cho hỏi về game god of war.

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi MrBc01, 18/7/09.

1. MrBc01

MrBc01 Youtube Master Race

bà con có ai chơi GOW rồi cho hỏi là khi đang đánh tới khúc tim chelios khúc có con ngựa( east wind ) gì đó. làm sao để qua đc cảnh này vậy... cám ơn.
    tôi tìm hoài ko thấy đường ra. chỉ ngay dưới chân con ngựa có cái chấm sáng bấm O nó hiện ra bảng chữ. ko còn gì khác. ai biết chỉ giùm nhé thanks

2. dkdnc_507

dkdnc_507 Mario & Luigi

:| đoạn này có nhiều người mắc lắm..nhay xuống dưới có cái kéo cái câu thang ra..phải bên phải bậc thang có đường vào 1 cái phòng:D treo lên cái bậc rồi nhấn L

P/S góc phải cái phòng đó có 1 cái hộp

3. ribecbryan

ribecbryan Mr & Ms Pac-Man

Game này thực sự khó ở cái đoạn này thế cơ à ?
    Hay mấy chú chỉ tắc khoảng 1-2' là phải hỏi ngay vậy :-/
    Ko biết có nên bảo MOD sticky 1 cái topic hướng dẫn cái đoạn này lên trên kia ko nhỉ ?

4. dkdnc_507

dkdnc_507 Mario & Luigi

Chịu..thấy nhiều người vướng đoạn này..có thể ít chơi thể loại giải đố tìm đường nên thế ^^..đoạn này tui mất 5p mới mò ra

5. Christophe

Christophe Mr & Ms Pac-Man

Nhiều người chơi người ta không biết mò mẫm không ra thì hõi là đúng rồi còn gì đễ mà ý kiến....

Bạn đừng nhãy lên trên kia làm gì cho mệt chĩ được cái gương thôi . Bí quyết là bạn kéo mạnh cái chìa khóa ỡ giữa ra rồi bên trái nó có 1 ngã vô bí mật nằm ỡ trong tãng đá lúc bạn kéo ra đó :)

6. toto124

toto124 ●๋• Reflect The Sky ●๋• Lão Làng GVN

quan trọng là post câu hỏi vào chỗ nào
    ai cũng có thắc mắc từ bé đến lớn rồi lập bừa 1 topic bên ngoài thì cái box này loạn à :|

7. [GVN]Thunder

[GVN]Thunder Donkey Kong

Chỗ ấy bạn chỉ cần kéo tường ra, chạy qua phía bên trái bức tường kéo ra đó là sẽ có đường, kéo mấy cái tượng cho 2 cái luồng sáng chiếu lên cái bục, nhạy lên cái bục bật khiên lên (Nhấn L) là ok thôi.

Tiện có topic này hỏi luôn. Lúc đánh cái con giống như thần chết ấy (Quên tên rồi :|) thì sao giết nó được, đánh 1 hồi nó cứ hồi máu full mãi :(:(

8. Christophe

Christophe Mr & Ms Pac-Man

Ỡ đây là ý kiến cũa mình về những tình huống này . Quan trọng là ỡ người ta chơi bây giờ cần gấp thì lập bừa ra . Cũng có Mod giãi quyết rồi người ta cũng chịu hậu quã thôi . Mình đễ ý có những người vào không giúp thì thôi có người còn chữi nói lung tung là đễ làm gì ? Cái người ta muốn đâu phãi là được dạy đời , người ta cần giúp . Hậu quã thế nào bị gì cũng là người ấy chịu với Mod . Có bạn thêm mắm muối nói vào là đễ làm gì vậy ? Mình thấy chẵng cần thiết gì cã :)

9. toto124

toto124 ●๋• Reflect The Sky ●๋• Lão Làng GVN

nếu là người đầu tiên mình sẽ trả lời + bảo lần sau lên hỏi đáp thế là xong.
    ai muốn thêm mắm thêm muối kệ họ
    Mình chỉ muốn là họ post đúng topic một chút đừng chỉ mà thấy khó khăn tẹo là đã lập ngay một cái topic.Mình chả hơn ai để dạy đời cả vì mới có 17
    Điển hình như topic này :|
    http://forum.gamevn.com/showthread.php?t=612591

