Chơi games bị giật!Giúp mình với!

Thảo luận trong 'Hướng dẫn | Hỏi đáp game' bắt đầu bởi lichking266, 11/8/06.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. lichking266

lichking266 Youtube Master Race

Mình mới ráp 1 dàn máy,cấu hình như sau: PenD 2.66Hz, DDRAMII 1Gb, cardVGA on 128! Tại sao khi chơi game Halo, warcraft ... cứ lúc nào đến đoạn nhiều quái vật tập trung 1 chỗ thì hình ảnh lại bị giật giật và chậm chậm,mặc dù theo như thông số thì cấu hình máy mình thừa sức chơi các games đó! Có ai bít xin chỉ giùm!Cám ơn mọi người! :)

2. a_phung15

a_phung15 Youtube Master Race

Cái này kg giật mới lạ đó.chơi game card màn hình đóng vai trò wan trọng.Bạn chơi card onboard thì kg giật sao được.

3. lichking266

Hic,sao máy nhà thằng bạn em card 64 mà vẫn chơi được đều nhỉ????

4. Game over.

Game over. Mr & Ms Pac-Man

card của bác là card onboard,của người ta là rời,cũng có thể bác chưa share cho VGA,nếu đã xài ram 1g thì vga phải lấy đủ 128 luôn.vô kiểm tra rồi share lại đi bác

5. Banda-retun

Banda-retun Mr & Ms Pac-Man

Do bạn (hoặc game ấn định sau khi cài) đặt thông số cho game quá nặng nên khi quái vật xuất hiện nhiều thì giật chứ sao.Máy như thế chưa phải là dạng cao đến nỗi chơi game nào cũng ko bị giật nếu nâng đồ họa cao đâu bạn, giảm xuống (hoặc tắt vài hiệu ứng nặng) là vừa.
    _Nói lun: Cái thông số yêu cầu thường có 2 mục.1 là yêu cầu cấu hình tối thiểu (máy bạn phải chừng đó mới chơi mượt ở thiết lập thấp nhất có thể) và cấu hình khuyến cáo (máy bạn phải được như vậy mới chơi game được với thiết lập cao nhất có thể).

6. lichking266

Thanx các bác.Cho em hỏi,làm thế nào share VGA đc nhỉ?
    @ Banda-return: cái trò Halo em chơi cấu hình khuyến cáo của nó cũng chỉ đến Chip: PenIV 1,8 RAM 256, card 64 thôi! Vậy vấn đề bây giờ là em nên làm thế nào để cái máy of em nó chơi games đc ngon nhất ạ? Cám ơn a nh !!!

7. lichking266

Help me!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!1

8. Game over.

Game over. Mr & Ms Pac-Man

nếu bác muốn chơi games ngon nhất thì trước tiên xem main của bác có CPI EX16 ko,nếu có thì bỏ 130$ ra mua 7300gt DDR3 rồi về bỏ games khủng nào vô chơi cũng ok hết!chứ bác xài VGA onboard thì chỉ có chơi dc games võ lâm truyền kỳ,hiệp khách giang hồ,cửu long tranh bá,con đuờng tơ lụa,MU,TSONLINE,PTV,Ragnarok Online, và nhịp điệu cuộc sống thôi bạn á à!:D

9. pttiger

pttiger Fire in the hole!

Cái halo đó trên PC nhiều card chạy không ổn định nên giật phải rồi, mà bác lại còn sài onboard nên khó mà chạy mượt, cái Warcraft mà giật thì bác nên chỉnh cấu hình nó low xuống là được, game này P3 còn chạy ngon mà

10. yphanh2002

yphanh2002 I ♥︎ You Hannah Moderator Lão Làng GVN

Bạn nên mua card rời đi card onboard nó ko mạnh đâu ko thể có hình đẹp và mượt được. Coi chừng chỉnh lại độ phân giải thấp xuống chắc sẽ tốt hơn.

11. XIII:BLACK_CAT

XIII:BLACK_CAT Sonic the Hedgehog

Hix ! Pen D Mà còn giật thì còn cái gì chơi kô giật đây . Nói chơi vậy thui chứ bạn nên kiểm tra lại hiệu ứng của game , thường đối với card onboard thì để hiệu ứng cao dẫn đến giật .
    Nhưng với trường hợp máy bạn tui nghĩ kô hẳn do hiệu ứng vì war và halo với chip pen D như bác thì chơi cao nhất vẫn đc .
    Tốt nhất bạn hãy vào setup của mainboard ( khi bật máy bấm del ) . Xong vô đó hiệu chỉnh lại VGA với mức độ cao hơn một chút nếu có thể .
    Nếu sau khi hiệu chỉnh mà kô đc bạn nên mang máy tới nhà cung cấp để kiểm tra và bảo hành , có thể do lỗi sản phẩm , hay cái gì gì gì đó.

12. a_phung15

a_phung15 Youtube Master Race

Các bác chỉ như vậy em nó làm thiệt thì khổ cho nhà sản xuất lắm đê.Cái vấn đề ở đây là do card màn hình onboard thui.Bi giờ có chỉnh lên 128M cũng vậy thui hà.Mún giải quyết chỉ có cách là gắn thêm card màn hình rời là oki.Máy thằng em họ của tui chỉ có P3 1.13G,Ram 512M,VGA ATI RADEON 9600PRO 128M...mà nó còn có thể bật hết hiệu ứng trong game HALO đó.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.