CHAOS LEGION một trò dễ chơi à ???? coi lại nhé

Thảo luận trong 'Hướng dẫn | Hỏi đáp game' bắt đầu bởi huynhminhyntd, 16/11/04.

1. huynhminhyntd

huynhminhyntd Mario & Luigi

trò chơi này mà bạn chơi PLAY STATION 2 thì rất dễ nhưng thử chơi trên vi tính tthì mới thấy được sự khó khăn của nó , chứ nó không dễ như trên PLAY STATION 2 đâu thử chơi thì mới biết như , nó khó hơn ở chỗ , mấy con monster đánh ta mất máu nhiều hơn chẳng hạn , và nó không đứng yên để cho mình đánh đâu ! nó đánh một cách quyết liệt chứ không như mấy con monster trên ps2 đâu mời các cậu chơi thử mới thấy được sự khó khăn của nó , chơi trên ps 2 mắt hard mà còn dễ hơn cả mặt easy trên vi tính nữa

2. I_LOVE_GAME511

I_LOVE_GAME511 T.E.T.Я.I.S

Tui thì thấy trò này ở PS và PC đều như nhau. Có điều trên Pc khó hơn một tí ti. Ặc, mình khoẻ thế mà vẫn bị chúng nó đánh chết mới đau

3. Dinadan_*

Dinadan_* Mr & Ms Pac-Man

Bạn có nói quá ko vậy?chơi cấp độ hard trên Playstation 2 mà ko bằng cấp độ easy của pc ư?:otuy tui chưa chơi trên pc nhưng tui nghĩ trò này trên hệ máy nào cũng vậy thôi,ko có gì thay đổi đâu.mà bác đã về nước cấp độ khó của Playstation 2 chưa mà nói thế chứ?tui đang chơi tới màn 6 cấp độ hard đây và tui cũng muốn điên với nó luôn(^_^)

4. ro_t3

ro_t3 Dragon Quest

Ha ha, tức cười, Hard trên PS2 dễ hơn Easy trên PC sao?Hay là bạn ko wen chơi trên máy tính đó, cứ thử đem mấy trò thể loại dàn trận trên PS2 mà chơi trênPC xem, ko ai nói là nó dễ hơn đâu, khó hơn đó, chủ yếu là mỗi người chơi wen 1 loại máy thui.
    Mà nói thực , trò này là game hành động nên nó ko khó , lại dủm, gamespot cho có 5,4 điểm hà(càng ngày càng tuột dốc thê thảm) , Difficult cũng chỉ cho ở mức Easy, vậy cũng đủ thấy trò này ko khó, kể cả cấp Hard......
    (MÀ NHẮC NHỎ, huynhminhyntd ghi sai chính tả giỏi wá, bái fục^^)

5. Coldsquall

Coldsquall C O N T R A

Lại trò này, sao cứ đem ra nói hoài vậy, có gì đáng bàn nữa đâu.
    Khoong tin, bản PC với PS 2 chỉ khó hơn tí thôi.

6. coldsigma

coldsigma Legend of Zelda

chaos legion trên PC chỉ khó hơn PS2 1 tí thôi nhưng đồ hoạ trên PS2 đẹp hơn trên PC rất nhiều (cái nì thì ai cũng biết)bác huynhminh chỉ nói quá thôi

7. Harry Lime

Harry Lime Youtube Master Race

Bạn ơi CL có 2 bản Eng &Jap, bản J trên ps2 cực dễ, nếu nói là hard chỉ bằng easy của pc thì cũng ko ngoa, còn bản E với bản trên pc thì cũng tương đương..... hồi đầu tiên mới lùng thì chỉ có J thôi, chơi sau chỉ chơi 1 bản thì ko so sánh được

8. ro_t3

ro_t3 Dragon Quest

đã nói là còn tuỳ vào thòi wen dùng máy của mỗi người, cứ mua 1 cái game Pad về mà chơi , đố ai nói cái nào khó hơn cái nào, chỉ có cái nào tệ hơn cái nào thui (pc<ps2)

