Cần Giúp Đỡ VMMP

Thảo luận trong 'Thế Giới Hoàn Mỹ' bắt đầu bởi dienwadi7305, 21/8/09.

1. dienwadi7305

dienwadi7305 Youtube Master Race

bác nào pro chi dùm cách đi từ room 51 trở lên với !!
    Đi không dc ji hết ah !!!

2. honeymt

honeymt Youtube Master Race

qua diễn đàn của tghm việt nam có vô số hướng dẫn đó

3. Fires

Fires Donkey Kong

Post bài trong box này ko đc tính à??
    Đằng nào cũng vậy rồi. Hướng dẫn luôn. CÒn cái kiểu type là "qua diễn đàn của tghm việt nam có vô số hướng dẫn đó".

Thì sao ko đưa mother nó link cho người ta đọc?? (Sao mình ghét cái kiểu post bài vô trách nhiệm này thế nhỉ?)

Room 51 là Tinh La Kì Bố - bạn vào nhận Q rồi đánh 6 con quái trong 5'. cẩn thận vì nó hút máu. Sau khi đánh xong 6 mob bạn sẽ đc chuyển tới 1 room mà có các chấm xanh xanh đỏ đỏ. Đấy là bài toán Sodoku với 5 màu khác nhau trong 1 dãy ngang dọc. Bạn phải xếp làm sao cho ko có màu trùng tại mỗi hàng ngang, cột dọc, giải Q xong sẽ tới NPC nhận Q qua room. (Có 10' để bạn sắp xếp các màu)

Room 52 là khiêu chiến đại ma Vương - Nhận Q xong bạn sẽ tới room tiểu Ma Vương. Con này ko khó. Bạn có thể dễ dàng đánh bại nó (Mele - đánh VL). Sau khi đánh xong con này bạn sẽ tới tiếp room khác. Có tổng cộng 5 room với 5 con ma vương trong series Room 52. Bạn ko nhất thiết phải đánh hết. Cảm thấy quá khó thì có thể chọn rời khỏi đó (Ngay từ con thứ nhất có thể ko cần đánh rồi). (Nhớ là mỗi mob cần 10' thôi)

Room 53 là thuật huống túc cầu. Bạn nhận Q rồi làm sao cho trái cầu màu trắng ở cuối room nó chui vào phần hộp sáng đó. Cẩn thận với Ba Lôi Hề. Sau đó đào 1 trong 2 hòm gần NPC giao nhiệm vụ (nhớ là chỉ có ~ 4' kể từ lúc nhận Q tới lúc trả Q)

Room 54 với 55 ko nhớ tên là gì nhưng nói chung nó là 2 room quay sổ xố - đồng nghĩa với việc mình mất tiền oan thôi =((

Room 56 Lại Là Tinh La Kì Bố. Khi vào room bạn sẽ nhận Q và chuyển tới 1 room khác với vô số vòng tròn trắng dưới đất - nhiệm vụ của bạn là phải kiếm NPC "Huynh Đệ Ngũ Bình" để trả Q. Nếu mình ko nhầm thì có tổng cộng 4 NPC Ngũ Bình. Thoạt đi lần đầu bạn sẽ ko bít đi thế nào đâu. Theo như dân tình truyền lại thì bạn cứ đi vào ô thứ 2, hàng thứ 2 (tính từ lúc mình vào room). Cứ đi như vậy tới khi gặp NPC NGũ Bình cần thiết để trả Q. Trả Q xong bạn lại vào ô đó, cứ đi như vậy tới khi nào thấy tọa độ ghi là 448,6xx thì bạn tới vòng tròn thứ 3 hàng thứ 2 (Ngay bên cạnh vòng tròn mà mình vẫn vào trước đó), bạn sẽ về NPC room 56, trả Q rồi qua room.

Room 57 - Thiên La Địa Võng, nhiệm vụ của bạn là chia sẻ với 3 NPC còn lại của 3 góc phòng còn lại. Sau khi nhận Q bạn tìm các NPC có Q ở các góc để trả Q. Bạn chỉ có 5' để trả 3 lần Q (Q đưa ngẫu nhiên thôi). Nghe tưởng đơn giản nhưng sẽ khó khăn khi bạn đối mặt với Hoàng Sắc, Lam Sắc và Hồng Sắc Quang Cầu - Tốt nhất là né chúng đi. Chạy men theo tường mà đi. Hồng Sắc sẽ làm bạn mất ~ 2/3 HP, sau 3hit là bạn về room1 (Cho dù HP của bạn là 18k thì cũng chỉ 3 hit).

Room 58 - Ko nhớ tên. Nhưng nói chung ở room này bạn sẽ có 2 cách nhận Q. nếu chọn giao nộp kim bài, bạn sẽ nhận đc Q trả 2 Kim bài để qua room và sẽ nhận 1 Kim bài. Kim bài còn lại sẽ là người chơi (xui xẻo) khác cũng vào room 58 và cũng phải nhận Q nộp kim bài... Bạn phải PK họ để họ rớt Kim Bài đó ra mới nhận đc (tất nhiên bạn cũng sẽ rớt kim bài nếu bị PK).

Room 59 cũng ko nhớ tên - room này bạn ko phải làm gì. Hoặc nhận Q Nộp 600k để lên 60, hoặc nhận Q nộp 200k để quay lại ngẫu nhiên 1 trong các room từ 51 đến 58. (cái này chỉ dành cho lev 90 +)

Lưu ý: Tất cả các room sau khi nhận Q đều lấy mất của bạn từ 100 đến 150k. Riêng room 59 cần rất nhiều gold. Bởi vậy cảm thấy cần farm thẻ tích điểm (hoặc lấy ma phương xỉ luân) thì hãy đi tiếp. Bởi vậy lev 95+ người ta mới đi room 50+. Khi đã die thì ko đc đi lại như room dưới 50 nữa.

Chúc bạn may mắn!!