cheat trên giả lập?

Thảo luận trong 'Cheat Code - Hints - Secrets' bắt đầu bởi Unborn, 18/7/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Unborn

Unborn The Warrior of Light

mấy bác cho tui hỏi làm thế nào để cheat trên các giả lập như snes, gameboy, zsnes... tui từng thử tự làm và kết quả là thành công mà ko cần cheat trên artmoney hay lấy cheat trên trang wed nhưng chỉ đc tiền thoai nên giờ tui chuyển wa lấy cheat trên mạng zìa xài nhưng đã làm gòi mà vẫn ko đc là sao ai bít thì chỉ tui cái đi.

2. toi5

toi5 Try Hard Moderator Lão Làng GVN

thế u hỏi trên hệ nào, chẳng lẽ phải chỉ hết à
    nói chung mỗi trình giả lập đều có một trình cheat riêng (ngoại trừ một số trình giả lập có hỗ trợ luôn phần cheat như visual boy trên GBA), còn có trình cheat riêng như psx emulation cheat dành cho ps1...
    snes thì cũng có hỗ trợ cheat

3. Unborn

à thế thì bác cho tui xin cách chỉnh của visual boy tui hỏi chung chung dzậy là do tui thấy các phần chỉnh cheat của các giả lập đa phần là giống nhau còn về các hỗ trợ như psx emulation thì tui bít gòi. Sẵn tiện bác có trang wed nào để lấy cheat trên giả lập thì cho tui lun nha ngại tìm lắm vì mạng chỗ tui hiện tại rất là chậm thanks.

4. tuanha1310

tuanha1310 Legend of Zelda

Cheat trên visual boy thì đầu tiên bật game.Sau đó vào phần cheats ở phía trên,tiếp đó vào cheats list.Tiếp theo ban nhập code vào gameshark hoặc codebreaker(Tùi theo từng loại code để nhập,code của cái nào nhập vào cái đấy).Sau khi nhập xong,ấn ok là được.

5. Unborn

thế bác có trang wed nào có nhiều cheat của mấy trò tiếng nhật thì cho tui đi nhất là trò SRW vì hiện tui đang chơi SRWOG2 trên GB.

6. Bác Học Light

Bác Học Light Legend of Zelda

Trò mà bạn nói là gì thế, nhìn không ra @_@ bạn nói rõ ra đựơc không ?

Trả lời lại cho bạn rõ nè ::) :
    SNES : cũng có hỗ trợ cheat đó : xài Snes 9X hoặc Zsnes cũng được
    GBA : VBA : cách làm như trên : vào phần cheat>>cheat list > gameshark or code breaker, sau đó nhập mã vào tưong ứng của trò chơi vào, tuỳ theo bạn chọn loại code là loại nào mà bạn hãy nhập code cho đúng (^_^)

Còn PS1 thì phải xài 1 chưong trình đặc biệt dành cho nó (i use epsxe 160), tên chương trình đó là gì thì QUÊN RỒI >_<

7. Unborn

cám ơn nhưng mấy cái đoá tui bít gòi giờ mới hỉu lí do ko chỉnh đc là do lấy lộn cheat T_T tui đang chơi Super Robot Wars các loại vì vậy bác có trang nào nhìu cheat của trò này thì cho tui đi. Còn chỉnh cheat giả lập Ps1 thì xài Psx emulation.

8. TieuKimAnh

TieuKimAnh Youtube Master Race

Ai biết chat của giả lập epsxe không vậy xin chỉ giùm tôi được không? Tôi tìm mãi mà không có ai biết!

9. persim123

persim123 C O N T R A

ủa hình như trò SRW là trên hệ SNES mà ;)) nhiều người cứ tưởng trò này viết tắt nhưng thực ra hông phải :))
    super robot wars có mấy bản cơ ;)) nói rõ ra giùm cái ;))

10. MG

MG Moderator

Mấy trình giả lập GBA thì có thể dùng cheat gameshark hoặc codebreaker, không thì dùng code search tay, giống artmoney, cũng lợi lắm.
    Zsnes cũng dùng được cheat search tay.
    Game Super Robot War chơi cheat search số tiền hoặc máu, sức đánh của quân rồi chỉnh phát cho lên max thì quá ngon rồi ^^

11. kingofspam

kingofspam Youtube Master Race

ai biet web nao ve muc nay post len cho moi nguoi biet di.

12. persim123

persim123 C O N T R A

muốn kiếm cheat của hệ nào thì phải nói ra chứ >__< chẳng lẽ u muốn web về tất cả các hệ à ;)) u cần hệ nào thì phải nói ra

13. hieu1983

hieu1983 Youtube Master Race

may' anh co' the~ chi~minh` nhung~trang wed chinh~cheat code cua~ps1 va` snes ko....minh` rat' cam on

14. Unborn

mới đầu mở topic này ra hổng coá ai trả lời cứ tưởng bị del gòi ai ngờ vẫn còn tồn tại...
    dzậy mà cũng nói SRW coá trên tất cả các hệ từ Ps1, Ps2 tới VBA, Snes...
    nói dzầy là sao hổng hỉu :-/.

15. persim123

persim123 C O N T R A

nghĩa là sao ???? hình như mấy cái câu này có trong các câu hỏi thường gặp mà ;))
    hệ nào thì tui ko bít chứ VBA thì hổng có đâu ( trừ khi là tên viết tắt thì may ra ... )

16. hieu1983

may' banb noi' chuyen cho*t' quo*t' ...minh` hoi~ la` co' ai biet' may' trong wed de~ dơ ve` may' truong trinh` gia~ lap' va` cheat code do'..neu' ai biet' may' trang do' thi` chi~ minh` gium` .......ngoi`1minh` choi game o~ nha` buon` qua' len day hoi~ ma` ai cung~ ko chi~ that la` bun` bun` oi la` bun`

17. persim123

persim123 C O N T R A

ack tui còn bùn hơn bạn vì đọc bài bạn rặn mãi mới ra được 1 chữ :((
    Trả lời nè : download giả lập gì gì vào tuốt http://emulator-zone.com/ .Bên tay trái có các hệ máy đó.Web chuyên về cheat code thì phải xem xem cheat code của hệ nào mới được

18. Chrono trigger

Chrono trigger Youtube Master Race

Các bác ơi làm ơn chỉ cho em làm sao xài cheat code của psx cheat emulater được? Em có mấy cái code rồi nhưng không biết cách tạo mã, như mấy cái code của Xenogear hay FF6 ấy, đỉa chỉ có rùi mà chẳng biết thực hiện ra sao

19. hieu1983

vo^ trang nay` --> http://emulator-zone.com/ dzoi` nhinh` vao` goc' he. may' xong goi` sao nua?~ ...chi~ lun luc' di ...I'm dozt' tieng' anh lem' thong cam~ nha ........chi~ nhanh co' thuong~ khi`khi`khi`

20. hieu1983

ma` ne` cai' chinh' la` chinh~ cheat code ps1 tren vi tinh' chu' ko fai~ ngoai` may' thuong` do' .....cai' chinh' la` nhu vay

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.