Các cao thủ chỉ giúp em các cách tìm cừu nhanh nhất với

Thảo luận trong 'Age of Empires' bắt đầu bởi ***Saviola***, 1/11/02.

1. ***Saviola***

***Saviola*** Youtube Master Race

Cho em hỏi những cách tìm cừu nhanh với các bác ơi.Đang phát triển mà thiếu cừu thì thật là tức quas.Em chơi thì chỉ cần 6 con cừu thôi.

2. hao_pqlinh

hao_pqlinh Mr & Ms Pac-Man

Không biết các cao thủ làm thế nào chứ linh thì làm thế này :
    H-CCC
    select 2 thằng nông dân đứng gần thằng scout, B-E giữ shift click 2 phát ở rìa line of sight
    Click scout - ctrl-1, send về hướng ngược với thằng nông dân thứ 3,
    nông dân thứ 3 đi ngược lại với hướng của scout. Làm thế này để lỡ cừu có nằm ngược lại hướng scout chạy thì mình vẫn tìm thấy 4 con cừu đầu nhanh và TC sẽ không bị idle.

Sau đấy thì có thể đánh dấu TC số 2 rồi chú ý vào scout. Có thể dùng cừu để scout thêm. Cái này thì phải xem record game của các cao thủ mới học được. Trong này có record của bác lebac và tanng.

3. com

com T.E.T.Я.I.S

Chà cái này thì quá dễ. Ban đầu vào hãy cho 1 thằng xây BI, còn 1 thằng thì đi xây 6 cái BE, 1 thằng còn lại thì đi làm BZ, sau đó hãy vào nhà tướng mua thật nhiều nông dân vào (10 thằng là đủ rùi). Thường thì có 4 con cừu ở gần nhà nhất, hãy lấy thằng ngựa chăn cừu chạy dến lấy và kéo về nhà tướng, trong lúc đó thì nhà tướng đã ra thằng dân đầu tiên rùi bạn hãy lấy thằng dân này đi làm gỗ quanh quanh nhà tướng để cho trống chút nữa làm ruộng, số còn lại thì cấm cờ cho nó làm cừu sau đó mua nhiều dân cho làm thêm, khi dân làm cừu đã nhiều thì cấm cờ vào bãi dâu cho làm dâu và nhớ phải mua nhiều nhiều nhé. Trong khi mua dân làm dâu thì bạn hãy bấm vào kí hiệu màu vàng ở cuối gốc bên phải màn hình. Sau khi bấm vào kí tự này thì những chấm mà tượng trưng cho căn cứ của bạn sẽ mất hết và lộ ra các tài nguyên, bạn hãy xem xem coi các đốm màu xanh nhạt trên bản đồ nhớ là xem những chấm này ở gần căn cứ của mình thôi nhé, nếu thấy chấm xanh nào thì hãy bấm vào chấm xanh đó và thế nào cưng gập cừu thôi và, trung bình 1 màn bạn có khoảng từ 8 đến 12 con cừu tùy theo màn và nhớ là khi làm cừu thì hãy giết hết cừu và chia ra khoảng 2 thằng làm 1 con để tránh nững cao thủ chơi cắt kinh tế sẽ dắt ngựa chăn cừu qua giết hết cừu của bạn. Đây là bí quyết lấy cừu nhanh nhất của nhân tiện chỉ bạn luôn cách phát triển ở Dark Age luôn nhưng nhớ rằng với cách này bạn phải làm thật nhanh mới được nhé. Chúc bạn thành công với cách kiếm cừu này và nhớ thử cách phát triển của tui nhé.

4. quoc383011

quoc383011 Legend of Zelda

Nghe ông hướng dẫn hình như là đánh game Regicide chứ ko phải Random Map, đánh kiểu đó ko nâng cao được trình độ phát triển kinh tế đâu, ông nên chơi Random map thì hơn. Chơi với mức tài ngyên ban đầu tối thiểu ấy, đó là cách rèn luyện tốt nhất vì nền kinh tế là xương sống của 1 quốc gia mà.Gl

5. quoc383011

quoc383011 Legend of Zelda

Nghe ông hướng dẫn hình như là đánh game Regicide chứ ko phải Random Map, đánh kiểu đó ko nâng cao được trình độ phát triển kinh tế đâu, ông nên chơi Random map thì hơn. Chơi với mức tài ngyên ban đầu tối thiểu ấy, đó là cách rèn luyện tốt nhất vì nền kinh tế là xương sống của 1 quốc gia mà.Gl

6. klenhhuy

klenhhuy Youtube Master Race

nói chung chung quá , theo tôi chuyện tìm cừu thì chơi hoài cũng không biết đâu , hình như là nó Random vị trí , nhưng mà cứ tìm theo vòng tròn . Chơi Arabbia khó tìm cừu nhất đúng không , có khi cừu ở thật xa , heo có khi nắm tuốt trong góc , dể bị đối phương chôm . Chủ yếu là chơi hoài thì có kinh nghiệm một chút .