Cần Hỏi gấp

Thảo luận trong 'AOE: Rise Of Rome' bắt đầu bởi TSO2R, 22/12/03.

1. TSO2R

TSO2R Youtube Master Race

Xiên đi với máy bắn tên thì cách nào trị dc

2. langtubuon1984

langtubuon1984 Mr & Ms Pac-Man

tui nghĩ là chưa cần dùng đến pháo chỉ cần nỏ thần là đánh hiệu qwả tốt nhất có pháo thì càng tốt

3. xuanhung

xuanhung T.E.T.Я.I.S

Dễ thôi mà dùng Pháo Nỏ thần mà trị lại thế là song.Ngoài ra có thể dùng pháo ko bắn vào đám đông cho ngựa tên bảo vệ cũng được nhưng ko hiệu quả lắm.Cung A với Pháo cũng được...nói chung thì có nhiều cách chống nhưng tui chưa được đánh trận nào Nỏ thần với Xiên thần cả hihi...Để cho chúng nó lên đến tận nỏ thần với Xiên thần thì thật là tài quá..hihi.Tui chỉ thấy một thằng lên nỏ thần một thằng lên xiên thần rui đi với nhau.

4. ca com

ca com Mario & Luigi

Phá trận thế này cũng đơn giản,cần thiết là phải có bắn đá để giệt nỏ thần,bắn đá nên đi cùng với ngựa cung C,voi cung,cung A là dc thôi.

5. nataliehq

nataliehq Youtube Master Race

dễ thôi, chỉ cần bắn đá là trị dc ngay, cẩn thận thì đem theo quân để chặn lính xiên >:-D<

6. *Anh*Yeu*Em*Cun*Con*

*Anh*Yeu*Em*Cun*Con* The Warrior of Light

he he tui thì kết hợp từ ý mọi người đó là dùng cẩu đá đi với fáo thẳng, cẩu đá thì diệt fáo của nó còn fáo mình thì cản xiên, thế là xong, vì xiên chạy chậm nên khó có thể xáp lại gần fáo của mình, tuy nhiên fáo của mình ít nhất cũng fải có tầm xa cộng thêm 2 thì mới được.
    nếu không có cẩu đá thì chơi fáo thẳng không cũng đưọc , tuy nhiên fải đông bằng nó hoặc hơn thì mới ổn.
    mà quân địch dù có lên đưcợc fáo thần với xiên thần đi nữa thì tài nguyên để đẻ cùng lúc 2 laọi quân này cũng tốn lắm nên số lượng không đưọc nhiều đâu, vì vậy cũng không fải là khó chống lắm

7. KnightHV

KnightHV Dragon Quest

Đúng! Lên được như thế thì có nghĩa là mình quá trình độ thấp rùi còn chi nữa, nhưng nếu như có kiểu chơi limit mới téng thì mình phải chống nó cho hay bằng pháo cẩu. Tôi nghĩ là nên chơi theo kiểu vừa bắn vừa ấn T, bắn vô chỗ cố định ấy mà, như thế cực kì hiệu quả với quân xông lên, mà không lẽ nó không xông lên thì xọc để làm gì cơ chứ ? Nếu tìn chuyện pháo nó thì pháo nó cũng đâu có thể bắn xa bằng pháo mình, pháo nó lùn thế bắn sao xa bằng pháo cao, cao hơn phải bắn xa hơn chứ? =D> .Tất nhiên cũng nên có chút ít quân bảo vệ nhưng theo tôi là không thật cần thiết đâu.

8. ca com

ca com Mario & Luigi

Các bác đã thử chơi mà limit chỉ có 25 người thôi chưa,mà chỉ dc xây mỗi loại nhà quân 1 nhà.Các bác cứ thử chơi mà xem,cách này giúp ta tính toán tỉ lệ xây các nhà tốt lắm đấy.

9. Ninja

Ninja C O N T R A

Theo tớ thì phá trận này cần đến nhiều bắn đá là ổn, cho bọn đấy đi càn là hết chê, cậu cứ làm thế là thắng thôi!

10. ca com

ca com Mario & Luigi

Gớm bắn đá mà đi thì ai cản dc chúng cơ chứ,nhất là bắn đá của hitte,chắc chỉ có ngựa sọc mới chơi chúng dc ngon thôi,nhưng mà muốn có 1 đạo bắn đá cũng vất vả lắm,mua chúng rất tốn tài nguyên,ko như của Mace mua rẻ bằng 1 nửa,lại còn tốn công lên thần nữa chứ mà lên có phải là ít ỏi gì đâu,những 1800 food và 1200 gỗ lận.

