Chả thấy ai bàn về Age of King nhỉ ???

Thảo luận trong 'AOK: The Conqueror' bắt đầu bởi KoolPixel, 22/9/02.

1. KoolPixel

KoolPixel Mario & Luigi

:wink:
    Hello all!
    Tôi thấy các bạn ba`n luận về AOK hơi bị ít đấy...Nếu có thì củng chỉ là loanh quoanh khong đi vao vấn đề chút nào het'..
    Hien nay tren thế giới có rất nhiều chiến thuật rất hay..
    Tôi có vao MFO đọc được nhiều chien thuat độc đáo lắm,không biết có bạn nào muốn biết khong ...Chiến thuật thì nhiều vô vàn nhưng quả thật tôi khong dam post bài lên chút nào vì sợ rằng đa fần các bạn đã biết hết.. vì tôi thấy trong này cũng khá nhièu bạn o nuoc ngoài nen các bạn đoc va biết nhiều hon tôi...Àh mà có ai có record game nào tưòng thuât từ đầu đến cuôi các trận của Arch_Koven khong,tôi thấy đa phần record game chỉ được 12--->15 ' theo thời gian của máy lá ngưng ah...nen chang học hỏi đươc gì thêm vvề cách cầm quân ra sao het'....Aibiet xin giúp giùm...!Hi vọng là Hao_linh biet..!

2. hehehaha

hehehaha C O N T R A

Tui nghĩ là bạn cứ post bài lên đi Koolpixel, rất có thể nhiều cao thủ đã biết rùi nhưng cũng còn nhiều người chưa biết. Mong bạn post bgieeuf chiến thuật hay để anh em cùng học hỏi và tham khảo

3. chua_biet

chua_biet Youtube Master Race

4. hehehaha

hehehaha C O N T R A

U muốn bàn về AOK thì dưa ra chủ đề đi, chúng ta cùng bàn luận

5. Eyes-on-me

Eyes-on-me Youtube Master Race

Có phải mọi người đang nói Age of King nằm trong AOEII hay không??
    Thế mọi người thích "King" nào nhất?? Lúc đầu tui thích Saladin nhưng sau này mình thích Jean of Arc hơn. Tên tiếng Pháp của cô ấy là Jeanne d'arc, là nữ anh hùng nổi tiếng của Pháp.
    Thật ra các "King'' khác cũng rất ấn tượng, như là Attila the Hun ấy. Thú thật khi chơi về nhân vật này, mình bị cuón hút rất nhiều, vì trước đấy mình hoàn toàn không biết về nhân vật này trong lịch sử.
    Trong lịch sử, mình ngưỡng mộ nhân vật Richard the Lionhearted lém lém cơ, nhưng trong game thì ít nói đến nhân vật ấy quá!! Thật tiếc!!

6. hehehaha

hehehaha C O N T R A

Bạn chơi Campaign hả. Quả là trong Campaign, chơi phần Saladin là hay và khó nhất, từng bài lại có kể chuyện về các anh hùng, nhưng mình vẫn thích chuyện về Thành Cát Tư Hãn hơn, dù chơi phần này rất dễ. Thế bạn đã chơi AOK mạng với mọi người chưa?, eyes-on-me

7. chua_biet

Tôi ko chơi campaign, chỉ đánh với máy thôi. Có bạn nào đã đánh thắng 3 đối thủ máy (hardest, random map, starting age, reveal map:normal) nêu 1 vài kinh nghiệm cho anh em tham khảo chút.
    Thanks

8. hehehaha

hehehaha C O N T R A

Bạn chơi random quân hay chọn quân, và bạn hay chơi loại quân gì?

