Cần giúp đỡ Broken Sword 3 !

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi phucvit, 19/4/07.

1. phucvit

phucvit Youtube Master Race

mình chơi BS 3 đến khu vực The Congo – Ancient Temple , sau khi qua khỏi căn phòng có mấy cái cột pha lê, sau đó đi tiếp và đến 1 căn phòng có cánh cửa và chỗ để mở cánh cửa đó là cái hốc trên tường bên trái , mình đã sử dụng tất cả item đang có để đặt lên cái hốc đó nhưng không được , theo như bản hướng dẫn thì đến đó đặt cái đĩa kim loại và nhanh tay đặt khăn giấy đè lên rồi nhờ Nico giữ giùm , nhưng sao trong item của mình chỉ có khăn giấy mà không có cái đĩa kim loại nào cả ? Giờ không làm sao mà qua được màn đó X( , pro help me !

2. nhoem9222

nhoem9222 Youtube Master Race

Mình cũng bị như bạn nè,đang kẹt ở đó giờ phải chơi game khác :| như theo hướng dẫn của Longaka và BXM thì cái đĩa kim loại đó là miến Omega Stone đó(cái mà đầu màn bạn dùng để mở cánh cửa) nhưng mà thằng đó có cứ la là Not this time.Tui đã thử luôn cái thanh sắt và cái miến của thằng gì rơi ra luôn mà cũng không được.

3. phucvit

phucvit Youtube Master Race

ờ, đúng rồi , mình cũng thử hết các item rồi cũng không được, chán quá !

4. nhoem9222

nhoem9222 Youtube Master Race

À tui mò ra rồi,bạn đi ra lại chỗ cái xác chết lúc đầu đó,đi = con đường tắt ở chỗ mấy viên pha lê.Ra ngoài,bạn còn nhớ chỗ 2 cái bánh răng mà lúc đầu bạn dùng cái thanh sắt để cho Nico đi qua hok.Nhìn đối diện ở chổ đó có 2 cục đá.Và phải làm sao nào,bạn di chuyển 2 cục đá là có thể lại chổ cái xác được liền.Dễ ẹc à,check trong cái xác sẽ có được cái khăn,check tiếp cái khăn sẽ thấy viên kim loại.

5. huymicae

huymicae Youtube Master Race

mấy bạn ơi mình là người mới biết chơi nên chơi mới tới khúc đầu tiên là đứng àh: ngay khúc mà chỗ thang máy sao đi qua ở ngoài trời mưa có 1 thằng nó đứng đạp cữa óh, sao đi bi h,bạn nào chơi hết rùi chỉ tui đi cũng đc mà.chơi này nhức đầu quá.có sẵn hướng dẫn cũng đc nè,liên lạc qua nick yahoo nữa nha papyrus86 và mail [email protected] hay [email protected]