CHIEN THUAT CUA BAN LA GI?

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi BROOM, 1/7/03.

1. BROOM

BROOM Mario & Luigi

chào mọi người!
    tui là lính mới toanh đây,đây mới là bài thứ 2 mà tui post lên thôi!hy vọng được các bạn ủng hộ! :wink:
    trong loại game dàn trận này,chiến thuật rất ư ư ư là quan trọng!mỗi người có một chiến thuật riêng,cách đánh riêng!
    như thằng bạn tui thì chơi "đánh nhanh thắng nhanh", có bao nhiêu lính,nó đem đi ráo!nhà cửa để tang hoang,rất ư là dễ chết!nhưng nếu thắng,lính của nó sẽ mạnh hơn nhiều!
    còn tui là con gái,nên thiên về "hậu phương vững chắc", nhà cửa của tui lúc nào cũng bề thế,lính gươm giáo sáng choang,nâng cấp đầy đủ rồi mới tiến công!như vậy hơi lâu và tốn tiền nhưng tui vẫn khoái vì đánh vậy tuy chậm mà chắc!
    còn bạn thì sao?tui rất tò mò muốn biết các"cao thủ" ở đây dàn trận kiểu nào!xin chỉ giáo! :!:

2. lanceking

lanceking Donkey Kong

mình thì tuỳ theo đối thủ,đối thủ muốn đánh nhanh hay chậm mình chiều hết,cũng như broom nói đó đánh lâu dài thì phải nâng cấp xong đủ lực lượng tấn công như lực lượng bên bạn cũng mạnh không kém gì broom thì khó phân thắng bại còn phải tuỳ theo cách điều khiển quân của broom nữa,đánh lâu dài cũng chưa chắc thắng đâu?theo mình áp dụng chiến thuật vừa đánh lâu dài vừa đánh du kích thì hay hơn mình cứ lo việc hậu phương vững chắc,đánh du kích gây rối đối thủ làm cho đối thủ xây nhà chậm hơn mình chẳng hạn vậy mình có thể đi trước đối thủ một bước rồi.

3. Global

Global Donkey Kong

de thang hon

4. Alexandera

Alexandera Moderator Moderator

còn tuỳ theo thể loại game này nữa kìa .nếu chơi AOE thì tấn công nhanh là tốt nhất đánh nhanh thắng nhanh .đem hết quân đi là hợp lí còn chơi Disciplesl thì chiến thuật lấy mỏ trước luyện quân sau rồi đánh .nói chung là chiến thuật nào cõng có khả năng thắng hết nếu tận dụng tốt

5. King of true snipers

King of true snipers Mr & Ms Pac-Man

Còn tui thì tui đánh không có chiến thuật gì cả, tui chỉ biết thắng và thua thui à, một là làm mọi cách để thắng, hai là chỉ hoà chứ không bao giờ thua cả. Tui đã cố nghiên cứu và tìm hiểu hai chữ chiến thuật từ lâu rùi nhưng mà tui nhận thấy chỉ có hai chiến thuật chính thui, đánh nhanh và đánh chắc. Chắc ghi thế thôi thì mọi người đã hiểu rùi chứ gì?! Và không có cái nào là hoàn hảo cả các bạn ạ, còn cái u gì nói ở bài trước là khi địch bại là lúc ta công hả? Hình như hơi bị sai đó, thường thì khi bạn bị đánh xong bạn cũng đâu có còn nhiều quân nữa đâu mà phản công, hay là nếu lấy đại số quân còn lại đem đi thì cũng giống như đi cúng cô hồn hết đám lính đó thui.

6. Alexandera

đánh nhanh thì mình hiểu ,còn đánh chắc thì chưa ,bạn chờ cho mình nắm chắc 100% thắng mới đánh à .như thế thì hơi bị khổ khi nhường quyền tấn công cho đối thủ đó .vấn đề khi sau một đợt tấn côn của địch rồi mình mới phản công thì cũng chính xát chứ ko phải ko có khả năng đâu .chủ yếu là mình phải làm kinh tế thật tốt .nhanh,mạnh mới có có hội phản công chứ

7. King of true snipers

Trùi ui là trùi người ta đang học bài để mai thi toán thì lại gửi có khổ không cư chứ.
    Cái vụ mà mình nói đánh chắc đây cũng không hẳn là nhường quyền tấn công cho đối thủ đâu bạn à, đánh chắc thì tốn thời gian hơn thôi, thí dụ như đối thủ không thấy bạn đánh thì họ phải dò coi tình hình của bạn như thế nào rồi mới đánh có đúng không? Trong khi ho mat thời gian đi dò thì mình tốn mộ vài công nhân đi xây thêm lự lượng kinh tế ở chỗ khác.....à không biết phải noi sao bay giờ nhưng mà khi mình đánh trận thì có hai loại đánh là chấp thời gian cái loại này thì bằng mọi giá phải thắng trong vòng thời gian quy định thì dĩ nhiên phải đánh nhanh, còn người đượ chấp thì dĩ nhiên là một là "lich sự "không thèm đánh đợi thủ hết giờ thắng hoặc hai là nhường người kia đánh theo phép lịch sự của người đựơc chấp. KHi mà đã chọn quyết định đánh chắc thì sẽ làm mọi cách cho đối thủ sử dụng cách đánh nhanh nản lòng chiến sĩ. hahahahahaha

8. BROOM

BROOM Mario & Luigi

hello everyone!
    tui không nghi ngờ gì vào độ "nguy hiểm" và "hiệu quả" của lối đánh của các bạn! nhưng tui nghĩ dù là lối đánh nào thì cũng cái mạnh của nó !chỉ cần chúng ta chịu....ngồi lì lợm bên máy tính là OK!!à,king of snipers lo học bài đi ! chúc thi tốt!