9. huynhminhyntd

không có đâu mấy ông quyện tui chơi , trò này đầu tiên là chơi trên vi tính , một cách thuần thục , chơi mặc NORMAR mà khó đến nổi tui giết thang82 trùm về nước lúc nào cũng từ 5 tiếng đồng hồ trở lên không hà ,thế mà chơi trên PS thử một lần thế mà chỉ giết hết ba thằng trùm trong vòng năm phút quá tệ , tui thấy mấy con quái vật nó đứng yên cho mình quýnh chứ chẳng thèm động thủ vậy , không tin thì chơi thử đi , tui có chơi trò này lần nào trên PS 2 lần nào đâu , vì tui biết trò này qua vi tính trước , nên tui chơi thì khỏi chê , còn chuyển lên PS 2 nút cộ còn chưa rành nói chi là , gọi LEGION ra mà còn lộn nút nữa chứ đâu phải là chơi giỏi vậy đâu , bởi thế tui thấy một sự cách biệt rõ ràng , giết trên vi tính chỉ mặc normar thôi mà mất 2 bình máu đầy , và 5 bình mấu loại SMALL khi ông máu của mình đã max , chứ đâu có ít át gì , chứ còn giết trên PS 2 cả ba tên trùm không dùng bình máu nào , và cả binnh2 máu của tui đâu có dài chỉ có một nữa màng hình thôi hà , còn trên vi tính tui dài hết đát luôn

10. My Final Heaven

My Final Heaven Thông @$$ tao đi, một lần thôi màaaa Lão Làng GVN

chưa chơi PC , máy yếu , k0 đủ cấu hình , còn PS2 thì mới chơi 3 ngày đến stage 12 mà HP đã đầy màn hình , Legion thì full ablility hết , chắc finish cũng dễ thôi vì thằng bạn tui được 1 nửa chhỗ đó cũng finish được :'>

11. ro_t3

ro_t3 Dragon Quest

Bó tay với anh huynhminhyntd lun, ghi sai chính tả giỏi wá,Normal thì lại thành Normar , cấp/mật thì lại thành mặc,còn "ông quyện"là ông gì vậy?
    Mà u chơi PS1 chưa mà bảo chưa wen nút PS2 , console của PS2 ko có gì khác so với PS1 cả, sao nói là ko wen.Mà nếu nói là chứ wen trò này trên PS2 thì đúng hơn đó, chứ đâu fải trò nào cũng vừa vào là nắm hết được cách chơi, ngay cả gamespot cũng khẳng định fải mất 30' mới nằm được hết cách chơi của trò này mà.

12. ma_day

ma_day Mario & Luigi

trò này chơi trến PS2 wá dễ rồi nhưng mấy ông thử chơi trên PC xem khó lắm nhất là giết mấy con trùm nó chống trả quết liệt chứ lhông như ở PS2 đâu tui chơi PS2 thành thạo nhưng chơi ở trên PS thì còn thạo hơn nhất là cắm thêm cái tay game pad vào thì lại càng giống PS2 .nhưng cấu hình của PC thì cứ thử có một cái cad màn hình mạnh xem nâng lên hết mức thì ăn đứt PS2

13. huynhminhyntd

thấy chưa có người thứ hai đồng ý với tui rồi đó , còn cha RO T 3 ủa nút của từng trò giống nhau à , chơi trên vi tính thì gọi thần ra bằng nút SPACE còn cái này đâu có SPACE mới vô mò nút muốn chết luôn , khi vô giết trùm về nước còn bị lộn nữa đây , nói chi là giết thành thạo , chơi mặt khó mà cứ như mặc dễ vậy , nên dựa vào mấy cái trên thì không thể nói là do tui quen nút trên PS 2 hơn , nên đừng có bình luận ẩu à nghen

14. Goodfuckingday

Goodfuckingday Legend of Zelda

câu bài = cái topic này ko trình đâu cưng. Action rpg ho ho, trong các action rpg thì cái này thực sự là chán nhất nhì.
    đọc luôn là chao sờ đi, ko pải là kei ốt đâu.
    trình câu wé lùn.

15. Sora1988

Sora1988 Mr & Ms Pac-Man

Xao wá pa ơi,cha này cho đi thi trúc xanh được đó,xài biện pháp nói quá thuần thục chắc ổng học văn giỏi lém (^^) 5phút trên PS2=5tiếng trên PC,cha`i.Nghe là thấy xạo òi.
    to my final heaven: chữ ký ông tởm wá àh.Nhìn phát khiếp luôn.

