Các bác ơi giúp em với,em gà quá :((

Thảo luận trong 'Tâm sự' bắt đầu bởi Vetmang, 7/4/09.

1. Vetmang

Vetmang Mr & Ms Pac-Man

số là em đi tập thể hình giảm béo ý mà,em tập đã hơn 1 tuần rồi mà chỉ mới đẩy được có 40kg thôi,là 2 bên mỗi bên 20 ý ạ :((
    em yếu quá đúng không các bác?
    các bác bày cho em vài cách để khỏe lên với
    hết tháng đầu em đặt mục tiêu là 50kg,tình hình này sợ là ko thể :((

2. Play Ground

Play Ground Mario & Luigi

Ôi trời. Tập như thế phá cơ hết chứ giảm béo được cái gì. :-o

Tập thể hình quan trọng là vừa sức và cần thời gian thì mỡ mới tiêu, cơ bắp mới bồi đắp mà nở nang được. Cứ kiên nhẫn đi ông ơi. Mới có một tuần mà la lối om sòm rồi. Người ta tập cũng phải 3 tháng mới thấy kết quả rõ rệt. Cố gắng tập đầy đủ các động tác, đủ các nhóm cơ thì sẽ hiệu quả. Nếu muốn nhanh nữa thì kết hợp đi bơi vào. Bảo đảm 3 tháng sau giảm được vài ký, thân hình gọn gàng ngay.

Nhớ là phải chú ý vừa sức và điều độ. Đừng có ham nhanh mà tập gấp, chấn thương một cái là nằm luôn chứ đừng có mơ tới chuyện giảm béo.

3. fimi

fimi Donkey Kong

hỏi luôn sao cao nhanh trong hè này?
    mình 15t mà có 1m65 chán muốn chết, hè vừa rồi được 1 cm =.=

4. Play Ground

Play Ground Mario & Luigi

Tập thể hình kết hợp bơi lội. Tập thể hình thì đu xà nhiều vô. Bơi lội thì bơi sải cho tích cực. Tập xong thì về nhà ăn uống bồi bổ, sữa, thịt, rau, sao cho đầy đủ chất. Đêm thì ngủ cho đủ, tối thiểu 8h.

Cố gắng điều độ và liên tục, sau 2 tháng có kết quả rõ rệt.

:D

5. DevilBadou

DevilBadou Mr & Ms Pac-Man

tui đẩy cả tháng trời mới được 40
    hix, vậy ai yếu hơn ai :@)

6. baandba

baandba Donkey Kong

ông ngừng ngay cái việc tập thể hình ấy đi nếu còn muốn cao :-o:-o ko thì tè tè 1 met 65 đây cho hem. muôn giảm béo thì có nhiều cách chứ ko phải là tập thể hình là dc. bơi lội đi đá banh dg phố thường xuyên cững dc zậy

7. Paper9

Paper9 Mario & Luigi

Bơi :> muốn cao lẹ thì chăm bơi đi. Hè bơi sướng nhất rồi còn gì nữa :cafe: Muốn khỏe hơn thì tập thêm võ, khỏi sợ ai ăn hiếp nữa.

Chuyện tập thể hình thì ngâm tới lúc 18 tuổi rồi hãy tập, cơ thể đang phát triển tập không khéo là từ lùn tới lún :skull:

8. ~.~

~.~ Mr & Ms Pac-Man

Cậu vetmang :-o, cái này thì cậu phải kiên trì, cứ tập nhiều vào
    Khi nào tập thành thục rồi thi dù cậu có "yếu", ít ra cũng có cái này lấp liếm cái kia =((

9. hoang3blc

hoang3blc ♥ I'm Your SUPE

hx , sao tạ j mà nâng tới 40 kg vkl vậy , mỗi bên 8kg còn thở k ra hơi
    thôi nếu bác mún bớt béo và nâng đc 50 kg thì nên bớt " vét máng " lại , vét nhiều tay chân íu lắm ;))

10. nemo

nemo Legend of Zelda

Mình tập 2 tuần là mỗi bên 5lát rồi. Tổng 50kg đấy.
    Mà thường người béo thì phải khỏe hơn chứ nhỉ? :-/

11. KFR

KFR Donkey Kong

Ko nên đẩy quá nặng, chỉ nên trong tầm 20-40kg lúc đầu. Và phải tập theo trình tự từ nhẹ đến nặng dần. Đến khi nào đẩy nhuyễn 40kg thì chuyển sang 50, mỗi lần lên 10kg và nhờ người đỡ đằng sau.

12. StJohn-TheEagle

StJohn-TheEagle Persian Prince GameOver

Muốn giảm béo & cao lên thì tập mấy động tác như Jumping Jack & Skywalker ấy. (lên Youtube hay Google search nhé, diễn giải = tiếng Việt hơi dài dòng nên lấy đại tên ENG phang vào cho ngắn gọn)

Tập tạ hụt chiều cao đừng khóc hận.

