Chuyện lạ trong The Sims 2

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi Prince, 22/1/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Prince

Prince Dragon Quest

_Mọi ngừơi có chuyện gì lạ trong The Sims 2 thì post bài đây nhé
    _Hic chuyện đầu tiên kì lạ mình gặp trong The Sims 2 là 1 con gì rất nhỏ phải zoom hết cỡ mới chỉ thấy được chút xíu của nó thui.Mọi người nếu ai biết có thể giúp tui giải thích hiện tượng này với.Hiện tượng này xảy ra vài lần rùi nên tui post vào cho mọi người xem
    _Đây là hình ảnh mà con vật nhỏ bé đó đang chơi game cùng thằng Sim Teen trong nhà tui và hình nó chôm tiền trong cái cây tiền nhà tui luôn
    _Theo tui nghĩ là chắc do tui chăm chút cây không được tốt đa số đều bị héo và chết nên có lẽ lũ bướm và ong thường đến vào buổi tối trả thù wá

Các file đính kèm:

2. Rising Phoenix

Rising Phoenix Mr & Ms Pac-Man

Đâu con gì đâu ?? Hổng thấy Prince ơi !!!,mình chỉ thấy có thằng nhóc thôi hà...
    Theo lời bạn nói thì mình chưa gặp trường hợp này lần nào...chắc có lẽ khu vườn nhà mình luôn tươi tốt ^_^

3. Prince

Prince Dragon Quest

Trùi ui cái cốt là cái tay bấm nó tự duy chuyển lên đó bạn không thấy thiệt àh tui đã chụp cận cảnh lém rùi nhưng vì con này nhỏ wá không nhìn thấy rõ lém đâu bạn cố gắng click vào tấm hình để xem rõ hơn coi.

4. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

Hơ, lúc trước u nói thì còn chưa tin nhưng giờ thấy con xanh xanh đang ngồi trên đùi thằng nhỏ thì mới thấy giựt mình ...
    mừh con vật đó sao lại xuất hiện nhỉ ? nó không thể tự nhiên đến được. u có di dời nó được ko ?

5. Kenta

Kenta C O N T R A

sao mình không thấy con gì hết vậy. Chỉ có hình đầu tiên là mình thấy có cái gì trên đùi con sims đang chơi game nhưng không biết nó là cái gì hết. Nhìn nó giống cái máy chơi game quá. Vậy sau khi con sims đứng dậy thì nó có bám vào đùi không hay là biến mất.

6. Prince

Prince Dragon Quest

_Chính xác không phải con xanh xanh mọi người ui.Thực ra nó là cái tay bấm chơi game do 1 con vật rất nhỏ điều khiển,nó nhỏ đến nổi mà tui chụp tùm lum kiểu hết mà vẫn không thấy rõ được nó (giống T-Virus trong Resedent Evil wá :)) ).Con vật này nhìn xa xa nó là màu vòng giống như con ong đang bay vào nhà(lạ ở chỗ con này chỉ xuất hiện vào những buổi tối thui áh)nhưng nhìn gần lại nó hình tròn giống như chiếc nhẫn vậy.Mà lúc đó nhà tui chưa có ai chết cả đến khi bà mẹ của thằng nhóc chết rùi vào mỗi tối nó thường đến nhà àh.
    _Àh tấm hình Tree Money đó là 1 cảnh con vật đó nó lấy tiền đó bạn không thấy tiền đang bị lấy àh.Vì nó wá nhỏ nên tui chỉ chụp được phần tiền đang bị lấy đi thui àh.Nó còn biết bật Ti Vi lên coi nữa và khi xem xong nó cũng dùng romote tắt như con Sim bình thường
    _Tui không biết vì sao mà nó xuất hiện chỉ có thể đoán rằng nhà tui trồng 1 vườn hoa đủ loại hoa hết ở trước cửa nhà.Do bọn tưới hao 3 ngày mới đến 1 lần wá lâu luôn nên cây hoa trước cửa chết hết.Vì do lâu không để ý có lẽ vì bọn ong bướm thương xót những cây hoa trước cửa nhà bị chết không được ai chăm sóc(còn những cây hoa sau vườn tui thay hoa liên tục nên chả bị sao cả)nên có lẽ đêm về chúng kéo vào nhà làm lọan thui

7. MonteCristo

MonteCristo Mr & Ms Pac-Man

Tôi chơi 1 nhà cho sẵn, có 3 người, 2 nam 1 nữ. Trong nhà có 1 cái máy, đứng vào giật điện 1 lúc là tất cả các lực tăng lên vù vù, cả ngày chẳng cần tắm giặt ăn uống gì cả. Nhưng 1 hôm tôi giật 1 thằng 3 lần liền, lực không lên mà nó lôi búp bê ra chơi, sau đó mình không điều khiển được nó nữa (Hahahah). Có ai giải thích hộ không? Tôi mới chơi có 1 chút thôi.

