CÁC MẸO VẶT CỦA BATTLE_REALMS

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi kida32000, 13/3/04.

1. kida32000

kida32000 Donkey Kong

Mình biết đã có nhiều topic của Battle Realms rồi . Nhưng cái này là mình tổng hợp lại tất cả cách chơi ăn gian , kinh nghiệm chơi cũng như là hướng dẫn về BR . Mong các bạn ửng hộ
    Cách chơi ăn gian
    + Đội Serpent
    _ YIN : Đầu tiên mình sẽ nói về cách kiếm Yin của Serpent trước . Bạn cho thằng nông dân vào các nhà Tavern-->Sharpshooter's Guild-->Alchemist Hut để ra thằng Ronin . Sau đó cho nó vào nhà Metal shop để có tuyệt chiêu Ying Blade . Với chiêu này bạn có thể cho thằng Ronin tập đánh nước , cây , đá bằng cách nhấn F để đánh , rồi nhấn B để sử dụng tuyệt chiêu . Theo kinh nghiệm của mình thì bạn nên đánh đá là hiệu quả nhất vì có thể cho cùng lúc 20 thằng Ronin đánh một hòn đá cũng được ( lúc này bạn sẽ thấy Yin nhảy ào ào ) . Còn nếu bạn chưa biết hòn đá nào tập đánh được thì khi chơi bạn nên chọn map Center Ring , hòn đá nằm ở giữa trung tâm của map này .
    _ Unlimit NINJA : Muốn có thật nhiều Ninja thì bạn phải xây một cái tháp canh , phải có một thằng Ronin cho vào nhà Thieve's Guild để có tuyệt chiêu Blood Bond , và vào nhà Keep mua hết 4 Ninja . Cách làm là bạn sử dụng Ronin chơi chiêu Blood Bond lên một tên Ninja , cho tên Ninja vừa bị làm phép lên tháp canh , sau đó nhanh chóng cho thằng Ronin đó đi tự tử ( xông vào nhà quân địch là nhanh nhất ) . Khi tên Ronin bị đánh gần chết thì bạn hãy vào nhà Keep mua thật nhiều Ninja ra . Bạn có thể làm đi làm lại nhiều lần để chế tạo hàng trăm tên Ninja cộng thêm vào đó YIN nhiều thì làm trùm luôn , he he .
    Tương tự , bạn cũng có thể áp dụng Unlimit Ninja cho Necromancer . Mình cũng nói thêm là cũng sử dụng thằng Ronin với chiêu Blood Bond , tạo sẵn một thằng Necromancer , có sẵn bốn tên Ronin để sẵn trong nhà Necromancer's Throne , cũng làm tương tự như làm Ninja thì bạn sẽ có thêm một thằng Necromancer mới . Muốn tạo nhiều thì cũng được nhưng bạn nhớ lưu ý muốn tạo thằng mới phải lấy thằng vừa mới được tạo ra làm phép thì mới không mất thằng cũ .
    + Đội Lotus
    _ YIN : Cách kiếm YIN của Lotus trông có vẻ dễ dàng hơn ở chỗ nó có thể khép kín trong khu vực nhà bạn bằng các đánh nước . Bạn cần xây nhà Crypt of the Brothers , sẽ có sẵn cho bạn một YIN , mua ngay Lythis ra , lại chỗ có nước tập đánh , bạn sẽ thấy YIN lên ngay , vào nhà Crypt of the Brothers mua thêm thằng Tausil , cũng cho nó ra đánh nước để kiếm YIN . Cách này so với Serpent thì quá lâu nhưng yên tâm , sẽ có cách khắc phục .
    _ Unlimit Brothers : Bạn phải chuẩn bị 3 tháp canh , nhà Crypt of the Brothers . Cách làm là hãy vào nhà Crypt of the Brothers mua cả 3 tên , cho hết cả 3 lên tháp canh . Sau đó hãy phá nhà Crypt of the Brothers đi ( bằng Ctrl+DD cho nhan ) , thường thì nhà đó nổ , 3 tên Brothers sẽ chết nhưng khi lên tháp canh thì chúng không chết . Cho 3 tên trên tháp canh xuống , xây lại nhà Crypt of the Brothers , mua tiếp 3 tên đó , cũng làm như các trên tiếp , bạn cũng sẽ có thêm 3 tên nữa . Lập đi lập lại nhiều lần thì bạn sẽ có vô số Brothers . Bạn nên tạo thật nhiều Lythis & Tausil để đánh YIN cho nhanh , chứ tạo đi đánh thì bọn chúng yếu lắm .
