các mẹo vặt đây !

Thảo luận trong 'Bloody Roar' bắt đầu bởi samus, 25/12/05.

1. samus

samus Dragon Quest Lão Làng GVN

"Kính gửi những người có lòng yêu thích thể loại game chơi đối kháng"

Chắc hẳn các bạn ở trong box này cũng đã có thời gian chơi trò này khá lâu rồi, có thể các bạn đã có đc những kinh nghiệm kha khá trong các cuộc thi đấu, có thể các bạn cũng chỉ là những tay mơ hay chỉ là gà, nhưng tôi lại có cách biến các bạn từ những người thuộc loop trở thành pro nhanh chóng bằng các mẹo vặt của trò này

Tôi xin đc đưa ra 3 mẹo vặt của trò này mà mình đã sưu tập đc trong một thời gian khá dài ( có thể nói như thế ):

1, bạn có thể phản công lại các đòn liên hoàn bằng một mẹo vặt cực kỳ thú vị, đó là : khi các bạn bị đối thủ tung ra những đòn liên hoàn kéo dài như các chiêu đỏ người của shenlong chẳng hạn, các bạn chỉ việc nhấm nút " tới " phía đối thủ là bạn đã ở sau lưng hắn rồi ( chỉ hiệu nghiệm khi các bạn đang đỡ đòn và đòn đánh của đối thủ mà bạn đã đỡ đc )

2, khi các bạn đã bị đánh ngã và các bạn muốn chiếm đc thế thượng phong bằng cách bất ngờ, các bạn chỉ cần nhấn " xuống + X " là bạn đã bật dậy tiếp chiêu đối thủ ( đặc biệt hiệu nghiệm khi đối thủ đứng gần nơi bạn ngã, bạn sẽ gây sát thương cho kẻ đó )

3, Khi các bạn đang sử dụng chiêu thứ cso thời gian dài như các chiêu đánh sét chẳng hạn mà đối thủ đã sáp tới gần, các bạn chỉ cần nhấn "R1" là bạn đã thu lại đòn đánh ( các bạn có thể "hù " đối phương bằng cách này, trò này rất vui và đẹp mắt nữa chứ )

Chúc các bạn thực hiện thành công !

2. heejun_vn

heejun_vn Youtube Master Race

hì....mình không muốn chen ngang đâu nhưng mấy chiêu này thì có thể nói là bất kì ai trong Box này đều biết cả rồi và nó cũng không phải là an toàn tuyệt đối đâu bạn ạ.
    Chiêu này thì....thế nếu như sau khi bạn bật dậy mà đối thủ đỡ được hoặc là né được thì sao nhỉ?????? và khi đó điều gì sẽ đến với chúng ta đây...........
    Đây chính là cách sử dụng Cancel Pois nó có từ Br2.....nếu sử dụng thành thạo cái này thì có thể đánh được những chiêu dập điện cũng khá nếu không muốn nói là rất nguy hiểm.
    Mấy cái này thì mọi người biết lâu lắm rồi bạn ạ.
    À mà bạn ở đâu vậy?????có thể thi đấu giao lưu chút được không.Dạo này muốn kiếm người đánh cùng khó quá à.
    ...over...

3. samus

Mình thì nghĩ khác, khi đối thủ của mình đã gấy cho mình một cú ngã khá đau thì dĩ nhiên, mình sẽ tìm cách đánh lại tên đó ( hi hi, ai mà chẳng thế chứ, có qua có lại mà). Trong chiến đấu, theo mình thì cái ưu thế là cái quan trọng lắm, như thế mình sẽ biết mình có thể quyết định trận đấu như thế nào

Mình thì mình ở Đăk Lăk lận cơ, mình có thể không tham gia các uọcc đánh đấm đc với bạn rồi, chán nhỉ !!

4. Shuu_shirakawa

Shuu_shirakawa Fire in the hole!

3 mẹo vặt bạn nói.... thực ra thì chả có cái gì gọi la hay cả, mình nói thật đấy và mình nghĩ mọi người cũng nghĩ như mình
    - qua cách nói của bạn thì mình đoán bạn đang nói về BR2, vì bạn nói nhấn nút tới khi đối phương đánh vào người thì mình sẽ lách ra sau đối phương
    - trong BR2 có skill anycancel point ở phần custom, nếu chơi với chế độ đó thì bạn sẽ khó có thể phản công ngay khi bạn lach qua 1 bên vì :
    + đối phương lúc đó sẽ miết ngay 1 chiêu bất kì và nhấn R1 lúc đó vừa dừng lại thì họ phản đòn luôn, tức là họ sẽ phản công ngay khi bạn lách qua 1 bên
    + họ không bao giờ oánh những đòn thế dài để cho bạn lách đâu
    - còn khi ngã, bạn mà bật dậy thì coi như bạn đã die luôn, với anycancel point họ sẽ oánh những chiêu mà nếu trúng thì đối phương chỉ còn nước buông máy, nhân tiện mình xin nói 1 vài chiêu cho bạn thỉng giáo

