[ Club WM7 GVN ] Hội những người dùng Window Mobile 7

Thảo luận trong 'Windows Phone' bắt đầu bởi Lilly Satou, 21/1/11.

1. Lilly Satou

Lilly Satou Class Representative Moderator

Như mọi người đã biết, Window Phone 7 mới ra đời, không khác gì iOS 1.0 cả.
    Hệ điều hành này tuy còn nhiều bất cập nhưng cũng đang chứng tỏ bản thân và đi lên mạnh mẽ.

Do WP7 mới ra nên có nhiều người hoài ghi về chất lượng HDH nên số lượng người dùng có lẽ là rất ít. Nay mình lập Topic này để anh em thảo luận, tìm được nửa còn lại của mình.
    Mọi thắc mắc , mọi vấn đề về máy hãy đem hết vào đây nào ! Cùng sử dụng WM7, chúng ta hãy giúp đỡ lẫn nhau ^^

Anh em làm ơn hãy cho mọi người biết mình dùng máy gì luôn nhé.
    -----------------------------------------------------------------------
    Danh sách thành viên

Chỉnh sửa cuối: 21/1/11
  2. soloko2412

soloko2412 C O N T R A

1 vé, HTC Mozart :)

3. Lilly Satou

Đã add nick bạn Soloko2412 nhé ^^. Có gì tí lên Y!H add lại mình nhé.

Giờ mình đang thấy có 1 vấn đề này : Ở phần People, sau khi add Photo vào 1 cái Contact xong thì khi người ta gọi đến cho mình, anh đó sẽ bị vỡ vì bị phóng ta ra.

Mọi người có cách giải quyết ko ?

Và thực ra cái vấn đề BackGround mình nghĩ rằng không quan trọng lắm. Vì sao ? Vì đơn giản các Shortcut ở Page 1 nó dã chắn hết rồi =), có background cũng chẳng để làm gì. Nói chung mình thích phong cách thiết kế Metro của WM7 hơn nếu so với iOS. Nhưng nếu so với Android thì WM chưa đủ tuổi

Chỉnh sửa cuối: 21/1/11
  4. So_No_Mi

So_No_Mi Follow_Your_Heart

Mới ra nên ít phần mềm, game... Với lại con nào con đó giá đắt quá, sinh viên nghèo như mềnh không dám đụng vào =((

5. slientkid

slientkid Thành viên cấp 69

Bác check kho game unlock bên pdaviet.net kìa, toàn games khủng và hay phết :D, em chưa chơi hết nữa. Chỉ tiếc chưa có game bóng đá nào :(

Của em bt mà bác, chắc bác dùng hình kích thước bé nên phóng to ra bị vỡ thôi :|

6. So_No_Mi

So_No_Mi Follow_Your_Heart

Chờ khi nào các model dùng WP 7 phổ biến, lúc đó sẽ có các model giá rẻ thì mới mua được, chắc tầm 1/2 năm nữa :'>
    Mới quất em Sharp 770SH \m/

7. Lilly Satou

Đâu >.< ? em dùng cái chụp hình của nó ma. Chụp xong rồi save mà .Nó vỡ tung tóe ra ghê quá :-<.

So_no_mi : em nghĩ giá rẻ thì rẻ nhưng tốt hơn nó nên để cung 1 cấu hình thôi. Chia nhiều dòng máy, nhiều cấu hình rồi lúc ra games mới phải check như Android thì mệt lắm.

mà không hiểu sao em có cảm giác chơi cái Fruit Ninja trên Trophy không được mượt lắm, bác Silent Kid có bị thế ko ?

8. Jack Atlas

Jack Atlas Liu Kang, Champion of Earthrealm

HTC hay có trò cài thêm giao diện, mới đầu đẹp nhưng thực ra rất lag =.+ HTC Sense xóa đc ko biết xóa đc HTC Hub ko :-?

cũng có ý định gia nhập hội WP7, chán Android rồi :-" nhưng đợi tình hình thế nào đã ;;)

9. slientkid

- Em vừa test thử rồi, hình nét như nguyên bản chụp luôn, vừa lấy máy thằng bạn nhá qua thử
    - Trò Fruit Ninja ý bác là game chạy ko mượt hay cảm ứng ko mượt :-?? Em chạy mượt, cảm ứng nhạy mà :|
    - Có lẽ sẽ ko để WP7 phát triển lung tung đâu, thấy MS đồng bộ hóa WP7 lắm

Đợi bản update tháng 2 nè :-<

10. Lilly Satou

HTC Hub xóa đc bác ạ. Em giữ lâu rồi bấm del => done
    Quái nhỉ :|. hay là tại em lưu qua Google ? Ôi chắc tại em lưu = Googe rồi.
    trò Fruit Ninja em có cảm giác thỉnh thoảng hơi khựng lại, nhưng thôi kệ.