8. *SUPERGAMER*

*SUPERGAMER* Fire in the hole!

Hix, ma!!!Má ơi có ma!!!Con ấy là gì nhỉ?Nhìn giống tay bấm điện tử quá!!Còn mấy tấm sau nhỏ quá ko thấy gì!!!

9. Prince

Prince Dragon Quest

_Hehe nghĩ đi nghĩ lại cũng thấy lạ.Nhưng đó làm sao mà ma được ma là nó bay bay khắp nơi hết.Hôm bữa dùng move objects nó mới dzui chứ.Nó biến trở lại dạng người(hình dáng thui)nhưng vẫn bay bay trong gió.Tiếc wá không nhốt được nhốt được chắc là ngày nào cũng có điểm thưởng mua hàng chục máy hồi sinh 3 tuổi luôn hehe.Àh có ai biết hết các công dụng của mấy cái Reward không dzậy.Có mấy cái không hiểu gì hết áh.Và mấy cái Career Reward tui cũng không biết lèm sao lấy nữa dù đi làm hết cấp rùi mà nó chả chịu xuất hiện gì cả
    _Hehe hôm nay lại thấy cái mới dzìa cái con quái đản kia.Nó còn biết coi Tivi và vào toilet làm chuyện đại sự nữa đó :)).Dù không thấy nhưng tui thấy hình mờ mờ ngay cái bồn cầu và tiếng giật nước nữa

10. crew

crew The Warrior of Light

Cái này hình như là mấy con bọ, u thử gọi điện cho bọn phun thuốc diệt côn trùng đến xem, nếu dùng thì có thể diệt hết ngay

11. Kitan_cntt

Kitan_cntt Mario & Luigi

theo mình nghĩ thì chắc mấy con bọ đó là do các hồn ma của con sim đã chết hay do nhà sản xuất lấy theo truyện cổ tích làm cho các sim có sự luân chuyển các kiếp sống ( hic nói sến wá ) chắc chỉ có khả năng thứ 2 thôi vì theo các pác nói,chừng nào trong nhà có sim chết mới có hiện tượng này, nếu nói là do con bọ thì ko thể vì con vật làm sao có ý thức để xem tivi, đi toilet ,chơi game được chứ
    Thêm 1 bằng chứng nữa là ....như pác PRINCE nói dùng cheat "move_objects" thì rõ ràng con bọ hiện ra là hình dáng của 1 con người,vậy thì wá đúng rồi ,các pác nghĩ kỹ xem ......em chưa chắc chắn lắm vì chơi hơi ít nên chưa có sim nào chết và chưa gặp hiện tượng này bao giờ.......chắc em hy sinh 1 con sim thử xem có trường hợp lạ này ko nha

12. Prince

Prince Dragon Quest

Trùi ui homie nói lộn rùi tui đã xuống dòng qua các ý rùi mà cái đó là hồn ma thực sự nên khi dùng cheat move nó thì hình nó trở lại thành người thui.Còn ở đây là lũ quái siêu nhỏ kia kìa,trước khi nhà tui có người chết thì nó đã xuất hiện rùi đó có biết không vậy nhưng khi nó ngồi coi Tivi tui dùng cheat move nhưng nó không đi được luôn chứng tỏ nó là vật thể chưa xác định được.Đây là chuyện lạ mà không biết giải thích làm sao cả nói bọ thì không thể rùi vì khi trời sắp sáng tui thấy nó bay ra ngoài và theo dõi nó ra đường lớn rùi nó mới biến mất luôn.Dạo này nó luôn đến nhà chơi thường xuyên luôn.Tui tính chụp hình nó đi vệ sinh nhưng không được khiếm nhã lém nên không chụp nữa.Mà mấy hình khác nhỏ wá sợ mọi người không thấy nên không pót lên

13. Maron

Maron Mr & Ms Pac-Man

Không phải đâu bạn ui , đó là ma đó ! Mình cũng gặp một trường hợp rồi ! 1 con Sim trong nhà mình chết , cửa trong nhà đã đóng hết tất cả rồi mà nó tự động mở ra mới hay ! Còn cái hình cần bấm điện tử không phải ở trên đùi của con Sim đâu , mà nói đúng hơn là "Lơ lửng trên không" đấy ! Bạn nói là con bọ gì à ? Mình nghĩ là không đúng đâu ! Bởi vì bọ chỉ quây quần ở mấy cái chỗ có bụi cây nhỏ mà thôi , và đặc biệt là chúng không bao giờ bay vào nhà !
    Bạn thấy lặp luận của mình hợp lí không ?

