Buồn chán vì ny mất trinh và nói dối...

Thảo luận trong 'Tâm sự' bắt đầu bởi Infernal_Lord, 28/3/14.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Infernal_Lord

Infernal_Lord Youtube Master Race

Chỉ là lúc buồn chán viết ra chút tâm sự. Giờ đã biết phải làm gì. Cám ơn những bạn đã đọc hết và có lời khuyên thật lòng nhé!

Chỉnh sửa cuối: 8/4/14
  2. ongKing

ongKing Công Công Thủ Tiết GVN Veteran

quan trọng mẹ gì cái tí máu trinh, đầy thằng còn chủ động đánh đồn có địch xong về vẫn húp xùm xụp kia kìa

3. []_Ng0c_[]

[]_Ng0c_[] Dragon Quest

Nếu quan trọng cái màng trinh thì đem ny đi vá đi.Có dịch vụ vá màng trinh mà :v

4. zin31389

zin31389 Mario & Luigi

Về vấn đề này khá nhạy cảm, nhưng nếu đã có nhiều việc như thế xảy ra, và bạn dù yêu cô ấy vẫn đau đáu như thế, thì dần dà thời gian, cái đó sẽ giết chết tình yêu đó thôi, để mà khuyên bạn, mình chỉ nói rằng, bạn nên chia tay cô gái đó đi, không phải vì cô gái đó không còn trinh mà bạn chia tay ngay lập tức, bạn cũng cố gắng, cũng tìm cách dung hòa, nhưng với đàn ông á đông thế hệ cũ thì chuyện đó dường như là cái lối mòn không thoát ra được, cũng có thể bạn không muốn mình như thế, ko muốn tự dằn vặt bản thân, nhưng cuối cùng vẫn là bạn không chấp nhận nổi, mình cũng đã từng quen một đôi như thế, cô gái kia thì không lừa dối, thẳng thắn thừa nhận, nhưng ny cô cũng như bạn, xung đột, chia tay, quay lại, một thời gian dài thì cũng mệt mỏi và muốn dừng lại bạn ạ. Hãy đưa ra quyết định dù đau lòng, và hãy tìm một cô gái khác phù hợp với mình hơn

5. The_Angel

The_Angel Lão Làng GameVN Moderator GVN Veteran

Chia tay đi và kiếm con khác và nhớ test màn trinh trước khi quen, biết mình ích kĩ mà còn lãi nhãi làm cái lồng gì?

6. lovefc

lovefc Lính mới GVN Veteran

^ this.
    Lúc m chưa bước vào cuộc đời cô ấy, cô ấy còn không biết m có tồn tại hay không nữa ấy.
    Bảo thủ + ích kỷ ở đây lảm nhãm cái lồng, chia tay và nhớ bảo ng yêu sau cho xem màn trinh trước khi quen.
    p/s : Nhớ bảo ng yêu sau là m cũng mất cmn trinh rồi cho ng ta đỡ sốc. Kẻo lại có topic 1 bạn nữ khóc lóc vì bạn nam đã mất trinh trước khi bóc tem cô ấy.

Chỉnh sửa cuối: 28/3/14
  7. Summer_Winter

Summer_Winter Waiting to respawn GameOver

Con gái bây giờ là một lũ điếm...

8. Kira_h2c

Kira_h2c title khác. GVN Veteran

Bỏ con nhỏ đó đi. Kiếm con khác mà quen. Trước khi làm quen thì nên kêu nó cho coi màn trinh trước, không thôi lại mất tiền ngu

Thân

9. mozart_nht

mozart_nht Blue is the colour GVN CHAMPION

chủ thớt ngay từ đầu đã tự nhận là bản thân ích kỉ rồi mà, chắc lên viết vài dòng cho thanh thản thôi, các bác đọc xong đi ra chứ đừng gạch đá tội nghiệp bác ấy ^^

10. Infernal_Lord

@Mấy thành phần ra vẻ: Nực cười nhỉ? Ích kỉ thì khi buồn không được quyền viết ra tâm sự à? Lấy tư cách đâu mà cấm thế? Oai quá cơ?
    Cho rằng những lời trên là lải nhải? Thế đọc làm gì? Lượn luôn ngay từ đầu đi? Không dám làm tốn thời gian vàng ngọc của quý vị đâu?
    Ừ. Nhiều bạn quan điểm thoáng. Quan trọng gì? Thế biết cái cảm giác bị lừa dối nó như thế nào không? Trải qua đi rồi biết. Hay bị lừa dối vẫn thấy bình thường? Ồ hay đó, bạn là thánh nhân. Hoặc cũng thuộc loại đi lừa dối quá nhiều rồi nên thấy bình thường.
    Có những người cả đời không quên được mối tình đầu đấy, kể cả chưa xh luôn. Còn nếu rồi thì còn sâu đậm hơn gấp vạn lần. Có thể là không nhắc nhưng mãi không quên được. Ny cứ nhớ ng cũ thì vui lắm?
    Khuyên thật lòng thì còn nghe. Còn cái kiểu chả biết có đọc hết không, vào phun ra mấy câu cay độc đấy thì lượn nhé. Không khiến.

