Cho hỏi về Castlevania Harmony of Dissonace

Thảo luận trong 'Hướng dẫn | Hỏi đáp game' bắt đầu bởi thaitrung, 18/9/06.

1. thaitrung

thaitrung Legend of Zelda

Tôi chơi đến khúc lấy được con thằn lằn ( nhảy 2 bước ) rồi đi thêm 1 khúc thì ko biết phải làm sao nửa , gặp toàn là những cánh cửa mở ko được , với lại cách nào để có được đôi giày bay vậy ?

2. Sensui Shinobu

Sensui Shinobu Mr & Ms Pac-Man

Giày bay sau khi đánh thằng giáp cao kều bên lâu đài B (không phải Boss) thì có thể lượm được. Tuy nhiên hơi lâu. Tốt nhất là lấy cái Relic Hyper Jump ấy.
    Bản HoD này nhại lại của Symphony of the night nhiều quá nên tui không khoái lắm, chỉ chơi có 1 lần, do lỡ down bản ROM Double Pack. Hồi đó cứ mò tới mò lui hết cả 2 lâu đài để tìm đường rồi cũng xong. Sau đó thì chỉ chơi thằng Maxim thôi.

3. thaitrung

hmm tôi hoa`n tha`nh tro` na`y lâu rồi lấy đủ hết các items của Dracular trong bản Relich rồi ( ko biết viết có đúng ko ?) tìm hết các bí mật trong đây rồi mà bản Castlevania Harmony of Dissonace này sau khi hoàn thành có thể chơi Maxim hả ? làm cách nào vậy ?

4. ChaosLegion_Easy

ChaosLegion_Easy Youtube Master Race

Ai hướng dẫn dùm mình luôn đi,chỗ có bức tường bóng loáng trên trần nhà, chỗ sắp giết thằng bộ xương trong phòng của Dracula chúa.Tui có cái nhảy ngược rùi,với gần hết SpellBook.

5. thaitrung

a`` co' 2 chổ có bức tường bóng loáng lận 1 chổ là khúc mới vào có cái ống chỉ xuống còn 1 chổ là bạn nói ? muốn phá được nó bạn phải theo đôi giày gì đó quên rồi (no'i chung đôi giày đó là xịn nhất ) đeo vào rồi canh ngay bức tường bóng loánh đạp ngược 1 cái là bạn sẽ tự động đạp thêm cái nửa và cuối cùng là banh bức tường

6. ChaosLegion_Easy

ChaosLegion_Easy Youtube Master Race

Thank you very much, nhưng cái giày đó tên là gì.

7. harry potteraa

harry potteraa Mario & Luigi Lão Làng GVN

Tên như thế này đây bạn à Crush Boots

Lắp vào khi dùng HIGH JUMP => nhảy xuyên trần ( chỗ nào có trần màu vàng lấp lánh thôi )
    Tìm ở : The Wailing Way B

8. thaitrung

các bạn có lất hết được các items của dracular ko ? để biết có đủ thì các bạn nên nhìn trong bản Relich . Nếu ko đủ thì cứ việc hỏi tôi , trong các items của Dracular thì có 2 items hơi khó kiếm à

9. harry potteraa

harry potteraa Mario & Luigi Lão Làng GVN

Cứ lấy được chiêu nhảy lên trần cùng cái Crush Boots thì lấy được hết ngay thôi, có gì khó đâu bạn.

10. thaitrung

hmm nói như cậu thì còn gì là bí mật nửa hả ? có bao giờ vào bản Relics coi chưa ( hình như là 6 items của Dracular thì phải ) và còn rất nhìu bí mật nửa, nếu mà 1 gamer bèo bèo thì chắc chắn " lên dĩa"

11. rubydragon_nt12

rubydragon_nt12 Youtube Master Race

Mình ko bít có phải mấy bạn có bít "lâu đài ngược" ko nữa
    mình bít đó ko phải noi' xạo đâu
    theo mình nhớ thì có 2 viên ngọc mà mình wen tên rồi
    nếu ai muốn hỏi thì cứ việc mình có thể giải đáp
    hihi (^_^)