Chỉnh Xe Trong Nfsu2

Thảo luận trong 'Speed' bắt đầu bởi Seifer1985, 14/11/04.

1. Seifer1985

Seifer1985 The Warrior of Light

Ai có kinh nghiệm trong các phần Tune Performance thì vào đây giải bày cùng anh em :cool: Tớ cũng không rõ lắm về cái phần này lắm, ai có kinh nghiệm và hiểu biết nhiều về các thông số điều chỉnh thì vào đây chỉ giúp cho mọi người :D
    Tui mở ra cái Topic chỉ mong các anh em bỏ qua cho thằng em tôi, vì cái tội chửi tục trong diễn đàn :D

2. Runaway Prisoner

Runaway Prisoner T.E.T.Я.I.S

Tuning huh? Không biết rõ lắm nhưng mà hình như là như vầy:
    Ba cái Shock, Spring...ở trong cái Suspencion thì nếu chỉnh Soft sẽ êm hơn => quẹo dễ hơn nhưng hình như bị đụng xe thì bị văng hơi mạnh...
    Transmission nếu để Gear Ratio thiên về Top Speed thì nó sẽ ráng chạy sao cho hết tốc lực thì thôi (dĩ nhiên là sẽ chậm...cái này nên để cho Drift) còn nếu thiên về Acceleration thì sẽ tăng tốc khủng khiếp (Drag mà dùng cái này thì hết xảy)
    ECU: càng giảm ở số nào thì gia tốc ở số đó càng tăng khi đua (áp dụng cho cả số Auto và số Manual) nhưng tất cả luôn luôn phải cân bằng nên giảm số này thì phải tăng số khác :P Tốt nhất là tăng số 1,2,3,4 vì 4 số đó thường dùng nhiều hơn số 5,6,7,8 (số 7 và 8 chưa thấy ai đạt tới được :P)
    Vậy thôi nha, có gì sai xin đừng trách vì đây là những gì mà tui đạt được khi thử tune! Tui đã thử Tune 1 chiếc Nissan 240SX có toàn bộ level 1 performance upgrade (trừ Turbo) và đã lên speed được từ 159 MPH => 172MPH :P Không tin thì tui có thể post hình lên cho coi thử

3. Seifer1985

Tớ cũng mới tune xong 1 con TT lên đến 347Km/h ---> 362 Km/h chỉ điều chỉnh trong cái Gear Ration mà thôi nhưng mà như thế dường như vẫn chưa OK vì cái quẹo cua của nó còn quá là tệ, mà cái phần ECU của bác các số đó là các số của xe àh ??? theo bác thì nên để bao nhiêu là hợp lý nhẫy ???
    Cái này hình như là mình phải điều chỉnh cho phù hợp với từng loại đường đua thì phải, thế còn cái mà đi dạo quanh thành phố là thể loại gì nhỉ ??? chắc là Circus wá :D

4. Runaway Prisoner

Đi dạo thì hình như là không có Tune được :D Nhưng mà cần wái gih? Mấy thèng nhóc chạy dở ẹc, Outrun nó mấy hồi? Vả lại chạy lòng vòng 1 lúc là nó phải thua ngay ah! :D Còn cái ECU thì như đã nói, mấy số đầu càng thấp càng tốt vì nó sẽ gia tốc nhanh hơn 1 chút...

5. Seifer1985

OK ! thế còn cái phần bánh xe với thắng thì bác có tune gì ko ???
    Còn tớ thì lại ghiền cái Out Run :D thắng nó càng nhiều càng được Unique item, nhưng mà sao trưa nay đua thắng mấy thằng mà chẳng thấy gì ráo ??? lạ thật ! ::(

6. Runaway Prisoner

Bánh xe? Đâu như nếu thiên về phía trước wá thì ma sát cực mạnh => Khó lạng xe những khó wẹo và tốc độ sẽ khá cao còn theo bên trái thì xe sẽ lạng như khi uống "gụ" mà lái á! :D Tui đã Drift được tới 120000 liền bằng cái đó và được tặng danh hiệu "Drift King" thay vì là Insane Drift! :D

7. Mike_shinoda

Mike_shinoda Fire in the hole!

