chiến thuật 3 vs 4 Giúp em với

Thảo luận trong 'AOK: The Conqueror' bắt đầu bởi blackhell, 17/4/06.

1. blackhell

blackhell Youtube Master Race

Em xin lỗi vì làm phiền các bác chút
    Trình độ của em cũng ko phải cao lắm nhưng trong nhóm bạn 7 đứa của em thì cũng đứng vào loại ko nhất cũng nhì
    Vì vậy mỗi lần đấu phe của em toàn phải chấp ( 3vs4) Các bác có chiến thuật gì để có thể giúp em đuợc ko ạ?
    Nếu 1 vs 1 thì đối phương ko phải là đối thủ của bất kì 1 trong 3 đứa em nhưng khi đánh đồng đội ....1 thằng đánh đời 2 , 1 thằng đánh đời 3 rồi ụp 2 cái castle vào mặt ... :whew:
    thế là tiêu

2. ahna_ahna

ahna_ahna Fire in the hole!

cách hả nhiều lắm nhưng cần nhất là team work và một số may mắn ví dụ nè
    Thứ nhất là vị trí nhà và quân của các nhà team 3 người nếu chọn quân thì không còn gì để nói nữa còn random thì tùy vào số mệnh thôi
    Thứ hai là cách đánh:
    -2 nhà cánh phải bằng mọi giá sống sót và ép nhà cánh đối phương và đến lúc quân thứ 2 ở giữa đến thì bị rút lui thì cũng không sao nhưng không được chết
    -Nhà ở giữa là quan trọng nhất phải đua lên đời và có 1 trong 2 sự lựa chọn
    + Xây ngựa với đa số các quân có hoặc xây cung castle( riêng mayan và briston)và đi tàn phá 2 nhà giữa của họ( đã số là quấy phá) vì nếu 2 nhà giữa lên đời 3 và đi giúp nhà cánh bị ép thì nhà sẽ bỏ chống và nếu mình có thể ép 1 cánh để cánh kia cố thủ thì mọi việc trở nên đơn giản khi 1 cánh của mình đã lên.
    + lên để dọn dẹp ( đời 4) cái này yêu cầu 2 nhà cánh thực sự giỏi để có thể cầm cự trong thời gian ít nhất 30' để nhà giữa củng cố và ra quân chủ lực dọn dẹp toàn bộ( quân giữa phải ngon)
    * chú ý quan trọng là tốt nhất phải giữ đựơc ít nhất 1 cánh của mình để ép chứ nếu 2 cánh cùng bung nhà thì lấy thịt đè người họ cũng thắng thôi
    * Trận đấu không thể kéo dài quá lâu càng lâu càng dễ thua