Mà Giờ em cũng unlock rồi, nếu Update lên thì có sao không nhỉ ? em sợ mất Unlock thôi

11. Jack Atlas

Vác ra Styles hỏi cho lành , nhưng chắc là đc

12. Lilly Satou

StyleMobies á ? Tớ cũng mua ở đấy :|. Nhưng cái màn hình bên trong có bụi , nghi con máy quá

13. Jack Atlas

Thế tôi mới bảo ông vác ra đấy hỏi bọn nó :))

14. fanomu

fanomu Mario & Luigi

Góp ý tí Jack edit lại cái tên topic đi, làm gì có WM7 :-? WP7 chứ

15. slientkid

À, lưu = google thì bị vỡ hình là đúng rồi, mấy người khác cũng bị :D

Bác thoải mái update những game free, apps free, còn các game và apps unlocked thì nó báo update thì ko update, unlocked nó ko cho update :D
    Sau này WP7 có update thì bác chỉ cần ấn Relock = phần mềm bác dùng unlocked là máy locked lại như cũ thôi, ko sao cả :D

16. Lilly Satou

À đúng rồi. Nhờ mod nào edit hộ mình cái.

Tình hình là mãi.....chưa thấy có cái gì mới :(.

Giờ niềm mơ ước duy nhất là Capcom nó port PvsZ sang WP7 :((.

Hôm trước mới đọc, thấy có nhiều Model WP7 nhưng cấu hình một số con cũng hơi thấp :|, kiểu này có khi lại giống android quá 8-}.

17. slientkid

Ai biết cách nghe nhạc mà chỉ chọn 1 bài ko :| Cái này nó toàn chơi theo artist hay album hay abc thôi, ko biết làm sao chọn riêng 1 bài :|
    Mà lâu lâu cắm tai nghe vào ko nghe đc, gần đây lại nghe âm thanh nhỏ, phải power off rồi mở lại mới nghe bt đc :|

18. Lilly Satou

Bác vào phần Songs là đc mà ?

Còn lỗi như bác em chưa dính bao h , mới có 1 lần dính phải kiểu gọi ko nói đc, phải Reset mới ok\

Mà bác có cách nào dùng app Facebook ko ? Em đang tìm cách vào đây :-s

Chỉnh sửa cuối: 27/1/11
  19. Jack Atlas

tặng quà tết cho anh em

Đối với các máy windows phone 7 đã unlock , chúng ta có thể dễ dàng cài đặt app với định dạng .xap qua hướng dẫn của bác caocaotac. Nhưng với việc mỗi lần cài 1 app chúng ta cần mở Application Deployment tìm đến file .xap rồi cài đặt làm cho không ít người trong chúng ta khó chịu và phiền toái

Chính vì thế mình đã phát triển ứng dụng Tom XAP installer , về cơ bản Tom XAP installer và Application Deployment hoạt động như nhau , cho phép người dùng cài đặt .xap lên máy thực hoặc máy ảo. Nhưng Tom XAP installer tiện lợi hơn nhiều , chỉ với 1 lần chạy duy nhất khi khởi động , Tom XAP installer sẽ đặt mặc định sử dụng chương trình để cài đặt tất cả các file .xap

Giao diện :

Cách sử dụng :

Tải phần mềm về , chạy file Tom XAP installer 1 lần để phần mềm tự động đăng ký , sau đó thoát chương trình ra ngoài , và tìm 1 file .xap bất kỳ , nhấn đúp vào .xap hoặc chuột phải chọn "Cài đặt XAP" thì chương trình Tom XAP installer tự động sẽ bật lên , đưa cho bạn thông tin về phần mềm các bạn định cài đặt , phiên bản , hình icons ...

Chọn Máy Thực hoặc Ảo để cài đặt

Chú ý :

1. Với chế độ cài đặt Máy Thực các bạn cần có Zune đang chạy và máy không được ở trong chế độ Sleep mode
    2. Mỗi lần Khi các bạn chuyển vị trí của Tom XAP installer.exe trong máy tính , các bạn cần chạy 1 lần lại để phần mềm đăng ký vị trí cài đặt ( Tuy vậy chẳng ai rảnh để chuyển chỗ này chỗ khác , cứ quẳng nó 1 chỗ nằm yên đó và làm công việc cần làm là được :cool: )
    3. Nếu bạn không thích sử dụng Tom XAP installer để cài đặt .xap trong máy , các bạn có thể gỡ bỏ bằng cách chạy Tom XAP installer và bỏ chọn nút "Kích hoạt Tom XAP installer"

@caocaotac : Bác mà rảnh thì quay màn hình máy tính lúc cài đặt phần mềm bằng Tom XAP installer cho các members mới sử dụng windows phone 7 xem được thì tốt , cảm ơn bác !

-Cập nhật bản mới v1.2 :

-Hỗ trợ cài đặt nhiều XAP cùng lúc
    -Đặt quyền admin mặc định

[/SIZE][/FONT]
    [video=youtube;rORHjgsXmjc]http://www.youtube.com/watch?v=rORHjgsXmjc[/video]

-Cập nhật bản mới v1.1 :

- Sửa một số lỗi khi cài đặt games , với phiên bản này thì các bạn sẽ thấy icons của xboxlive game hiển thị 1 cách chính xác :)

Link Tải :

Tom XAP Installer v1.1

Nguồn:Tinhte

20. Lilly Satou

Cái của Tom nó sập roài =)=.

Không biết ngoài Tinhte, PdaViet thì còn bên nào không nhỉ :-ss.

Sang Gsm.vn thì cũng không thấy phần WP7