    _ Unlimit NINJA : Cách này bạn nên chuẩn bị sẵn 2 Warlock & 1 Master Warlock . Vào nhà Crypt of the Brothers mua thằng Tausil ra đi đánh để hút năng lượng nếu chưa có . Khi kiếm đủ nắng lượng thì bạn hãy sử dụng tuyệt chiêu của Tausil lên 2 Warlock để cho 2 Warlock học chiêu Tausil's Life Siphon ; sử dụng tuyệt chiêu tiếp lên Master Warlock để nó học chiêu Tausil's Unlife . Xong xuôi , bạn vào nhà Keep mua cùng lúc 4 Ninja ra . Cho một tên Ninja đứng sát với với Master Warlock . Bây giờ bạn hãy dùng 1 Warlock sử dụng chiêu Tausil's Life Siphon lên tên Ninja , dùng tiếp Warlock còn lại cũng sử dụng Tausil's Life Siphon lên Ninja , chỉ cần làm 3 liên tiếp là tên Ninja đó sẽ chết . Khi tên Ninja chết , bạn hãy dùng ngay Master Warlock sử dụng chiêu Tausil's Unlife , lập tức tên Ninja đó sống lại ngay . Bạn hãy vào nhà Keep sẽ thấy có thể mua thêm được 1 tên Ninja nữa . Cứ làm đi làm lại nhiều lần thì bạn sẽ có một đội quân Ninja hùng hậu , oai dũng . Cách làm này so với Serpent thì quá chậm nhưng lại ít tốn kém , kín đáo trong nội bộ.
    + Đội Dragon
    _ YANG : Đội Dragon chỉ có thể lấy Yang thôi , không tạo ra được nhiều thằng như hai đội trên . Muốn có Yang nhiều thì bạn phải cho nông dân vào nhà Dojo-->Alchemist Hut để ra thằng Kakubi , cho vào nhà Fireworks Factory để học chiêu Flash Powder . Tạo khoảng 5 thằng là đủ , bây giờ bạn hãy đi đánh với địch , vào trận hãy cho cả 5 thằng nổ cũng lúc 3 cái Flash Powder để làm mù đối phương , sau đó nhắm một vào tên lính cho cả 5 thằng cùng chém một nhát thì bạn sẽ có cả một đống Yang . Nên nhớ , nếu mà bạn muốn kiếm Yang thì phải tung cả 3 cái Flash Powder thật đều và nhanh thì mới hiệu quả . Và cũng có lưu ý : Lúc đánh Yang thì trong tay bạn phải không có 1 Yang nào , nếu có thì bạn nên dùng ngay & Yang chỉ lên lúc đầu thôi , khi mà bạn đã có nhiều rồi thì nó sẽ vẫn tăng nhưng rất chậm .
    + Đội Wolf
    _ Yang : Cũng như đội Dragon , chỉ có thể kiếm Yang nhiều chứ không thể tạo ra nhiều thằng được . Khác với Dragon , Wolf không thể tự mình tạo ra Yang được mà phải nhờ đồng minh là đội Dragon . Bạn phải tạo ra khoảng 5 thằng Mauler ( cho nông dân vào nhà Quarry ) , và lấy Druidess sử dụng tuyệt chiêu lên Mauler & nó sẽ học được Wrecking Ball . Bây giờ bạn hãy lấy 5 tên Mauler đã có tuyệt chiêu đi thằng đồng minh Dragon ( nên nhớ phải là 5 tên Kakubi thì mới được ) . Khi đánh địch , bạn nên lùi lại phía sau , cho bọn Kakubi của Dragon sử dụng tất cả 3 cái Flash Powder lên đối thủ thì bạn hãy xông vào thật nhanh , khi đã vào chính giữa của quân địch và đồng minh thì bạn hãy cho cả 5 tên Mauler cùng sử dụng chiêu Wrecking Ball bằng cách nhấn B . Bạn sẽ thấy Yang lên với tốc độ khủng khiếp , chưa nói đến nỗi chóng mặt . Nếu bạn xông tới chậm quá , lính địch đã chết rồi nhưng bạn thấy vẫn còn những bụi mù thì cứ việc nhấn B để sử dụng tuyệt chiếu . Bảo đảm Yang của bạn vẫn lên ào ào . Còn nếu bạn chới trong Multiplayer thì việc kiếm Yang lên đến con số 100000 thì không phải là chuyện khó khăn .
    Lần sau nói tiếp , nghỉ mệt chút .t

