Blade & sword

Thảo luận trong 'Game Á Châu' bắt đầu bởi dark_slayer_83, 29/12/03.

1. dark_slayer_83

dark_slayer_83 Long Phụng Hòa Minh Moderator Lão Làng GVN

Ai chơi rùi cho hỏi cái skill thứ tư của mỗi loại tuyệt chiêu làm sao mới học được vậy?Tui chỉ học được các skill 1 2 3 thui.

2. Hero

Hero Fire in the hole!

Hê bác cũng chơi game này à .
    Tôi mới level 7 nên chưa học được Skill thứ 4 .
    Mà sao tôi ko thấy cái Skill thứ 4 nhỉ , nếu mỗi loại chỉ có 3 skill thì chán

3. m.phong

m.phong T.E.T.Я.I.S

Ừ tui cũng không biết cái Skill thứ 4 dùng như thế nào nữa.Nhưng cái Skill T4 hình như là phải dựa vào cái power thì phải á.Cái cột năng lượng có cái số đó.Tui chơi level 40 rồi.Hic chơi chế độ Hrad nên khó qúa trời luôn zậy đó.Ai biết dùng Skill T4 thì chỉ anh em nhá.À mấy bác có biết chơi tuyệt chiêu phối hợp không?

4. Hirokochi

Hirokochi Mario & Luigi

cho hỏi đây là game mới hả . có ai cho cái link vào xem ảnh nó đi.nếu hông thì gửi ảnh lên xem vói nào!!!!!!!!!!

5. Hero

Hero Fire in the hole!

6. tieuthienvu

tieuthienvu Donkey Kong

Ý trò này mua ở đâu thế mấy you,mới nghe tên tưởng trò tiếng E chứ ai ngờ coi cái link của bác hero thì ra là của C àh

7. Hero

Hero Fire in the hole!

Trò này chính xác là của Trung Quốc nhưng là bản tiếng Anh ( giống Prince of quin )
    Mua thì ở đâu chả có , cả HN và HCM

8. Sarah

Sarah Mr & Ms Pac-Man

Ha ha tui dzề rồi nè hic hic , chơi sưng con mắt luôn mat het 3,5 ngày trong đó giết trùm cuối đã mất hết 0,5 ngày phê luôn . Cái tuyệt chiêu thứ 4 cũng ko biết chơi làm sao cả , skill thì có 3 cấp : Noivice , Expert , Master . Cu sau khi luyện đủ 3 chiêu sẽ học được chiêu thứ 4 và có 1000 power . Cái này chủ yếu hay ở chỗ là cách luyện ra ngọc và chế thuốc thôi , chế được item xịn là mạnh lên liền haha . Cái này cũng có nightmare như Diablo . Thôi mọi người ráng tìm hiểu cách chế Diamon giùm tui đi , tui đang cần để chế tạo ra 1 thứ item . Ai biết chỉ dùm , tui mới tạo được vài cái item Start thôi , cũng được .
    Mà cốt truyện này chủ yếu nói về đời của Trụ Vương và Đắc Kỷ , xoay quanh cái thiện và ác do chính chúng ta tạo nên . Lúc về tui chỉ có được 3 đức tính thôi , ai có đủ 7 cái chỉ cho tui coi (đủ 7 đức tính trong trái tim thất khiếu của Tỉ Can đó nha ) >:-D< [-o<
    À quên , tui biết được cách chế thuốc tăng Power len 1000 nè , đọc kỹ sẽ thấy thôi . Hình như tuyệt chiêu 4 nó có chỉ cách chơi nhưng ko hiểu lắm .

9. dark_slayer_83

Hu hu hu tệ thật skill cấp 4 ko ai biết hit seo?Xui quá.
    Thui bỏ vụ skill 4 đi,anh em ai biết các cách combo post lên đi nha.

10. Sarah

Sarah Mr & Ms Pac-Man

Ha ha tui biết chơi chiêu cấp 4 rồi ha ha . Đã quá giết con trùm lúc đầu mất đến 30 phút mới giết được dzậy mà chỉ cần 1 chiêu thôi là nó ngỏm củ tỏi ha ha đã ghê . À hình như có bí mật đó mấy u ơi , hình như khi hết game thì khoan tắt máy hãy vô New Game tạo 1 nhân vật mới sẽ được LV cao hơn và những viên ngọc quý của mình ở file trước , ngọc (start chứ ko phải gem stone đâu à nhe) . Của tui khi vừa bắt đầu vô lại tầng nightmare thì LV 7 và có đủ 5 viên ngọc gia bảo của tui nhưng đã dại dột xoá file đó vì tưởng là tầng nightmare nên đặc biệt hơn ai dè hichic sau khi tạo lại thì hỡi ôi huhuhu :-& X( X( . Combo thi chi cần click tuyệt chiêu nào mình thích vô là ok thôi , khi chơi cứ nhấp chuột liên tục sẽ ra tuyệt chiêu theo tuần tự . Có ai đánh được đến 24 hit ko vay (cái này chắc chỉ có nhỏ con gái đánh được thôi >:-D< . Tầng Nightmare khó quá đánh rất phê , ko lên LV nổi luôn huhuu . Nó đánh có 2 cái là hết HP mà tiền đâu mua máu .
    Giờ là chỉ tuyệt chiêu finish move nè . Đầu tiên giữ phím ALT sau đó hãy kéo con chuột như trong chỉ dẫn : mouse path - . có nghĩa là giữ ALT rồi kéo con chuột thành hàng ngang (ko được làm xéo đâu) . Nếu làm đúng thì tuyệt chiêu sẽ hiện ra trong chớp mắt , nhấn chuột 1 cái và thế là a lê hấp tên trùm lên đĩa hhaha . Còn các chiêu khác mọi người cứ làm như thế nhưng khác động tác rê chuột thôi (mấy chiêu này thấy giống vẽ bùa quá nhỉ hihihi) . Nhưng nhớ là mỗi lần chơi phải tốn 1000 power đó , power thì có thể đánh hoặc đỡ để lên , nhưng đỡ thì khỏe hơn (đối với giết trùm .

