Cách ADD mấy chiếc xe không dấu nghề.

Thảo luận trong 'Grand Theft Auto' bắt đầu bởi heocon3332003, 26/12/03.

1. heocon3332003

heocon3332003 Mr & Ms Pac-Man

Thưa với các bác rằng muốn add mấy chiếc xe thì chỉ cần dow cái Gta Modv4.1 là được.
    Nhấp vào trang này rồi sau đó dow nó về.
    http://www.gta-action.com/dlm/files.php?cat=86&sort=added&order=DESC&page=1&show=20&design=
    Sau khi dow nó về thì cậu bung nó ra sau đó cậu cứ Net hay Contineu gì đó.
    Tới phần chọn thư mụ thì có hai khung.Khung đầu là đường dẫn tới Gta VC
    Ví dụ là tớ cài cái GTA trong ổ D:\gta Viec City thì tớ chọn đường dẫn vào thư mục có chứa GTA như ví dụ đã nêu trên.
    Còn đường dẫn thứ 2 là vào File có chứa chiếc xe .zip
    Ví dụ tớ có chiếc Police.zip trong ổ D:\GTA kin\Police.zip thì tớ chọn đường dẫn vào File.Zip như đã nêu trên.
    Sau đó các cậu cứ Net hay Contineu gì đó hoài thì nó sẽ tự động ADD chiếc xe đó vào cho cậu.
    Chúc may mắn với chiếc xe đầu.

2. voicon

voicon Youtube Master Race

nếu mod bằng GTA ModInstaller v4.1 có nhiều cải tiến hơn v4.0 nhưng khi chỉnh handling.cfg và default.ide thì khi loading hay khi chơi game thường bị lỗi, còn nếu không mod 2 file trên thì bạn chỉ thay được cái hình dạng của xe thôi chứ không mod được các tính năng mới của xe mới, cách tốt nhất là làm thủ công vừa làm vừa học luôn, còn nếu các bác không thích thì ngoài chương trình GTA Mod ra các bác có thể dùng thêm Vice city Mod Manager cũng tiện lắm, chương trình này chỉ nhận dạng được các file mod có đuôi *.vcm, các bạn copy các file này vào thư mục mod/vcm rồi vào chương trình chọn file muốn mod rồi nhấn Install là được

3. voicon

4. heocon3332003

Ai nói cậu là chỉ được cái vỏ chứ không được cái ruột nào. Tớ đã ADD được cả năm chiếc xe và 1 chiếc máy bay vào máy mà vẫn có tính năng mới chứ đâu có như cũ.
    Còn chiếc máy bay thì có thể bắn được cả súng và Rocket.

5. heocon3332003

À mà này kinh nghiệm nhiều hơn là tốt đáy nhé.
    Tớ biết cậu vì sao mà lên cấp năm mà máu 0 rồi là vì từ khi gia nhập vào gamevn cậu đã bỏ cũng khoảng 1 đến ba tháng gì đó rồi mới quay lại và tham gia tích cực vào gamevn chứ gì?
    À mà sao không làm chữ kí và ảnh đại diện đi.

6. *(^_^)*

*(^_^)* T.E.T.Я.I.S

Tuỳ theo xe thôi, mấy xe cách đây chừng 3 tháng thì có chiếc cài được có chiếc bị hư nên kéo theo game hư luôn, lúc đó phải chép lại 2 cái file handling.cfg và default.ide nó mới chạy, còn bây giờ thì có đở hơn xíu, còn cái Mod VCMM thì hơi bị tuyệt, ko có xe nào bị hư hết, chủ yếu là biết xe nào thay thế cho xe nào thôi, hon 2/3 xe trong Vice của tui đã đổi hết rồi, đang kiếm xe mới mà chưa có nè, còn mấy cái nhà tui dán đầy hình xxx coi cho đở ghiền, hình người thiệt chứ ko phải là hoạt hình đâu, tui cũng mới cài cho thằng Tommy cây Đao của Final Fantasy VIII và cây Tommy cộng với cây Bazoka 6 nòng, bắn ghiền luôn :)

7. MG

MG Moderator

Vậy hả? thế có chiếc xe nào mà bất tử không bao giờ nổ không để tui load chúng về:cool:. Mà có load được xe đạp hay xích lô không vậy:)).

8. voicon

muốn xe bất tử thì bác xài trainer của LithJoe ấy nhấn SHIFT-3, còn xe xích lô xe thồ thì đâu có được, VC toàn xe máy lấy đâu ra xe đạp mà mod, chắc đợi đến bản sau quá.

9. Sanchez

Sanchez C O N T R A

to voicon : không có xe xch lô nhưng có cái ván trượt cũng hay lắm. me cũng xin góp ý là cái avatar của bác sao mà dễ sợ thía?

10. Linh moi

Linh moi Mr & Ms Pac-Man

Vây cho tui hỏi là mình có thể down cái ván trượt ở đâu?

11. heocon3332003

Chán cái tớ ghê luôn nó có khi ADD được.Có lúc ADD vào thì hư luôn cái gaem,còn cái IMG thì khó xài nên buộc lòng tớ từ bỏ Gta luôn.Vậy nay nghe cậu nói có cái Mod VCMM hay lắm thì xin cậu cho tớ Địa chỉ Dow nó và huớng dẫn tớ cách xài đi.Cám ơn rất nhiều.

