cái nhìn đầu tiên về STARWAR Knights of the Old Republic II:The sith lord trên xbox

Thảo luận trong 'Đánh Giá | Cảm Nhận' bắt đầu bởi angel., 14/9/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. angel.

angel. Mr & Ms Pac-Man

13 tháng 9 năm 2004
    +như ta đã biết biowa đã chuyển giao nhiệm vụ phát triển SWKOTOR cho obsidian và tất nhiên đây là một trong những rpg được chờ đợi nhiều nhất vậy thì chúng ta chờ đợi gì từ nó? một sự khác biệt hay là "nó vẫn như thế?" tất nhiên là ko hẳn khác biệt hay giống như 2 giọt nước mà có vài sự nâng cấp ^_^ tweaks và thêm vào các chức năng mới và sau đây là vài nhận định về yếu tố dark và light cùng với sự ảnh hưởng của nó đối với force power
    +như một phần tiếp nối của phần 1 , 5 năm sau sự kiện của phần 1 tình trạng lộn xộn(hỗn lọan,vô chính phủ,..) đã được dẹp bỏ và cả cuôc chiến của dòng tộc jedi đối với Darth Malak cũng đã chấm dứt,sự phân chia giai cấp trong jedi cũng bị xóa bỏ(vậy là sao :-/ ) trong bối cảnh đó bạn bị jedi enclave(hội đồng jedi) cho lánh nạn và nhờ vậy bạn đã thóat khỏi cuộc "tảo thanh"(genocide=tuyệt chủng) jedi sau đó :o

+bạn bắt đầu vào game tại một trạm cứu thương tại Peragus Station một hành tinh hẻo lánh và bạn ko còn tí ký ức gì về bạn là ai,vì sao bạn lại ở chốn này và tại sao bạn bị thương(sao giống khởi đầu của phần 1 thế nhỉ?) và tất nhiên điều này cũng ko có gì xa lạ đối với fan swkotor(nhận định của mình đúng thật :p ) và chỉ trong 5 năm ngắn ngủi đó thôi thì jedi đã vắng bóng(hay có thể hiểu là bị tuyệt chủng ) trong vũ trụ và bạn có thể được biết đến như một jedi cuối cùng(người cuối cùng của bộ lạc jedi :)) )
    + Sounds familiar, we agree nhưng "the sith lord" ko có khởi đầu như phần một(nguyên bản: But The Sith Lords doesn't start exactly where the last game left off) nếu bạn chơi phần 1 thì bạn sẽ khởi đầu rất bình thường nhưng bạn nên nhớ rằng phần 2 bắt đầu với việc bạn đã là một jedi hòan chỉnh(nguyên bản: The Sith Lords starts you off as a completely different Jedi)
    +One of your main drives in the early part of the game will be to get your trusty sidearm back and retune yourself to the ways of the Force(cái này mình bó tay) bạn luôn nhớ rằng "the Force will be with you" và sau đây là vài nhận định về force

Force Crush
    Dark Side Power

làm gãy đối thủ bằng noggin
    (nguyên văn:Shatter your opponent's body with your noggin'. "I wish you into bits!")​
    +phép thuật này có hiệu quả đối với dark side của char để bẻ gãy cơ thể của đối phương ,chỉ với một động tác bạn đã nâng đối phương lên ko khí sau đó bẻ gãy xương trong cơ thể đối thủ áo giáo và các vật dụng của đối thủ ko bị gì cả cuối cùng là máu đổ(nguyên bản: With a single gesture, the character can lift an opponent into the air, then shatter the bones in his body, bypassing any armor or other defenses and leaving the opponent a quivering, bloody wreck) nhưng nếu đối phương có sức mạnh ý chí(force cao) thì sẽ ko hiệu quả cho lắm

Battle Meditation
    Universal Power

Called Battle Meditation, in our time this would be called 'Psyche!'​
    +cái này bạn có nghe wen ko vậy?hẳn bạn nhớ tới Bastile chứ? đây là một kỹ năng mạnh và hiếm có cho phép một jedi ảnh hưởnh tới cả một trận chiến lớn(nhìn bastila sử dụng trong phần 1 cũng hiểu rồi) ,hình ảnh của trận đánh sẽ tác động đến bạn và sau khi thực hiện bạn sẽ bổ sung cho các npc của mình và làm cho đối phương yếu đi

Force Scream
    Dark Side Power

Banshee of the Xmen has nothing on your Force Scream. (Plus, you don't have to be Irish!) ​
    +một master jedi với dark side thì có thể khiến cho kẻ thù run sợ với lọai force này nó khiến cho kẻ thù trở nên yếu đuối,run sợ và bị thương tổn
    (nguyên bản: Masters of the dark side have learned to focus their rage into a primal scream that penetrates the very hearts of their enemies, leaving them crippled, weak, and confused - perfect victims for a more conventional massacre at the hands of the dark Jedi's minions)

Force Fury
    Dark Side Power

Save it up for a rainy day and then erupt with Dark Side pleasure. Wait, that's not right...​
    +Sith Marauders học để dung dưỡng sự căm thù của mình và với dark side thì sự căm thù đó lên tới đỉnh điểm,nó tạo một sức mạnh ghê rợn khiến cho đối thủ run sợ và the Marauders tàn sát tất cả những kẻ thù xung quanh họ, force này dùng cho việc chém giết

Force Sight
    Universal Power

See the real inside of a person. You know, whether they're red or not. ​
    +This power allows a Jedi to see using the Force. Some obstacles can be seen through and sentients glow with an inner light based on their current alignment(tự dịch nha hết giờ ngồi net rùi T_T)

nguồn: http://xbox.ign.com/articles/547/547349p1.html?fromint=1

2. Warheit

Warheit Mega Man

kekekekeke , trông mấy thằng cha nì ko đẹp trai như cái mặt em chọn trong SW : KOTOR trên PC :)) , mà sao lắm tộc thế ??? =)) =))

3. Kronpas1997

Kronpas1997 Baldur's Gate Lão Làng GVN

thế bao giờ nó ra trên PC, để tớ còn áng chừng bản crack ra khi nào.....

4. MH-Kyu

MH-Kyu VGI Member

Bản Xbox ra vào tháng 12-2004, còn bản PC thì lâu hơn, tháng 2-2005. Giá mà nó làm cho PS2 nhỉ, sợ lần này KOTOR II cấu hình cao quá chắc máy tình của mình không kham nổi.

5. Warheit

Warheit Mega Man

=)) =)) . thế thì anh đổi PS2 lấy XBOX ( nhớ cần vài trăm nghìn nữa ) :)) là được chứ có cái gì mà khó khăn thế :D , còn cậu cấu hình thì em ko lo lém !!!!!

6. MH-Kyu

MH-Kyu VGI Member

Đổi sao được, PS2 cũng sắp có nhiều hot game lắm, ví dụ như GTA 4 (San Ad gì đó), FFXII, MGS 3... nên không bỏ được. Chắc phải dành dụm lâu lâu mới mua được cái Xbox.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.