2. silverwingdy

silverwingdy Mr & Ms Pac-Man

Thế bạn có biết cách tạo ma không?Tui thấy thì chỉ tạo được ba con to6i mà thằng bạn nó tạo một đám!Và làm ơn chỉ dùm cách khắc phục nữa nhé!

3. @game@

@game@ Mr & Ms Pac-Man

xem ra dragon khó lấy ngọc nhỉ,dragon mà dễ lấy ngọc thì tui là trùm.

4. kida32000

kida32000 Donkey Kong

To silverwingdy : Muốn tạo những tên Spirit thì dễ lắm , bạn cứ tạo thật nhiều thằng Necromancer , khoảng 5 thằng thì sẽ có tất cả 5 X 3 = 15 tên Spirit thôi , thỉnh thoảng có thể tăng con số đó lên gấp đôi .
    To @game@ : Có thể là lần đầu đánh Yang của Dragon thì bạn sẽ thấy khó nhưng chơi quen rùi thì nó khá dễ thôi . Tui thì một lần cao nhất lấy Yang của Dragon chỉ với 1 lần đánh : 278 Yang .

5. @game@

@game@ Mr & Ms Pac-Man

xem ra chỉ cóp serpent là dễ dàng nhất thôi,vài phút là có ngay trên 100 YIN B-)

6. fire cross

fire cross Youtube Master Race

To @game@ :

Dù đội dragon có dễ lấy thì you cũng chưa chắc là trùm đâu . Ở chổ tui có mấy thằng chơi battle realms ác độc lắm ! Tụi nó chuyên lấy đội lotus . Tụi nó cố xây nhanh nhà brother cho luyện lên 2-3 yin là tụi nó xây nhà tướng liền . Sau đó thì ra liền cái tên tướng thứ 2 hay 3 gì đó ( không nhớ tên , cái tên tướng trắng trắng có khả năng di chuyển xuyên không gian được í ) , chỉ cần tên tướng đó đi đến đâu là nhà của mình nổ tung liền . Giận tím mặt nhưng chả biết làm sao cả. X( X( X(
    Tui phải gạ hỏi cả tháng trời nó mới chỉ cho . Thì ra là trò battle realms bị lỗi , nó có thể cho bạn phá nhà của đối phương , như phá nhà của mình vậy ( kể cả nhà của đồng minh ) .
    Cái lệnh đó dễ ợt à . Đó là lệnh ctrl + D + D !!!!!!!!!

7. silverwingdy

silverwingdy Mr & Ms Pac-Man

Tui thấy hình như cho những con cầm đại pháo đi trước có cái skill nổ gí đó cùng chơi một lúc cả ba thằng thì sẽ kiếm được nhiều yang lắm phải không với lại có cái thằng Necromancer chỉ tạo được có 1 thằng thôi mà!Mà thằng bạn tạo có tới cả trăm con ma?Làm sao trị được nó?

8. baby-xander

baby-xander Youtube Master Race

hè hè
    đó là bản cũ .còn bản nâng cấp thì không mơ nổi đến chuyện kiếm yin/yang chứ phá nhà

9. grimwolf

grimwolf Youtube Master Race

mình kiếm yin/yang để làm gì nhỉ, tui thấy nó cũng bìng thường thui mà. chứ nếu mà kiếm yin/yang dễ ợt để mà đánh đâu thắng đó thì còn gì là chơi nữa, mình cứ đi mà luyện, kiếm yin/yang từ từ thì dzui hơn. còn bản mới thì tui không chơi gian được rùi vì trong này nó loại bỏ chiêu ctrl+D. có ai biết chưa nhỉ, ấn vô nhà người ta ctrl+D 3 lần thì nhà nó sẽ tự nổ nhưng mà trong bản mới thì thôi, không ai chơi được. bản expansion là như vậy đấy. thíêu đủ thứ.

10. kida32000

kida32000 Donkey Kong

Đúng vậy , trong bản mới của Battle Realms : Winter of Wolf thì không thể sử dụng được bất cứ mẹo ( chơi ăn gian ) nào mà tui đã trình bày , kể cả việc sử dụng CRT + DD . Như thế bản mới sẽ hay ở chỗ , người sẽ được phát huy hết khả năng chiến thuật , sử dụng trí óc để chiến thắng đối thủ . Chứ BR phiên bản cũ này thì chỉ cần yang/ying mà nhiều thì tướng sẽ rất mạnh , đánh thắng đối thủ dễ dàng .

11. rong_bac_menh

rong_bac_menh Mr & Ms Pac-Man

Mình đã thử mấy cái đó rồi!Nhứt là cái con anh hùng thứ 3 có khả năng dịch chuyển tức thời.Và làm nổ rất nhiều nhà dễ dàng.Ngày trước tui đi chơi cùng bạn nhưng nó chơi ăn gian khi tui chưa bít mẹo!Bi giờ hỉu rồi!