11. D.M.C

D.M.C Waiting to respawn GameOver

chủ thớt ở HN đúng k?

12. Infernal_Lord

Tự dưng bác hỏi thế là có ý gì thế?

13. D.M.C

chắc k đâu như linh cảm có biết nhân vật này, chả hiêu sao đọc 1 lúc đã liên tưởng vãi dù trái đất thì rõ to

14. Infernal_Lord

Ý bác là quen em, quen cô gái trong câu chuyện hay chính là "người nào đó" để em còn biết? Không hiểu ý bác là gì cho lắm?

15. ging1212

ging1212 Trên thông info, dưới tường dzú đích GVN CHAMPION

Có vẻ như thớt bận tâm đến cái khoản nói dối và tương tư người cũ nhiều hơn là cái khoản mất zin.

Về khoản nói dối thì thớt đừng lo lắng, con gái mất rồi ai chả vậy, đề phòng và cũng biết rằng chẳng có đứa con trai nào thích điều đó. Nên bạn gái nói xạo là điều đương nhiên. Nhìn nhận theo 1 cách khác, ít nhất bạn gái cũng thực lòng và mới chỉ có 1 thằng (cứ tạm nghĩ là vậy)

Còn về khoản mối tình cũ, thớt có thể điều tra sâu hơn, rõ hơn xem tác đông của nó như thế nào. Nên nhớ người cô ấy đang quen bây giờ là thớt, nếu thớt tốt, yêu thật lòng, thì mọi chuyện sẽ qua nhanh thôi.

Chúc may mắn. Không có gì phải xoắn cả. Tâm tư suy nghĩ không bằng hành động thực tế. Đàn ông nghĩ nhiều làm gì, cái này mà không vượt qua được thì còn gì nữa.

16. H@l0

H@l0 Fire in the hole! GVN Veteran

Vote chia tay. Mỗi ng 1 tính nên mình chả phán xét gì thớt. Nhưng mà kéo dài như này sau này chỉ khổ cả 2 thôi

17. []_Ng0c_[]

[]_Ng0c_[] Dragon Quest

Lúc đầu mình cũng quan trọng màng trinh lắm nhưng cũng thay đổi ý nghĩ sớm. Phá trinh không sướng như ông nghĩ đâu :). Hơn nữa lần đầu nên ny bạn nó nhớ ny cũ là đương nhiên cái quan trọng là nó đang yêu bạn hay yêu người cũ? Trả lời được câu này thì ông sẽ tự biết phải làm gì :)

18. D.M.C

Thế có đúng là bác ở HN ko? ny bác sinh năm bn? Hỏi thế thì chưa đủ để xác minh là ai đâu nên cứ tl đi bác :))

19. kidred1110

kidred1110 One United ! Forever United ! GVN Veteran

em không dám đụng tới quan điểm nha , tại quan điểm của mỗi người mỗi khác , đây la quan điểm của em :
    nếu như bác nói thì theo em đây ko phải là lừa dối , nếu cô ấy đang quen bác mà xh với người khác mới gọi là lừa dối , hay đại loại như vậy
    bác cũng có nói là bác yêu cô ấy 1 thời gian thì chuyện gì đến cũng phải đến mà , thì với người cũ cũng vậy , nếu bác yêu cô ấy , đừng vì mấy chuyện " xác thịt " này làm ảnh hưởng đến tình yêu của bác
    còn cô ấy nói dối thì rõ ràng là do cô ấy yêu bác nên mới ko dám nói thẳng ra từ đầu , ấp úng rồi chịu ko dc mới nói ra , như vậy còn gì = nữa ?
    em thích những người yêu = cả trái tim , chứ ko phải mấy con tối ngày đàn đúm đi bar club , đua xe các kiểu , loại ấy ko nuốt nổi :3cool_angry: . cô ấy nói ra để nhận dc những lời thông cảm từ bác, nếu bác thông cảm và che chở , như vậy cô ấy sẽ yêu bác hơn nữa.
    Nếu yêu thật sự thì đừng buông tay :6cool_smile:

20. lovefc

lovefc Lính mới GVN Veteran

Một người đàn ông íck ky sẽ éo bao giờ hiểu được lòng dạ đàn bà.

Xin lỗi, đây đọc hết, đọc kỹ, đọc rất kỹ rồi. Cái comment trên của đây vừa là lời khuyên vừa là châm biến đấy, nuốt không trôi thì đừng nuốt.

- - - Updated - - -

Làm như có mỗi mình m gặp phải tình huống này ấy, mới châm biến tí đã gọi người khác là thành phần thể hiện.
    CHỉ thích lời an ủi không thích lời cay độc thì đi mà gặp bác sĩ tâm lí, đừng đem lên đây. Đây là nơi mọi người thể hiện quan điểm của mình.

Chỉnh sửa cuối: 29/3/14
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.