Các vùng đất đặc biệt trong Fallout 2

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi Donaldduck213, 30/6/03.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Donaldduck213

Donaldduck213 Legend of Zelda

Các vùng đất đặc biệt

Unwashed Villagers
    Bạn có thể gặp một nhóm người đang tập trung đánh một người đàn ông mặc aó màu vàng. Vùng đất này không có gì để làm ngoại trừ vài cái Simpacks ở trong một cái tủ bị khóa trong tòa nhà đổ nát gần đấy.
    Bridge
    Bạn sẽ gặp một người dàn ông mặc aó tím giữ cầu tại đây. Nếu bạn trả lời chính xác những câu hỏi của hắn, thì hắn sẽ chết, và bạn có thể lấy áo choàng của hắn, aó đấy có cùng chỉ số như combat armor.
    Cafe of broken dream
    Tại đây có các nhân vật của Fallout 1, có cả dogmeat. Bạn có thể có dogmeat nếu đưa cho cho nó 1 miếng thịt.
    Crashed whale
    Có một bộ xương cá voi, tại vị trí đó bạn có thể nhặt được một cái bình hoa cúc trắng.
    Tin Woodsman
    Bạn gặp một người mặc áo giáp power armor, anh ta đang thiếu dầu. Ở gần đó có một lọ dầu, và lấy nó sử dụng nó trên người anh ấy, bạn sẽ nhận 150 fusion cells.
    A giant stone head
    Bạn sẽ gặp một cái đầu bằng đá biết nói(giống cái đầu ở làng Arroyo), sau khi nói chuyện với nó bạn sẽ nhận được một mẩu đá của nó.
    Crashed shuttle
    Có thể được tìm thấy được một phi thuyền hỏng từ Star Trek. Có 3 xác người ở đó. Tìm kiếm trong xác cùa họ.
    Tôi tìm thấy 3 hypos.
    Guardian forever
    Bạn sẽ gặp một cánh cửa bằng đá khi đi qua nó bạn sẽ được đưa đến Vault 13 của Fallout 1.
    Bạn có thể lấy khẩu solar scorcher có trong đó.
    Mad Brahmin
    Vùng đất này toàn bò điên, không làm được gì ở đây.
    Unnamed
    Tại vùng đất này bạn nhận được 1 con chó, nó khá tốt nhưng bạn bị trừ 3 Luck,khi mang nó theo.
    Dây là những vùng đất tôi đã gặp trong suốt quá trình chơi,nếu còn thiếu,các bác post bổ sung nhé.

2. Pal

Pal Dragon Quest

Những special encounter trong Fallout 2:

1. Guardian of Forever (Guardian Portal): cần level 8 trở lên. Cái cổng này sẽ dẫn mình tới Vault 13 ở 80 năm trước. Và các bác phải phá hủy cái Water Chip của Vault này để trở về hiện tại (và bắt đầu Fallout 1 :P )

2. Bridge: cần level 10. Mình sẽ phải trả lời câu hỏi của lão giữ cầu để có thể rời khỏi nơi này. (2 câu đầu là tên và địa chỉ của mình thì phải trả lời đúng là tất nhiên rồi). Còn câu thứ 3:

_ Nếu các bác trả lời đúng câu hỏi của nó thì nó sẽ cho qua.
    _ Nếu các bác trả lời sai câu hỏi của nó thì mình sẽ chết.
    _ Nếu các bác trả lời câu hỏi của nó bằng một câu hỏi khác thì nó sẽ chết.

Nếu các bác tấn công nó thì nó sẽ gọi lên mấy con bò điên để tấn công mình, nếu mình giết được nó (khó đấy) thì sẽ được 7500 EXP.

3. Talking Head: cần level 10. Nói chuyện với cái đầu này thì (sau một khoảng thời gian rất lâu) nó sẽ đưa cho mình 1 hòn đá (Monument Chunk), khi sử dụng sẽ tăng cho mình 3 STR, 3 AGI, +50% Damage Resistance (trong một khoảng thời gian thôi, tất nhiên).

Nếu các bác muốn thì có thể Steal nó để lấy thêm 3 hòn đá nữa cũng được, mặc dù nếu bị phát hiện là sẽ "đi" ngay đấy.

4. A tin woodsman: cần 6 level. Như bài viết của Donaldduck.

5. Cafe of Broken Dreams: cần level 1 (bug - đáng ra là cần 6 - bleh). Tương tự như bài của Donaldduck. Nhưng còn một cách khác để thu phục Dogmeat: cởi áo giáp ra (mình chỉ mặc mỗi cái Vault Suit) và nói chuyện với nó thì nó sẽ theo mình.

