lượng phí chuyển nhượng hoặc đang thương lượng về lương của cầu thủ khi anh ta chuyển đến clb của bạn thì các đối thủ cạnh tranh trực tiếp với clb của bạn (các clb khác) có một sự tiến triển trong việc thương lượng chữ ký của cầu thủ mà cụ thể là tiền phí chuyển nhượng mà họ đưa ra cao hơn đề nghị trước đó của bạn...Vì vậy khi đó có thể cầu thủ đó sẽ chuyển đến clb kia thay vì đến clb của mình....việc duy nhất bạn có thể làm khi đó là hứa hẹn trả lương cho nó thật cao (nếu bạn đã thương lượng xong phí chuyển nhượng) , còn nếu đang thương lượng phí chuyển nhượng thì phải tăng phí chuyển nhượng lên thôi , nhưng phải nhớ là không được "Withdraw Offer" mà phải đợi có hồi âm của nó (tức là có bảng thương lượng hợp đồng) nếu bạn Withdraw Offer thì hợp đồng của bạn sẽ bị đổ vỡ ngay lập tức (Collapse) , mà bạn mất cầu thủ đó ...tui cũng gặp tình huống này nhiều.....và thường xuyên thua cuộc......Shit ^^

6. realmadrid_cf

thường thì thằng máy bao giờ cũng thắng trong các cuộc chạy đua này, nhiều lúc tức muốn ói máu, load lại trả thật cao tưởng nó sẽ đồng ý ngay nhưng ai ngờ bọn máy trâu bò kia cũng cao tay, cái vụ này đúng là chỉ nhờ may rủi. Mà tốt nhất để cho bọn trợ lý nó thương lượng là hay hơn

7. xiahou_dun

xiahou_dun Mega Man

Nhưng nhiều khi như thế lại hay , chứ nếu không thì chuyện chuyển nhượng mất hết cả thú vị........^^

8. aznkoz

aznkoz Mega Man

Uh ^^, tức quá thì kiếm cái đội mua nó đá friendly ^^, chơi chít tụi nó luôn :D .

9. xiahou_dun

xiahou_dun Mega Man

Ặc , ông này thù dai ghê....tui thì.....tui chỉ rình trận gặp nó.....tui chơi TextM....play dirty cho chúng nó ngoẻo luôn....^^

10. aznkoz

aznkoz Mega Man

Chơi friendly thì đa số ko bị loại khỏi thi đấu quốc tế hoặc cup . Chơi cái của ông dễ bị ăn thẻ đỏ ^^ . Mà phải chọn thằng mạnh, có trận 1 thằng tụi nó dớt 5 thằng của tui què >< .... 5 phút tackle là bị nó cho lên băng luôn . :( . Nhưng cuối cùng củng làm nó què lại :D .

11. vitamin_Z

vitamin_Z Mr & Ms Pac-Man

ua ma co' pac' nao xai thang Carlos Alberto(Corinthians) chua???Em thay no' hay ma gia' ca cung fai chang!!!!Nhung mua thi no' chi consider to move to bigger clubs thoi!!Em dang choi AD Almeria !!!Da' 3-5-2 da' cung dc. nhung lai. giong' Inter(cong lam thu fa')!!!!May' pac' biet thang nao hau ve. hay ko ma Spanish nha!!!Em can nhung gia' ko wa' 3m nha!!!!Em rat' can!!!!Mong cac' pac' giup' :D

12. aznkoz

aznkoz Mega Man

ặc O_O ... hic, nick mới của mình là VitaminM, vậy mà có ông chơi cái Z rồi ặc >< ... pó tay thiệt .

13. xiahou_dun

xiahou_dun Mega Man

Bây giờ tui chơi đến 2017 rùi , cho nên những thằng gọi là trẻ trong "quá khứ" như những năm 2006 thì chẳng còn nhớ được thằng nào...:D vì vậy bác vào Club-> Transfer Market -> Player Search nhé....:D
    A very skillful fisher....=))

14. realmadrid_cf

em đang chơi tới năm 2022 rồi, thời này thì các chú như: Farbegas, Rooney, messi cũng về hưu từ thời tám hoánh rồi. Đúng là vắng bóng các ngôi sao hiện thời này trò chơi trở nên kém hấp dẫn hẳn, không có hứng chơi nữa, đành quay lại chơi từ đầu

15. xiahou_dun

xiahou_dun Mega Man

Trùi , cày khiếp thế, đúng là đến lúc đó thì chẳng còn thằng nào cả....may ra thì có Theo Walcott lúc đó khoảng 35 hay 36 gì đó....=))

16. Kanla

Kanla Youtube Master Race

quái sao tui cập nhật lên v1.1,v1.2 không được nhỉ,cứ đang update là nó báo lỗi,do đang cài bản không chính qui mà,mặc dù là chưa có chép file crack(vẫn original file) đè lên nhưng nó vẫn không update được.Theo tui nghĩ là bản update nó có kiểm tra số serials trong game,nếu không trùng với số serials của nhà sản xuất thì nó không cho update nữa,ai biết cách làm sao update được,xin chỉ với.
    @xiahou_dun: Ông đang cài bản chính thức hay bản crack vậy nếu là bản crack thì chỉ tui cách update với..thanks nha!!

17. xiahou_dun

xiahou_dun Mega Man

EDIT :Làm gì mà phải lập thêm cái topic nữa làm chi...^^ , chỉ được cái tạo cơ hội cho tui "Sờ pam" , tui trả lời bạn ở topic ngoài vậy.....

18. breathe

breathe Guest

Các bác cho em hỏi ở HN thì muy cái TCM 2006 ở đâu nhỉ . Chỗ nao quanh BK hoặc gần Bạch Mai thì tốt , em ngại đi xa quá mà cái hàng đĩa hay mua lại không có mới đau chứ ..

19. xiahou_dun

xiahou_dun Mega Man

Ra Lê Thanh Nghị....Đầy...Nhưng nhớ chọn bản nào mà nó xài file ảnh , chứ đừng lấy cái mà nó xài crack như trường hợp của Kanla....file crack hay có lỗi lém.....^^

20. arthas

arthas Persian Prince Lão Làng GVN

Có bác nào gặp lại được Paul Ince chưa? :D