Chống chiến thuật quấy rối

Thảo luận trong 'AOK: The Conqueror' bắt đầu bởi bomcracker, 13/2/04.

1. bomcracker

bomcracker Mr & Ms Pac-Man

Xin chào các bạn.
    Cho mình hỏi có chiến thuật nào chống đối phương quấy rối hay không.
    Tôi và bạn tôi đánh nhau.Đầu tiên nó lên đời cấp 2 thật lẹ. Sau đó xây nhà market để mua 800 thịt và bán gỗ để lấy 200 vàng rồi lên đời 3.Lên đời 3 rồi nó cấp tốc xây lâu đài sát rừng cây và mỏ vàng. Bắt đầu nó khai thác vàng và gỗ triệt để, thịt hàng thứ yếu.Trong khi đó nó lên khoảng 5-6 con cung Chinese hay Korea ( những thứ chỉ cần gỗ và vàng ) rồi nó qua giết nông dân tôi. Nếu tôi đem quân ra đánh thì nó bỏ chạy,xong rồi nó quay lại đánh tiếp.Nếu tôi xây trụ ngay chỗ khai thác thì nó chạy vào càng nông dân mình. tính ra nó giết được 10 thằng nông dân thì mình chỉ bắn được của nó khoảng 3 con là cao.

Do đó một trận chỉ cần khoảng 15 phút là tui đầu hàng. Chỉ có cách chọn quân bắn xa như nó mới cầm cự được thôi.

Tôi đã thử áp dụng chiến thuật Rush lính đầu tiên nhưng mà nó xây nhà xung quanh nhà chính vừa đủ khích , không thể công vào được.

Xin cho tôi tham khảo ý kiến để đối phó. Cảm ơn nhiều.

2. ByeBye_Return

ByeBye_Return Mr & Ms Pac-Man

luyện micro nhiều vào thì sẽ thắng thôi

3. Alexandera

Alexandera Moderator Moderator

ByeBye_Return nói cũng đúng việc micro quân nhanh là rất quan trọng .nếu như quân bên kia lên đời nhanh để cắm lâu đài thì bạn cứ việc cho lính quan xát rộng ko cho dân bên kia đến xây thì nó cũng chịu chết thôi .ko nhất thiết phải theo độ nhanh khi lên đời của quân đối phương đâu nếu tự tin bạn có thể đánh theo cách của mình

4. killer13

killer13 C O N T R A

mà bạn nói bạn kia lên đời nhanh bằng cách xây market hả, thế bạn ấy lên đời ở phút thứ mấy vậy bạn, nếu lên đời do mua gold ở market thì bạn chẳng việc gì phải sợ cả, chứng tỏ bên kia sinh ít vil và chưa làm gold, vậy số unit họ mua ra cũng chẳng là bao, bạn chỉ cần có vài thằng spearman và skimisher là đủ để thịt chúng rồi, nhưng nếu mà bạn đã biết chắc là nó chơi kiểu fast castle như vậy rồi thì thiếu gì cách để chơi lại nó
    cách hay nhất là flush lại nó ngay ở feudel, còn nếu giỏi hơn thì chơi drush như AOE_Dany đã chơi, mà bạn phải nói trình độ của bạn kia thế nào đã chứ, bạn đó lên castle vào phút thứ mấy vậy ban.?

5. besthunter

besthunter Mr & Ms Pac-Man

còn trường hợp nó lên Feudal Age (khỏang phút thứ 11 trong game) rất sớm ,rồi đem khỏang 5,6 chú nông dân đến chỗ làm gỗ ,làm vàng hay lương thực cắm ở đó vài cái trụ bắn cung hỗ trợ nhau để phá mình rồi sau đó đem lính cấp 2 qua hỗ trợ,đến khi nó lên Castle Age(phút thứ 22 thì nó đem Paladin qua),các bậc tiền bối chỉ em cách đối phó với cách đánh trên