Các bác có thể tới Broken Dream Cafe tại đây :mrgreen:

6. The Unwashed Villagers hunting a spammer: cần level 6. Một nhóm người quây vào đánh thằng Spammer (một trò đùa về thời đại công nghệ thông tin ấy mà :mrgreen: )

7. Crashed Shuttle (Federation Shuttle): cần level 6. Như bài của Donaldduck.

8. King Arthur's Knights: cần 10 level trở lên. Mình gặp một nhóm người đi tìm Holy Hand Grenade. Họ sẽ hỏi xem mình có nhìn thấy Holy Hand Grenade ở đâu không, nếu mình bảo là có và chỉ tới chỗ nào đó thì mình sẽ được $500, nếu mình hỏi về vị trí của GECK thì họ cũng làm việc tương tự ( :mrgreen: ).

Oh, và các bác có thể tìm được Holy Hand Grenade trong trò chơi này, mặc dù phải dùng trick cơ.

9. Crashed Whale: cần level 6. Như bài của Donaldduck.

10. Pariah Dog: cần level 6 và chỉ số Luck thấp. Tại đây các bác sẽ nhận được 1 con chó (là thứ duy nhất còn sống). Nếu các bác có Luck thấp quá thì nó sẽ theo mình. Đây là một trong những NPC vô dụng nhất trong trò chơi: giảm Luck của mình xuống còn 1, cho mình Jinxed trait, chiếm 1 NPC slot, có 750 HP và không tham gia bất cứ một trận đánh nào (tẩu vi thượng sách). GIEEEEẾT!!!

11. Toxic waste dump: cần level 6 và chỉ số luck thấp. Ở đây có rất nhiều bãi phóng xạ và Gecko. Have fun :P !!!

12. Mad Brahmin: cần level 6 và chỉ số luck thấp. Các bác sẽ phải đánh nhau với một đàn bò điên (và tự nổ nữa), khi các bác giết 1 con thì lại có 1 con khác được sinh ra ngay.

Ngoài ra, còn 1 encounter nữa mà các bác gặp lại bọn King Arthur's Knights, và tìm thấy Holy Hand Grenade, nhưng do một bug vô cùng ngớ ngẩn mà cái encounter này đã bị huỷ bỏ. Các bác có thể download bản fix tại đây .

Hope this help

3. Donaldduck213

To:Pal
    Lúc đầu của trò chơi khi mà đi từ Den sang Toxic cave,tren đường đi tui thấy có dấu hiệu sét và thấy cảnh 3 người bị 3 tên mặc áo giáp(hay 3 rôbốt chăng) bắn chết.Cảnh đó là sao vậy,bác chỉ giúp?

4. Pal

Pal Dragon Quest

@Donaldduck: cái cảnh đó chỉ là cho bác biết sức mạnh của quân Enclave thôi (cũng như cảnh ở Vault 13 và BOS headquarter ấy)

5. Johnny

Johnny >> Josh Hartnett

Cảnh 3 tên enclave bắn chết 1 gia đình đó là scenery thôi, ko thể hành động gì được cả. Tên to con trong cảnh đó chính là trùm cuối của Fallout 2 đấy.

Các bạn còn chưa nhắc đến cảnh King Arthur and Round-table-Knights đấy !

6. Silvermice

Silvermice Youtube Master Race

thiếu thì bổ sung đi nhắc cái gì, hì hì

Cảnh cáo về việc post bài của bạn nhé , Ras đã để 1 cái Thông báo cho lính mới về cách post bài, nếu bạn ko tuân thủ thì đừng chờ đến lúc thành Gamer , hình phạt sẽ được áp dungj

7. Donaldduck213

Những vùng đất đặc biệt có ý nghĩa gì không nhỉ,Vd như vùng đất toàn bò điên như bài viết trên, mình chẳng làm gì được trong những vùng như thế (hình như chỉ để cho vui thôi thì phải).Còn bình hoa ở Crashed Whale nữa(???),Talking Head để làm gì????

8. Pal

Pal Dragon Quest

@Donaldduck: những vùng đất đó chủ yếu là để góp vui thôi, thường là dựa theo một bộ phim (hay 1 game ?) nào đó, mặc dù tôi cũng chả nhớ nữa.

@Johnny: cảnh đó tôi đã nhắc tới rồi mà?

9. Lmman

Lmman Samus Aran the Bounty Hunter CHAMPION ➹ Marksman ➹ Lão Làng GVN

- vùng bò điên là cho bạn thử an8 bom ! máy con bò cứ hiện ra rồi cảm tử liên tục hinh như la kho đạn của mấy tên gác cầu mặc áo tím,
    - mà quả ball thứ 8 làm chi vậy ?? tui luck có 3 mà cũng lựơm được đấy !

