Cho hỏi chút về Battle_Realms

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi Chirts_Evil, 31/12/05.

1. Chirts_Evil

Chirts_Evil Mr & Ms Pac-Man

Cho mình hỏi 1 câu về Battle_Realms nhé các bạn.
    Mình chơi Battle_Realms đã lâu nhưng ko biết cách luyện Yang trong trò chơi.
    Nhất là quân DranGon,mình rất thích quân này,nhưng ko biết cách luyện Yang,vì thế đáng với bọn bạn mình toàn là thua.
    Cách bạn bỏ chút thời gian giúp mình với.
    cảm ơn các bạn trước.

2. lyhuytuan

lyhuytuan Youtube Master Race

mình chỉ bít luyện yang của cái 1 à, đội dragon thì dùng mấy con lính tạo bởi nhà pháo và nhà giáo, cho vào nhà kế cái nhà phép thuật(tui kô bít tên, nhà cung cấp vũ khí bỗ xung), ông lấy khoản 4 con , tìm nông dân cũa giặc, ông bấm chữ B để dùng tuyệt chiêu để giết con nông dân, ông dc 5 yang hay 10 yang gì đó. còn đội lotus thì dễ hơn, cho 2 con trong cái nhà gì mà chỉ dùng 1 viên ngọc mà kô tốn lúa nước để mua đó, cho 2 con đó chém vào nước, nhớ là chém khi nào thấy ngọc tăng thì mới để cho nó chém quài, còn ngọc kô tăng thì cho nó chém chỗ nước khác, còn đội serpent gì đó thì tui nhớ là dùng con lính tạo bởi 3 nhà cho đánh vào mấy bức tượng có gương mặt trên đường đi, nói chung là rất khó kiếm ngọc , vì phải ra ngoài chỗ nguy hiễm để lấy, theo tui bạn chỉ nên lấy ngọc = lotus là oke nhất

3. lady_killer_t9

lady_killer_t9 Youtube Master Race

doi voi lotus thi co 2 cach luyen yang la cho may con trong nha Brother luyen o nuoc hoac danh vao cay go
    con serpent thi luyen con nang cap tu 3 nha roi cho luyen phep thuat kiem
    roi di den may cai cay bat chuong len roi an f vao cay do the la co yang
    con Wolf va Dragon thi chiu :D

4. hoangthong1985

hoangthong1985 T.E.T.Я.I.S

Đây là cách luyện ngọc của đội Dragon:bạn cho nông dân vào nhà cầm thuơng sau đó vào nhà thứ ba thì sẽ ra kabuki,lấy kabuki cho nó vào nhà nổ,nó sẽ có chiêu nổ,sử dụng được 3 lần,luyện khoảng 4 thằng,bạn hãy đưa nó vào chỗ đông lính của kẻ địch và bấm B liên tục,ngọc sẽ tăng lên tùy vào bạn,có thể ngọc sẽ tăng lên khoảng 150 viên đến 200 viên
    Còn của đội Serpent là bạn luyện ra ronin rồi đưa nó đi luyện chiêu kiếm hồng,đem ra cục đá giữa màn hoặc là bờ sông,bấm B nó sẽ lên ngọc
    Còn của đội lutus thì bạn vào nhà brother gì đó rồi mua thằng đầu tiên sau đó cho nó ra bờ sông và bấm F,nó sẽ chếm lên ngọc
    Còn của đội Wolf:bạn hãy luyện ra thằng có cái nỏ trên lưng đó,sau đó đưa nó đi bắn mấy con ngựa đó,khi mà ngựa tuột máu, thì bạn sẽ có 1 viên ngọc
    Xong
    Chúc bạn chơi battle reamls ngày một giỏi hơn nhé.Thân

5. Allone84

Allone84 Dragon Quest

Hey..Hoangthong luyện yang này cho BR 2 hả....hay lại là 1 đó...
    Có ai đó bàn về BR 2 kô cho tui bàn với....

6. thanhlongvn

thanhlongvn The Warrior of Light

Battle Realms đó là bản mở rộng,chứ không phải phần 2.Tên chính thức của nó là:
    Battle Realms:The winter of the Wolf (cơn thịnh nộ của Sói) (BRTWTW).
    Trong BRTWTW không có khái niệm luyện yang để đánh mạnh hơn,chỉ có thêm 1 kỹ năng nữa,đó là cho xây nhà theo chiều trái;phải.
    Bởi vậy tốt nhất là chấm phết...ý lộn,chấm hết tại đây,đừng viết bài câu điểm nữa mấy cha...^^...