À mà quên nữa có ai biết cách giúp nhỏ thầy thuốc diệt chuột ko vậy , khó quá troi`, chuột quá trời mà chả lẽ phải đạp cho chết hết tụi nó sao kịp giờ .
    :-/ . Có ai tìm được cách nhập đồ chơi xịn như Start hay Diamon gì đó thì chỉ giùm nha .
    Phfuu phfùu , mệt quá MoD đâu rồi cộng EXP đi , hihi >:-D< [-o< [-o<

11. dark_slayer_83

HÉ hé hé combo tui tự nhận là vô địch nè +75hit(Lv34)(lúc chưa biết dùng skill 4).
    Còn mấy viên ngọc xịn thì mua mấy viên ngọc 3000 ở cửa hàng ý,rùi ghép lên thành viên Perfect rùi rèn ra(hơi hao) tuy nhiên cơ hội thành công không cao,toàn ra ngọc cấp 4~6 hiếm lắm mới ra mấy viên xịn.

12. m.phong

m.phong T.E.T.Я.I.S

Cha nội.Sao mà ông đánh được nhiều Combo thế.Có cách thì chỉ cho anh em đi.Tui Level44 mà cũng chỉ được có 20 là max rồi đó.

13. dark_slayer_83

Combo 75hit for Twin Blade Heroine:
    -Yêu cầu:Master cho các chiêu:Triple Kich(TK),Summon Maniefstation(S),Sky Mend(SM),Chain Kich(CK)
    -Chỉnh sẵn đòn Combo như sau: Kichx3-Slashx4-Kichx2-S-TK-S-TK-Slashx2-SM-Slash-CK
    -Thực hiện:Slashx5(chỉ chém đúng 5 cái ai tham không ra ráng chịu)+Combo

14. bearhn

bearhn Mr & Ms Pac-Man

trò này có lâu chưa hả các bác???
    sao tui không thấy ngoài hàng vậy hả.
    bác hero ơi có game nào mới bác phải bắn ra ngoài hàng ngay đi chứ tui ra M_star rùi có thấy gì mới đâu

15. dark_slayer_83

Hé hé hé xin lủi quí zị nhá,đòn combo trên chỉ có 56hit thui,còn combo 75hit(ko phải chiêu nói trên) chỉ tác dụng với mấy boss vì con thuờng tới khoảng 35hit thì nó sụm rùi.

16. chicken_run

chicken_run Donkey Kong

mấy bác toàn nói về trò chơi mà chả bảo ai xem nó có hay không?
    Ở Hn và HCM mua ở đâu cả
    Em đọc xong chả hiểu gì

17. Sarah

Sarah Mr & Ms Pac-Man

Hic nhưng bác phải nói thêm là dùng nhân vật nữ thì chơi mới được chứ mấy con kia làm sao chơi được hu hu .
    TO chicken_run : mua ở HCM thì chắc chắn là có thôi còn ở HN thì ko biết nhưng Hero đã nói dzậy thì ở HN chắc cũng có thôi . Nếu ở HCM thì đi đến vài tiệm bán game ở gần nhà thế nào chả có . Còn u ko hiểu các bài viết tại vì u chưa chơi thì ko biết cách chơi nên ko hiểu thôi . Dạng chơi như Diablo thôi , còn hay hay ko là tùy sự nhận định của mỗi người mà @-) .

18. m.phong

m.phong T.E.T.Я.I.S

Há há tui cũng đánh Combo lên được 42hit rồi nè.tui dùng con cầm đao ấy.Hic vậy mà vào gặp boss vẫn chết như thường.Có ai biết cách tạo mấy viên ngọc không?mấy viên ngọc lên đến Perfect là hết rồi hả.Hic level60 mà yếu qúa trời luôn.Có ai biết cách luyện ngọc thì chỉ anh em với nhá.

19. Sarah

Sarah Mr & Ms Pac-Man

Ko còn 2 cấp nữa là Diamon và Start , tạm thời tui chỉ biết cách tạo 3 viên start thôi , để về coi kỹ lại rồi post sau . Thế M.Phong ko tạo được viên nào ngoài các viên perfect a` . Ai tạo được thì post thử xem , để xem coi có bao nhiêu viên , post cách tạo các đơn thuốc luôn nhé . Chỉ có đơn thuốc là power và thuốc phục hồi thể lực thôi , ai biết thêm cách khác ko . Các viên start và Diamon sẽ tăng theo % nên khá mạnh hê hê . Tại đang lười nên ko thử thêm coi còn các viên khác như thế nào hichic .

20. dark_slayer_83

Ngọc thì tui chỉ nhớ man mán là xanh duơng + vàng,Trắng + Xanh lá...nói chung là gom mấy viên perfect lại với nhau là rèn ra mấy viên xịn thui.Nhìn kỹ lại thì ko nên sài mấy viên star hay 7 death gì đó vì nó tăng cái này thì giảm cái kia.Chỉ có 1 viên(ko nhớ tên thông cảm) khá xịn tăng 35%Damage 45% Stamina là xịn thui.
    Còn bình thuốc thì quá dễ 3 bình dỏm ra 1 xịn,tui chưa pha đuợc bình Power ai biết giúp đỡ,xin tặng chiêu combo 75hit.