Cần mọi người tư vấn mua PS2 !

Thảo luận trong 'Hotgame Shop' bắt đầu bởi nguyen204, 14/1/09.

1. nguyen204

nguyen204 Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

Hiện mình tính mua 1 máy PS2, mình ở Tp HCM , mọi người cho hỏi nên mua ở đâu ?
    Có thể cho mình biết giá của máy PS2 fat, PS2 slim, HDD ,Memory card.. mình có khoảng 3 triệu :-?
    Mong mọi người tư vấn hộ mình :hug:

2. ===CR7===

===CR7=== Youtube Master Race

mua máy dày thì lắp được ổ cứng ko lo mắt thần !!! mày slim thì ko gắn đuợc hỏng mắt thần phải thay (300-500k) :( nên mua máy dày nhưng mà sợ máy dày bây giờ chỉ còn máy cũ thôi !!! Card save thì bây giờ toàn Made in china card ngon bây giờ hiếm lắm

3. THEICONSTING

THEICONSTING Dragon Quest

máy dày thì mắt đọc trâu bò hơn với lại tản nhiệt tốt hơn máy slim.Nhưng mà nếu hỏng mắt thay mất hơn 900k 8-} nhưng có thể lắp đc ổ cứng với lại ljnk kiện thay thế cho máy dày giờ toàn hàng cũ + kém chất lượng
    Máy mỏng thì ko lắp đc ổ cứng nhưng thay mắt thì chr tàm 250k-300k thôi.Ljnk kiện cũng ko phải lo

4. Love_psp1988

Love_psp1988 Dragon Quest

Nếu cậu mua về dùng ở nhà thì cứ slim new mà mua thôi đừng mua Fat vì Fat bây giờ chỉ toàn hàng cũ , linh kiện thay thế của nó rất đắt , kể cả lắp HDD cũng đắt mà hầu như bay giờ để mua đuợc FAT nguyên vẹn chưa bung thì khó lắm thà mua Slim còn hơn vì vừa có bảo hành mà linh kiện luôn sẵn có và dễ thay thế :D

5. vulcan300

vulcan300 Chrono Trigger/Cross

thế máy Fat hàng mới thì tầm bao tiền vậy bạn?

6. handkite

handkite Youtube Master Race

nghe câu này biết bạn chưa từng đi mua hay tìm hiểu về máy PS 2 rồi, Máy Fat là đời 3xxxx và đời 5xxxx chính là năm sx 2k3 và 2k5, tính đến h đã 4 năm rồi thì còn máy mới ko bạn :-/

7. vulcan300

vulcan300 Chrono Trigger/Cross

tiền đâu mà mua =((
    thế tìm hiểu thông tin ở đâu hả bạn? :x

8. TVC_GTAVC

TVC_GTAVC Donkey Kong

Máy Fat thay mắt đọc gần 1tr, máy slim thay thì chỉ vài trăm nghìn. Máy cũ nên không biết khi nào nó hỏng mắt đọc lúc nào đâu.

9. THEICONSTING

THEICONSTING Dragon Quest

nếu mua máy Fat thì dùng HDD chơi cho lành +_+

10. nthaiha

nthaiha Donkey Kong

Chài ơi 3 triệu là đủ sức mua con slim và 1 tay cầm rồi(tổng cộng là có 2 cái)

Thêm 200k nữa mua cái thẻ nhớ là xong

Vậy mà cứ lằng ngoàng fat mãi
    Vứt cái fat vào sọt rác đc rồi đấy!

11. sat_thu_ko_buon

sat_thu_ko_buon Guest

bho nếu cậu chịu chơi thì len 5s kiếm ps2 fat về mà chơi,tiềm nguồn hàng có tích hợp sẵn HDD ý, còn về mắt đọc thì cậu đi thay chip mồi vô khi đó bật máy chơi thì ko cần mắt đọc nữa, máy của tớ die mắt rồi sap tới sẽ di gắn chip mồi. cậu mà làm đầy đủ HDD, chip mồi thì ps2 vô đối rồi, khi ý 1 ngày cày 5 6 tiếng là chuyện ruồi

12. **doilabekho**

**doilabekho** Dragon Quest

PS2 nếu bạn chọn được con máy dày mà vẫn còn tương đối (tức là người chơi bán lại cho bạn, chứ không phải mua ở hàng game thanh lý) thì dùng cũng rất chi là bền...

Chỉ cần hạn chế chơi đĩa cóp thì mắt đọc của PS2 cũng cực bền! :x ưu thế lớn là có thể gắn HDD bất cứ lúc nào, giá chỉ tầm 1T thì phải...

Slim thì nhanh... tã hơn, nhưng nếu chơi ở nhà có lẽ cũng không vấn đề gì, bây giờ hàng lại sẵn dễ thay thế! Dễ mang vác nữa...

Cho nên bạn mua loại nào cũng được, chỉ cần quan tâm là chọn cái mắt đọc cho nó ngọt là được! Đặc biệt là PS2 FAT vì mắt đắt, mà lại còn nhiều loại... mình từng đi sửa 1 con mà không có mắt phù hợp để thay! Còn con hiện tại mình dùng đã được vài năm (cũng mua lại thôi) nhưng mắt đọc rất tốt, cực hiếm khi phải reset!:-*