7. hoangthong1985

à,mình viết cái này để luyện ngọc cho Battle Reamls 1,còn của BR 2 thì mình chỉ biết luyện của đội Dragon thôi, như vậy nè:bạn cho thằng nông dân vào nhà Town Square đã nâng cấp và ra thằng cầm chùy,bạn cho nó có tuyệt chiêu đập lửa,luyện khoảng năm thằng,cho nó lao vào kẻ địch và bấm B liên tục, nó sẽ lên ngọc.

8. killer_max

killer_max Youtube Master Race

BR2 ở đâu vậy mấy bạn
    Làm ơn chỉ dùm mình cách dl với

9. vinhhien78

vinhhien78 Youtube Master Race

Trò Battle Realms này mình đánh lúc nào cũng thắng máy cả bác nào biết cách chỉnh cho máy nó dánh thông minh hơn không. Hình như là có cách chỉnh nhưng không biết chỉnh bằng cách nào bác nào biết chỉ dum mình với cám ơn nhiều.

10. hoangthong1985

Có đấy,bạn vào C:\Liquid Entertainment\Battle Realms\AIProfiles,sau đó mở các file đó lên rồi chỉnh cho nó lên 200 hết của mỗi thằng là nó mạnh lên à,bạn khó lòng mà thắng nởi đó nghe

11. lady_killer_t9

theo mình BR là 1 trò hay
    nếu bạn nào có internet hãy lên thử sức tại đo
    bản BR mở rộng thì AI có vẻ tốt hơn và đánh cũng ác liệt hơn
    các bạn hãy lên google tìm bản update của BR nhé
    mới nhất là 1.07 hay sao ý

12. tuyengia

tuyengia Youtube Master Race

này bấc thanh long vn bác bảo xây nhà từ trái sang phải là 1 kĩ thuật nghĩa là sao

13. tuyengia

này bác hoàng thông 1985 oi
    tui nói cái này cho bác nghe nha
    bác đừng có giận nha, tui nghe bác bảo lấy năm con cầm chùy mà đập thì có đập đến tết nó cũng ko lên , còn nếu lên thì nó chỉ lên 1 cục là cùng vì điều đó là tất nhiên rồi bởi đánh nhau thì ngọc nó phải lên chứ

14. Allone84

Allone84 Dragon Quest

Tất nhiên....BR mở rộng đúc ngọc khó lắm...Tui chơi 1 tiếng được 55 ngọc..hết cỡ...cứ phải kéo quân ra rồi lại vào phá...để có ngọc...

15. tuyengia

à quên , còn nữa , bác hoàng thông ko biết thì đừng nói nha , làm gì có chuyện chỉnh cho máy lên 200 chứ , 100 là hết cỡ rồi . tui nói nè , ở đây ai mà ko biết cái gì thì cứ hỏi tui nha , tui chỉ cho , ko lấy tiền đâu

16. tuyengia

mà giờ này có chơi thì ai mà còn chơi br 1 nữa , ai là cao thủ thật sự thì chơi br winter of the wolf thôi . ở đó , các bạn sẽ tìm thấy sự hứng thú thật sự , hay hơn hẳn battle realms 1 này .

17. Allone84

Allone84 Dragon Quest

Really...chơi bản WOW hay hơn nhiều...Chiến thế mới sướng...nice

18. vhngan

vhngan Youtube Master Race Lão Làng GVN

Tui chơi BR WOW đánh cũng như bản 1 thôi không luyện ngọc mà cũng thắng đó,chỉ cần chạy qua chỗ đồng minh xây nhà là cơ hội sống đến 90% luôn, an tâm mà đào tạo lính

19. lady_killer_t9

bác vhngan nói sai rồi bản WOW AI cao hơn nhiều . đúng là chỉ cần sang đồng minh xây nhà là tỉ lệ thắng cao nhưng đó sẽ là điều tối kị nếu bác chơi 3 vs 5 , bởi vì liên minh bên địch sẽ khôn hơn và tấn công dồn dập hơn , chúng còn biết hỗ trợ nhau lúc đi đánh rất khó thắng chỉ có cách là gửi nông dân sang nhà liên minh rồi xây 1 cái Town cho quân lên là ổn ( cũng tùy theo bên liên mình là quân gì bởi vì tôi toàn chơi Random hết ) . đó cũng là 1 kinh nghiệm tui muốn chia sẻ với các bác . theo tui map Shadow land là hợp lí nhất bởi cách bố trí của các nhà là cấn đối . các bác cũng có thể sửa AI cho máy cũng được bởi như thế sẽ khó khăn hơn nhiều.

20. Allone84

Allone84 Dragon Quest

Tui thì không thích chơi sang bên đồng minh...kiểu gì đó...không thích nhờ vả...tự chống mới phê...Thường đánh bài Center..hay sao..không nhớ...Chiến Woft vừa khó vừa phê