Cho mình hỏi về cái chơi bằng disk mềm!!!

Thảo luận trong 'Thảo luận chung & Trình giả lập' bắt đầu bởi Black Arrow, 15/8/06.

1. Black Arrow

Black Arrow T.E.T.Я.I.S

Cho mình hỏi về cái chơi bằng disk mềm!!!máy bỏ disk mềm vào chơi ra đời cách đây khá lâu ra sau đời của máy NES.Hồi chơi máy đó có 1 số trò rất hay mình muốn dùng giả lập chơi lại.Bạn nào biết máy đó cho mình biết tên nhe san tiện hỏi máy đó có giả lập không???
    ===Một số trò hay như đá banh Subasa có thằng dùng chiêu lua 2 ra toàn hoa hồng với cú sút tuyệt chiêu hoa hồng.Trò này có thể chơi 2 người
    ===Trò thứ 2 mình không nhớ tên tiếng Anh nhưng biết tên tiếng Việt là Eo Biển Xanh trò này dàn trận di chuyển trên Map như Tear ring Saga mỗi nhân vật có 1 con rồng(rất nhiều nhân vât) đi theo,trò mày có 35 map cảnh cuối cùng chiến đấu với con rồng 9 đầu.bạn nào biết giúp mình nhe

2. acquysongvedem

acquysongvedem Youtube Master Race

đầu tiên mình nói về cái hệ máy mà chơi các đĩa mềm 1.44Mb, đó là máy Super Nintedo của Nintedo, ra đời sau máy Nes, có chương trình giả lập để chơi và các Rom là các file chứa dữ liệu game của hệ máy này.
    đây là link download phần mềm chương trình giả lập mình đang dùng:

http://www.box.net/public/97zz3nyyhc

trong thư mục đó có 1 file game mà mình đang chơi, tựa tiếng việt là Bí mật thanh gươm Mana, tiếng anh là Secret of Mana,
    nếu bạn muốn chơi các game khác, bạn có thể vào link này down load các rom của hệ máy này về chơi, tuy nhiên bạn nên biết tựa tiếng anh của nó, chúc bạn chơi vui vẻ... have fun

http://www.rom-world.com/dl.php?name=Super_Nintendo

3. Black Arrow

Black Arrow T.E.T.Я.I.S

Cám ơn bạn nhiều nhe,bạn có thể chỉ mình 1 chút vấn để đc không??làm sao đ3 mount cai file co duoi SC3.smc vào chơi vậy bạn??giúp mình nhe

4. Black Arrow

Black Arrow T.E.T.Я.I.S

Mình vừa lên trên trang của cậu cho và cuối cùng cũng đã tìm được trò eo biển xanh đó có tua là Bahamut Lagoon (J) [T+Eng0.10_Starsoft] chơi rất hay cậu down về chơ thử nhé

5. Introduction

Introduction The Warrior of Light

File .smc là extension của SNES rom. Bạn chỉ cần download Super Nintendo emulator (ZNES, SNES, etc...) về rồi mở rom đó lên chơi thôi.

6. acquysongvedem

acquysongvedem Youtube Master Race

bạn ấy nói đúng rồi đó, run Snes rồi bấm File - Load (CTRL+ O) nó bật cái khung ra, tìm đường dẫn đến folder chứa game có đuôi là .smc là nó tự động chạy à, cái snes cũng chẳng cần phải chỉnh cái gì nhiều,
    à, cái game Eo biển xanh là thể loại gì vậy, mình thích chơi dạng nhập vai RPG thôi à, đang chơi game Secret ò Mân Sword, khá hay đó, thử đi...