11. nataliehq

nataliehq Youtube Master Race

bác cacom làm sao ấy ! lên thần chỉ mất 900 wood thui!

12. KnightHV

KnightHV Dragon Quest

Ngựa xọc mà muốn chống cẩu đá nghe cũng khó khăn chứ không dễ như chú nói đâu bởi vì hãy nhớ bắn đá nó không bắn một ô đâu, mà là 5 ô một lúc đấy, tôi rất khoái chơi pháo dù đắt đỏ. Mà ngựa R thì quân nào quân ấy to bỏ bố, đi đâu cũng vướng, nó mà điều khiển pháo hay thì đúng là lúa ngay, sập hết xe ngựa. Mà thằng nào chơi pháo đi một mình vậy? Quên, con gà nào cho pháo đi một mình vậy?

13. Hunter_TNK

Hunter_TNK Mario & Luigi

Hê hê ... không dám cãi đài nhưng kể cả xe đá hít tờ tít gặp ngựa R đôi ... mất điện ạ .
    Còn cái trường hợp xe đá không đi " trần chuồng " mà đi cùng cung A hay ngựa R ... + gặp thằng biết bo thì em ... Bi biii ha ... :x
    Còn cái con gà nào cho xe pháo đi một mình thì iem cứ gọi là ... lấy dân thọc đít ... hịch ... h ..icch ... oặc :))

14. @@@@@@@

@@@@@@@ Fire in the hole!

Chọi xọc xien mà cho pháo cao đi với pháo lùn tì không ổn.nếu xọc xiên tấn công trên quy mô lớn thì kiểu gì cũng xáp lại gần được,mà như vậy khả năng pháo cao băn nhầm pháo lùn là chuyện tất nhiên,pháo lùn khá yếu nên cỉ cần một phát pháo cao lên thần là sụp.đó là chưa kể có ngựa địch chạy loang qoăng dụ pháo.Tôi xin đưa ra cách chống xọc xiên đi với pháo lùn ne:
    đúng là dùng pháo cao nhưng cần có cung yểm trợ.tốt nhất là cho cung đi xen kẽ hai bên pháo cao,cung sẽ chống xọc iên còn pháo cao hạ pháo lùn lãn xọc xiên.
    Và một cách hay để chống lại pháo cao tập trung này:
    Cho ngụa lương hoặc một vài tên ngựa vàng nhấn shift cho nó đi tuần ấy,nhấn cho nó đi vòng quanh,nhân lúc pháo cao mải bắn nó tif lùa quân vào. @};-

15. ca com

ca com Mario & Luigi

Xin lõi bác nhé,tui có nhơ nhầm đui chút,ming các bác thông cảm.

?
    Thực ra thì ngựa sọc phải nhiều mới dc,bắn đá nó chủ yếu tự mình giết mình chứ ngựa sọc giết dc mấy đâu

16. xuanhung

xuanhung T.E.T.Я.I.S

Đã dùng pháo còn đòi pháo thần mới chết tôi chứ,thế thì có đánh với gà.Nỏ thần thì ko nói làm gì nhưng pháo thần thì quá sang,chỉ cần pháo to bắn lửa bắn chặn thế là ổn rồi.Lên thần tốn kém thà để sinh thêm mấy con pháo nữa thì tốt hơn nhiều.
    Nói về pháo thần thì hơi bị khó chống đấy.Xây móng để cản quân rồi dùng ngựa đôi thế mới hiệu quả chứ cứ để nguyên ngựa đôi vào thì cũng nướng ko ít đâu.Mà chắc ko thắng được vì còn quân bo.Dùng pháo chọi pháo hoặc phục kích cũng hiệu quả.Nói chung đến lúc này quân đông thường thắng.Xiên chống pháo cũng ko hiệu quả lắm đâu,đi chậm thế thì vào được cũng chết một nửa.Dùng voi kết hợp ngựa đôi có vẻ hay hơn.Voi trâu máu có thể chịu nhiệt tốt.Cái này có lẽ phải phối hợp thôi.

17. KnightHV

KnightHV Dragon Quest

Ngựa xọc mà không kill nổi pháo ư? Đúng là chú không biết nhiều rồi đấy. Anh nói cho chú hay là quân gỗ ấy, nó rẻ vô cùng, thậm chí một con pháo của địch đổi bằng 15 con ngựa của mình cũng không vấn đề chi đâu. Pháo nó bắn xa chú bắn gần thì không bắn nổi, nên mình chỉ việc kill nó thôi. Chọc vài lần thì nó chết ngay ấy mà, với lại ngựa R cũng đánh lan mà.