6. quoc383011

quoc383011 Legend of Zelda

đó là cách Flush thông thường. Tuy nhiên Đối với mọi chiến thuật luôn luôn có 1 cách để chống lại. Đó là chính bạn cũng sử dụng chiến thuật đó luôn. Lúc đó thì chỉ tranh nhau từng tí một, hơn nhau ở chỗ Micro manage (thường gọi là Micro) thôi.
    Trường hợp bạn biết chắc nó sẽ sử dụng chiến thuật nào đó thì có thể chuẩn bị trước , để làm cho nó bất ngờ. Nhưng quan trọng là kinh tế phải đủ mạnh, nếu cứ nghèo đói hơn đối thủ thì đừng nói gì đến chiến với thuật.
    Tóm lại bây giờ bạn chỉ có cách tự nỗ lực (chấp nhận kém 1 thời gian), đến khi nào chỉ kém đối thủ 1 bậc thì mới nghĩ đến việc áp dụng chiến thuật với nó

7. seifer_gamevn88

seifer_gamevn88 Youtube Master Race

Với tôi thì sẽ làm thế này,ko biết có sai sót ko?
    Ta xây nhà chính ,citadel,gần nhà sao cho dủ để tân công quân bắn xa của nó.Nếu địch dùng bắn dá trong nhà citadel thì ta cung dùng cái dó dể phá mấy cỗ xe đó của chung.Rồi cố găng dồn 1 trận đánh cho nó bung nha luôn.
    Hàng1 :KỊ BINH+QUÂN ĐẶC BIỆT
    Hàng2 :GIÁO+KIẾM
    Hàng3 :MÁY BẮN ĐÁ(trong citadel)
    Hàng4 :CUNG VÂY QUANH BẮN ĐÁ.
    đó là mô hình tấn công->tất nhiên là lý thuyết dễ hơn thực hành.

8. Alexandera

Alexandera Moderator Moderator

ko đọc kĩ mà cho ý kiến lung tung ,đúng là ..... người ta hỏi cách chống đánh nhanh cậu lại bảo cách xếp đội hình chi vậy thật là chả ra làm sao hết

9. Age of Empries

Age of Empries Youtube Master Race

Nói chung thì , các bác chỉ được cái to mồm , trong hội của tụi tui có 2 thằng oánh fast castler hay phải bi't , tụi nó chỉ cần khoảng 18 phút (trong máy) là có thể lên zxong Catsler, lúc đó tụi nó có thừa khả năng để quấy các bác tứ lung tlung , lại đồng thời lên đời 4 nữa . Liệu các bác có đủ quân lực để làm lại tụi nó không ?
    (Đừng nghĩ đến chuyện quấy tụi nó bởi các bác lấy cái gì mà đẻ lính ra đánh đây?)

10. Attheng the E.MAmeluke`

Attheng the E.MAmeluke` Legend of Zelda

xin lỗi nha nếu nói về 1v1 thì tui dám cá là với cách chơi " hay phải biết " như vậy thì tui bảo đảm đánh với AI Chris__ cũng không lại nữa !
    mà nếu FC ? : 18 min lên đời ? ! okie ! 20 min tui có 19 con knight đã có blood line đấy .....

11. VNS_Amon19

VNS_Amon19 Youtube Master Race

Len doi 3 18 phut cung noi ma ko biet dc may con ngua ma la cho to
    Co ranh thi vao Aocvn.com ma down record cua bac Ronaldo ve xem di nhoc con 22 phut co 22 con ngua knìght
    ko ngo con nhieu nguoi trinh do kem den the

12. VNS_Sai

VNS_Sai Youtube Master Race

Cái đó dùng để biểu diễn thì được.Chứ 1v1 thì.......lol

13. Hirokochi

Hirokochi Mario & Luigi

tui chơi OAK , 1 chống 7 ( khó nhất có thể ) ứ dến phút 18-19 thì nố đánh , đánh rất rát . tui thì 15phút là lên cấp IV , thịt và vàng cũng khá rùi nhưng khó nhất là gổ , sinh cung ra để chống địc thì bí gổ , đầu tư là gổ thì thiếu thịt , và nông dân sinh cũng muộn . bồ noà bít đế chế nào có tốc đọ sinh dân nhanh không. tui thư nhung không tìm ra đượ . bảbng hương dẫn của game cung không có ghi . bồ nào đo help me!!

