cần phần mềm convert .max,.cbs,.md sang .ps2

Thảo luận trong 'Cheat Code - Hints - Secrets' bắt đầu bởi yeah311, 14/7/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. yeah311

yeah311 Youtube Master Race

ai có phần mềm convert file save down trên mạng thành file save đuôi .ps2 ko, cho mình xin với. :((

2. boyvitieubao89

boyvitieubao89 Youtube Master Race

Phần mềm chuyển đổi file .cbs .max .sps .xps .psu sang .ps2 cho gia lap ps2
    các bạn download phần mềm mymc-alpha-2.5 về .có thể download ở đây:
    http://www.csclub.uwaterloo.ca:11068/mymc/index.html
    giải nén ra rồi chạy file mymc.exe (nếu không chạy được do thiếu file thì bạn lên google tìm file còn thiếu về copy vào forder mymc-alpha-2.5).
    chạy được mymc rồi thì bạn open file Mcd001.ps2 ,file đó ở trong forder memcards của giả lập ps2 (chú ý: bạn nên copy file đó ra 1 forder khác vì có thể file đó sẽ bị mất).
    bây giờ nhìn vào cửa sổ của mymc. bạn chọn file ,chọn import,chọn đường dẫn đến file save mà bạn cần chuyển sang .ps2 rồi open.nếu không có thông báo lỗi gì thì ok.bạn tắt mymc đi .bạn chạy game giả lập ps2,nếu bạn thấy save game mới là bạn đã thành công rồi đấy.
    trên đây mình chỉ trình bày cách sử dụng đơn giản.nếu bạn nào gặp lỗi trong quá trình trên hay không gặp lỗi mà cũng không thấy save game mới .mình sẽ khắc phục ,giải thích đầy đủ sau.
    cách trên đã đơn giản hơn rất nhiều so với 1 số cách chuyển đổi khác.
    các bạn có thể tham khảo thêm cách chuyển đổi này.mình đã thử thành công nhưng phức tạp hơn nhiều:
    http://forums.ngemu.com/pcsx2-forum/64482-gamefaq-saves-pcsx2-memorycards.html
    đây là lần đầu tiên mình viết bài giúp đỡ anh em game vn.cho ai không có điều kiện mua ps2 phải chơi giả lập pc.mình đang chơi onimusha 4.dùng file save game trên mạng có khá nhiều tác dụng:file save được đồ khủng ,file save qua đoạn không chơi được vv...
    nếu thành công thì thank mình để động viên những người viết bài nhé.

3. nhimmuko

nhimmuko Youtube Master Race

ồ hay quá cám ơn bạn nha =))=))=))=))=))

4. Fires

Fires Donkey Kong

Cái này rất tuyệt!! Mặc dù chủ topic chỉ mới viết 3 post!!
    Rất dễ sử dụng cho những ai hay chơi PS2 trên PCsx2 :D

5. rose_prince

rose_prince Mr & Ms Pac-Man

thắc mắc về PCSX2 0.9.8 và mymc-alpha-2.5

Mình có 1 file save (*.ps2) được tạo ra từ trình PCSX2 0.9.8, nhưng lại gặp phải trường hợp oái ăm là ko thể nào dùng mymc-alpha-2.5 để mở lên mà trích xuất file save game trong cái cục save *.ps2 đó được. trong khi đó mình dùng 1 chương trình giả lập khác thì lại có thể trích xuất file của trình giả lập đó bằng mymc-alpha-2.5. có ai có thể giúp mình giải quyết trường hợp này được ko

vậy là ko ai biết rồi, bó tay luôn

Last edited by a moderator: 16/10/11
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.