thắng nó càng nhiều càng được Unique item, nhưng mà sao trưa nay đua thắng mấy thằng mà chẳng thấy gì ráo ??? lạ thật

==>trời ơi !!!!!!!!!!!!!!!! lạy pác ,cảm ơn pác wá ,kon RX8 nhà iem chạy suýt hết NFSU2 roài mà vẫn ko "đào" ra nổi 1 cái đồ unique nào ,thì ra là fải đua outrun ,cảm ơn nhá ,suýt nữa thì chết ,tại từ hôi mua NFSU2 đến giờ tui ko chú ý đén outrun mà lại toàn đua cho qua màn thui ,thế tỷ lệ thì được khoảng bao nhiều %

8. Seifer1985

Tỷ lệ gì hở bác ??? Nếu tớ nhớ không lầm thì đua thắng mấy cái con Out Run đó chẳng có thêm cái tỷ lệ nào cả hic hic, sau khi hoàn tất vòng đua rùi thì mấy con Out Run đó xem như vô nghĩa ::( tức là mấy bác muốn lụm thêm Unique cũng chẳng được, tớ mới hoàn tất trò này xong, tìm mấy thằng Out Run đua thì ... pó tay được mỗi 100$ chẳng thêm gì ráo hic hic
    Chắc phải chơi lại quá !!! Cứ cái đà này Online thua là cái chắc hic hic, Bình thường mình tune cũng mạnh rùi nhưng mà có thêm mấy cái Unique vào thì chắc chắn là sẽ độc hơn :D
    về phần tune thì sao lạ quá, chỉnh mãi mà chỉ tăng cái Top Speed lên mỗi 362.1 Km/h lúc đầu của nó là 347 hay sao ấy, không lên được nữa hay sao đó ??? À còn cái này nếu như muốn cái bánh xe chạy bén y như con Miata thì sao hở bác ??? mò hoài mà chẳng thấy chổ nào tune cho nó quẹo gắt 1 chút ráo ::(

9. Mike_shinoda

trời ơi !!!!! tui fải chơi lại từ đầu nè ,ko hỉu tui đi copy cái file crack # ở đâu đó nên nó bị dở hơi ,pác seifer xem có bị thế này ko nhé ,lên stage 4 thì chỉ có khoảng 1/2 tổng cộng các đường đua là nó unlock đồ + xe cho mình thui ,tức là mỗi lần mình thắng thường sẽ có 1 cái PM gửi đến bảo có xe mới hay đồ mới ,tui copy cái file crack đấy vào thì bây giờ đua hết cả game roài nó vẫn ko unlock thêm cái rì ,performance vẫn level 2 !!!!!! kay wa kay wá --->chắc là bị dở hơi do file crack roài(cũng giống như kiểu sim2 ko xây được nhà),có pác nào kíu tui zới ,hay pác seifer cho mượn tạm cái file save đi ,plzzzzzzzzzz :(( bây giờ mà đua lại từ đầu thì oải wá

à còn cái này lạ lắm,khi tui vào fần nitros purge thì chỉ chỉnh được loại thui chứ nó ko fun fè fè như demo ,cả fần scissor door cũng thế,đáng nhẽ cái cửa nó fải mở ra thì đây nó lại ko mở ,có pác nào có file crack + save hoàn chỉnh nhất thì giúp tui nhá !!!! thx

còn vụ để cho miata chạy tốt thì pác chỉnh mấy cái spolier hay spring.... etc rì rì đó ý ,chỉnh cá brake lần sub nữa ,tui ko có nhiều thời gian nên ko nói được nhiều ,pác gửi cho tui cái file save ,ok ?

10. Seifer1985

Cho tớ cái nick yahoo đi tớ sẽ gửi cho cái Forum này up lên không được ::( tới 11MB lận hic hic, Cái phần Stage Completion vẫn chưa xong hết đâu àh nha mới có 75% nhưng mà chẳng hiểu nổi đã đua ráo cái màn cuối rùi còn gì ? ::(
    Scissor Door rùi Purge Nitro tớ chỉnh vẫn được mà đâu có gì đâu ???
    Còn 1 số màn tong cái khung World Map, mấy màn này phải nói là tục hết sức, chơi gì đâu mà thắng không cho tiền ! :D còn cái phần Crack đó thì bác đã Patch chưa, sao thấy bác nói chẳng thấy Patch gì ráo ? mình Patch xong rùi crack no CD nó !