Yugo: Tới Tới 0 miết 1 đòn bất kì + nhấn R1 ( ***R1***)
    Tới Tới 0***R1***Tới Tới 0***R1*** (lam liên tục chiêu này)
    hoặc
    Tới Tới 0***R1***Xuống Xuống 0***R1***Tới Tới 0***R1***[][][]X***R1***
    Lùi X***R1***0***R1***Tới Tới 0 Xuống Lùi Xuống Tới 0
    (nếu trúng chiêu đầu tiên thì bạn sẽ dính tiếp 1 loạt chiêu còn lại, nếu nhanh thì bạn có thể thoat được khi đối phương [][][]X)
    bạn về thử làm xem , chúc bạn thành công

5. heejun_vn

Br2 thì dùng anycancel point rất dã man nếu trúng đòn thì bạn chỉ có cách là ngồi mà đợi chết thôi...
    Các chiêu dập điện trong Br2 rất mạnh nếu đánh Br2 thì bạn có thể đánh một shery đòn từ đầu đến cuối trận đấu mà không ngừng một tích tắc nào nhưng cái đó thì chỉ dùng với người không bít chơi thôi.
    Ngoài ra ở Br3 cũng có thể dùng những chiêu dập điện đó nó cũng mạnh không kém gì ở Br2 đâu....ở Br3 cũng có rất nhiều con có dập điện ví dụ như:Bakuyu,Xion hay Uranus chẳng hạn những chiêu dập điện trong Br3 cũng rất hay nó không kém gì Br2 cả mà bây giờ còn chơi Br2 làm gì hả bác.
    ...over...

6. duabemoiyeu

duabemoiyeu The Warrior of Light

chơi Br4 đi vừa đẹp vừa có những chiêu mới
    những chiêu kể ở trên chắc ai trong bõ này cũng biết rồi nhưng bác ấy nói là chỉ cho những người mới chơi mà mấy bắc bẻ bác ấy làm gì:D

7. heejun_vn

Còn tui thì lại không thích cái Br4 đó chút nào hết từ trước đến nay toàn uýnh Br2 và 3 thui cái Br4 tui không thích vì nhìn nó mầu mè quá à.Nhìn thấy đã không thích rùi.
    Dạo này muốn kiếm người uýnh Br3 cùng khó quá chả có ai cả ở đây còn bác nào ở Hà Nội không nếu có ai ở Hà Nội thì có thể uýnh giao hữu với tui chút không đang muốn có người nào đập chít mình đây nhưng khổ cái kiếm mãi không ra.
    Trước thì còn có nhưng giờ thì hix..hix..kiếm không được.
    ...Over...

8. Shuu_shirakawa

Shuu_shirakawa Fire in the hole!

hồi trước tui có về hà nội giao lưu võ thuật nhưng không biết bác, tui chỉ được oánh với team cat và anh Dark thui. họ oánh br3 ghê quá, br 3 thì tui chịu thua họ, nhưng br2 thì chưa chắc

9. HoaiKhongDalat

HoaiKhongDalat Mr & Ms Pac-Man

-Ây ,chào mọi người .Tới Tết này tui được đi ra miền Bắc ,đi Hải Phòng ,Hà Nội ,Nam Định ,nhưng cũng chẳng được mấy ngày đâu .Mấy bác ở ngoài ấy có thể dành chút thời gian đón tiếp tui được hông .Chắc khoảng mùng 7-12 Tết tui được ở ngoài ấy ,xong zdo Nam lại liền à (vì đi theo đoàn nên không dây dưa ở lại được ) .
    -Mấy bác cho số phone nhe ,khi ra tới nơi tui sẽ gọi ngay .Tui được đấu với Nghĩa ,Mạnh ,Nix ,SF,Longkhac... ở miền Nam rồi .Giờ hi vọng được đấu với các cao thủ miền Bắc .
    Chúc mừng năm mới .

10. heejun_vn

Hồi đó thì bạn chưa bít mình đâu vì hồi đó tui ít chơi lém mãi đến khi hay uýnh với thèng Hoàng Shina thì tui mới thường xuyên chơi Br3 thôi.
    Bạn cũng thích chơi Br2 hả tui cũng uýnh Br2 khá khá đó,tui uýnh Br2 khá hơn 3 nhìu.
    Hì vui rồi đây khi nào pa ra Hn thì nhớ gọi cho tui nha tui tên quân.Tui sẽ chiều bác cả Br2 và 3 số của tui là 5181981 nhớ nha.
    ...over...

11. samus

Ây chà, dạo tui đi thi bận quá, không post bài đc,hôm nay thấy mấy bác cũng có chút năng khiếu chơi br đó, he he he.... Mấy bác nói chuyện hay quá, chứ ở chỗ tui á, tui chẳng có tên nào chơi br nữa, hết đối thủ rồi, mấy đứa bạn đi học hết chẳng có ma nào tìm mà uýnh lộn nữa, chán phèo.

