Cần giúp đỡ về chiến thuật cho MU !!!

Thảo luận trong 'Pro Evolution Soccer' bắt đầu bởi huudanh107, 29/4/08.

1. huudanh107

huudanh107 Youtube Master Race

Mấy pác hướng dẫn cho em chiến thuật để thắng được AC, Inter dùm em. Tụi nó chơi phòng thủ phản công nhanh là em chết !!!
    Chẳng lẽ MU cứ phải thủ sao, với lại sao khi đá với mấy đội lớn, tiền đạo của em không thể phát huy được !!!

Mong các anh hướng dẫn !!

2. kenmy311

kenmy311 Donkey Kong

Xem mình bị phản công ở chỗ nào, tại sao mình lại thua bàn thắng đó ??? Từ đó có thể rút ra một chiến thuật hợp lý để mình chống phản công . Chúc bạn thành công.

3. huudanh107

Em toàn bị tấn công là do hậu vệ kèm người không chặt, mặc dù 2 kèm 1 rồi mà cứ nó chọt khe lên là nó chạy qua mặt hậu vệ luôn !!!
    Với lại cầu thủ em tấn công không được nhanh cho lắm.

Mong các huynh chĩ dẫn !!!

4. kenmy311

kenmy311 Donkey Kong

hợ hợ , nói ra thì khó lắm , nhiều khi là chơi và hiểu nhau rồi bắt bài ,
    Đầu tiên có lẽ nên chơi với COM , sau đó mình học được một chút kinh nghiệm trong quá trình thi đấu với COM, dùng nó đá với người xem có khác hơn không . Tiếp tục chúc bạn thành công.

5. long.kun

long.kun Mr & Ms Pac-Man

đá Man mà lại ko biết tấn công thế nào ~.~

6. huudanh107

vậy bạn có thể chỉ cho mình không !!!

7. acm_no1

acm_no1

lý do bị phản công nhanh thường là do các pha mất bóng vô duyên ::)
    cố gắng hạn chế những đường chuyền ẩu, những pha rê bóng cầu may xem :D

8. TomKjDD

TomKjDD Youtube Master Race

Đơn giản chỉ là bạn ko bắt đc bài tấn công hay cách dê rắt bóng của đối phương . Hãy đá thật nhiều từng bước nhìn lại cách đá của mình , học hỏi hoặc nhìn ra bài của đối thủ từng bước ban sẽ tiến bộ.
    Còn nếu chỉ ra chiến thuật để đá thăng được AC hay Inter và các đội khác thì có thể nói là không có một chiến thuật cụ thể nào .

9. st0nec0ld87

st0nec0ld87 Youtube Master Race

Mình hầu như chỉ đá với MU để chiến thuật 4-3-3
    2 tiền đạo cánh lùi sâu gần đến khu vực Mid . cho ronaldo đá tiền vệ công 2 tiền vệ đằng sau hơi dạt ra cánh 1 chút thôi và đừng lùi sâu quá . Đá đội hình này nên sử dụng những quả chuyền nhanh tận dụng sơ hở là chọc khe cho tiền đạo cánh luôn
    Đấy là cách mình đá , bạn có thể tham khảo thêm . Chúc thành công :)

10. huudanh107

Cám ơn các bạn đã hướng dẫn tận tình !!!
    Bây giờ còn 1 vấn đề nửa thôi, đó là khâu kết thúc, hầu như các pha kết thúc của mình đều vào ngay thủ môn.
    Hướng dẫn thêm cho em các góc đá của Saha, Ronaldo, Ronney....
    Em cám ơn nhiều, em cũng luyện hoài mà chưa tìm ra được !!!

11. huudanh107

À, có cách nào hay nhấn nút nào để đưa banh vào chân thuận của tiền đạo hem !!!

12. TomKjDD

Khi sút bạn hãy cố gắng để giữ đúng tư thế chuẩn của cầu thủ trong các tình huống dứt điểm, co các tu the dứt điểm như cầu thủ: chạy //,hướng chéo, hướng thẳng với khung thành.Và lực sút lên chuẩn. Khi sút khi để cầu thủ chạy bị lệch vẹo người khi những pha dứt điểm sẽ thành công hơn. Good luck :D
    Chú ý: Lực sút không phải cứ lên lực mạnh là cầu thủ sút mạnh
    Nếu bạn ở HN có thể pm 0906031934 để giao lưu :D

13. leduytu

leduytu Youtube Master Race

Đá MU thì ko cần fải lo tấn công , nên luyện tập phòng ngự thì hơn...Hàng hậu vệ của MU may ra chỉ có Rio là bắt được Kaka hay Ibra thôi...còn lại thì hơi khó!

