Có 1 thắc mắc cần được giải đáp !

Thảo luận trong 'Diablo' bắt đầu bởi DraCuLa_, 12/12/10.

1. DraCuLa_

DraCuLa_ Youtube Master Race

đây là máy của mình. hiện đang cài win7 32bit. mình đã cài bản Diablo 2 LoD nhưng khi chơi thì phải chuyển chế độ màu về 16bit (32bit thì chạy ko vô). vào game tưởng chơi ngon lành nhưng màn hình lỗi màu nhòe nhoẹt ko nhìn rõ dc. bác nào biết nguyên nhân tại sao làm ơn giải đáp giúp mình. cám ơn rất nhiều!

Bài e post ở đây nếu ko đúng địa chỉ mong MOD chuyển về đúng chỗ hộ e. Cám ơn Mod nhìu!

2. GVN[Melody]

GVN[Melody] T.E.T.Я.I.S

^ Máy khủng gớm, nhìn mà phát thèm
    Khẳng định với bạn là Diablo II hoàn toàn tương thích với win 7. Cách làm là:

B1: Để nguyên chế độ 32 bit, sau đó send shortcut của diabloII.exe ra ngoài desktop. Sau đó nháy chuột phải vào đó --> propeties --> compability ---> run this program in compability for ... --> đánh dấu tick vào và chuyển thành win xp. xong bước 1

B2 Vào thư mục diablo của bạn. Chạy file D2vidtest.exe để game cập nhật thông số về card màn hình,... của bạn. Khi bấm vào D2vidtest.exe nó sẽ hiện ra 1 cái bảng --> ấn OK, chờ 1 lúc cho nó chạy xong ---> hiện tiếp ra 1 cái bảng nữa, ấn OK. Thế là xong, giờ có thể vào game được

Lưu ý: nếu xài Laptop hay màn hình 16:9 thì nên chơi ở chế độ window (bằng cách thêm -w vào sau đường dẫn shortcut. Ví dụ: C/DiabloII/ DiabloII.exe -w) để tránh tình trạng giật khi chơi

3. DraCuLa_

DraCuLa_ Youtube Master Race

cám ơn bạn nhìu nha!
    Hiện tại đang xài XP sp2 32bit. Để lát ghost lại win7 64 thử chơi xem dc ko ^.^

4. Higurashi Kensai

Higurashi Kensai The Warrior of Light

Nếu được thì Update window đi bạn

5. nickgibaygio

nickgibaygio Samus Aran the Bounty Hunter

Bạn xài lệnh -windows thử xem, mình hồi trước chơi màn hình full screen không được chuyển qua window thì lại được :P. Còn ông kia win7 rồi còn update gì nữa @@.

6. Higurashi Kensai

Higurashi Kensai The Warrior of Light

Win nào chả có lỗi, update sửa lỗi. bro thử xài ati 2600 pro + Windows XP Sp3 chưa update xem, chơi game, coi phim được mới lạ