9. King of true snipers

À càm ơn đã chúc mình thi tốt nhé, nhờ vậy mà sáng vô có người chỉ bài từ đầu đến cuối đó, ok cái u Broom nói là dù chiến thuật gì cũng được miễn là chịu khó lì lợm bên máy đúng không, tui đồng ý với luận điểm này đó nhưng mà hãy nhớ một điều là đừng bao giờ rớ tới mấy cái mã game nhé, no như là ma túy ấy rất hại và cũng rất khó dứt bỏ, m2inh đ4 từng vướng vô cái vụ này lúc mới chơi game Age of anything (AOA) nên phại tụt hậu sau mấy thằng bạn cả một thời gian dài.híc híc híc :cry:

10. Thierry Nguyen

Thierry Nguyen T.E.T.Я.I.S

Cheats? Hại? Chưa chắc! Lúc mới chơi Cossack tui chả biết kỷ 18 là cái quái gì cả, mà xây đủ nhà thì ko đủ tiền, mới chơi mừ! Nhờ Cheat trong thời gian đầu tui khám phá được nhiều cái của game, như nâng cấp cái đó thì sẽ được cái gì (lúc đó tui dốt tiếng anh lém, ko ghiền ngồi dịch mà chỉ thích thấy hiệu quả trước mắt thui)! Bởi vậy Cheat hơi bị tốt với người mới biết chơi, đúng ko? Còn chiến thuật áh? Tui chơi tùm lum trò, tùm lum thể loại và thấy chỉ có 1 chiến thuật thui: Dzụ nó dzô bẫy của mình! Cho dù U chơi chiến thuật gì đi nữa thì cuối cùng cũng thắng hoặc thua đúng ko? Vậy đánh bạc đi: 99% thắng và 1% thua: đặt bẫy! Càng nhiều đối thủ rớt bẫy thì tỷ số thắng thua sẽ càng ít chênh lệch cho tới khi ko chênh lệch nữa thì vắt óc ra mà nghĩ cái bẫy khác, dzậy thui!
    Còn Broom là nữ áh! Chắc tui phải thay đổi hẳn suy nghĩ của mình thui! Hồi trước tui nghĩ là nữ thì ko chơi game chiến thuật, nhất là game dàn trận cho tới khi phát hiện ra mình chơi Starcraf với 1 ...con! Bây giờ biết thêm Broom cũng là nữ mà chơi game chiến thuật, hic hic! Tui phải nghĩ mần seo bi chừ?

11. King of true snipers

Coi chừng bị mĩ nhân kế đó mấy you ơi, lên mạng này nhiều người giả bộ mang mặt nạ nữ để mất thằng cha mod nương tay đó, tui biết mấy vụ này lắm mà. Ok, cai mà bạn nói răng chiến thuật gì thì cũng là những cái bẫy thôi phải không? Ok, nếu đánh tới những trận mà phải dùng bẫy thì phải tốn cả tỉ thời gian đây mình chỉ thích giải quyềt một trận tay đôi trong vòng 15' thui è, nếu lâu quá chắc mình nhường cho người ta an đai cho rồi qué tại vì mình không có kiên nhẫn nại đâu. Nhưng mà nói thật đánh dùng bẫy thì rất dễ, một bẫy mà mình thường dùng là, cho một tốp quân cỡ 6 thằng lòn ra sau nha đối phương và tìm đúng vào mấy cái house mà đánh,khi địch quân chạy ra phía sau để bảo vệ thì ở trên đây khoảng chừng 15 hay 18 mạng sẽ vô dẹp mấy cái nhà lính và rồi thì tèn ten ten ten......Một chiến thuật mà mình hay xài, mình đã khoe ra rùi, bạn nào có cách đánh nào hay thì chỉ anh em với, đừng có địng nghĩa chữ chiến thuật nữa, ok?!

12. BROOM

BROOM Mario & Luigi

chào mọi người!
    và chào cả...Thierry Nguyen!
    tui nghĩ mọi người và especially Thiery Nguyen,nên thay đổi suy nghĩ đi! con gái vẫn chơi dàn trận!chơi giỏi là đằng khác nhé !
    bọn con trai trong lớp tui từ hồi lớp 3 đã được tui "khai sáng đầu óc" cả lũ đấy !
    và còn vụ mã game nữa! tui thì lúc mới chơi cũng có dùng đấy!nhưng chỉ 2 lần là ...vứt!vì sao á ? vì như vậy tui thấy ...hèn!
    tui sẽ tự chiếm mỏ,tự xây nhà,tự mở đường!cóc cần mã! HỨ !