14. acm_no1

acm_no1

Hàng phòng ngự MU trâu bỏ cụ, Ri ô, Sin vét trê, Ô xê, Bờ Rào, Ê vờ ra, toàn thằng khỏe như trâu, thêm cụ Pác Di Xung dek kém tí nào, kém gì Inter đâu mà bảo là yếu +__+
    thằng Sin vét trê đập Kaka tốt, còn Ibra thì làm gì có thằng nào óanh nổi nó =))

15. TomKjDD

Với Ibra thì có thể kết luận 1 câu rằng : chúng ta có thể đoán và bắt bài của anh ý ;)) nhưng ...ko thể chặn được bước chạy của Ibra ;))

16. manonbike

manonbike C O N T R A

Phong cách Mát nít à =)),E vờ ra mà trâu ,thấy MU đá cánh O Xê là chắc nhất ,mỗi tội hơi chậm ;))

17. 4-5-1man

4-5-1man Donkey Kong

Có 1 cách giải quyết đơn giản và hiệu quả nhất bạn ạ,đó là chuyển sang đá Inter,với Inter trên Ps3 ta có thể thi triển mọi lối chơi.

18. G-Star

G-Star Mr & Ms Pac-Man

MU có "2R" mà còn khóc lóc thì chuyển qua chơi VLTK xuất chưởng cho nó ác

19. uNs| CMz

uNs| CMz Legend of Zelda

Bóng đá sẽ không còn là bóng đá khi chơi bản PES 2008 trên nền PS3 :))

20. little fu*ker

little fu*ker Donkey Kong

Kinh nghiệm dứt điểm của tớ như thế này:
    Nếu sút xa thì 1 là chạy thẳng sút chéo, 2 là chạy chéo sút thẳng. Sút chéo và chạy chéo với góc 45 độ là tốt nhất. Lí do chọn góc 45 độ: rất đơn giản, thủ môn luôn di chuyển theo hướng của cầu thủ mình chạy vì vậy nếu chạy thẳng và sút cheo 45 độ chắc chắn thằng TM sẽ bị ngược hướng di chuyển với quả bóng.
    Lúc đối mặt TM thì có nhiều cách. 1 là rê qua 2 là sút. Vì nếu chạy đối mặt TM thì rất khó để dứt điểm nên trc' khi sút hãy đổi hướng chạy của tiền đạo. VD: Tiền đạo bạn đang có bóng đối mặt với TM đối phương, hướng chạy đang thẳng về phía khung thành. Khi gần với TM, rẽ sang trái hoặc phải để TM di chuyển theo hướng chạy của mình, lúc đấy chỉ cần ấn vuông + nút tiến thì khả năng ghi bàn sẽ cao hơn là chạy thẳng đối mặt TM và sút chỉnh góc. Qua nhiều lần dứt điểm trượt tớ mới ngộ ra điều này: đừng bao h để tiền đạo của mình nhìn thẳng mặt TM mà sút --> TM nó chả bao h di chuyển nên không để lộ được cái khe để mình sút qua.
    Còn một số cách thực dụng hơn như là [] X hoặc O X (O X nhanh hơn [] X )
    Nếu mà không làm đc những cách trên thì cách dứt điểm tốt nhất chính là quăng giày.
    Về vấn đề phòng thủ, bạn nói 2 kèm 1 mà tiền đạo nó vẫn chạy được, tớ nghĩ có thể bạn giữ nút X nhiều quá. Lúc đối mặt tiền đạo đối phương tớ thường giữ R2 kéo hậu vệ mình về, nó mà sơ hở cái là ấn X thò chân khều bóng ngay. Khi bị phản công tớ thường cho thằng DMF chạy thật nhanh về, thằng này không bao h đc xoạc, nếu xoạc lỗi 1 cái thì không thể hỗ trợ cho hàng hậu vệ đc. Còn về cách đỡ Ibra-imba thì tớ chỉ có mỗi chiêu xoạc mà thôi.