Bàn về Mitsurgi trong Soul Calibur II

Thảo luận trong 'Soul Calibur' bắt đầu bởi lionking1992, 12/2/07.

1. lionking1992

lionking1992 Youtube Master Race

Em chơi SC2 chưa được lâu, chỉ khoảng chừng 1 năm đổ lại và tất cả tâm huyết đều dồn vào con Mitsurugi.
    Em nhận thấy trong Extra nói chung thì Mitsu có lẽ là GOD với cây kiếm Damascus mạnh kinh hồn đó, nhưng trong Original thì...hix hơi bị ẹ
    Anh chị nào có kinh nghiệm chơi Mitsu làm ơn chia sẻ với em, thí dụ skill hay cách vận dụng trong chiến đấu chẳng hạn...
    Cảm ơn mấy anh chị trước :D

2. Kenji Ogami

Kenji Ogami Ultimate EdgeMaster Moderator Lão Làng GVN

Ặc,mit mà yếu
    Thằng này chỉ cần 2 chiêu 4K,B với 2K,B đánh random là có thể hạ được khối gà roài :D

3. lionking1992

Híc, em đâu dám chê Mitsu yếu, dù sao cũng là nhân vật mình đặt nhiều hy vọng nhất mà ^ ^
    Chỉ có điều em NOOB Mitsu quá, không biết cách chống đỡ với các combo của đối thủ, đặc biệt là các combo kết hợp giữa đánh trên và đánh dưới, ít khi đỡ được nên gặp những con như Kilik, Raphael hay Nightmare...bị rất nhiều bất lợi. Tiền bối nào uyên thâm xin chỉ cho em con đường đúng đắn trong chiến đấu của Mitsu nhất là cách Guard và Guard and Back, em cảm ơn nhìu ^.^

4. shadowind

shadowind Fire in the hole!

lùi K,xuống K,B,tới tới K,mấy cái đó của Mit bên SC2 mạnh,còn SC3 là khỏi nói,thêm lùi B là đủ,làm ít ăn nhiều

5. lionking1992

Cảm ơn anh Shadow Wind đã cỉh giáo. Nhưng em thấy chỉ B với K có lẽ vẫn còn hơi...thiếu thiếu gì đó
    Các chiêu đánh ngang (A) có lợi hại không? trong đó đòn nào dễ ăn tiềng :D

6. shadowind

relic là thế khá hay,lùi A+B đó,đứng gần xả lửa thì khó đỡ lém,relic rồi B khá lợi,A thì dùng chống sidestep với rỉa máu cũng ngon

7. lionking1992

Nhưng mà lùi A+B thì phải mất thời gian đứng tấn rồi mới đập ra lửa được.
    Còn tới A+B thì cũng phải mất thời gian xoay cây kiếm 1 vòng. Trong khi đó ăn đập như chơi ::( Vậy Relic khi nào là hợp thời trang hả anh ?

8. Fat Chocobo

Fat Chocobo C O N T R A

Chú em tập dỡ đòn cho chắc tay đi rồi bắt đầu tập combo và cách cắt đòn.Đừng có tham mấy cái đòn ra lửa đó chả được cái gì đâu

9. lionking1992

em cũng thấy như vậy đó!
    à cho em hỏi thêm chút, Mitsu khi cần Dammascus có thể đỡ đựoc đòn tấn công của đối thủ không? Hình như có cái chiêu gọi là Guard and Back phải ko ạ? Chiêu đó làm thế nào? Mong các prồ giúp đỡ, em cảm ơn trước!

10. Fat Chocobo

Fat Chocobo C O N T R A

Cầm Damacus thì đánh rất đau nhưng lại ko đỡ được đòn tấn công,chỉ GI được thôi

11. shadowind

guard impact hehe
    Nếu thấy đối thủ đánh mình truớc thì bấm B,né cái một rồi đập nó thôi,còn không thì phải canh tầm,để vòng lửa quét trúng mà mình vẫn có khoảng cách với đối thủ,không thì đánh đối thủ nẳm,canh khoảng nó mới dậy là A+B,hên hên ép góc thì pro cũng toi,miễn là xa tầm vật chút,lâu lâu gặp mấy ông thần kinh thép hay mấy con gà hok bít sợTT
    đỡ high,mid: tới G
    đỡ low:lùi G