Chỉ mình cách giết con trùm khổng lồ trong prince of persia:the two throne

Thảo luận trong 'Hướng dẫn | Hỏi đáp game' bắt đầu bởi huynh0806, 26/7/07.

1. huynh0806

huynh0806 Donkey Kong

cho mình hỏi làm sao để giết đc con trùm này , mình đã leo đc lên ng nó ,đâm nó lun rùi mà nó ko mất máu.lấu lâu còn hiện lên chữ "nhấn nút vuông wá chậm" mặc dủ đã nhấn liên tục và đâm trúng nó

2. chaos's reborn

chaos's reborn snake, snake, snaaaake

Đâm chết nó đúng lúc = speed kill chứ ko phải leo lên chém ào ào đâu,chẳng có boss nào chém chay chết cả,toàn phải dùng speed kill hết

3. huynh0806

huynh0806 Donkey Kong

xài speed kill sao mới là đúng lúc .mình leo lên phía trên ,nó xuất hiện speed kill thì mình nhấn nút tam giác nhảy wa ,thời gian như chậm lại một chút, đâm đc nó rùi thì dứng yên lun ko làm gì đc ,rùi bị nó chụp wăn xuống mà nó ko mất miến máu nào hết

4. maiquoctuan_1991

maiquoctuan_1991 Legend of Zelda

Cái con trùm khủng lồ mà cầm con dao đúng không bạn ???
    Nếu đúng thì bạn phải tìm chỗ trẻo lên cao sao đó speedkill là bạn sẽ chém chột được 1 mắt nó ... Tiếp đó bạn nhìn xung quanh có một chỗ để treo lên nữa , bạn lên đó speedkill tiếp mắt còn lại ( nhớ ấn đúng lúc ) sau đó thì nó bị mù ... Lúc này mới là lúc bạn có thể chém được nó đó ... Chạy xuỗng chèm vào chân nó liên tục và speedkill nốt đoạn cuối đẹp mắt nhé :D

Chúc thành công

5. huynh0806

huynh0806 Donkey Kong

cảm ơn nha ,mình wa đc con trùm đó rùi,tại lúc đầu mình ko giữ nút vuông nên nó chụp đc hoài

6. maiquoctuan_1991

:)) ừ ... Lưu ý nhé bạn :
    Hầu như tất cả boss đều phải speedkill đó ...
    Về sau gặp 2 anh em thằng cầm dìu và kiếm đánh không cẩn thận thì tử liên tục ...
    Dùng cát thời gian hiệu quả và ... về sau cát thời gian sẽ còn làm được nhiều trò khác nhau nữa ..

7. bboy_cao

bboy_cao Mr & Ms Pac-Man

hiệu quả thì chí có tua lại thui. ngoài ra mấy chiêu khác không hiệu nghiệm với boss.
    đảm bảo bạn sẽ retry hơn 20 lần đoạn đánh 2 anh em kiếm búa :D

8. kingdemon89

kingdemon89 Mario & Luigi GameOver

ừ, công nhận là trong các trùm thì em đó là khó chịu nhứt, bị 2 em đánh làm quáng gà cả lên, nhưng nếu nắm được cốt yếu thì qua dễ lắm, nhưng cái cốt ấy thì tui lại quên cha nó rồi :D

9. maiquoctuan_1991

=)) nhớ đợt đánh 2 con đó ở phần hard ôi thôi phải retry lại đến 10 mấy lần huhu khổ thân không ...
    đẫ vậy lúc đó cát thời gian còn có được vài hột nữa chứ hixxx ...
    Tokingdemon : cái cốt đây thì có gì đâu bạn ... cố né 2 con ra lúc đánh con cầm kiếm thì con kìm rìu nó sẽ bổ xuống ( có đoạn CS để nhìn thấy ) và rồi chém thằng cầm rìu một lúc... sau nhiều lần như vậy thì được speedkill, dùn hiệu quả nhanh chóng gọn nhẹ ...

10. bboy_cao

bboy_cao Mr & Ms Pac-Man

ông nói ra hết rồi còn hứng gì người ta chơi nữa, phải để cho người ta tự tìm hiểu người ta mới "sướng" chứ .

11. freeman2203

freeman2203 Youtube Master Race

cho hỏi speed kill la gì ? và làm sao có được chiêu này ????????????????????????????????????????????????????