14. Prince

Prince Dragon Quest

_Yeah chính xác là dzậy òi nhưng mà chưa thể khẳng định được nó là cái quái quỉ gì nữa.Ai trong này biết tin tức chính xác dzìa nó không dzậy áh.Theo tui con này chắc là ma rùi nhưng mà không phải ma nhà mình đâu mà là ma của nhà hàng xóm chăng ???
    _Mà có ai biết làm sao lấy Career Reward lèm sao không vậy áh ???
    _Có 1 điều lạ nữa là dạo này ghế Salon nhà tui có vấn đề luôn.Mỗi lần cho con Sims nó ngồi vào tự nhiên chiếc ghế bật dậy đẩy con Sim ra đằng sau ghế luôn(chuyện này xảy ra khi cho 2 con Sims ngồi xuống ghế) :D

15. Maron

Maron Mr & Ms Pac-Man

Ây cha cha..., khó xử hen! Mà neighborhood mà bạn chơi là ở đâu ?Nếu là verronaville thì chắc có đấy ! Từ bà hàng xóm có quá trời ngôi mộ luôn đó !
    Để lấy được cái career Reward thì trước tiên bạn phải có một công việc tốt đã , sau đó phải làm cho con sim lên được chức cao , rồi tự nhiên sẽ có Reward trong cái nghành mà con sim bạn đang làm !
    Về cái ghế Salon thì mình cũng chưa biết nữa !Bạn thử tìm hiểu lại xem ! Thí dụ như ghế Salon của bạn loại sịn hay dỏm;mua lâu chưa ? Con sim của bạn có hay nhảy tưng tưng ở trên Salon không ?

16. Prince

Prince Dragon Quest

Xa.o wá àh tui lên chức cao từ ngày thứ 2 đi làm về là chức cao òi nhưng mà chả thấy nó hiện lên Career Reward gì cả hic buồn wá xá áh.
    Àh cái này mới hay nè.Khi tui mời 1 con Sim khác đến nhà chơi trong khi đó cái con vật thể lạ đó đang ở trong nhà tự bật Tivi lên coi lèm mấy con Sim trong nhà tui không chơi game được.Chán wá tui đuổi con Sim vừa mời đến( tui ấn vào Goodbye everyone luôn)thế là con vật thể lạ đó cũng đi về luôn.Theo tui nghĩ thì đây là ma hàng xóm wa chơi wá :))

17. Zellvn08

Zellvn08 Youtube Master Race

Ha, cách lập luận của bác Prince tếu thật, tiếc là tui ko chơi được trò này ( nạp game rùi nhưng ko đủ RAM và CARD để "đương" nổi >_< ) thui thì cứ sống bình yên đi pác ạh, mặc kệt mí con bọ đó đi thui. Là lá la

18. thailong123

thailong123 Youtube Master Race

mình thì không thấy rõ lắm các bác ạ.còn mình thi choi t.sims2 thì mình gặp chuyện lạ la trong lúc cháy nhà thì thì nhân vật cũa mình thất vong lắm và la rùi nằm suống đất.bong trong lúc đó thì 1 nhân vật có cánh bay suống rùi làm cho nhân vật minh vui trở lai minh nghi đó có thể là thần vui tinh trong phiên bản mới này. củng có chút mới lạ đó các bác ạ.

19. Maron

Maron Mr & Ms Pac-Man

Mình thì gặp có trường hợp là :
    _2 con sim của mình mới cưới nhau, con vợ buồn quá , hổng có gì làm , cho nó ngồi ngắm mây chơi , tự nhiên hổng biết máy bay trực thăng ở đâu rơi xuống , con vợ chết ngắt , thần chết hiện ra , định lấy đi linh hồn của con vợ thì mình cho thằng chồng đi ra , van nài ổng , rồi ổng còn bắt thằng chồng chơi trò kéo,búa,bao nữa chứ , thằng chồng nó thua , ổng bắt con vợ nhà mình đi , tếu nỗi là trong khi lấy đi linh hồn thì ổng còn lấy ra cái điện thoại di động rồi gọi cho "Hell Master" thì phải !
    Còn mấy cái mà mấy bạn kể thì mình chưa gặp bao giờ !
    _ Mấy yu thử trò này vui lắm : cái loại thùng rác điện ấy , nó dễ hư lắm , thử cho một con Sim không biết gì về sửa chữa điện , cho nó sửa xem , cái gì sẽ xảy ra ! #>:)

20. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

Toàn chuyện "loạ" T_T . cái này có thật ko ấy nhỉ ? chưa thấy máy bay... rơi khiến chết người trong TS cả ???

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.