Chửi gv trên FB bị trưởng khoa mời lên văn phòng nói chuyện. Làm sao đây mọi người? :((

Thảo luận trong 'Tâm sự' bắt đầu bởi Sunoflife, 5/6/12.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Sunoflife

Sunoflife Mayor of SimCity

Tình hình là em trước giờ hay bức xúc với nhiều thầy cô (do tính cách nữa, từ cấp 3 tới giờ) nên hay lên FB nói xấu thầy cô. Mà gần đây có chửi một ông mới ra trường vì ổng hay nạt nộ sv mà ổng làm nhiều lần nên bức xúc quá có chửi hơi nặng. Mà ko biết vì sao ổng biết, có lẽ có người méc lại. Xong thầy trưởng khoa biết luôn và thầy nhắn trên FB là sáng thứ 5 này đi gặp thầy... Giờ em rối quá mọi người ơi, cũng do mình ko cẩn thận để public ai cũng xem được hết...
    1. Thứ 5 này gặp thầy phải ứng xử ra sao? => chắc là nên ngoan ngoãn, biết điều, tỏ ra hối lỗi và nhận lỗi.... em nghĩ là vậy.
    2. Trước giờ có sv nào bị đuổi học vì mấy vụ này chưa ta? em chỉ biết là sẽ bị đuổi nếu điểm thấp quá thôi....
    Trời ơi, ngu dại ghê... :((

2. dung.lonely

dung.lonely Mario & Luigi

có chắc đó là ông trưởng khoa ko bạn, hay là thằng nào trá hình chơi khăm @@
    còn nếu thật thì cứ lên khoa bồi tội với ông ấy đi, làm sai thì nhận lỗi thôi, chả ai làm gì nặng bạn đc đâu mà.

3. Sunoflife

Hic, nick FB đó là của trưởng khoa mà bác. Sáng nay ngủ dậy em đọc xong mất máu luôn. Em định thứ 5 này đi gặp sớm chứ để lâu thì chịu kô nỗi... Em nghĩ là nếu nhẹ thì bị kỷ luật, nặng thì bị đình chỉ học mấy tháng hay đuổi học luôn quá :((

4. bokem130

bokem130 Persian Prince

kinh nghiệm là nên block thầy cô trước khi chửi :-s
    trớ trêu thật :|

5. *Asakura Hao*

*Asakura Hao* Donkey Kong

Tốt nhất là không nên chửi, status fb cũng phần nào phản ánh con người của mình nên hãy tập tự kiềm chế. Thêm nữa là con trai thì đừng có mỗi thứ mỗi quăng lên fb, thật đó, lời khuyên chân thành. Hãy kiềm chế bản thân mình, lần mắc lỗi này coi như là bài học cho bản thân :).

6. Sunoflife

hic, mình ở nhà suôt nên ko FB thì ko biêt làm gì.... haizzz.... mới nhắn tin xin lỗi ổng, còn thứ 5 này ko biêt ra sao đây.... nghe đồn ổng dữ lắm...

7. zin31389

zin31389 Mario & Luigi

nói chung thì nhắn tin trên fb hẹn gặp bạn thì thấy ông trưởng khoa cũng hơi có vấn đề, hoặc là nếu ông ấy muốn làm kín đáo cho bạn??

8. toi5

toi5 Try Hard Moderator Lão Làng GVN

Fb friend list mình có sếp mình và đồng nghiệp, mỗi lần lên update status để than về công việc là mình toàn vào list friend của mình, ko vào list đồng nghiệp cty mà than:|, bạn còn dữ hơn ,update status public bên ngoài
    Lần sau cẩn thận

9. Haotakua

Haotakua You Must Construct Additional Pylons Lão Làng GVN

Giờ xuống nước thì dại, cứ đối chất 1 vs 1 với ổng luôn, nói là ông đó thế lọ thế chai bla bla ... vụ này cùng lắm là đình chỉ chử chả bị đuổi đâu mà sợ.

10. Sunran

Sunran Mario & Luigi

khóa FB đi rồi bảo thằng nào nó hack của em nó phá, em vô tội . khóa FB rồi ổng làm gì có bằng chứng. Mà đó h chưa bao h có vụ bị đuổi học vì chửi gv trên fb cả , yên tâm . Nếu trường là trường công lập thì muốn đình chỉ học thì cũng phải theo luật của bộ GD. Có điều ... chỉ sợ sau này bị đì , khó sống với các gv chung băng với ông bị chửi

11. Orpheus

Orpheus ♥ ♡ ToMaTo TasTe Kiss ♡ ♥ Moderator

cậu cứ del post của mình đi, del mes của ông thầy, xong lờ đi coi như không có chuyện gì ~
    cũng không cần phải lên gặp ~
    kệ nó là xong ~

12. A_ngu_M_dan

A_ngu_M_dan Mario & Luigi Lão Làng GVN

Thứ 5 đi học như bt ,coi như ko có gì xảy ra .Gặpt hày chào thày ,gặp cô chào cô .Bởi vì FB của em bị hack cmnr !