12. bboy_cao

bboy_cao Mr & Ms Pac-Man

chơi lại đầu game sẽ hướng dẫn speed kill, speed kill là cái chiêu mà mình tấn từ phía sau lưng kẻ thù, màn hình trở thành trắng đen, con dao phát sáng -->click.

13. freeman2203

sao em làm hoài không được được speedkill , trùm nó thấy em hoài ah ....... anh gửi cái hướng dẫn qua mail này cho em nhé
    [email protected]

14. bboy_cao

bboy_cao Mr & Ms Pac-Man

bạn kẹt con trùm nào cứ post lên mọi người sẽ giúp bạn

15. maiquoctuan_1991

:)) xin mạn phép hỏi bạn chơi POP mấy ???
    Nếu là phần 1 2 thì không làm được đâu ......
    To bboy : Thông cảm tại thấy bài ở trên nói là quên mất nên diễn tả lại =))

16. truongthanhtoai

truongthanhtoai Youtube Master Race

minh` cung bi' khuc kill con trum mot mat
    may ba. co the chi~ ro~ hon hok
    minh` cung ~ treo` len cao dung`speed kill va` zu~ nut vuong nhung sao bi no chup hoai` tuc oi mao' may ban chi dum` tui

17. freeman2203

anh oi cho hoi chieu cát thời gian co phai la chieu "recall" ko?
    neu dung thi ngoai chieu nay ra con chieu nao huu dung nua ko?

18. AC_Bit

AC_Bit Mr & Ms Pac-Man

Speed kill nếu muốn thực hiện thành công mà cứ giữ vuông là hỏng rồi
    bạn trèo lên chỗ cao khi thấy có tín hiệu thì thực hiện Speed kill ấn 1 lần thôi ( đừng có giữ :D ) rồi chú ý vô ti vi ấy khi thấy cảnh dừng lại và con dao sáng lên thì ấn vuông thêm lần nữa
    chú ý :con trùm này phải thực hiện 2 lần speed kill ở 2 vị trí khác nhau sau đó thì ra nện vào ngón chân nó

speed kill

19. maiquoctuan_1991

Nếu nói đến cát thời gian thì không liên quan gì đến speedkill cả mà ...
    Cát thời gian theo mình nhớ là có mấy chiêu :
    Làm chậm thời gian : lúc đó ta sẽ được đánh nhanh
    LÀm quay ngược thời gian
    Gồng cát thời gian tạo thành nổ ( cái này có 2 cấp độ 2 cát và 3 cát )

Đấy mình nhớ nó cũng chỉ có vậy thôi nhưng mà cái làm chậm thời gian với cả quay ngược thời gian là hữu dụng nhất ...

PS : lưu ý speedkill thì để ý cái ánh sáng khi dừng một Frame

20. hugo21

hugo21 Mr & Ms Pac-Man

hehehehe, vụ này đầy người gặp khi chơi trên PS2, làm ơn chú ý nút R1 hay R2 gì đó ko nhớ nhưng nói chung canh cho thằng Prince giơ thanh dao lên rùi nhấn R1 hay R2 gì đó ( tốt nhất thử cả hai ) là dao mới lóe lên. Ngày xưa tui cũng bị nhưng nhờ phát hiện là Speedkills muốn thực hiện được là nhờ vào R1 hay R2 gì đó. Lưu ý, để ý thật kĩ ( dán mắt lên màn hình ) khi nào thèng Prince vung con dao lên ( đưa tay lên, chuẩn bị đâm ) thì nhấn R1 hoặc R2. doa lóe lên mới nhấn nút vuông được.
    * Lần đầu : Tay nó vung lên ngay trên vai con khổng lồ ( nhấn R1 or R 2 ngay )
    * Lần hai : Bị con khổng lồ nắm chặt vào tay thì thèng Prince mới vung dao lên ( nhấn R1 or R 2 ngay )

Chú ý: phải nhanh, bởi vì kill con này phải dùng như thế liên tục, chứ ko chỉ có như trên ( Ở trên chỉ là bước đầu của 2 lần bay lên thui ) Tôi tin là ban gặp trường hơp giống tui. Trường hợp này một vài người gặp thui, tôi đã từng...! Nếu thành công thì nhớ đến mà xài vì lần sau còn mấy con gay hơn ! Nói chung ở trường hợp như của chúng ta là sử dụng Speedkills thì phẩi ấn R1 hoăc R2 ( Ko nhớ, thông cảm, thử cả hai nhé )