Bóng rổ, bóng chuyền là lựa chọn tốt.

13. nemo

nemo Legend of Zelda

Tập tạ nếu chỉ tập tạ nằm và nghiêng trên thì không sao. Còn lại nên tập xô, tay và bụng, xà, hít đất, kéo người. Bảo đảm k bị tụt mà còn fát triển nữa.
    Tớ tập 1 tháng hồi năm lớp 8, 2 tháng lớp 10, 2 tháng 11, 1 tháng 12 và giờ thì vẫn cao 1,78m

14. Nhất Chi tùng

Nhất Chi tùng Fire in the hole!

Sao ko qua box thể thao hỏi :-? ??

15. minh2241990

minh2241990 T.E.T.Я.I.S

Ta đây 18t mà 1m64 nè, có kêu ca j đâu :|.

16. ale

ale Heartbreak Kid Lão Làng GVN

Bạn chủ topic đang ở SG hay ngoài Bắc vậy, nếu ở SG thì lên phòng tập thể hình ở Cung Văn Hóa Lao Động Q.1 tập chung với tôi có gì cần thì tôi chỉ cho :) Trên đây đồ đạc hơi cũ kĩ nhưng giá thành thì rất rẻ lại có nguyên khuôn viên bự thoáng mát bên ngoài để chạy bộ, anh Mách và đội tuyển quốc gia cũng tập trung ở đây nên bạn cứ yên tâm.

Còn vấn đề bạn đề cập thì bên box Thể Thao người ta có nói nhiều rồi, và tôi cũng như bạn là đang theo chế độ tập tạ để giảm mỡ và săn cơ đây, nói chung tập tạ để giảm cân thì độ nặng của tạ không phải là vấn đề chính, cứ tập thoải mái và thấy vừa sức là được, kết hợp với các bài cơ bụng và chạy bộ là tốt nhất. Quan trọng nhất là chịu khó tập đều đặn chứ đẩy thì nhiều mà 1 tuần tập có 1,2 ngày cũng chả có thành quả gì đâu, mà cứ đẩy cố sức mình thì sẽ rất dễ bị chai cơ khiến sau này không thể lên cơ được nữa nặng hơn là các hiện tượng giãn dây chằng, bong gân rất nguy hiểm bạn nhé.

17. langlais

langlais T.E.T.Я.I.S

tui tập hơn 3 tháng mà mỗi bên 20kg là mệt làm rùi
    vậy ai yếu hơn ai

18. missconuong

missconuong T.E.T.Я.I.S

SỢ nhất là bị chấn thương ấy,3 tháng trước mình cũng tập đẩy tạ,1 bữa sung quá đẩy cho cả chục cái liền trẹo vai tới giờ khi quay vai vẫn còn đau :-w
    Mún cao nhanh thì sáng bơi chiều bóng rổ tối nhảy dây thì vồ đối 8-}

19. Vetmang

Vetmang Mr & Ms Pac-Man

ồ thank các bác vì đã cho em nhiều lời khuyên hay
    thôi em cứ tập từ từ đã vậy,lên dần dần
    lúc nào em đi tập cũng tự nhủ là muốn jảm mỡ thì fải đẩy nhiều chứ ko đẩy nặng,ấy thế mà sang phòng tập là lại theo bài 15-15-12-12-8-8 cho các mức 20,30,40
    xong thì lại sang tập tay rồi đi về
    thấy cơ nó cũng săn săn nhưng mà vẫn còn mỡ :(
    em thì tập cách ngày thôi,1 hôm đi 1 hôm nghỉ,thế cái ngày nghỉ ý thì ta nên đi chạy các bác nhỉ? :D
    lên đây các bác chỉ cho em nhiều điều fết,đợt đầu em đi tập cũng chăm chú xem mấy ông to tập,ngồi nhìn dc 1 lúc thì 1 ông bảo dm mày nhìn cái jì,thằng béo này,
    hơ...em sợ quá nên thôi chả hỏi han jì :(

20. ale

ale Heartbreak Kid Lão Làng GVN

Tập chỗ như bạn thì nên nghỉ phứt qua chỗ khác tập cho xong, bọn đàn anh không chỉ ma mới thì thôi đằng này còn chửi vào mặt thì tập chung với hạng đấy làm gì, mà chỗ bạn không có quản lý hay huấn luyện viên nào chỉ cho cách tập hết sao. Mấy người mới vào rất dễ tập sai cách, sau này dễ chai cơ, tệ hơn có mấy đứa tập bậy còn ảnh hưởng tới người khác, để cây sắt nằm sai bật trúng tạ vào người khác thì có nứơc đi tù.