14. wiwi

wiwi The Pride of Hiigara

đế quốc sinh dân nhanh nhất chính là Persian vì nhà chủ làm việc nhanh hơn các quân khác.
    làm sao mà huynh có thể lên cấp IV trong 15 phút vậy ? tui chơi mạnh với mấy đứa bạn cũng phải đến 18 phút mà lại bắt đầu từ feudal Age, làm ơn chỉ bí quyết !!!!

15. rionasquare

rionasquare Mr & Ms Pac-Man

chắc là 15 phút ngoài đời chứ làm gì lên cấp IV nhanh vậy hay là chỉnh cấp ban đầu là III

cho hỏi mirco là gì

16. killer13

killer13 C O N T R A

ha ha ha ha ha ha
    mấy thằng ngu, bị nó lừa cho mà cũng vác mặt ra tin, 15' lên IV thì cha nó chứ nó cũng chẳng làm được
    hoạ chăng nó dùng mã hoặc death match
    mk.sao lại có những thằng như thế này nhỉ

17. Hirokochi

Hirokochi Mario & Luigi

Trời , không tim tui ha , thiệt đúng là éch ngồi đáy giếng tui chơi thì chỉ có lúc đanh lên cấp IV thì tui mới sinh quân , lúc vào chơi nó cho những 1000 gỗ , 1000 thịt .500 vàng và 800 đá , nưng thế mà bác đánh không lên nổi mới lạ . từ khoảng phút 15 thì có thể bắt đầu len cấp IV được gòi , khoảng gần phút thứ 17 là lên đến . trong ,lúc lên sinh quân thì thiéu gỗ trầm trọng .
    mà sao bác mạt sát tui dữ zậy , bác không chơi cấp khó nhất xem , bọn chùnh lên cấp nhanh lắm , tuy là có trao đổi giữa các nước nhung nó lên dúng là rất sớm . tui lên chậm thua vài nhịp . tui mới thắng bọn này có 6 trận thui . toàn thiếu gổ
    tui chơi từ dark _ age , lúc đầu tui sinh 11 nông dân , chơi Viking vì tự cải tiên schổ chứa . cho làm thị 10 tên . 1 tên làm vàng , lên cáp 2 thì cho thên 1 tên làm vàng . tui không cho nông dân làm thị cừu vì tốc độ chận , đập mơ quả và làm ruộng thui. mà còn tuỳ vào khả năng từng người.

18. king_ruby

king_ruby Mr & Ms Pac-Man

Ha ha, buồn cười thiệt á nghen, killer và mấy anh em khác công nhận không? Tưởng Hirokochi là cao thủ chơi AOC chứ, nếu mà tui chỉnh resources lên mức high như vậy chứ không phải standard thì tui có tổng cộng từ 18 - 23 vil lúc lên Imperial age phút thứ 15 rùi, hổng phải chỉ như vậy đâu. Còn xem thử record game biểu diễn fast imperial age phút thứ 18:59 khi chơi resources standard bên VNS-clan chưa, thiệt đúng là mở rộng thêm tầm mắt.

19. Hirokochi

Hirokochi Mario & Luigi

cha ơi , bồ chọn hardest thì nó phải cho như zậy chớ . thế ở đây không ai đánh hardest hết trơn hả . pó tay . đánh cấp khó nhất đó , nếu cho có xí tài sản thì nó luộc mình như brazin luộc việt nam à . hức. tui chưa thư AI thế nào chứ COM thì thế này là quá khó rùi đó.

20. killer13

killer13 C O N T R A

khớ khớ khớ khục khục khục buồn cười quá cha mẹ ơi
    cứ tưởng là nó chơi từ đầu chứ ai ngờ nó chơi high he he he
    lại còn chơi với hardest nưa cơ đấy, mấy giờ rồi hả nhóc
    he he he he
    cỡ như chú ném cho con VNS_Halen chắc chú F10 enter quá à
    he he he
    vậy còn bày đặt lên IV phút 15 đúng là thùng rỗng kêu to