À mà mấy bác có nhắc tới anycancel point , có phải nó là khả năng hoãn các đòn đánh liên hoàn hay là các đòn gây choáng vậy, nói thực ra tui chơi Br đc khoảng 3-4 năm gì đó nhưng cũng chẳng có khả năng tìm kiếm các thứ như thế, tui chỉ thích tìm những điều đăc biệt của trò Br thôi, lúc đầu tui còn chơi Br1 nữa kia, sau đó chơi sang cả Br 2, nhưng bây giờ tụi nhóc nó chơi gameonline cả rồi, chẳng ma nào để ý tới Ps2, Ps1 nữa ===> chẳng quan tâm mấy đến BR nữa, chán quá. hay ta thử bàn luận về một thứ này thử xem " tại sao Br bây giờ còn ít người chơi quá, có phải vì nó ko còn đc yêu thích hay là tại vì một lý do khác ". Các bác nghĩ sao ?

Mà còn điều này nữa, topic này tui đưa ra để mọi người tìm những thứ mẹo vặt mới lạ của Br kia, nhưng bây giừ thành chat mất rồi quá (T_T). Do đó, chúng ta cần tìm thêm những mẹo vặt khác thôi ( mình hết mẹo rồi, các bạn nào có thì post lên nhé,...)

12. long_khac

long_khac C O N T R A

he`m gần đây ca`i hội 4d ở THi NGhè chuyển qua SC3 mất rồi . Br3 thì lâu lâu mớii quýnh . Gần đây không có lính mới cho mình ăn hiếp nên hôi chán ,

Mẹo vậy hả . Đầy ra .
    Rút phích cắm , tắt tivi , trong quýnh ngoài hù , mật ngọt chết ngừoi , nam nhân kế vv .

13. Kenji Ogami

Kenji Ogami Ultimate EdgeMaster Moderator Lão Làng GVN

Riêng Anh mập Long Khac có chiu lấy thịt đè người :))
    Mẹo thì nhìu,nhưng đa phần rút ra từ thực chiến
    Chòi,bỏ nghề lâu òi,dza6y mà bữa trước còn ăn tên Tuấn xì ke được 3.....hiệp :D

14. samus

Wao !!!!!!!!!!! có nhìu ko ? post lên để anh em đc tham khảo đi bạn
    !!!!!!!!!

15. dulongcongtu

dulongcongtu Youtube Master Race

Nè!Nếu nói đã ra miền Nam ma 2 ko biết đến tôi thì thật là sai lầm đó!
    đã lâu rồi tui ko được gặp cao thủ rồi
    nếu co dịp thì nhắnn tui tham gia với
    Nam mới vui vẻ

16. samus

híc híc !!! các bác ở Ha Nội cả à !! các bác cứ rủ nhau đi đánh nhau hoài !!! Tui ở tận đâu đâu ko à! ko thể tranh hùng với mấy bác rồi !!! chán quá !!

17. heejun_vn

ùa mà bác ở đâu vậy nhỉ?????...thế khi nào bác có điều kiện thì ra ngoài này một chuyến đi,ra đây đảm bảo bác sẽ tha hồ mà uýnh sẽ có rất nhiều các cao thủ sẵn sàng đón tiếp bác đó..chỉ sợ đến lúc đấy bác không chịu được thui.
    ...over...

18. samus

Nghe thế mà thèm !!!! chắc phải ra đó một chuyến quá !! ^_^ !! đang rất bùn đây ! chẳng có ma nào thèm chơi Br chỗ tui nữa, không hỉu game online là cái quái gì mà mấy thèng đóa ko thèm chơi Br nữa thành thử Br bị bỏ rơi rồi !!!! ( ở chỗ tui là thế đó ) khi nào có tiền ra chỗ mấy bác chơi vài hôm nhỉ !!! Mấy bác cho em cái địa chỉ cái ! khi nào ra em còn mò tới chơi chứ !!!

19. heejun_vn

Khi nào mà bác sắp ra thì báo cho tụi này một câu thì sẽ có ngay địa chỉ và số điện thoại cho bác ngay thôi.
    ...over...

20. long_khac

long_khac C O N T R A

đây la` mẹo ma` anhkenjin của chúng ta vẫn hầy xài .

Mật ngọt chết ruối .

Dứa quýnh vừa hứa hẹn sẽ cho đối thủ muợn 1 cái gí đó (bính thường là ...) bảo đảm đối thủ sẽ phân tâm mà chết liền .
    Điểm khó : cái đó phải là thứ hơi bị khó kiếm và không dễ dàng đễ cho mượn .
    Nhược điểm : nếu là cho mượn thứ mà đối thủ không cần thì tác dụng sẽ ngược lại .
    Lưa ý :Chiêu nào thường chỉ có nhửng người có hàn đen mới xài được .

Hém bật mý 1 chút về chiêu lấy thịch đè ngưới .
    Đang quýnh kiếm cớ nào đó mà quýnh đối thủ (ngoài đời chứ không phải trong game á )
    bảm đảm nguyên cái phòng sẽ nhảy vào ăn hôi . Lúc đó thì tranh thủ thới gian làm mấy cái combo die là xong .

Nhuợc điểm : nếu mình không quýnh lại thằng kia thì tác dụng sẽ ngược lại (bị quýnh ở trong lẩn ngoài ) . Và chỉ sử dụng được ở chổ nào có nhiều thằng thích ăn hôi .