13. Alexandera

cái cách mà bạn nói chưa thể nói là bẫy được .mà chỉ là kế điệu hổ li sơn mà thôi muốn dùng bẫy thì ta dụ sao cho quân địch lọt vào khu vực phục kích của ta mà giết cả đội quân chúng chứ đi quậy phá sơ sơ đấy thì nhằm nhò gì

14. BROOM

BROOM Mario & Luigi

hi! Broom đây!
    tui trước khi mới học chơi thì cũng dùng mã cho dễ thắng! nhưng chỉ dùng 2 lần là...vứt!
    tuisẽ tự mở đường cho mình,tự chiếm mỏ, khai thác, tự xây nhà để mua lính! cóc cần mã!

15. kida32000

kida32000 Donkey Kong

Ơ , các bạn đang bàn luận về trò gì vậy có thể cho mình tham gia với được không . Mình cũng có đôi chút kinh nghiệm về các trò chiến thuật đó . Nếu là các bạn đang bàn luận về trò AOM thì theo mình dùng cheats là không hay chứ hổng phải là hèn . Nếu là hèn thì người ta làm ra mấy cái cheats đó để làm gì....Còn nếu lạm dụng quá thì khi đánh Muti sẽ đại bại 100% nhưng cái đó dùng cho người mới chơi thì hơi tốt đó .

16. lanceking

lanceking Donkey Kong

mình cũng không thích dùng cheats đâu vì chơi hết phần hứng thú đi,mình chơi Starcraft đi cảnh số tiền trong màng cũng hạn chế không giống như tạo màng,số lượng quân có giới hạn phải dùng chiến thuật dụ đánh du kích rất hay làm cho người chơi phải suy nghĩ làm sao đánh vào hàng phòng thủ của địch....,còn Battle Reaml có mã phá nhà rất chán....mấy cái mã đó khiến cho game trở nên chán hơn không còn hứng thú không áp dụng chiến thuật gì hết. thí dụ quân Dragon có tướng cung chỉ việc bắn lén qua bên nhà địch rồi phá nhà là xong thôi.

17. Alexandera

ở đây ko phải nói về riêng về game AOM ko đâu .nói tất cả các chiến thuật mà các bạn dùng khi chơi Muti hay với com .tất cả các sách lược chiến thuật hay đều có thể xữ dụng .ai có chiêu gì hay thì cứ post lên cho mọi người tham khảo

18. Thierry Nguyen

Thierry Nguyen T.E.T.Я.I.S

Sách lược của tui thì không có gì hay, như cũng post lên anh em coi thử.
    Tui xây cái căn cứ phụ, mần seo cho nó trông giống căn cứ chính và xa căn cứ địch, sau đó đem một nhúm quân tấn công nó dữ dội, nếu nó thủ yếu thì việc nó bị giết là xiềng. Còn thủ chắc quá hả? Vừa đánh vừa vờ thua lui dzề căn cứ phụ, áp dụng đủ kiểu thủ seo cho nó dồn quân đập chỗ đó, một mặt ở căn cứ chính xây quân đội đi theo đường bí mật đánh tan nát hậu phương nó, có phát hiện cũng ko kịp cứu nữa! Rùi hai mặt giáp công nên tơi tả đạo quân chính, kẻ địch lên thớt đành phải ký hiệp định bồi thường chiến tranh chứ seo (trả tiền giờ í) :D
    Mà tui đang có nói chuyện ở trong SC dzới Cossack đó nhớ! Ai nghe lời tui áp dụng bậy bạ thua tui hỏng chịu trách nhiệm đâu à!

19. DragonKing2000

DragonKing2000 Mr & Ms Pac-Man

Xí , đó cumà củng gọi là chiến thuật đó là tất yếu mà ai chơi game chiến thuật phải biết . Đánh nhanh là tốt nhất
    đó là đ1nh dzới máy còn đánh với người khác mấy ông thua là cái chắc
    tui lấy ví ông chơi Battle Realms lúc đầu có 4 thằng lính thì tui chọn lotus vì linh mạnh đánh đối phươn gà Dragon hay Serpent thì chúng thua là cái chắc rồi ta nhào vô đánh nông dân ra thằng nào là đánh thằng đó
    còn KUF hay AOE,AOM củng dzậy thôi

20. kida32000

kida32000 Donkey Kong

To DragonKing2000 : Ậy ông anh nói thế sao được , tui đồng ý đánh nhanh là chiến lược hay nhưng chỉ áp dụng khi đấu với Com thôi , chứ còn chơi Muti thì ông đánh nhanh làm sao mà thắng được cơ chứ . Không khéo nó chờ ông sơ hở , dùng đòn Phòng thủ chặt , phản công nhanh thì ông tiêu . Theo tui nghĩ thì chúng ta nên post các chiến thuật khi đấu Muti thì hay hơn đó , cái này khó gặm lắm ( mỗi lần tui đấu Muti là mất khoảng vài tiếng như chơi . Vấn đề là ở chỗ đó , chúng ta hãy bàn luận đi .