10. phankhanhanh

phankhanhanh Youtube Master Race

@toto: Mình cũng mong bạn hiểu cho những người như chủ thớt và mình. Vì họ luôn muốn đc câu trả lời sớm nhất. Như phần request của mình. Mình post từ hôm qua đến giờ vẫn chưa bít cách giải quyết. Còn nữa bên topic HB, mình chỉ xin cái RemoteJoy và Irshell thôi mà đã có người bới móc nhau rồi. Hỏi topic đó vào làm những người đi như mình cảm thấy như thế nào ?
    P/s: cái đó phần đó bạn kéo chữ L ra rồi đi qua bên trái là có đường vào àh

11. hell_kid1221

hell_kid1221 Fire in the hole!

lần đầu tiên thì mình bắt buộc phải chết thôi
    :|
    nói chung là lần sau rút kinh nghiệm post vào sticky trên kia đỡ gây ra war
    mà dù có lâu cũng phải đợi,vì đấy là luật rồi,bạn nào ko thích luật của box thì tốt nhất đừng vào
    :|

12. Vincent10

Vincent10 Donkey Kong

Tìm trước khi hỏi, bạn sẽ có câu trả lời nhanh hơn. Cái câu hỏi về đoạn này của game God of war chắc phải đến hơn chục topic rồi đấy.

sao kô dùng google, ra cả tá việc gì phải chờ người ta cho. Tự search rồi down về nhanh hơn thời gian lên đây gõ bài rồi chờ reply nhiều đấy cậu ạ.

13. ribecbryan

Trong cái topic HB đã có cập nhật những HB mà cậu request,chỉ đơn giản là cậu ko tìm nên mới ko thấy thôi :-j.
    Cái topic đó lập ra chỉ để post những HB mới,chứ ko phải là topic vào xin xỏ hay hỏi han.

Còn phần request mà chưa hồi đáp,xin nói là chúng tôi ko phải là phục vụ viên 24/7 mà lúc nào cũng ngồi online để hồi đáp cho các bạn đc.Tiếp đó là kiến thức có hạn,có thể điều bạn hỏi chúng tôi ko biết và phải tìm hiểu thêm để đưa cho bạn câu trả lời chính xác nhất.Có vậy thôi.

14. Bboystreet

Bboystreet Samus Aran the Bounty Hunter Lão Làng GVN

Rùi đây!!Thấy một em sắp lên thiên đàng!!! :-":-":-"

15. MrBc01

MrBc01 Youtube Master Race

chuẩn ko cần chỉnh.... xin lỗi mod vì đã lập topic như thế này, nhưng lúc cần rồi đi tìm ko biết tìm ở đâu. các bạn có thể cho mình cái link hay hỏi đáp của trò GOW ko??

16. ribecbryan

Thế cậu biết ko dùng chức năng tìm kiếm của box mà tìm những bài liên quan đến GOW à ?

17. JangSH

JangSH Chrono Trigger/Cross

Kéo cái tượng đó ra, lách nhanh vào trong góc ở bên tay trái

18. yunneg

yunneg T.E.T.Я.I.S

ôi, lại có người bị ban rùi ah. theo mình nói như bạn toto có lý,nếu thấy topic như vầy lở vào thì giúp ng ta cái rùi nhắc nhở. và cũng vì lẽ là lập topic mới thì có câu trả lời nhanh hơn, còn các topic hỏi đáp hình như các cao thủ ko vào thường xuyên lắm.
    còn có bạn khuyên người ta dùng google đi như vậy thì còn gì là forum gamevn nữa.

19. huynh0806

huynh0806 Donkey Kong

minh cũng bí mấy đoạn, bên crisis core mà lên google kiếm miệt mài ko ra ,lên đây hỏi bậy sợ ăn tạ tại game cũ wa ,nên cũng thông cảm cho chủ topic ,mà bạn nên vào đúng topic hỏi thì hơn ,ngoài này gặp người tốt thì ko sao ,gặp người hay sinh sự thì cũng phiền

20. dkdnc_507

dkdnc_507 Mario & Luigi

cách tốt nhất là search trong forum 1 cái topic thảo luận của game đó rồi đành mang tiếng đào mộ thôi :)
    p/s: nói nhỏ 1 cách đừng chém tớ...vào topic của karjn mà hỏi ý ^^