13. ~.~

~.~ Mr & Ms Pac-Man

Del cái post ấy đi. Đến hẹn thì lên gặp ổng. Đừng biện hộ hay ăn nói linh tinh. Nhận lỗi và nói chuyện thành khẩn 1 chút, đại loại khi ấy em bức xúc quá nên hành động thiếu suy nghĩ.v.v.

Làm sai thì lên nhận lỗi chứ việc gì phải chối. Cái lý do đó chẳng phải em, em bị hack FB nghe nó củ chuối lắm, cậu cũng biết thừa ổng sẽ ko tin. Chối quanh co chỉ tổ làm ổng ghét thêm, trưởng khoa mà đã ghét thì chỉ e sau này cậu hơi khó ở đấy

14. bokem130

bokem130 Persian Prince

ổng screen shot lại thì khóc ra máu nhé :|

15. ~.~

~.~ Mr & Ms Pac-Man

Có screenshot hay ko cũng thế thôi. Ổng đã đọc rồi thì chủ topic có muốn chối cũng ko đc, càng chối càng phản tác dụng.
    Ở trên mình khuyên del cái stt ấy đi ko phải vì muốn chối tội, mà là để thế hiện thành ý, và tránh đẩy việc đi xa hơn, nơi public mà lại đi chửi bới thầy cô (lại còn "hơi nặng") thì chẳng nên tí nào.

16. killer_roses1412

killer_roses1412 Donkey Kong

Cậu chửi ntn zậy :-?
    public lên đây thì mới biết dc tình trạng của cậu mà ntn chứ :-?

17. Sunoflife

Thôi thì sẵn em kể luôn. Có một thằng nó mới ra trường nó được giữ lại. Bác nào học ở ĐH SP cũng biết là trường đang thiếu gv nhiều nên đứa nào điểm cao 1 tí nó giữ lại hết. Mà có mấy đứa được giữ lại nó ngu ko thể tả, dạy thì dạy cho có đến khi em đi thi thì em ko biết làm bài. Hỏi như vậy sao ko tức hả mấy bác? Nó có hơn mình cái chó gì đâu mà được dạy mình. Cái thằng khốn nạn nó mới ra trường mà làm như ngon lắm vậy, sv có sai cái gì thì la làng lên quát tháo như bà đẻ. Bà mẹ nó, lúc đang thi có đứa lấy đt ra coi giờ thì nó la lên giữa lớp như vậy, đòi lập biên bản nữa chứ. Thi cuối kỳ làm như thi ĐH ko bằng. Xong em lên FB chửi thì ko biết sao nó biết (trước giờ em để public ko à, nhưng ko add friend nó) xong nó chụp cái pic đó lại rồi nó nói là nó làm vậy vì muốn tôt cho sv. :| em nghe tới đây em muốn tát cho nó 1 cái, nói ngu mà còn ngụy biện. Nêu xuất phát từ lòng tốt thì người ta sẽ nhẹ nhàng chứ ko phải lên giọng làm cha vậy đâu. Xong sáng nay ông trưởng khoa ổng nhắn tin nói lên văn phòng nói chuyện về cách nhận xét thầy cô trên FB. Em cũng sợ điếng người ra nhưng cũng còn bướng lắm. Chắc thằng chó đó nó méc lại trưởng khoa, đúng là thứ đàn bà.
    Nghĩ lại 1 hồi thì người khôn nên biết khi nào nên níu khi nào nên buông. Mình cương với nó cũng chẳng làm được gì thôi thì cứ ra vẻ hối cải. Còn chuyện bằng mặt mà ko bằng lòng thì nói với bạn bè là được rồi. Cảm ơn mọi người đã đọc bài.

18. KoreaTea

KoreaTea Dragon Quest

yep, học sinh học trò =)) sinh viên sinh veo =))

bạn lưu ý cho là ông thầy (ko phải thằng thầy nhé) bạn chả làm sai gì cả, cách xử sự có hơi khó tính quá mà thôi.

may nhỉ, trường mình là nộp bài 0 điểm luôn, còn ngồi đó mà lằng nhằng =)) thi xong nộp bài sớm chưa ra khỏi lớp mà rút dt từ túi là cũng có đứa bị lập bb rồi =))

Nói chung là t chả đồng tình gì chủ thớt cả =)) tất nhiên việc bịddinhf chỉ các thứ là ko bao h có, có thể sẽ chỉ 1 buổi nc nhẹ nhàng thôi, cơ mà đọc xong bài trên thì thấy cũng chán =;

19. 11110

11110 Sonic the Hedgehog

Trường bạn chủ thớt thoáng ghê, như ở trường mình mang điện thoại vào phòng thi mà bị phát hiện thì khỏi phải làm bài :(

20. [XS]-Minhtan

[XS]-Minhtan Legend of Zelda

Có bằng chứng nào từ ổng chứng minh được cái account facebook đó là của mình không mà sợ? Thứ 2 là cho dù có ghi trên đó thì nói trắng ra 1 câu facebook không đại diện cho 1 người cụ thể nào cả :))

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.