12. Bo-gia

Bo-gia Xem hồ sơ, chơi trong mỡ xong vẫn không biết ⚔️ Dragon Knight ⚔️ CHAMPION Lão Làng GVN

To chachudu-lãnh tụ Ronshen:Bác biết rồi thì tôi sao dám đánh nữa . Bác cần xem lại đê:Tôi mà LV 1 à?
    Tôi có 1 cách Unlimited Nijna trong BR-Winter of the Wolf (chưa thử):
    -Xây 4 Ninja
    -Mua con Brother Tausil rồi dùng phép nó lên 2 con Warlock và 1 con Master Warlock.
    -Dùng phép của con Warlock lên Ninja cho nó tiêu
    -Vào nhà Keep mua lại Ninja
    -Dùng phép của Master Warlock để hồi sinh con Nịna lúc nãy.
    Yêu cầu u phải thật nhanh tay nới được

13. kida32000

kida32000 Donkey Kong

To Bo-gia : Đó là cách tạo Unlimited Ninja trong bản BR cũ mà thôi , còn bản mới Winter of Wolf thì không thể tạo được . Nói chung là các nhà sản xuất đã khắc hết nhược điểm mà bản cũ gấp phải , bởi vậy trong bản mới này hầu như chúng ta không thể sử dụng được mánh chơi ăn gian nào . Mình nhìn cách nói chưa thử của bạn thì đoán chắc là bạn mới nghe tin đó ở đâu thôi .

14. Bo-gia

Bo-gia Xem hồ sơ, chơi trong mỡ xong vẫn không biết ⚔️ Dragon Knight ⚔️ CHAMPION Lão Làng GVN

to kiđa3200 :U ko đọc rõ bài của tôi rồi.Có 2 công đoạn khác hẳn.ĐỌc kỹ đi sẽ thấy.Đúng là tui có nghe nói thôi chưa có đièu kiện thử

15. Ichidaro

Ichidaro Mr & Ms Pac-Man

Mấy bác có ai chơi Winter of the wolf ko? Tui cần người để thách đấu đê.Để kiếm chút kinh nghiệm và thử lửa í mà hê hê...Chờ cả mấy tháng mà chẳng có ai lên tiếng hết... hic hic

16. Mr.Q

Mr.Q T.E.T.Я.I.S

có ai chơi lord of the ring ko
    nghe noi giống BR lém

17. Mr.Q

Mr.Q T.E.T.Я.I.S

em nghe kể cũng khoái nhưng kiếm hoài ko thấy
    đợi mỏi cổ

Viết hai bài liên tiếp và nội dung không khớp chủ đề. Chiplucky

18. DUAHAUFBI

DUAHAUFBI Youtube Master Race

Nè mấy bác ơi , hình như thằng trùm lúa của lotut ấy thằng thứ hai ấy với trùm sét , tụi bạn tui nó phân thân lên nhiều thằng được ấy , với sao mà tự nhiên mà quái lắm , quân của nó it hơn tui nhiều mà sao tự nhiên nó a vào đánh tui , lính tui chết àh , tui với nó cùng chơi lotut , bác nào biết chỉ dùm vúi , àh nó còn chơi ma nữa , một gùi luôn àh... [-o<

19. Mr.Q

Mr.Q T.E.T.Я.I.S

cần gì nhân mí thèng đó
    bác cứ làm theo lời em
    nhân 20 thèng ninja là tụi kia có bi nhiu cũng bỏ mịe mà đi hết

20. nguoidentuhoian

nguoidentuhoian Donkey Kong

Chỉ nhân có 20 thằng thì làm gì cho mệt chứ , nhưng tôi thấy nếu chơi Lotus hay Serpent thì khi chơi được lúc đầu thôi còn lúc sau khi mình có kha khá Yang rồi thì tất cả các đội khác đều bỏ đi cả
    Còn nói về tạo những ninja thì chỉ tạo cho mệt thôi chứ có ích gì chứ , nếu đội của bạn có được khoảng 200 Yang là có thể mua những thằng tướng ra là đủ rồi , vì những đội của máy chơi thì ko thể đánh được nhiều Yang cả
    Nhưng theo tôi thấy thì chơi đội Dragon là hay nhất vì đội này muốn kiếm được nhiều Yang thì phải đi đánh với quân địch mới có được , còn lúc đánh với người khác thì khi chơi Dragon hay hơn khi chơi với các đội khác
    Tôi chỉ thích chơi Dragon thôi , còn hai đội Lotus và Serpent thì khi đánh nhau với người khác chẳng cho ta một chút hứng thú nào cả , vì ai đánh lên Yang nhanh hơn thì người đó thắng , hoặc ai tấn công trước thì người đó thua , chơi như vậy rất chán đó