11. Mixman

Mixman Donkey Kong Lão Làng GVN

MẤy bác ơi giúp tui với tui không hiểu sao tui đua quá trời mà chả thấy unlock phụ tùng cho xe gì hết trơn , tới cái màng khó qua không qua nổi vì xe của tụi nó mạnh quá xe của tui thì quá yếu bị tụi nó cho hít bụi quá chừng . Helppppppppppp.....................!

12. Seifer1985

Muốn tìm phụ tùng không phải là bác phải vào lại garage đâu mà là đi đến các cái khu có trên bảng đồ để tìm các món đồ đó, vì cái bảng đồ này rất là phức tạp nên không tiện chỉ ra ở đây, tớ tìm còn muốn điên cái đầu với chúng nó nữa là hic hic

13. Mike_shinoda

Scissor Door rùi Purge Nitro tớ chỉnh vẫn được mà đâu có gì đâu ???
    ==>ý tui bảo là khi ở trong garage ,dù mình có chọn nitros purge hay door loại rì thì nó cũng ko hiện lên đúng ko(cửa ko mở ra ,nitro ko fun ra như ở demo nữa) chỉ khi nào được chụp ảnh ,chọn cái show off roài mở kửa ra thì lại như bình thường ,hoặc trước khi race mình fun ra nitro thì nó vẫn đúng mầu như mình chọn,cái crack của tui có vấn đề hay sao á ,tui dùng bản 1.0 ,crack mới nhất ,hix hix

14. Seifer1985

- Trên mạng của Underground 2 mới release bảng 1.1 lâu lắm rùi đó bác Mike, và bên cái GameCopyWorld cũng có lun cái Crack no CD nhưng mà mới cài lại cái PC nên chưa chơi, chưa biết được là có Unlock được gì hay ko, nhưng mà lúc trước chơi cái bảng mua ở Thúy Vy thì cái Crack no CD của Version 1.0 chạy rất tốt Unlock hoàn toàn !
    - cái Purge thì pó tay chăng thấy gì ráo nhưng mà còn cái Door đó thì có cái nút Open Door năm bên dưới đó, bác cứ bấm vầo thế là OK :D xem cái cửa đó fê lắm :D

15. thodien

thodien Youtube Master Race

to mike_shinoda : bác muốn thấy nitro xì ra thì phải chọn nút test nitro ở phía dưới chính giữa màn hình đó, lúc đó mới thấy được
    mà nè bác chỉ tui down bản crack no cd đi, tui chơi toàn phải bỏ đĩa 2 vào mới được chán wá

16. klez

klez Youtube Master Race

bản crack nocd v1.1 đã post trong topic khác rùi muh, wa bên đó mà down dzìa.
    Kô bít trong đây có ai đã unlock hít đồ unique chưa dzậy, tui thì chưa được món nào cả, kô bít unlock chỗ nào nữa...............hic hic.................................

17. Mike_shinoda

à ra thế ,công nhận mắt mình nó mù thật ha ha hâh cả 2 cái nút test nitro zới cả open door tui đều ko để y :)) ,còn crack 1.1 pác vào www.gamecopyworld.com mà down ,hoặc vào 1 trong mấy topic ở ngoài kia kìa

18. Akita

Akita Dragon Quest

có ai hướng dẫn kĩ kĩ phần Tune xe với. toàn từ tiếng anh về oto nên chịu chả hiểu gì cả. làm thế nào để nó chạy nhanh và khi cua nó thật ôm vào dg với. chạy nhanh ma cua nó toàn văng đi đâu ý

19. champion_manager2605

champion_manager2605 Youtube Master Race

Lên level 3 okie hết..chẳng cần Tune...

20. superhunter2020

superhunter2020 Youtube Master Race

sao em ko hieu may cai dong co trong pro shop do co may cai L2;L3 ma luc chi vao thi cha thang len duoc chut nao ca,lieu co can nang ko,ko nang co bi sao ko