[City Building] Emperor: Rise of the Middle Kingdom

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi babysun, 8/5/04.

1. living2nd

living2nd ✣✣✣ Xiaolonista✣✣✣ GVN Veteran

Bạn chình gameplay very hard??
    Click vô nhà Mill cho nó Get mấy loại lương thực đó.

2. CyphoChil

CyphoChil Youtube Master Race

mình chỉnh normal ah -.-!, chỉnh get hết rồi, mình có 4 loại là millet, soybean, wheat, cabbage, mỗi loại mình xây 2 ruộng, tổng cộng có 9 cái nhà Mill :|

3. living2nd

Chà, mình thấy có người xây nhiều hơn thế rồi mà có bị sao đâu.

4. sayuri2705

sayuri2705 Dragon Quest

1 là mill ko có người làm, 2 là mill ko dính với đường, 3 là đường vào mill bị chặn hoặc bị đứt quãng, 4 là dân quá nhiều thành ra mill được bao nhiêu đều cho ra chợ sạch, ko kịp trữ chút nào. Mình chỉ nghĩ đc 4 lý do để mill thiếu food thôi chứ thực tình chưa bao giờ bị chuyện đó.
    Bạn mô tả kỹ tình trạng mill của bạn khi bị như vậy và tình trạng chung của city (có screenshot thì càng tốt) thì giúp đỡ bạn dễ hơn.

5. huytrum121

huytrum121 Youtube Master Race

1 tấm hình tổng quát là chính xác không phải dài dòng rồi suy đoán nhức đầu lắm == ! his hà !
    == !

6. CyphoChil

đây
    do mình nhập khẩu food thêm ở mấy nước khác nên đã đỡ rồi, còn ở trong thành thì ko biết làm ra rồi nó đi đâu nữa -_-!, ah cho mình hỏi 1 chợ mình xây 3 food store là có nhìu ko ? trong hình 1 khu dân cư mình xây 6 food store lận ^^

7. sayuri2705

sayuri2705 Dragon Quest

Tùy thuộc vào việc khu dân cư của bạn rộng đến đâu. 1 khu dân cư của mình chỉ 40-50 nhà dân và chỉ cần 1-2 foodstore là đủ.
    Nhìn ảnh thấy cách xây của bạn giống cách xây trong Zeus quá. Mình thấy cách này có ưu điểm là bó gọn các nhà dịch vụ trong khu dân cư và quãng đường di chuyển ngắn -> đến đc nhiều nhà hơn nhưng hạn chế là với kiểu xây này thì khu dân cư sẽ ko được rộng -> phải xây nhiều khu hơn -> các kho dự trữ cũng tăng theo khiến việc phân phối hàng sẽ khó khăn hơn.
    Nhìn hình thì mình thấy bạn quy hoạch khá là tốt nhưng có vẻ inspector hơi nhiều khiến đất cho storehouse bị thiếu làm cho mỗi kho chỉ đc một ít hàng mỗi loại. Inspector nâng cấp thì 1 cái là dư sức đi hết 3 cụm kho chứa của bạn

8. CyphoChil

có ai biết lỗi này là lỗi gì ko ????

9. living2nd

"Lỗi" này là "thiên biến vạn hóa" :))
    Chơi gặp hoài. Có khi còn thấy anh đẩy xe cải đi ngang vùng nhiễm xạ trên để lại 1 dãy bắp cải.

10. sayuri2705

sayuri2705 Dragon Quest

Bug hình ảnh thôi mà, chả có ảnh hường gì đến game đâu.

11. CyphoChil

nhưng ko xây nhà trong cái vùng đó dc :(, nhìu khi hết chỗ xây mà nhìn cái chỗ đó thấy ức chế lắm >_<
    bác nào có kinh nghiệm chỉ mình cái này với, mình bị thất nghiệp hơi bị nhiều nhưng mà xây gần hết map rồi, h ko bít xây thêm cái gì để giảm thất nghiệp cả, càng ngày nó càng tăng nữa, hơn 1k rồi >_<

12. theandromeda

theandromeda Mr & Ms Pac-Man

cho nó đi lính hết đi, k thì cưỡng chế thu hồi nhà, sau đó xây 1 khu công ngiệp

13. AzunaDragon

AzunaDragon Mr & Ms Pac-Man

game này hay quá bạn nào có linkdown ko ? mình thanks trước nhá

14. duccm

duccm Youtube Master Race

15. sayuri2705

sayuri2705 Dragon Quest

Phá bớt nhà để xây khu công nghiệp đi, hoặc là giảm lương tăng thuế (mình thích cách này hơn, giống ý như VN bi h vậy :)))

16. [SG]L.Messi

[SG]L.Messi Youtube Master Race

Mình dân Counter-Strike :D dời và cấm quân Lâu dài game này sau 2 giờ đọc 20 page và lên đc 2k5 dân có lên 4k mà tư nhiên bị đập + động đất + lũ lụt hít hít dồn dập :( ! ai chỉ mình các lên nhà Elite + Lên 16 đạo quân và thôn tính hảng sớm ý nó đập mình hoài à ! ai có file save pro 20 hoặc 10k dân post lên dùm mình cho mình tham khảo plz ! Thanks trước :D

17. [SG]L.Messi

18. CyphoChil

bi thiên tai là tại vì bạn ko cúng thần ^^ muốn cúng thần thì bạn click vào cái hình bát quái, bấm chữ religion nó sẽ hiện ra các thần bạn chọn thần rồi chọn đồ hiến tế là xong, nhớ ko dc để thần dưới mức contented, đến mức angry là thần bonus 1 thiên tai ^^, 1 tháng dc cung 1 lần/thần
    muốn xây nhà elite thì bạn phải xây đường đi thành đường hoa á để tăng densirable + có dư hemp và ceramics, 2 cái này là điều kiện để xây elite
    muốn có 16 đạo quân thì 1 là xây administraitor và palace sẽ dc 2 đạo quân, sau đó xây elite, khi elite lên dc cái nhà bự cuối cùng là sẽ xây dc 16 đạo quân

---------- Post added at 15:45 ---------- Previous post was at 15:43 ----------

à sẵn cho mình hỏi có ai biết trading quay trong open play xây dc ko và xây ntn ? >_<

19. [SG]L.Messi

mình cúng + cung cấp đầy đủ cho elite rồi mà vẫn ko lên dc ! mà ai chỉ mình cách giao hảo với nc khác ko ??? ! + Cách thôn thính nc nó :D

20. CyphoChil

bạn phải bấm chuột phải vào nhà elite thì mới biết nó cần gì rồi sau đó xây theo để đủ dk lên nhà
    bạn bấm vào cái hình trái đất ở dưới, nó hiện ra bản đồ, tới đó thì mình nghĩ bạn tự tìm hiểu dc ^^ tại hiện h mình đang ở chỗ khác nên ko có game nên hok hướng dẫn bạn dc ^^!