Các bạn cho ý kiến

Thảo luận trong 'Atlantica' bắt đầu bởi MrQuay, 30/1/10.

1. MrQuay

MrQuay C O N T R A

2. hardlife

hardlife T.E.T.Я.I.S

ông post bên đó rồi qa đây post VTC nó cũn đâu giải quyết đâu
    đã chơi game online thì chấp nhận thương đau ;));))
    hãy trách là sao mình nghèo thế :D

3. pthanh85

pthanh85 Youtube Master Race

Cái này thì giải quyết cũng khó lắm.
    + ông ThiBong không thể chứng minh được là đồ của mình bị hack hay là ông ta bán lấy tiền hoặc cho ông Gamesonline kia.
    + nếu đã không thể chứng minh được thì NPH làm sao có căn cứ để giải quyết tranh chấp.
    + NPH chỉ quản lý trong game,mời 2 bên đến giải quyết nếu ai không đến thì NPH cũng chịu.NPH đâu có quyền hạn quản lý về mặt con người.NPH họ cũng phải giải quyết mọi việc theo nguyên tắc.
    + Còn muốn làm rõ trắng đen thì cái này phải nhờ đến cơ quan chức năng,họ mới có quyền hạn,nghiệp vụ để điều tra làm rõ,rồi từ đó mới đưa ra kết luận để giải quyết tranh chấp.Nhưng VN mình chưa có luật bảo vệ tài sản ảo,trên thế giới chỉ 1 số nước họ mới vừa đưa vào.
    Tình ngay lý gian,theo dõi sự việc mọi người đều có cảm nhận ThiBong bị hack,nhưng giải quyết đâu có thể bằng tình cảm mà cần chứng cứ.

4. Rexxar

Rexxar Persian Prince

Giống như global thôi, ko có chứng cứ chính xác thì làm gì đòi dc đồ, tớ khuyên cậu và cả cậu bị hack hãy đọc kĩ cái hợp đồng lúc đăng kí chơi game =)), "không chịu trách nhiệm", "không giải quyết" các vấn đề mất item kiểu ấy, cho nên VTC đã làm đúng hợp đồng, chịu thôi :)). Vì làm gì có nhà phát hành nào lại ghi "chúng tôi chịu trách nhiệm về vật phẩm của quý khách" chứ.

5. dragon_ARS

dragon_ARS Mr & Ms Pac-Man

^ Dúng đó bọn NPH toàn nắm đằng chuôi cả.Tụi mình co kiện thì cung chẳng làm được gì nó:|:|:|

6. MrQuay

MrQuay C O N T R A

bác này nói kì quá, chắc chưa đọc kĩ nè =.=" ngay cái câu thứ nhất đã thấy kì rồi, làm vậy ông thibong được j ko =.=
    mình ko phài post bài đó, đó là ôg Bang chủ thôi, mình là thành viên bang =.=

7. pthanh85

Cậu không hiểu ra vấn đề hả.Nếu bây giờ tôi bảo ông Gameonline kia mua đồ của ông ThiBong bằng tiền đấy,cậu chứng minh tôi nói sai đi xem nào.
    Còn chả có 1 NPH nào hoàn lại đồ khi đã giao dich trong game cả.Không cẩn thận bị hack thì phải chịu còn đi kêu la hết chỗ này đến chỗ khác làm gì.
    Nếu câu là NPH tôi đặt ra 1 giả thiết như này,theo cậu thì cậu giải quyết thế nào.
    Thằng XX hack đồ của ông ThiBong rồi nó bán cho thằng YY với giá 10tr VND.NPH check ra hiện tại item đang nằm ở tài khoản thằng YY.Vậy theo cậu chả nhẽ NPH cướp đồ của thằng YY rồi trả cho ông ThiBong hả.
    Xin mời cậu MrQuay đưa ra cao kiến.

8. MrQuay

MrQuay C O N T R A

G M đã check ra tài khoản GO hack, mà ko phải bằng chưng ah
    đâu phải chỉ có thibong bi hack toàn Top Vcoin cả, thế ai cũng không cẩn thận ah
    thế mua 10tr, mà không bỏ chút thời gian lên đối chứng được ah =.=
    dù bận thì cho thời gian 1 tuần hay 1 tháng, chẳng lẽ không rảnh ngày nào
    VTC lẽ ra phải gửi thông báo, còn đằng này ...

