Chỉ giúp về NFS UG2

Thảo luận trong 'Speed' bắt đầu bởi ledanghoang, 9/9/08.

1. ledanghoang

ledanghoang Youtube Master Race

Xin các pro chỉ giúp mình mấy vấn đề:
    + Mình đang chơi NFS UG2 trên PC và có tạo 1 profile với một chiếc xe khá khủng. vậy mình muốn hỏi là profile đó được lưu trong thư mục nào và mình có thể copy nó để lưu lại khi cài lại win được không.
    + Thỉnh thoảng trong car lot lại có thêm xe mới vậy có nên thay đổi xe không hay là vấn tiếp tục "đầu tư" vào chiếc xe ban đầu.
    Hỏi vậy thôi nếu không lại thành tham lam mất hihi

2. ledanghoang

hình như forum game việt nam it thành viên quá. minh đăng mấy câu hỏi mà sao chẳng thấy ai trả lởi cả. không như các diễn đàn khác các thành viên ở đó rất tích cực ::(

3. kaiba_seto2004

kaiba_seto2004 Race ... Race ... Revolution Lão Làng GVN

Bác lập topic rồi còn post thêm 1 lần nữa vào topic tạo sẵn. Mọi người trả lời trong topic kia thì bác lại lập topic này ... Bác ko theo dõi topic kia làm sao mà biết mọi người đã trả lời?

4. clamp11

clamp11 Youtube Master Race

các bác cho em hỏi....em chơi UG2 dc 62%.làm hêt mây vòng đua rôi, chăng bit làm gì nưa,...ai giúp em vơi.....

5. ledanghoang

hì hì giờ mình không còn nhớ topic kia mình đã post ở đâu nữa
    đã mất công như vậy sao bạn không trả lời cho mình luôn đi

6. ledanghoang

trong NFS UG2 sao mình không thể install part để động cơ và ECU lên level 3 được nhỉ? không biết trong tin nhắn nó chỉ đến một body shop nào ở Fort Union mà mình tìm đỏ mắt vẫn chẳng thấy thêm cái nào cả

7. ga_n01

ga_n01 Youtube Master Race

cái ECU lên lv3 thỳ bạn phải chay wa thành phố mới mình hok biết tên nhưng nhớ là nó có nhìu thùng công tơ nơ hình như là góc trái phía dưới màn hình wa đó kiem

8. kaiba_seto2004

kaiba_seto2004 Race ... Race ... Revolution Lão Làng GVN

Cứ bật World Map khi đang ở Garage là sẽ biết bản đồ khu vực mới :hug:

9. ledanghoang

vẫn ở trong performance shop đó à? để mình thử xem.

10. resetlove21

resetlove21 Sora, Wielder of Keyblades Lão Làng GVN

vô garage rồi vô phần world map đua cho hết mấy cuộc đua not completed ở các vòng. Mà bạn đã đua trùm cuối chưa, hết 5 màn là có đua thằng trùm cuối đó. khi đua hết rồi thì chỉ chạy vòng vòng trên đường đua với mấy thằng xe trên đường thôi (về nước rồi đó)

11. TommyTan113

TommyTan113 Mr & Ms Pac-Man

Trong my documents đó. 11111

12. clamp11

clamp11 Youtube Master Race

cho em hõi....em chơi NFS UG2 đươc 62%...nhưng do làm biếng kiếm mấy vòng đua nên em vào World Map đua :D ....bây giờ đua hết rồi mà nó chăng hiên ra map nào nưa....em phai làm gì đây....các pác giúp em với...Thanks nhìu....:D:D:D

13. ga_n01

ga_n01 Youtube Master Race

đua với mấy thằng chạy ngoài đường khi nèo nó cho đồ mới rùi zô dó ráp đồ mới zô khi nèo lên đủ cái cột tay phải 10.0 là ok (10.0 là trùm cuối) rùi nó cho làm nv chụp hình làm xong nv đó là skill trùm

14. haiduongdn91

haiduongdn91 Mr & Ms Pac-Man

Nó kô save ở trong my document như most wanted đâu , hình như là ở Document and settings/Application Data thì fải :'>

15. saddam

saddam Mr & Ms Pac-Man

Cho em đang chơi stage 3, còn mấy vòng đua nữa nhưng em xách xe chạy khắp nơi vẫn không tìm thấy, làm sao cho mấy vòng đua đó hiện lên bản đồ dây mấy bác.

16. saddam

saddam Mr & Ms Pac-Man

bác nào giúp mình với!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!11

17. yamakasi3313

yamakasi3313 Mr & Ms Pac-Man

cho mình hỏi luôn xe mình đã install mọi thứ vô cho nó rồi giờ mình muốn đổi xe khác thì lại fai mua lại từ đầu àh ??? sao nó ko giống NFS u 1 đổi sẻ cho chuyển những cái mình ráp vô wa luôn mà fai làm ráp lại từ đầu thì tiền đâu để ráp ?? àh mình bán xe cũ lấy tiền đc ko ??
    sẵn cho hỏi câu ngu xíu KM/H với MPH thì MPH tính như thế nào thế ???

18. †_Pikachu_†

†_Pikachu_† Legend of Zelda Lão Làng GVN

Đầu tiên là trong tool Folder option bạn cho hiện các file ẩn lên vì chỗ save nó hidden rùi
    C:\Documents and Settings\Pikachu\Local Settings\Application Data\NFS Underground 2
    Còn có thể mua xe mới hay không là do tiền của bạn thế nào thui, vì khi mua xe mới thì phải nâng cấp xe lại từ đầu, không đủ tiền sài thì dùng ArtMoney

Bạn chịu khó chạy sang shop khác mà upgrade
    Đua hết trong world map rùi vô trong bấm T lên xem Complete Status đủ 100%, nếu đủ thì là xong rùi đấy, còn muốn kiếm thêm Body Kit thì đua out race, chạy vòng vòng city thách đấu với mấy thằng chạy lang bang ấy, đua thắng 11 hay 12 thằng gì ấy được 1 body kit

Vô shop mua chiếc xe Hammer (loại xe to mà rùa bò ấy) thì sẽ hiện thêm được map
    Phải mua lại từ đầu bạn ơi, nếu bạn không đủ tiền thì sài phần mềm ArtMoney để hack thêm, còn MPH tức là dặm, 1 MPH = 1,47 KM, khi bạn đang chạy với tốc độ 100MPH tức là đang chạy vơi tốc độ 147KM/H

19. yamakasi3313

yamakasi3313 Mr & Ms Pac-Man

thanks bác pikachu , cho mình hỏi luôn vậy trong lúc đầu tức máy cái ecu or tran gì gì đó thì có cho mình chọn nhìu cái tên khác nhau vậy mình chọn đại nó có ảnh hưởng gì ko ?? àh trong tất cả hãng xe cho nào đầu tư lên chạy ngon nhất vậy ??? đang tính đầu tư chiếc skyline ko bik có ngon ko :|

20. minhduc9xpro

minhduc9xpro Mario & Luigi

Skyline có topspeed cao nhất trong U2 (412km\h)
    khả năng tăng tốc cũng là cao nhất, nhưng vào cua thì cũng tàm tạm
    nên đầu tư MX-5, chiếc đó vào cua ngon nhất trong game, tăng tốc cũng tạm:>

test ở đây ( đoạn đầu là 240sk, đoạn sau mới là MX 5)
    http://www.youtube.com/watch?v=NjzplFpFWe8