9. chua_biet

Quân để random luôn, tuỳ từng loại mà có hướng phát triển khác nhau nhưng gặp dân goths thì hơn chuối thật :(

10. errantboy

errantboy Youtube Master Race

wã thật la` trong aok co nhieu dan chuoi' thiet...aicap...hilạp...roi` viking cung dzỵ ...wá yếu....trong aok tui thich nhut là thổ nhỉ kỳ...choi sướng lém....canon thì bắn xa wá cở thợ mộc....castle fòng thủ cũng vô địch.....nhưng thô nhỉ kỳ fòng thủ hay thôi...chu' dem di đánh nhau thì hoi bi vat va....hì hì hì....nhung kh sao....chủ yeu' là choi wen thôi !
    cái thằng lính nào từ trong castle ra ma cầm súng đó mấy bạn...tên gì tu nhien bủa nay tui wên mat' tiêu.....chỉ tội là di hơi châm thôi...chu' sức cong fá thì tuyêt vời tui fối hợp tấn công = cách 25 knight 10 sung' 3 fáp sư 1 đội....chỉ cần 3 đội nhu vậy thôi la tui co' thể cầm chắc là tiêu dên 1 dế chế rôi` do' !
    chua_biet : Tôi ko chơi campaign, chỉ đánh với máy thôi. Có bạn nào đã đánh thắng 3 đối thủ máy (hardest, random map, starting age, reveal map:normal) nêu 1 vài kinh nghiệm cho anh em tham khảo chút.
    Thanks !
    chua thử wa ban oi.....chi co' 2 đánh 5 thoi ( 1 computer va tui 1 đội )
    tui co' cach' đanh thế này...tui đưa ra cho anh em tham khảo co' gì xin chỉ giao'...... !
    xuat fat' được 3 dân 1 scout : cho 2 dân chặt gỗ 1 dân làm house....scout di xung wanh căn cứ mở bản đồ.....nhà chính làm 3 dân....khi tìm thay' bui dau cho dân xây mill, 3 dan lấy dau...nhà chinh' len cấp 2 .....lên câp 2 làm 4 dân 2 dan xây wall 4lớp cắt đường tấn công xung wanh can cứ ... 2 dân lấy vàng ....chuyển thằng dân dang làm house wa làm market ...nhà chinh' làm them 4 dân nua....co' dân thì bat dầu lam barrack, cung, ngua...xong thi chuyen wa lay' vàng và đa'.....co' market rồi thì lap tức mua food dể len câp 3 !
    luc này là luc máy bat đàu tấn công...he`he`he`...nhung hề gì ...chuyện nhõ....4 lóp wall lan....fải tốn it nhút 15 fut mới có thể nhào dzô duoc.....trong thòi gian do'....hè hè hè....knight, canon,súng, cung lan` luot ra đời.....nằm sẳn trong nhà đợi đối fương fá xong wall là nhào ra.....chém chém...giêt giêt....!

11. ShadowOnTheNet

ShadowOnTheNet Youtube Master Race

kinh nghiem con` it ­a'
    Do' la` danh' zoi' computer thoi , voi' nguoi` thi` khac' !
    he he eh eh e

12. errantboy

errantboy Youtube Master Race

thi` tức nhiên người fải khác chư'....mà nói chung chơi với máy thì có thể nâng câp tối đa....còn người thì fải khó khăn vô cùng mới lên dược cẩp 3......đánh với nguời thì sử dụng chiến thuật khac chứ....thường thuờng quý vị sử dụng chiến thuật gì để tấn công ???
    còn tui....tui khoái xài chiêu du kích chiến lắm....nhìn đối fương loay hoay chống đở khắp nơi mà lai kh biết chỗ nào sẽ là điểm kết thúc.....hehehehe....cai' đó còn gọi là " nắm thắt lưng địch mà đánh " đấy !!!!!

13. Eyes-on-me

Eyes-on-me Youtube Master Race

Thật ra mãi về sau này mình mới nhào vô chơi campaign, vì cứ tưởng campaign chán òm như AOEI.
    Theo mình thì Saladin không hẳn là phần khó nhất. Mình chơi phần này rất nhanh, trừ trận cuối.. Nhưng mình thấy thú vị nhất là Attila the Hun. Mình chỉ chơi mạng chống lại computer thui, vẫn chưa có dịp chơi mạng với mọi người.