12. PhanNhatUyen07

PhanNhatUyen07 Donkey Kong

Hi heocon3332003 bạn lên level nhanh quá đó
    Mình đang bận thi nên ít lên mạng bây giờ hỏi được cách để thêm vào mấy chiếc xe mới định chỉ cho ban nhưng có lẽ trình độ của bạn cao hơn mình rồi
    Cũng nói thêm mình không biết chơi game đâu chỉ có thể hỏi mấy tên bạn cùng lớp thôi và tên chủ quán ở đây nge nói tên này trong đánh W3 hắn gần lọt vào vòng chung kết nhưng bị thành viên của SSP cầm chân nên bị rớt đài nên mình tin họ luôn nói đúng (Bởi vì mình đọc bài Ai Nói Sự Thật của bạn)
    Nếu có làm phiền bạn thì mình thật sự xin lỗi Mình không cố ý Mong là bạn tốt của bạn

ko dính dáng đến nội dung lắm nhé! A_M [-x

13. voicon

VCMM
    tớ có cái mod biến con faggio thành 1 cái mini PCJ đấy đảm bảo ngộ cực, cái này các bác tha hồ bốc đầu bốc đít nha. chỉ cần copy file mini pcj 39cc.vcm vào thư mục mods/vcm rồi chạy cái VCMM rồi select mod muốn add rồi nhấn íntall la ok

14. Linh moi

Linh moi Mr & Ms Pac-Man

Bạn có thể down Vcmm ở trang web Gtagaming.com đó, trong đó cũng có nhiều thứ hay lắm

15. banh chuoi

banh chuoi Youtube Master Race

ne cho tui hoi cai nay , sao tui tai may cai xe ve khong co file nao co duoi la vcm het vay , vay dung phan men vcmm lam sao chi chi tiet di cam on , nho chi tung thao tac nhe ,

16. Sanchez

Sanchez C O N T R A

to banh chuoi : các file không có đuôi vcm cũng được chương trình này xử lý mà. muốn thử thì u u thei các bước sau:
    -tải file xe về và extrack nó vô thư mục bạn đã gài vcm thường thi mặc định là c:\Program File\vcm\mods\vcm
    -sau đó bật chương trình này lên. nếu bạn chưa sử dụng nó lần nào trước đó thì bảng lựa chọn đầu tiên sẽ yêu câu bạn chọn đường dẫn nơi bạn đã gài gta-vc vào.
    -sau đó bạn sẽ vô được phần chỉnh xe của vcm bạn clik vô từng cái xe chọn install và chọn xe để đè lên
    CHÚC BẠN THÀNH CÔNG!

17. heocon3332003

Vậy bác có biết cách ADD mấy cây súng không.Xin chỉ với.Còn chiếc xích lô thì tớ không biết nhưng còn xe đạp thì có đó.Nó ở trong trang.
    www.gta-action.com,sau đó vào car rồi kiếm.Còn mấy chiếc máy bay như Bomber thì phải dùng IMG mà thôi.Còn mấy chiếc thay cho Hunter thì dùng GTA Mod mà ADD 1 cách dễ dàng.À quên xin cho tớ nói rõ là muốn Del hay ADD trong IMG thì phải bỏ cái Read-Only ở trong Propertires đó.Sau đó tha hồ mà ADD mà Del.
    Còn các cậu biết ADD mấy cây súng thì xin chỉ mình nhé.Thak trước.
    Và xin chúc các cậu 1 cái tết thật vui nhé.

18. heocon3332003

Âm2 không sao vì có lẽ tớ hơi bị rối lúc đó vì tớ cũng nghĩ như cậu:có lẽ là không ADD được xe trong Gta và chỉ có bản được nâng cấp là có thể ADD được thôi.Nhưng bạn bè mà không sao cả.Nhưng bây giờ tớ đã thực hiện được điều ước của mình rồi.Mong cậu dực trên nó mà chỉ cho các tên trong quán game đó để lên mặt với bọn nó nhé.
    À tớ xin chúc cậu hưởng tết vui vẻ nhé.

19. banh chuoi

banh chuoi Youtube Master Race

nè mấy bạn ơi làm ơn cho tui hoi cái này chút , mình muốn add xe moto, máy bay , súng ,map ,người mới , nhạc , thì mình dùng chương trình gì vậy , nhớ chỉ cách sử dụng luông nha , xin cám ơn trước

20. heocon3332003

Trời i7 làm gì có chương trình tuyệt hảo đến thế.Mỗ cái chỉ có 1 chương trình để ADD nó thôi.Còn huynh muốn hỏ cái đó thì xin hỏi các cậu khác còn tớ chỉ biết cách ADD xe và chương tringh của nó thôi.Còn ADD súng thì tớ không biết.Còn ADD map thì cậu cppy sau đó bỏ vào map trong data là được rồi.Người mới thì bỏ vào Skin trong GTA còn nhạc thì bỏ vào trong thư mục MP3.