10. G crazy-wolf

G crazy-wolf Cuồng Lang

luck 3 cũng lấy được là bình thường (luck 1 cũng lấy được ) nhưng mà cái quan trọng là mấy câu nói của nó hheeh
    luck dưới 8 toàn là câu nói nhảm nhí
    luck trên 8 , những bí mật của game heheheheheh

11. Ashley

Ashley Dragon Quest

Có ai đến một vung đát rất là có một con cá voi bị nổ tung chưa, ở gần đấy có một chậu hoa. Mình chả hiêu là nó dùng để làm gì nữa.
    Hướng dẫn mình với

Chỉ là cho vui thôi , Ras nghĩ món đó ko có công dụng gì đâu

12. Donaldduck213

"Crashed whale Có một bộ xương cá voi, tại vị trí đó bạn có thể nhặt được một cái bình hoa cúc trắng."

Đây là vùng đất bạn đã đi qua phải không, mình cũng đã đi qua và nhặt bình hoa, nhưng để làm gì thì chịu, chẳng ở đâu nói đến cái đó cả.

13. GenJunChi

GenJunChi C O N T R A Lão Làng GVN

Còn một cái điện thờ như là Temple of Trials lúc mới đầu game nữa , điều kiện thì hơi bị quái chiêu : thời gian phải là năm 2090 , trong 3 tháng đầu năm nếu mấy bác tìm được thì Ok dô trỏng luyện , toàn Death Claw dới lại Alien , Centaur không hà . Giết hết thì được trạng thái Idolized hết trong tất cả các thành phố đã đi qua ( dù sau này có quay trở lại bắn giết gí cũng không bị trừ Reputation )

14. alibabava`40concave

alibabava`40concave Youtube Master Race

chậu hoa đó là để tạo cái hồn cho con chó 999 hp và damage lúc nào cũng trên 500 đấy ! còn phần tạo cái hồn thì trong cái box gì gì đấy tớ quên roài !

Tang Gia Đồng Kính Báo

15. kethichgame

kethichgame T.E.T.Я.I.S

Cái talking heal ý hay lắm đó . Bác nói chuyện với nó ( nháy chuột trái khoẻ vào) Đến đêm nó nói bác đã qua được cuộc kiểm tra thủ thách tính kiên trì của nó nó nhả cho Gold Rock thì phải
    Nếu cầm Gold rock trên IN thì nó tăng 1 CHA (chưa xác minh) còn nếu ăn nó :?: bác sẽ tăng 1 Strength và 30%unrnamed Resistant trong thời gian 3 ngày (vớ vỉn CHA hơn chứ )
    Còn như alibabava`40concave nói đấy hình như cái chậu hoa và Gold rock và sử dụng lên pariad dog + cái bình chứa hồn ( theo cái topic nào đó ) thì con chó đó thành con chó trâu bò nhất FO

16. dimitri043

dimitri043 Mr & Ms Pac-Man

"cái bình chứa hồn " là cái gì vậy ???? Cho tôi hỏi con pariad dog ấy có phải là con Jinxed dog không ? (Con chó xui xẻo ấy !)

Có ai biết vùng có hàng đống Gecko và rất nhiều phóng xạ không ! Hôm truớc em vừa vô nhưng mà phê lắm :D

17. Ashley

Ashley Dragon Quest

Mấy ông có vẻ khoái chó nhỉ. Đi đâu cũng thấy nói về chó. Chó là loài tôi dị ứng nhất đấy. Trong các NPC thì tôi chỉ khoái Miria thôi. Dù cô nàng này hơi bị xấu :D
    To dimitri043: Có phải vùng đất có toàn tắc kè và chất hoá học màu xanh không? Nếu đúng thì dẫm thật nhiều vào. Mọc ra ngón chân thứ 6 đấy. Sau đó đến NCR cắt đi, có thêm 1 vật kỷ niệm. :roll:

18. Donaldduck213

vùng đất toàn tăc kè và phóng xạ nào thế, có phải là một Special Encouter không, tui thấy nó giống Toxic cave thế, tui cũng chưa có ngón chân thứ sau đâu, nhưng nếu dẫm nhìu vào phóng xạ thế thì hết máu mất!!!!!!!!!!!!!

19. G crazy-wolf

G crazy-wolf Cuồng Lang

to Ashley : Miria ko có xấu đâu , nếu chịu khó đọc kỹ khi vừa bước chân vào phòng cô ta , bạn sẽ đọc được phần nhận xét của nhân vật chính về cô ta , cũng khá tức cười

20. bach_misi

bach_misi Youtube Master Race

Bac có biết cái vùng có cái thằng nhờ mình đổ dầu vào người nó không??? Sau đó nó tặng mình ít nhiên liệu ý. Hì hì, chắc là ai cũng biết, nhưng thịt thằng đấy được 550 exp và bad karma. Nếu không muốn mất karma thì bác để npc bắn chết nó, bác vẫn là một anh hùng. Npc kể cũng lợi đó chứ, nhất là những người đnag làm angel

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.