9. pthanh85

GM nó check ra tài khoản đang giữ đồ,chứ không phải GM nó kết luận đó là tài khoản hack nhé.
    Còn đã nói ở trên rồi,muốn bắt người,gọi người lên trình báo thì sang công an.VTC nó là cái gì mà đòi gọi người lên trình báo.
    Còn có lẽ những thằng Top Vcoin bị hack đồ mới ầm ĩ lên,chứ acc bình thường thì cũng cho qua xong chuyện.

10. NVQuangVN

NVQuangVN Legend of Zelda

Có ếch gì đâu nếu chú mua thật thì gặp mặt trực tiếp tên bị mất thỏa thuận cho chuộc lại với giá mình mua ok? =))
    Nhưng tôi chỉ sợ là chú hack thật nên ếch dám gặp mặt thôi ;))
    Cây ngay không sợ chết đứng , nếu đã sợ chết thì không ngay roài ;))
    VTC thì không có khả năng gọi người lên trình báo nhưng giờ thì có 1 cách hay đó : nếu tui tự nhận là chủ acc gameonline rùi bảo vtc blk 14 ngày xem có ai tranh chấp hay không , cái nhau thì lên trụ sở vtc đối chiếu , không tranh chấp thì send toàn bộ thông tin acc vào mail của tui xem thử ông kia làm thế nào
    Bạn nói đúng roài đó đúng là người thường bị hack thì cho xong chuyện thật đó. Có khi đó là lỗi của chúng tôi nên những thằng như bạn mới được dịp nhởn nhơ ngồi tán phét , và nói thật là với mấy tên như chúng tôi mà đi thông báo hack mỗi lần mất thì có khi 1 ngày cũng đủ bằng tất cả các vụ bị hack vtc xử lí từ trước đến nay (cũng có thể )
    Dù sao không mất đồng nào nó khác , mất 1 triệu nó khác và mất 100 triệu thì lại càng không giống nhau

Chỉnh sửa cuối: 31/1/10
  11. beomap2005

beomap2005 Donkey Kong

uhm, acc tui cũng bị hack sạch sẽ ko còn 1 cái zì hết, kể cả đêm đen ko GD dc nó cũng lấy tiền mua búa cao âập ra nguyên tố biển rồi GD, cuối cùng cũng ko thấy ai giải quyết

12. MrQuay

MrQuay C O N T R A

@ pthanh85 : GO bi khóa acc rồi bạn, có ai ngu đến nỗi acc mình bị khóa mà ko lam j ko =.="
    thật ra thì có nhiều cách giải quyết, tại người ta ko muốn suy nghĩ và không muốn làm thôi. Giống như bạn ấy =.=" . Huống gì VTC là Lớn.

@NVQuangVN: a thibong lên VTC mà bạn =.=

trích lại bài post các bạn đọc kỹ giùm mình :
    VTC:Thibong khách hàng thân thiết nhất của chúng tôi[top vicon tháng rồi và lãnh được hổ đen]
    như đã nói tuần trước thibong bị hack và VTC đã check ra hacker là nick: GameOnline và khóa acc lại hôm nay thấy lâu quá ko trả đồ lại Thibong lên VTC yêu cầu giúp đỡ thì được câu trả lời của VTC là : ko thể trả đồ cho bạn do hackker GameOnline ko lên làm việc với VTC !!!! và kêu phải kiếm thằng GameOnline đó đem lên VTC ,1 lý do tức cười và chuối nhất trong năm , anh thibong cũng đã kêu chuyên gia đến xem máy và ko có bất kỳ trương trình hack nào trong máy cả !!!!!,thế hack wa đường gì đây ????acc: LuckyGame mất mà chủ ko biết câu trả lời bảo mật mà thằng hack biết và đổi luôn pass2???? có gì mờ ám ở đây[chỉ 1 tuần kể từ anh thibong bị hack đến giờ quốc gia 3 người bị nữa]
    VTC hãy cho 1 câu trả lời xác đáng về vấn đề này làm thế này khác nào nhà mất trộm báo công an, được trả lời là các bạn hãy đem thằng ăn trộm đến đây cho chúng tôi xử lý !!!!
    p/s:hãy trả lời cho game thủ còn niềm tin chứ ko phải close topic để che đậy