16. aeon

aeon C O N T R A

To huynhminhyntd: Nghe nói chơi trên PC cũng có joytick của PS mà, sao bạn lại không sử dụng joytick để dễ chơi, nói chung rằng PC khó hơn PS2, nếu như ta sử dụng joytick của PS thì có thể dễ chơi hơn, nếu không tin các bạn có thể thử xem :).

17. dragon_black1080

dragon_black1080 Youtube Master Race

Hic hic cái trò nì cũng đem bàn luận ẹo ẹo , mà hình như chơi trên pc hình ảnh không đẹp cho lắm thì phải ( răng cưa hơi bị nhiều ) , ngay cả đoạn movies cũng vậy xấu ìn .
    Game này + Magatama của xbox thì í ẹ .....

18. huynhminhyntd

đúng là trên vi tính hình ảnh xấu hơn, nhưng nó khó hơn , rất nhiều . chơi đỡ chán hơn, nhưng chơi PLAY STATION 2 thì chán bà cố luôn, tui chơi trệ vi tính xong rồi chơi lại trò này trên PS để nhằm nghe được bản nhạc của nó , vì chơi trên vi tính không bản nhạc , nên kết thúc là một câu chuỵên buồn , chứ đâu như trên PS 2 kết thúc buồn thí ông nội luôn, mà cho một bài nhạc rock chết toi làm mất hứng , còn mấy không tin , cái vụ tui chơi , giết trùm về nước trong vòng 5 phút mà có thể giết được 3 thằng trong mặt NORMAL thì mấy bác chơi , trên PC cho thành thục một chút , bằng cách chơi , mặt NORMAL ấy , rồi đem nó so với mặt NORMAL này coi thử ra sao ???? có lẽ bác cũng giống như tui thì coi lại , cách bác sử dụng legion trong màng về nước ra sao , có cần tui bày cách giết từng thằng trùm không , vì mỗi thằng kị với từng con legion khác nhau , như thằng DELACOIX thì nó kị legion CLAW , còn trùm thứ hai thì nó kị bome legion , còn cuối thì kị CLAW và POWER legion , cứ thế mà đánh coi thử thì biết coi thử nó có sự khác biệt không , chơi trên vi tính mặt EASY còn làm tui say sát vì thời gian chứ , mấy trò này mà chơi trên PS thì chẳng làm nao núng đâu , tui chơi từ màng một , cho tới màng thứ 13 thì phải , trong vòng một tiếng rưỡi đồng hồ đấy , cứ luyện theo tui thì mấy bác sẽ thấy được sự cách biệt khi chơi trên PC rồi chơi lại PS một trời một vực luôn .

19. Dinadan_*

Dinadan_* Mr & Ms Pac-Man

Này ông huynhminhabcd gì đó,ông quăng boom cũng vừa vừa thôi chứ nếu ko tui tan xác mất thôi =)) giết thèng trùm cuối ở hệ normar trên máy pc mà phải mất 5 tiếng=))chứng tỏ kinh nghiệm chơi game của ông........=))tui chơi trên hệ normar trên PS2 đã thấy mệt rồi,chứ đừng nói chi hệ hard.trùm trên hệ máy nào cũng vậy thôi,làm gì có chuyện nhảm thế chứ.còn chuyện mấy con quái vật đứng yên cho ông đánh thì chắc do ông chơi hệ easy rồi=))mấy bác tui thấy nói có đúng ko?(^_^)

20. huynhminhyntd

nhưng mà cho tui hỏi là bác chơi , cái trò này trên PC chưa , chơi đi rồi thấy , đừng có nói khi chưa chơi để người đi trước dẫn lối cho , chứ ngồi cãi mà trong khi mình chưa biết gì thì thôi, đừng có nói gì thì hơn !!!!! vì rõ ràng là như vậy , bác cứ thử chơi trên PC rồi chơi lại trên PS coi lúc đó rồi quay lại cãi lộn với tui vẫn chưa muôn nha , chứ tui thấy rõ mồn một như vậy , với những ai chơi trên PS không thì chưa hiểu được cái khó khi chơi trò này đâu chơi trên vi tính rồi hẳn hay , từng giọt mồ hôi và nước mắt để giết trùm cuối á