Cần giúp xử lý rắc rối khiburn đĩa PS1.

Thảo luận trong 'Thảo luận chung & Trình giả lập' bắt đầu bởi buihuulam, 25/6/15.

1. buihuulam

buihuulam Youtube Master Race

Các bạn giúp mình với nha

Tình hình là mình đi du học, có xách theo cái máy PS1 và PS2 để chơi, vì không mua đĩa được, mình lên mạng tìm file game để burn CD (PS1) và DVD (PS2). Mình cũng không rành IT lắm, lên mạng tham khảo rồi down thấy nhiều người chỉ dẫn download Alcohol 120% về làm thử:
    Mình chỉ burn thành công game có chứa file .img thôi. (được 100%)
    Còn những file .bin .cue .iso mình burn không bị hư đĩa, thì bỏ vào máy ps1 cũng không chạy. Loay hoay lên mạng tìm hướng dẫn, nhưng không ai chỉ xử lý lỗi cả, mình cũng chịu thua. Ai rành chỉ mình với ( mình xài Alcohol 120% vì nó có mục burn riêng cho ps1 và ps2, riêng poweriso mình không chắc chắn nên không dám thử)
    Mình cũng thử luôn cách chuyển file.iso về .bin hay .ccd mà vẫn hư
    Ai có cách gì hok giúp mình với, sẳn tiện cho mình hỏi CD (700mb) có burn được những game hơn 700mb hok.
    Cảm kích vô cùng.

2. Mai Thùy Linh

Mai Thùy Linh Thích ngủ ngày!

1- Dùng imgburn để burn bin, cue, iso (hoàn toàn miễn phí, tải ở đây: http://www.imgburn.com/)

2- Những game hơn 700MB thì bạn phải dùng đĩa CD trắng loại lớn hơn 700MB đẻ burn
    Trên thị trường hiện giờ phổ biến loại đĩa banana xuất xứ Trung Quốc
    Tuy nhiên bạn phải chọn loại 730MB thay vì loại 700MB để burn

Đừng nhầm lẫn với loại này:

3. Hỏa Vân Tà Thần

Hỏa Vân Tà Thần C O N T R A

loại bờ na nờ này chất lượng kém lắm, burn 1 thời gian là hỏng :D

4. zenki4077

zenki4077 Youtube Master Race

Mình hay mua đĩa sony 5k / cái để burn ps1.

Thường mình dùng ImgBurn để burn. Và đối với PS2 thì mình hay Burn ở tốc độ 1x hoặc 2x, thấy chưa bị hư phát nào.