13. NVQuangVN

NVQuangVN Legend of Zelda

Mà vấn đề này gamevn trả lời làm sao đươc bác cái này phải để vtc trả lời thôi ;))
    Chúng ta dân đen thấp cổ bé họng có kêu gào cũng chẳng ai nghe không có mấy anh vip dính chưởng thì có khi còn lâu mới có ai trị cho tận gốc hacker =)) , cứ chở xem vtc giải quyết vụ này ntn? Chứ còn cái việc trả lại acc trắng thì coi như là đánh bùn sang ao roài chả giải quyết được vấn đề gì

14. soninh

soninh Youtube Master Race

Chém nát bên VTC còn chả ăn ai sang gamevn thì cũng chả được gì ..
    Nói chung ta thấp cổ bé họng đánh chịu ...
    NPH chúng nó lắm đằng chuôi roài có mà kiện củ khoai ...
    Nói chung thay vì cãi nhau kiếm game khác mà chơi ko thì " Đô ta ôn sờ ta " cho nhanh =))

15. rockcodon

rockcodon T.E.T.Я.I.S

Thấy VTC cái vụ này nó làm rõ rằng lắm đó chứ . nói cho cùng thì nó cũng đâu thể bik đc rằng là acc hack hay mua bán rồi chủ acc lên nói lại là bị hack nhưng mặc khác về mặc đồ đạc có phần nó làm k rõ ràng như bên Shaiya của SGTel .
    Bên SGTel nếu bên kia báo là mua = tiền mà k lên giải quyết thì trong vòng 30 ngày đồ sẽ trả về cho chủ acc , em thấy sử lí như thế nó hợp lí hơn .
    Có lần cũng mua nhầm đồ hack trong Shaiya của SGTel nhưng may mắn là thộp cổ đc thằng hack và lôi nó lên SGTel ( k có đánh đập nó đâu nha ;;) ) . Kinh nghiệm lần đó của em để chộp đc nó là tuy giao dịch j thì j cũng bắt nó nôn cái CMND ra ghi lai hết cái thứ cần thiết giao dịch rồi mới đưa tiền :D . Lần đó nó hack đồ bán làm em bi block acc em mà xuống tận nhà nó ; phụ huynh nó bảo k có nhà ; chờ , mai phục ... rình cả ngày mới thâý nó mò ra đường đấy =))

16. chick to pro

chick to pro Youtube Master Race

vụ này cũng ổn chứ có sao đâu bạn :)

17. Annita

Annita Mr & Ms Pac-Man

đồng ý với bạn nè.
    SGTel có dịch vụ đó hả, giá mà VTC cũng như các nph game khác làm đc như thế. Nhưng rất tiếc là VTC ko có dịch vụ hoàn trả lại đồ bị hack trong game nên xử lý như thế có lẽ hết khả năng của VTC rồi.

18. Tetsusaiga

Tetsusaiga ✯A Sword Unbreakable✯ Moderator Lão Làng GVN

Đúng là xử như thằng SGT thì hợp lý nhất nhưng xem ra VTC ko có chuyện này rồi :)).

Nói chung bây giờ mua bán gì thì cứ gặp trực tiếp, làm bản cam kết và photo CMND dính kèm tờ cam kết là hết chạy đâu đc >:).

19. kevin_nguyen2105

kevin_nguyen2105 Mr & Ms Pac-Man

tình hình là sau 1 thoi gian gắn bó. Acc tớ cũng vừa bị hack ngày hôm qua. Và đó là lần thứ 2. Lần thì thì trần truồng. Ko còn 1 cái gì cả. Sa thải toàn bộ merc. Trong đó có cả 3 merc B. Cũng giống như lần trước. Bị hack thì chịu chả làm đc ji. Có đem khiếu kiện cũng thế. Nhưng đau ở chỗ đến giờ vẫn chưa tìm đc nguyên nhân vì sao mình bị hack :(( Minh chơi ở nhà chỉ 1 minh 1 acc. Quet virus thì lại ko thấy báo ji cả. Nản...

Bay giờ ko còn hứng ji để choi lai. Nếu may ra có sv mới thì sẽ chơi. 2 lần bi hack làm cụt hứng giữa chừng. Chưa kịp thỏa mãn ji cả :((

20. MrQuay

MrQuay C O N T R A

1 acc Vip nữa vừa bị Hack hôm nay "thanhxa" =.=
    thế này thì đóng cửa sớm rồi :( :( :(
    thế này chơi làm j nữa, ko biết khi nào tới lượt mình :(( :(( :((